Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: .Me.
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Lửa trong tim - FIR (Trần Kiến Ninh, A Tẩm) ft. Bành Giai Tuệ (OST Hoa thiên cốt)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 12-7-2015 17:35:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Hoa thiên cốt, thần tượng của lòng mình, sư phụ thần tiên của mọi nhà. Cực kỳ thích các bài hát trong phim, bài nào cũng hay và có ý nghĩa hết. Thanks subteam nhiều nhiều, kể cả cái cap Thiên Cốt với Sát Thiên Mạch tỷ tỷ nữa <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 12-7-2015 22:16:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Bông gege kìa *pấn-ing~*, dễ th* quá ah
Lời dịch hay ạ, còn có pinyin nữa, thuận lợi cho việc học tiếng Hoa
Có thêm đoạn tiếng Anh nghe cũng mới lạ, cũng hợp với theme bài hát.
1 tác phẩm hay ạ, cảm ơn subteam~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 12-7-2015 23:31:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Film đã hay rồi mà ost cũng toàn hot thôi
bài nào nghe cũng thích cũng nghiền
cảm ơn subteam đã hiểu ý dân tình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 12-7-2015 23:55:06 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Lâu lắm rồi mới lại nghe một bài của FIR. Lần cuối cùng nghe bài của nhóm này là thời đang cuồng phim Những ngã rẽ cuộc đời, bài Lydia của nhóm này chắc không ai không biết rồi nhỉ.

Nhóm này giọng lạ và lần nào hát cũng làm người ta muốn bùng cháy da diết sao sao ấy. Mình chưa xem phim vì đang do dự cũng chẳng biết xem hay không, rất thích Dĩnh nhưng lại sợ tình tiết phim làm mình nóng máu hoặc bức xúc, vì dạo này đang căng thẳng nên chỉ muốn lựa phim nào nhẹ nhàng để xem thôi.

Bài này những 4 phút mấy nên ngồi nghe vừa đã tai vừa ngắm MV vô cùng phê. Nhạc hay, lại thêm một bài hoa ngữ nữa nằm trong máy, công nhận phim trung đầu tư khoản nhạc phim thật đấy. Cảm ơn subteam nhiều nhiều nhe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 13-7-2015 08:21:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Vì là phim ngược nên trước khi xem mình đã phải rất đắn đo. Cứ sợ xem xong sẽ bị ám ảnh, cứ sợ xem xong sẽ không còn dám yêu ( sợ bị ngược như Thiên Cốt). Đọc truyện rồi, bị ám ảnh một thời gian dài mới dứt ra được, nên  quyết định xem phim là một quyết định hết sức mạo hiểm. Và rồi, Ost của phim đã làm mình thấy quyết định là chính xác. Nhạc hay, ( có mấy câu tiếng anh đầu là hơi..bất ngờ)., đầy cảm xúc, hệt như phim vậy.
Ts subteam nhiều nhiều.!!! <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 13-7-2015 10:06:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

công nhận ost phim cá nhân mình thấy đây là bài tuyệt nhứt, tìm hỉu kỹ thì dc hát bởi FIR band, không còn j sánh bằng, trong các band của taiwan, mình rất thix nhóm nì lun, các a/c trong nhóm nì đều là lão làng và kỹ thuật hát rất tốt, tên bài hát là lửa trong tim quả thật không sai, cuộc tình ngược tâm của sư phụ - đồ đệ lấy đi bao nước mắt của khán giả, vì lễ giáo phong kiến, vì thân phận của mỗi ng mak họ phải trải qua 3 kiếp mới đến được với nhau, hoa thiên cốt ơi là hoa thiên cốt, khóc cả dòng sông

p/s: thanks subteam bài ost nhé, fai tải về máy thôi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 13-7-2015 21:17:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Bài này công nhận nghe thấm từng câu từng chữ, FIR lâu rồi mình mới nghe này nhóm này hát,
xưa rất thích nghe những bài hát của nhóm này, HTC có toàn những bài hát hay k, bài nào nghe
cũng thấy phê phê tê tê, tks subteam nhìu nha, MV + lời trans ngọt quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 14-7-2015 08:38:26 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Giọng nữ trầm hay quá ak, thích nhất bài này mỗi lần xem phim Hoa thiên cốt, bài này luôn tạo cho mình cảm giác day dứt tiếc nuối và não lòng.
Tks subteam nhiều nhiều ak <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 14-7-2015 10:55:46 | Chỉ xem của tác giả
rất thích lời nhạc của F.I.R ah, bài này vô cùng hợp ah, tập nào cũng tua đi tua lại để nghe bài này ah
cảm ơn subteam nhiều lắm ah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 16-7-2015 11:58:33 | Chỉ xem của tác giả
Bài này là đoạn mở đầu phim, nghe rất nhẹ nhàng bi thương.
Xem nội dung được dịch đầu phim lời bài hát cũng hay nữa
Thank subteam đã dịch nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách