Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bjmbjmxjnh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Nghe lời cha nói / 聽爸爸的話 - Jay Chou Châu Kiệt Luân

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 9-2-2015 10:07:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

nghe tên bài tưởng nói về tình cảm cha con vậy ra là tình yêu của đôi bạn trẻ
kiểu nội dung từa tựa kiểu bài Rude , cũng cha ngăn cấm này nọ
dù rằng dạo này ít nghe nhạc của Jay nhưng ảnh vẫn hát hay như ngày nào (y) (và dù anh đã cưới vợ )

cảm ơn ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 9-2-2015 10:26:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

ban đầu mình nhìn thấy tên bài hát cũng nghĩ đến tình cha con
không ngờ đến lúc xem MV và đọc sub mới biết hóa ra là đôi trẻ bị cha ngăn cấm
ôi thanh mai trúc mã đẹp như mơ là thế mà lại không thành, buồn quá buồn luôn
Jay hát lúc nào cũng hay, bao năm vẫn thế... Cảm ơn ST và "má mì" bjmbjmxjnh nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 9-2-2015 11:34:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Tại sao bài này không phải tên là Nghe lời mẹ nói
Câu truyện tình yêu cẩu huyết của 1 boy nhà nghèo và Girl nhà giàu
2 đứa bé đáng yêu quá nhiều :3
Nhạc của Jay vẫn dễ nghe như thế.

Bình luận

nghe lời mẹ nói thì lại bị trùng với bài Nghe lời mẹ trước đó rồi bạn ơi =)))))))))))  Đăng lúc 9-2-2015 12:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 9-2-2015 12:31:36 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

nhạc Jay Chou nghe từ hồi bé tý, giờ vẫn còn nghe, mà vẫn cứ hay quá
mặc dù anh đã lấy vợ nhưng vẫn có sức hút lớn lắm
album lần này hay quá, hy vọng ST làm thêm mấy bài nữa của Jay nha :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 9-2-2015 13:15:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Lâu lắm rồi mới lại nghe một bài của bạn Châu Kiệt Luân.
Nc là kết bạn ấy từ hồi bạn ấy hát nhạc phim Hoắc Nguyên Giáp, nghe hùng tráng cực luôn.
Tiện thể đây cm luôn tân hôn của bạn và tks nhà sub đã làm sub bài hát này nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 9-2-2015 16:34:08 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Bài  này hay quá má ơi @_@ Tình cờ click vào ở phần hot thread, không ngờ lại được nghe 1 bài hát gợi nhớ lại JayChou hồi mới biết anh. Không rõ bài này phát hành bao giờ subteam nhỉ?

Lyric ý nghĩa quá, chợt làm mình nhớ tới bài Nghe lời mẹ của Jay, trái ngược hẳn nhỉ

Bình luận

ôi trời thì ra là bài mới ra, tưởng anh đã quên thể loại nhạc này rồi cơ, nghe hoài niệm quá huhu  Đăng lúc 10-2-2015 08:42 AM
bài này là bài mới nhất trong album mới nhất cua Jay nhé, mới phát hành dc khoảng 1 tuần chứ mấy :P  Đăng lúc 9-2-2015 07:46 PM
nếu thế thì phải đội ơn hot thread rồi =)) tớ đang cố gắng để em ấy leo hot cao hơn đây =))))))))))  Đăng lúc 9-2-2015 07:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 9-2-2015 21:42:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

ôi, té ra mình bị lừa cứ tưởng giống bài Nghe lời mẹ cơ, hoá ra a zai thiên vị mẹ hơn bố

Lâu rồi mới nghe nhạc của zai, lúc vừa nhìn thấy a giật mình cảm thán : a già thật rồi, đau lòng quá đành phải com mấy dòng kiếm xèng an ủi trái tim vì nhìn thấy a mà đập lỡ mất 2 nhịp
2 đứa bé con nhìn thích thật, cơ mà MV long lanh quá mình thấy thiếu cảm giác chân thực thôi thì thế cũng là cái kết viên mãn cho 2 người, mình rất thích nụ cười của bạn nữ đoạn cuối, đó là nụ cười của ủng hộ, chúc phúc, và trân trọng quá khứ. Thôi thì a nam chính phấn đấu cưới vợ rồi sinh 1 bé gái rồi cho 2 bé nối duyên tiếp, lần này chắc là các bé xứng đôi

Bình luận

bài này đúng troll =)) ai cũng bị lừa luôn =))))))))))))  Đăng lúc 9-2-2015 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 10-2-2015 00:35:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

"Nghe lời cha nói", cái tên bài hát nghe nó thật tò mò làm sao. Trước h tôi chỉ nghe tên bài "Nghe lời mẹ dặn" chứ chưa nghe tên như thế này bao h. Đúng là cái tên thật khiến ng ta tò mò và phải vào thread bấm play bài hát mới giải đáp đc cái sự tò mò kia.
thôi hết bài, t k bay bổng đc nữa đã cmt như lời t hứa, lên top hay k t k biết đâu

ơ sao chỉ có 5 sức gió thế

Bình luận

Bim kêu trễ thì vào trễ :)))))))) lỗi tại Bim :v  Đăng lúc 10-2-2015 12:44 AM
vào trễ xuống đến trang 4 luôn rồi =A=  Đăng lúc 10-2-2015 12:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 10-2-2015 00:49:21 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Tưởng chỉ có mình mình là tưởng bở bài lần này na ná kiểu con ngoan hiếu thảo như Nghe lời mẹ dạy hóa ra lại có cả đống ăn dưa bở
Album lần này của Jay thực sự thì mình cũng chưa thấy thích bài nào lắm
Cảm ơn chủ thớt đã sub mv ạ ^^

Bình luận

mục đích MV xuất hiện trên trái đất là để bao người tưởng bở =))))))  Đăng lúc 10-2-2015 12:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 10-2-2015 04:36:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

*Cúi đầu* Chào chủ nhà lần đầu ra mắt chào 1 cái

Nghe giang hồ đồn nơi này mưa thuận gió hoà tiền rơi hơi nhiều nên bay vào góp vui lụm xèn

Bình thường ko hay nghe nhạc của Jay lắm

Nhưng cái mv này vô duyên nhỉ

yêu nhau mà chơi nghe lời cha thế là HẾT , đến chịu thôi

Yêu là phải phấn đấu cố gắng cùng nhau nắm tay đi đến cuối đường chứ có lẽ mv này thực tế quá rồi

mv xẹp lắm cảm ơn subteam nhé

Bình luận

khổ tâm lắm vì người nông dân mù đường đi ở phố diều =)) kết bạn vs ng nôg dân đi rồi sau này hú vô đc ko =)) Thiên Hâm lúc nào chả đáng iu :x  Đăng lúc 11-2-2015 02:31 AM
klq cơ mòa cái ava Tiểu Thiên Thiên dễ cưng quá á á á :x  Đăng lúc 10-2-2015 11:51 AM
hơm biết bạn nghe "giang hồ" là nghe ai mà nghe trễ quá =)) xèng +10 ko dzô lụm mà đợi đến +5 mới dzô là xao =)) từ h chăm vào hơn nhoa còn thưởng dài dài =))   Đăng lúc 10-2-2015 11:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách