Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bori21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + kara] Lay - Tears Airport (EXO - M)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 13-6-2012 20:08:50 | Chỉ xem của tác giả
Những giai điệu bài hát mang nặng nỗi đau của LAY , từng lời hát là từng nỗi đau Hưng phải chịu đựng khi chia tay với chị Kì Kì , cảm giác đâu đớn khi vác chiếc vbalo rời xa tình yêu của mình để theo đuổi ước mơ.Mong muốn người con gái ấy được hạnh phúc , k muốn chia xa cũng như Hưng hát "anh k muốn cô đơn nơi này. Đừng đánh rơi tình yêu của anh .Anh sẽ vì em mà giữ thật chặt những dấu iu này "  ," rời xa em .Con tim anh vỡ tan thành từng mảnh từ rất lâu , rất lâu rồi" ...........
Những giọt nước mắt cứ rơi , cứ rơi , những bước đi nặng nề , khi Kì Kì khóc đã khiến Hưng lạc lối trên con đường ước mơ , có rất nhiều người trong hoàn cảnh như vậy sẽ bỏ cuộc đi theo tiếng gọi của tình iu sâu đậm  nhưng Hưng k như vậy ,lay đã  rất kiên cường tình cảm trong 4 năm đâu có gỉ vứt bỏ. Chắc nay đã phải trải qua quãng thời gian vô cùng khó khăn khi mới vào thực tập sinh, tình iu của LAY làm em nhớ đến cảnh chia tay trong nước mắt của JB và HYE SUNG trong phim Dream High 2 tuy biết chỉ là phim nhưng với em nó như thật vậy .
Giong như ss Bori21 đến với exo cũng bởi SeHun thu hút nhưng sau k biết vì sao em đã bị Kris thu phục, chắc ro exo m  lúc khó khăn khi mới debut ở Trung Quốc câu nói khôn khéo khi của Kris khi MC nói với các fan rằng "các bạn đừng hét nữa họ nghe cũng chẳng hiểu gì đâu" sao mà ghet MC đó thế k biết .
Em thấy mình thật may mắn khi đã xem Dream High 2 để rồi ship BiSUNG , từ nhà BiSUNG em đến với EXO . Cảm ơn ss CÚ vì đã giới thiệu exo  trong nhà để em tìm hiểu nếu chỉ nghe mv và các pic thì cũng k bao giờ theo exo, nếu k có ss em sẽ chẳng bao giờ tìm thấy 12 đứa trẻ đáng iu này .
Nhà Kites đã giúp em tìm thấy nhưng người mà em muốn support
EXO , JJ PROJECT , KANG SORA Fighting!!!!!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bori21 + 5 >:D<

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 14-6-2012 04:42:22 | Chỉ xem của tác giả
bài này nghe chưa thực sự hay, lời và tiết tấu cũng như nhịp điệu hòa quyện. thêm vào đó giọng ca cũng không thực sự xuất sắc. nếu mà hát ballad vs 1 chất giọng thế này thì không thể đem tới cảm xúc gì cả. giọng Lay còn rất khô và không truyền tải được cảm xúc. bởi vì EXO được quảng bá khá rộng và mình lại đâm đầu vào thích nên mình kì vọng hơn ở 12 ng này rất nhiều nhưng tới thời điểm này chưa có gì thuyết phục được mình là họ thực sự tài năng. có thể 1 vài năm nữa sẽ khác nhưng hiện tại thì mình cho là không ổn. sẽ tiếp tục ủng hộ EXO :)

Bình luận

hầu hết mọi người nghe bài này là do cảm xúc và lời bài hát được truyền từ chính trái tim cu Hưng thôi bạn ạ, chứ mình là má mìn của nó mà nghe còn hông trôi :))   Đăng lúc 17-6-2012 03:31 PM
tuy vẫn chưa phải là 1 giọng hát xuất sắc nhưng thật sự đã tiến bộ rất nhiều. anyway cám ơn bạn đã chia sẻ ý kiến ^^  Đăng lúc 14-6-2012 07:45 AM
bài này Lay viết và hát năm cậu bé mới 17 tuổi, chưa đc qua đào tạo tại SM. nếu bạn có xem các show của EXOM thì sẽ thấy giọng cậu bé h rất vững và rung ^^   Đăng lúc 14-6-2012 07:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách