Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 31874|Trả lời: 357
Thu gọn cột thông tin

{Vietsub + Kara} Still - THSK (HoMin) (Update HD version)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 14-3-2012 00:34:24 | Xem tất |Chế độ đọc

Dễ thương hệt như một chú mèo nhỏ.
Ngọt thơm hơn cả vị sữa.
Nồng nàn hơn cả hương cà phê.
Ngọt ngào hơn cả ly latte.
Tuyệt vời hơn cả vị mocha.
Hình ảnh em in đậm sâu trong trái tim anh.
Có được em đã là cả một điều kì diệu.
Và chẳng hiểu bằng cách nào đó anh lại để vuột mất em.

Yêu là thứ giày vò con người.
Nhưng anh lại không nỡ cứ như vậy mà từ bỏ.
Cứ không ngừng nhớ về em.
Khao khát một lần nữa được ôm em trong vòng tay,
được gọi tên em, được nắm tay em
và được cùng em nguyện thề sẽ yêu mãi mãi ♥

Translator: moonlee
Editor: Naviwik
Timer: vy131058
Typesetter: FankBu
Encoder: FankBu, khoathanh11
Upload: Laputa + Ngocxit + FankBu

SD Version

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

HD Version

Brought to you by Lovemelody subbing team
Take out with full credit!

Rate

Số người tham gia 13Sức gió +65 Thu lại Lý do
yuni_chunee + 5 :x
josemario + 5 :X:X:X:X:X:X
supersleeper054 + 5 rết phát :x
kanu + 5 :-*
wi.silvia + 5 thanks st lắm :x
miracle2812 + 5 hoàn toàn bất ngờ :((
sui_92 + 5 :X
gaumapu + 5 He he he, thật là nhanh mà, thật là.
kunie + 5 Siêu nhanh!
ngocxit + 5 Ủng hộ 1 cái!
phank + 5 Này thì Super Hot này =))
FankBu + 5 =))
Naviwik + 5 Điểm 10 cho tốc độ =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2012 00:35:45 | Xem tất
Vì cướp sofa nên phải edit

Đùa chứ chửa lần nào em edit nhạc zai mà gặp khó khăn về mặt từ ngữ như nài đâu nhá

Nhất là cái đoạn ứ ừ ư đấy nhá

Êm Vi này mềnh mê nhất là cái ton màu đó, màu nhìn êm dịu ghê, quán trông cũng xinh, người mẫu cũng khả ái ko kém a~

Cơ mà...

Vì sao, vì sao hốt boi Xê Un cụa tui sang Nhựt quay PV lại thành góa phụ Shim thế này? Ai lại để stylist dìm hàng cháu thế này? Đầu tóc như này rồi con trym bay quay lại tưởng tổ nó đẻ trứng vào luôn thì sao

Còn Blonde Yunho

Tui đề nghị anh chấm dứt cái quá trình lừa tình cấp cao của anh đi nớ

Trông cứ lành như nai, mắt trong veo (vì nhỏ V-rohto) thế kia có biết làm bao nhiêu chị em điêu đứng không hả

Thật may là tui ko có như vậy, vì chạ hiệu làm sao mà mặc dù đã cố hết sức để nhìn vào đôi mắt Pờ Lây Cu của anh, tui vẫn ko nhịn được mà nhìn vào... 2 lỗ mũi

Mà cũng đề nghị bác nào mần vid lần sau cứ để zai cháu mặt mũi sần sùi da xỉn già nua 1 tí, xem zai mặt láng như mông nồi inox trét Olay total effect thế này chả quen mắt gì cả

Còm sau cơn điên loạn vì suất sinh lời và độ lệch chuẩn gì gì đấy
Bà con đừng để ý đến mình, xin hãy xem cái PV này bằng tất cả sự lãng mạn chân thành của những cô gái xinh đệp được nhận quà trong ngày Va Linh Tinh trắng nhớ   Ca khúc này, thực sự rất là hay a~

Bình luận

*đạp* nài thỳ góa phụ Shim *đạp phát nữa* nài thỳ mông nồi inox trét Olay total effect =)))))  Đăng lúc 18-3-2012 07:18 AM
Náp hâm =))  Đăng lúc 15-3-2012 12:55 PM
xì tai lít là wa' đủ, xao nhại phải mô tả cháu nó dư thế kia hả Náp TT^TT  Đăng lúc 14-3-2012 12:08 PM
=))))) :-*  Đăng lúc 14-3-2012 10:15 AM
*tát* *đá* trả chỗ đây =))  Đăng lúc 14-3-2012 12:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2012 00:35:54 | Xem tất
đặt mông )))))))))))))))))))))
==============================
Mềnh chỉ muốn nói một câu này thôi á: Changminnie bé bỏng à, cuối cùng tớ cũng làm đc cái j đó cho bạn rồi
Thời gian qua tớ rất là thấy tội lỗi á, tớ như kiểu kì thị bạn, nhưng hơm phải đâu a~ Bạn cũng biết mà

Nhận xét tí về Êm Vi k bị kêu là lạc đề :">
Mềnh thik màu Êm Vi này á Thik cả nhạc bài này á
Lyrics thì cực thik luôn ý :X Nó làm mềnh liên tưởng đến 2 ng nào đó á

Ts còn tạo hình thì mình lượn đây
Gái nhà dù sao cũng dìm zai đủ rồi, k cần thêm mình nữa đâu

*nguẩy mông*  {:273:}

Bình luận

*véo mông* =))  Đăng lúc 15-3-2012 01:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2012 00:40:30 | Xem tất
đặt cục gạch
________

*vứt cục gạch* *chêm mông vào*
hôm nay nhận đc cũng thực nhiều tin buồn, h` muốn ê đít cũng k biết kê chữ ji` vào nữa
từ ngữ bay hết rồi, bạn cởm động cái MV 100 thì bạn cũng chỉ viết ra đc 10 thôi nhế
thôi thì cũng phang đại vậy
cậu Dun Hô mặt trắng, mặt cậu càng ngày thực càng phình ra a đó
cậu Shim kia nữa, thực càng ngày càng thím
rồi thì cái chị kia, bỏ qa
còn cái tông màu, thiệt ấm ấp rịu ràng đó mà
rồi, bạn còn cảm ơn nhóm súp nữa nhoế

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2012 00:49:48 | Xem tất
Định chờ post 7 cơ mà sợ mai tỉnh dậy được ưu ái ngồi page 2 nên đành phải kê mông ngồi vô đây trước vậy.

Yêu ghê ghớm í :X

Hóng hàng :XXXX
----------------------------

MÌnh phải nói là đội gái già nhà này tuy gìa nhưng độ ham hố không kém gì các em gái trẻ trung là mấy

Có tý choáng váng vì cái Sub+Kara ra nhanh thế này

Em hèm, giống cái đứa màu xanh xanh kia, đề nghị sì tai lít bớt thù dai tội bố láo của cháu Shim, đừng để cháu vác cái mặt góa phụ lên MV dư lày, tua đi tua lại cái MV mà nhìn mặt cháu bò lăn bò càng ra, mắt lại còn một đường cong ngoặc xuống dưới nữa chứ

Còn Jung lão đệ

Wue????

Tại sao mặt non tơ như thế Có nhất thiết phải trong veo và lừa tình như thế không? Mặt láng o như mông con nít. Không nói tới cái mặt trẻ bất thường so với tuổi, có nhất thiết phải trông nó dịu dàng lỡn mợn vậy không? Trái tim fan gơ (già) yếu ớt lắm sợ không chịu nổi qua mấy cái mùa MV dư thế này.

Thích màu sắc MV thế này, lỡn mợn lung linh, diễn viên nữ cũng xinh xắn đáng yêu. Mỗi tội mặt zai đẹp một cách bất thường )))))

Âm nhạc thì khỏi nói rồi, lyric thật muốn người ta làm fanvid mừ =.=

Bình luận

có vsub chỉ sau khi tung MV 1 tiếng 8-> Em vs Bu rất đáng đc tuyên dương nha :>  Đăng lúc 14-3-2012 01:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2012 01:00:07 | Xem tất
Đây là một ca khúc mang lại cho mình rất nhiều loại cảm xúc.

Người sáng tác cũng chính là người đã viết W, Stand By You.. khiến người ta dễ dàng liên tưởng (và một chút mơ tưởng :">). Cảm ơn bác rất nhiều vì những ca khúc tuyệt vời và ý nghĩa như vậy :x

Gần đây hình như Yun, Min ngọt ngào, lãng mạn đã trở thành trào lưu. Từ TONE, đến Winter Rose rồi giờ là Still, ngọt ngào và say đắm là ấn tượng mà hai người đã tạo nên. Cực kỳ yêu ballad của zai! Sự tiến bộ của hai người đang dần hình thành thói quen nghe nhạc cho fangirl (ít nhất là với mình): luôn thèm muốn sự ấm áp, sâu lắng trong mỗi ca khúc. Cảm giác được âm nhạc an ủi những khi có tâm trạng thực sự vô cùng dễ chịu :">

Như Min đã nói, "Still" là món quà cho ngày Valentine trắng nên mình sẽ nhận (dù chẳng tặng bạn được một thỏi socola nhưng vẫn tham lam nhận quà đáp lễ~ hé hé). Nhưng Min cũng chẳng phủ nhận nó là một bài hát buồn. Ngôn từ rất đẹp viết về một tình yêu da diết mà chất chứa đầy nỗi đau, sự giày vò, nỗi niềm phải kìm nén, những mong muốn không thể thành hiện thực. Nhưng dường như màu sắc của MV đã làm dịu đi phần nào cái đau đớn của tình yêu ấy, để người xem cảm thấy muốn trân trọng mối tình này.

Hình ảnh Jung YunHo (muốn gọi Jung Văn Dún cơ nhưng thui, tôn trọng a~) trong MV bị hơi thiếu thực tế một chút =.= Trẻ măng, trắng nõn, đôi mắt tròn ngơ ngác như đang tìm kiếm một thứ gì đó rất quan trọng đối với bản thân mình. Có người bảo YunHo biểu cảm kém chứ mình thì thấy trong mọi MV, YunHo luôn thể hiện được một cái hồn riêng của bản thân anh ấy với bài hát của mình. Không như JunSu luôn chìm đắm trong cảm xúc và âm nhạc khiến người ta cảm động, YunHo luôn tạo cảm giác trong những gì anh ấy bộc lộ còn có một thứ gì đó mà ta chưa nhìn thấy được.

ChangMin trong "Still" đọng lại trong mình chỉ có một từ "cô đơn". Vẫn có những nụ cười nhẹ, biểu đạt sự đau đớn (dù là cưng cứng), đôi mắt vẫn mở và nhìn xa xăm nơi nào đó, nhưng mình chẳng nhận thấy đôi mắt ấy đang nhìn hay muốn nhìn thứ gì cả. Không giống đôi mắt YunHo khi ngước nhìn mà mình tự nhận là thấy như đang nhìn vào mình khiến tim mình đập thình thịch, đôi mắt của ChangMin trong "Still" cứ nhìn mà như không nhìn vậy. Tại sao thấy vậy mình cũng chẳng biết nữa @@ Cảnh ChangMin bước đi một mình giữa bao con người, đơn độc là thứ rõ ràng nhất, nhưng sao mình thấy như Shim ChangMin còn không muốn bước đi: Đi hay đứng lại cũng đều như nhau cả. Hiz. Nói chung vấn đề của mình luôn là bạn Shim ChangMin này và mình chưa bao giờ giải quyết thành công vấn đề này. :-<

Một ca khúc hay, một MV đẹp và lắng đọng. Không ầm ỹ, dồn dập, gay cấn như những bản nhạc dance nhưng lại long lanh, mờ ảo. Nó cuốn hút bởi một thứ cảm xúc phức tạp tạo nên bởi một tình yêu đau thương, giằng co giữa kỷ niệm, tình yêu, nỗi đau, nhớ mong, ham muốn trong vô vọng... Ôi! Mình thích bài này quá! >///<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2012 01:00:56 | Xem tất

MV hồng phấn tuyết bay lất phất đẹp lắm nha ,cảnh đẹp outfit đẹp nên là dù tóc tai mặt mũi nó có hơi khác bình thường một tí thì cũng không đến nỗi nào  :)) nhất là anh già, anh như trẻ ra cả chục tuổi đó nha =))

Lyric =(( hay và may là không bị sến =))  , nó làm mình vừa đọc sub vừa liên tưởng linh tinh nha 8->

"Anh nguyện nắm tay em mãi mãi, I Love You

I want you stay in my heart  :x:x:x:x:x

Sub ra vừa nhanh vừa chất lượng, mình yêu subteam :*

(YJ chờ em em nhất định làm cho 2 người bài này >.<)

Bình luận

cái gì bỉm *đạp* =)) uh phim hay và lúc anh kia ôm đàn hát bài này mắt mình đã rưng rưng đó =))  Đăng lúc 14-3-2012 01:14 AM
Mình thích cái "bỉm" của bạn nha =)) Phim hay nhờ 8->  Đăng lúc 14-3-2012 01:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2012 01:10:25 | Xem tất
Người khiến anh rơi lệ chỉ có mình em

Nhưng người khiến em rơi lệ thì nhiều lắm á :">

Nhưng anh vốn không thể gặp em, càng không thể nói lời yêu em.Lòng anh đau đớn đến phát điên lên được...

Bọn em cũng gần như vậy đó, mau lượn qua VN đy mờ

Nếu anh nói dối em rằng anh đang cô đơn mà không phải một ai khác, thì đó là vì trái tim anh luôn tràn ngập hình bóng em. Anh đã không biết rằng nỗi cô đơn đó là nhiều đến thế.

....Là ngẫu nhiên cũng được mà là tất nhiên cũng được. Nếu đôi ta gặp nhau trên con đường này...sẽ năm thật chặt không buông nữa...

...Nuối tiếc tình yêu đến đau đớn...

Yêu là không hối hận, chỉ khi mất đy rồi ta mới thấy tiếc nuối.

Trời ơi lyric hay quá
2 bạn trong này đáng yêu chết đy đc.
hát nhạc buồn mà mặt ngây thơ khiếp
biết là mắt Dún "có to" nhưng trong này rõ quá đy

Nhà mình có làm bản HD không vậy? Muốn lắm ấy :">
Cảm ơn ST nhà mình {:444:}  lần này siêu tốc ấy

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2012 01:13:39 | Xem tất
*vứt gạch* *vứt dép*
Kéo Dún + Chê vào giữ chỗ
*đặt camera chỗ kín kín*
Xong, phủi tay, đi mua bắp rang ăn đây!
...
.....
........
*lon ton chạy đến cất camera đi*
Đã xem xong, có lẽ mình là 1 trong những người xem PV này đầu tiên nhỉ!   (không tính những người tham gia làm sub nhé! )
Một bản tình ca ngọt ngào của chàng trai giành cho người yêu đã cách xa của mình...
Dù đã cách xa nhưng vẫn cứ luôn khắc khoải, luôn nhớ mong...
Lúc mặt Yun ngước nhìn lên, mình đã thót tim 1 cái, cứ ngỡ Yun đang nhìn thấy ai đó (người mà ai cũng biết là ai ấy!), xong hiện ra hình nữ diễn viên nên có tí thất vọng!
Mặt Bé nhìn bĩu môi, thấy ghét, muốn bay đến cắn 1 cái!!!
Lúc Yun và Min đi giữa 1 biển người nhìn cô đơn lạ lùng...
Cái đoạn "Bây giờ em đang ở đâu, em có đang hạnh phúc không?" làm mình nhớ đến từng có 3 tên hâm nào đó nổi hứng hát acapella trong cc của mình cũng đoạn đó!

P.S: Đã có bản raw HD rồi, Nhà mình có định sub bản HD cho đẹp không???

Bình luận

Có đấy ạ ^o^ Ss quăng em cái raw bản HD đẹp nha :X:X:X:X:X  Đăng lúc 14-3-2012 06:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2012 04:21:50 | Xem tất
nhà mình nhanh vật
yêu ST chế :-*

ụ ôi, Shim Changmin cụa mình T.T
sao stylist dìm hàng nhà em thế T.T
Dún ca mắt long lanh long lanh lừa tềnh kìa ~

Nếu nhứ đôi ta dc gặp lại nhau ở đây
Anh nguyện rằng sẽ nắm tay em mãi mãi

....

Ít nhất ta dc gặp nhau trong mơ
                                                                                                                              Anh sẽ trao em nụ hôn nồng nàn
Anh sẽ không bao giờ quên em
                                                                                      Anh sẽ mãi mãi không thay đổi

....Anh nguyện nắm tay em mãi mãi...I Love You

Lời bài hát tình ca ngọt ngào mà chàng trai dành cho người mình yêu
Dù yêu là đau khổ, là tổn thương nhưng anh luôn mong em ở mãi trong tim mình

nghe bài này ai nỡ làm tổn thương các chàng đây

nghe xong bài này chỉ mong những người yêu nhau sớm về với nhau thôi :-<

mắt Dún ca long lanh hơn mắt Minnie là như nào, nhìn Dún trẻ hơn Minnie là như nào :-w antuê
giá mà Min cắt tóc trước MV này thì tuyệt vời~.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách