Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2309|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] (Perf) 29.03.2014 | Labrador Retriever - AKB48

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-4-2014 11:54:57 | Xem tất |Chế độ đọc
(Perf) Labrador Retriever - AKB48

ღ♪♫♥ Project 48's box Subbing Team ♥♫♪ღ
Translator | Timer | Typesetter | Encoder: rainy.fio
Special Thanks: Meo_Gia

DOWNLOAD / ONLINE

p/s: Bài hát chủ đề mùa hè mới của AKB48 mang tên Labrador Retriever [tên một giống chó ] đã được tiết lộ và đây là màn perf đầu tiên của *em nó* tại concert mùa xuân của nhóm ở National Olympic Stadium [lưu ý đây là SHORT VER. thôi nhé mọi người :3]. Tuy vậy nhưng lời và giai điệu nhẹ nhàng hơn *tên gọi* rất nhiều, có cái Mưa hơi bị bồ kết bộ trang phục diễn lần này :3 [chẳng có liên quan gì đến nhau nhưng cứ nói vậy ]

Từ nhóm: PJ48 Subbing Team

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
_Mướp + 5
ntrvietanh + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2014 12:14:29 | Xem tất
AkiP thỉnh thoảng có kiểu viết lyrics nhảm thật đấy , cho mấy kiểu con chó, con mèo vào

Eff kara cute thật đó , cơ mà lyrics nhìn hơi nhỏ Mưa nhé :3

Dạo này em nó hay đánh solo thiệt đấy

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
rainy.fio + 5 này thì -5 =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2014 12:27:08 | Xem tất
Nghe Mayuyu center là cũng phần nào đoán được phong cách bài hát rồi
Có mà nhạc vẫn nhẹ nhàng quá thể, nghe mà không ngấm được gì cả
Được cái trang phục dễ thương, sân khấu đẹp. Dù sao cũng hóng PV
Tks Mưa nhe, nhanh nhẹn quá ^^

Rate

rainy.fio + 5 ^ ^~

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2014 14:27:19 | Xem tất
mấy hôm nay chỉ nghe bài này. lúc đầu thấy cũng bình thường nhưng càng nghe càng ngấm, nhất là đoạn điệp khúc. nhìn mayu trong này xinh lung linh. mấy single trước nhìn già wá. Công nhận trang phục diễn lần này đẹp. ít nhất cũng đẹp hơn bộ chắp vá tả tơi của Tạm biệt Bơi sải. ko biết 16 sen media gồm những ai nhỉ

Bình luận

ý mình là dàn sen thì đông nt nhưng khi đi diễn trên tv thì chỉ có 16 em. ko biết là cho ai vào lấp chỗ trống của yuko đây  Đăng lúc 4-4-2014 11:37 PM
Đội hình senbatsu cho bài này thì bạn có thể tham khảo ở đây nhé: http://goo.gl/n8YuEr Single mùa hè thì thường *đông dân* hơn bt, tới 36 gái ToT  Đăng lúc 4-4-2014 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2014 14:42:52 | Xem tất
Sao sao. Cái này là vụ gì đây. Có thật là Mayuyu làm center rùi chứ. Không thể tin được. Không ngời mãi mới thấy được cảnh này .
Ca nghe cũng hay mà nghe tên bài hát cứ thấy ngộ ngộ. Lúc này rum toàn sub mấy bài có tên lạ hok nhỉ. Hum bữa No46 thì có bài ốc sên hum này tới AKB lại là chó. đúng thật là
Trang phục này thấy đẹp quá cơ. Mà công nhận Mayuyu quay lại team B là phong cách đổi liền. Có vẻ như sức sống đã qua lại với nàng rùi. Giờ chỉ còn chờ cái ngày phong cách loli và kiểu tóc huyền thoại xuất hiện nữa là tuyệt vời.
Tks Mưa đã sub nha. (Lúc này toàn solo lẻ thoy nhở)
*Không lẽ cứ việc spam mãi đến khi trúng thưởng nhỉ ? ^^~*

Bình luận

^o^ bài ốc sên đó là *ví dụ* thâu, còn bài chó này mới là chỉ đến *động vật sống* =)))))  Đăng lúc 4-4-2014 10:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2014 18:04:21 | Xem tất

Trả lời thưởng +50

Chờ đợi vietsub màn này mãi, đây là single mới của AKB nè
Mayuu lên làm center, công nhận bài này hợp với phong cách của em thật, nhí nhảnh, nhẹ nhàng, đáng yêu.
Hôm bữa nghe bài này trong AKB show, nguyên show là preview của spring concert, bạn Yuko ngồi bên cạnh nghe như nữ hoàng luôn.
Mà cái concert đúng tội, mưa gió tè le, khúc này là hết mưa rồi nè, gió thổi phần phật mấy bạn đu dây phải nói là te tua.
Nói chung là thích bài này từ lần đầu tiên nghe, thanks bạn Mưa nhiều lắm

Bình luận

may mắn quớ đi ToT~  Đăng lúc 4-4-2014 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2014 21:36:07 | Xem tất
Cái bài này đây rồi

nghe tên nếu không nhầm thì tên của giống chó nào đó rất dễ thương, làm gì đó thấy có tên cái này vào, dưới là danh sách một loạt fandom của akb, tự nhiên có cái tên loài chó vào để làm gì nhỉ
giờ mới biết hóa ra là bài hát :v

không biết nhạc điệu thế nào, nhưng mà dự là dễ thương :v vì mấy chú chó này nhìn cũng dễ thương lắm :3

tks sub tym đã làm việc cật lực nhé :3 *moa moa*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-4-2014 20:10:57 | Xem tất
Hôm qua vào đã định cm rồi nhưng mạng chậm quá, chẳng làm gì được. Hôm nay mới vào cm bù đây.
Cám ơn nàng Mưa đã mang đến món quà này, nhất là thấy được Mayu làm center trong single sắp tới. Cũng phải thôi, ss Yuko ra đi thì Mayu của mình sẽ là nhất, hí hí.
Mayu với kiểu tóc  như thế này phải nói là xinh kinh khủng, hồi Party is over cũng thế, mặc dù ss lúc nào cũng xinh, dễ thương hết cả nhưng có một vài lúc mình cứ chết ngất lên ngất xuống vì quá xinh, cảm giác thế giới này ss là nhất ý.
Xin lỗi vì lan man quá, lỡ tay

Bình luận

cảm ơn bạn nhé ~ ♥  Đăng lúc 9-4-2014 05:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2014 16:31:08 | Xem tất
Hôm bữa mình có biết cái perf này 48 diễn không sub, mới nghe được đoạn đầu bèn tắt phụt, tự nhiên thấy chưa có can đảm nghe vì còn buồn chuyện Yuuchan và rồi cũng khá bất ngờ khi thấy Mayu center nữa . Nhưng rồi hôm nay nhờ Mưa tag vào đây, xem qua và giờ thì thấy rất thích. Dù rằng cứ nhìn Yuuchan trong vid là cũng còn buồn xíu xiu .
Bài này mình thấy rất hay, có động tác cún con đáng yêu không chịu được. Mình kết nhất cái phần điệp khúc. Nó gây ám ảnh rất nhẹ nhàng cho mình :">. Lời bài hát thì mới lạ, chưa bao giờ mình thấy ai viết lời về một chú cún được là minh chứng cho một tình yêu đôi lứa đang hạnh phúc ý. Khá lạ nhưng rất dễ thương <3.

Cám ơn Mưa nhé. Vì đã làm sub cho bài này và đã tag mình ^^

À, đừng ai nghĩ mình không thích Mayu, đặc biệt là việc Mayu còn làm center cho single mới nữa. Thật sự là mình rất thích, cảm giác kia chỉ là do quá bất ngờ và do lần đầu được nhìn thấy Mayu làm center thôi. Dù sao thì mình cũng rất vui cho Mayu, cuối cùng con bé đã được lên center như mong muốn rồi ^^.

P.s: Cái màu chữ Mưa làm màu tối sẽ nhìn rõ hơn ý, tại mấy đứa mặc đồng phục trắng nên cũng gây khó nhìn . Mình góp ý vậy thôi chứ mình thấy sub vậy là đẹp lắm rồi. Mưa đừng buồn nhe. Gì chứ mình thương Mưa nhất đó, he he

Bình luận

cảm ơn nofear nhé, Mưa sẽ rút kinh nghiệm cho sản phẩm tới ^^~ Mưa cũng yêu nofear và com của bạn nhất :X :X :X  Đăng lúc 11-4-2014 11:07 AM

Rate

rainy.fio + 5

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách