Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3933|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + kara] Lay - Tears Airport (EXO - M)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[Vietsub + kara][AoE subteam] Fanmade Tears Airport - Zhang Yixing

Brought you by [email protected]
Video maker: Fangel
Translator: Nuk89
Editor: phank
Timer: phank & lynk_angel
TS & Encoder: bori21
Special thanks to DBSK box
Plz take out with full credit
Do not reupload

Link down: MF | Bayfiles

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
FankBu + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^
josemario + 5 Ủng hộ 1 cái!
phank + 5 :x
Múp♥... + 5 Ủng hộ 1 cái!
luv_frh + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 6-6-2012 12:40:45 | Chỉ xem của tác giả
YiXing à, chào bạn
Chúng ta bằng tuổi nhau đấy

Thật sự thì cũng rất lâu rồi, rất rất rất lâu rồi tớ mới lại bị thu hút bởi 1 chàng trai lạ mặt thế này :"> Thật lòng mà nói, tớ cũng ko biết tại sao tớ lại bị bạn thu hút :"> Trí nhớ của tớ không tốt, vì thế tớ hoàn toàn ko thể điểm mặt nhớ tên hết được 11 người anh em của bạn nhưng tớ lại đặc biệt chú ý vào bạn

Những gì tớ biết về Yixing không nhiều, chỉ là đọc được vài điều, biết được một vài bí mật. Chỉ là đặc biệt thích giọng hát này. Nếu bảo giọng hát này là xuất sắc thì không đúng. Chỉ là rất tình cảm. Bạn thích hát lắm, phải ko Yixing?

Tớ nghe bảo bài hát này lấy cảm xúc từ chính câu chuyện tình cảm thật của bạn Cô gái này, hẳn là rất may mắn :">

Khi đi tìm ảnh để làm vid này, tớ đã tình cờ thấy một cái ảnh, bức ảnh Yixing dưới nắng, rất giống 1 người mà tớ quen, ánh mắt đấy, dáng đứng đấy, rất giống nhau. Nhưng đó là Yixing của hôm nay và là người đó của cách đây vài năm. Bây giờ người đó khác nhiều lắm bạn ạ, khác đến mức khiến tớ rất đau lòng

Yixing này, đặt chân vào con đường này, ngoài đam mê còn cần sự kiên trì và mạnh mẽ. Hãy mặc lên mình một tấm áo khoác thật vững chãi, hãy trở thành một người đàn ông thật sự nhưng cũng đừng để rơi mất nụ cười má lúm đáng yêu của Yixing ngày hôm nay :X

Tớ rất muốn một ngày nào đó, bạn thật sự sẽ trở thành giống như cái tên của bạn, Zhang Yixing!!!

Vậy nhé, Yixing ♥

P.s: Cái này dành cho những bạn nào muốn lấy MP3 của bài này, click vào ảnh nhé :">

Bình luận

:x  Đăng lúc 7-6-2012 08:23 AM
đúng là y chang mía mía  Đăng lúc 7-6-2012 01:07 AM
nó onl bằng đt đọc xong cũng shock! bạn mà ko là mod chắc cũng tưởng nó trá hình rồi >''<  Đăng lúc 6-6-2012 10:59 PM
Mía♥lùi  Đăng lúc 6-6-2012 10:58 PM
Mình ko biết rõ nick bạn ý để addfr :">  Đăng lúc 6-6-2012 10:57 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
josemario + 5 người đó của vài năm trước và .
bori21 + 5 :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-6-2012 20:59:13 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên nghe bài này, lần đầu tiên giọng bạn lọt vô tai mình mình đã cảm giác có cái j đó rất ấm , rất mềm mà cũng rất vững chãi :">
Mình thuộc vào hàng gái già rồi, chỉ thích nằm nhà sưởi nắng soi zai già thôi :">
Thế nên không có cái người bên trên kia *chỉ chỉ* thì mình cũng chẳng biết bạn đâu
Mình thích cái bản mặt ngơ ngơ của bạn , khâm phục ý chí "đàn ông" của bạn )
Con đường phía trước còn rất dài, quá trình nhìn một tràng trai trưởng thành cũng rất thú vị
Đừng làm các cô gái của bạn phải khóc nhé

p/s: vẫn chưa quen {:442:} nhìn nhiều lúc kute mà nhiều lúc mặt già dễ sợ {:442:}

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
bori21 + 3 cám ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-6-2012 21:11:05 | Chỉ xem của tác giả
Ai za!
Lúm đồng tiền đáng yêu, nếu nhìn thoáng qua thì sẽ ko phải nổi bật nhất, cơ mà nếu đã 1 lần để ý rồi thì sẽ ko buông tay được đâu!
Mình cũng thích lúm đồng tiền hiền lành ấy, và cũng yêu chàng trai ấy!
Vì vậy, hãy mạnh mẽ và thành công nha!
Ít ra đến lúc này, các bạn đã làm rất tốt rồi!
@ Phank - cô gái đáng yêu!
Hôm nay em để stt mà ss ko vào nói chuyện được!
Nhưng mà đừng nghe người ta nói gì và đừng so sánh mình với ai nhé!
Trong Nhà em là Mod đáng yêu và tuyệt nhất rồi!

Rate

bori21 + 3 cám ơn bạn :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-6-2012 21:30:41 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn, YiXing ^^

Thực ra là mình hơn tuổi bạn đấy

Nghe tên nhóm của bạn cũng lâu lâu rồi, cũng ngó qua vài cái fancam rồi :"> nhưng chưa một lần có ý định tìm hiểu hay nghe thử nhạc của các bạn :">

Hôm nay xem fanvid này cũng là do lời giới thiệu của một cô bé vừa bị bạn thu hút rằng Zhang YiXing ngày hôm nay rất giống với Cậu ấy của mình vài năm trước :"> Đi kiếm tìm một hình ảnh khác từ bạn, YiXing sẽ không trách mình chứ :">

Nghe nói bạn tự sáng tác và thu âm bài hát này Quả thật giọng bạn không phải là quá xuất sắc, nhạc cũng vậy, lyric vô cùng mộc mạc, không hề trau chuốt nhưng nói thế nào nhỉ có lẽ vì thế tình cảm của một cậu trai 17 tuổi trở nên chân thực hơn bao giờ hết Nếu là cô bé đó, khi nghe được bài hát này mình sẽ mua ngay một vé máy bay, đi đến nơi có bạn, nhìn bạn một cái rồi lại bay trở về :"> hơi ngu ngu thì phải

Chắc hẳn bạn đã phải trải qua 4 năm training đầy vất vả, nhưng Zhang Yixing này quãng đường sau này sẽ chông gai hơn thế và để đi đến cuối con đường có lẽ còn phải đánh đổi nhiều hơn một tình yêu Vậy hãy làm sao để những thứ đổi lại thật xứng đáng với những gì bạn đã bỏ ra!

Vậy thôi nhé! Chúc bạn may mắn trên con đường mình đã chọn

P/s: gửi tới Mod nhỏ đáng iêu của ss ^^ , cảm ơn em đã để ss nghe bài hát này, không chỉ vì hình bóng của con người đó trong cậu ấy, mà còn vì một giọng hát mộc mạc và chân thành như thế này, ss rất thik lyric nữa, iêu em ♥

Rate

phank + 5 :X
bori21 + 3 cám ơn bạn :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 8-6-2012 21:47:51 | Chỉ xem của tác giả
Đã lâu rồi mới nghe lại nhạc Trung :"> ~

Cảm giác tuy chưa toàn vẹn nhưng vẫn cảm nhận được những nỗ lực đáng trân trọng của người ca sỹ.

Câu bé à, chúc em ngày càng tiến bộ và thành công!

Hãy khắc sâu những khó khăn của ngày hôm nay để bước chân đến tương lai thêm mạnh mẽ ~

Rate

phank + 5 Eo căm hôm =))
bori21 + 3 cám ơn bạn :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 8-6-2012 21:48:27 | Chỉ xem của tác giả

Zhang Yixing

Lần đầu tiên nghe bạn hát, đọc tên mà hông để ý, nghĩ bạn người Hàn sao hát tiếng Hoa chuẩn quá nữa cơ :|

Thật là có lỗi quá :">

Mình thích những bản tình ca tiếng Hoa, những âm thanh được tạo nên bằng ngôn ngữ này mình cảm thấy tha thiết một cách

diệu kỳ ấy. Nghe bảo bạn sáng tác bài này bằng chính cảm xúc trải nghiệm của mình? Nếu cô gái ấy nghe được bài hát này của

bạn ắt hẳn cô ấy rất cảm động :"> Nước mắt con gái thật sự rất đáng giá, nhưng chỉ đáng giá với những người trân

trọng nó thôi. Bạn đã vì những giọt nước mắt này mà lạc lối thì hãy trân trọng những kỷ niệm đã có cùng cô ấy, nhé?

Giọng bạn thật sự không quá xuất sắc, nhưng lại ấm và trầm một cách rất riêng theo từng âm điệu bạn hát. Hy vọng mình sẽ có

dịp thưởng thức nhiều bản tình ca nữa bạn hát nhé?

~

p.s: You look really well in blue ^^

Rate

phank + 5 Dây dây xinh đệp :x
bori21 + 3 cám ơn bạn &gt;:D&lt;

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 8-6-2012 22:49:19 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn tất cả các bạn đã vào com ủng hộ bọn mình

và cám ơn Phank đã lôi kéo các bạn vào đây ủng hộ ) (má chắc 100% là con lôi kéo {:444:})

mình vốn k phải đứa nhiều chữ

cũng k phải là ng dễ bộc lộ cảm xúc hay có thể nói những lời yêu thương thành lời

cảm xúc của mình chỉ nằm trong tim và chỉ mình hiểu thôi :">

nên đừng trách khi mình post cái vid này mà đến hôm nay mới com nha

mình biết đến EXO từ những ngày đầu tiên tụi nhỏ được rục rịch chuẩn bị ra teaser

và qua teaser thì người đầu tiên mình bị ấn tượng là Sehun

chính cậu bé là người thật sự đưa mình đến EXO

nhưng sau đó thì mình lại hoàn toàn bị cái con người ở ava hạ gục qua giọng hát

mình tuyệt đối không chú ý gì đến 1 Lay sinh năm 91, mặt khá già so với tuổi và trông cực men lì

nhưng dần dần chả hiểu từ baoh, mình bắt đầu để ý nhiều hơn đến cậu bé ấy

có lẽ là từ lúc xem fancam showcase, khi Kris đứng lên đưa chiếc ghế thừa cho Teuk già

vì tưởng là Kris nhường ghế cho Teuk, nên Lay đã đứng lên định đưa ghế của mình cho Kris

lúc đấy mình thấy sao thằng bé này quan tâm đến ng khác nhiều như vậy... đến mức khờ khạo

nó tính đưa ghế cho Kris thì nó ngồi bằng gì???

rồi qua 1 loạt talk show của EXO-M, mình không nhớ đến những cuộc trò chuyện trong các talk show đó

mà chỉ nhớ đến 1 thằng bé mặt ngu ngơ kinh dị

nhưng lúc nào cũng để ý chăm sóc và nhường nhịn người khác

rồi một loạt các fanacc về một Yixing khi chưa debut, một Yixing hết mình vì fan, một Yixing khiêm tốn, chăm chỉ và tốt bụng

mình thật sự bị thu hút bởi cậu bé ấy.

Bài hát này, được biết là bài hát cậu bé hát tặng người yêu cũ khi phải lên đường sang Hàn làm trainee

Thật sự là mình thấy giọng hát của Lay không đặc biệt, giai điệu bài hát cũng không phải xuất sắc, nhưng phần lời thì thật sự rất rung động...

mình có thể cảm nhận được sự đau đớn của một cậu bé 17 tuổi phải chia lìa mối tình mấy năm trời của mình để theo đuổi ước mơ

Kỳ lạ là cuộc đời lúc nào cũng chỉ cho người ta chọn một thứ. Khi đã ra quyết định, sẽ phải chấp nhận mất mát

Mình cũng đã được nghe 1 người bạn kể về chuyện tình của 2 đứa, về những cảm nghĩ của cô bé kia. Thật sự thì hiện giờ cô bé vẫn đang dõi theo bạn trai cũ, vẫn hàng ngày day dứt về tình yêu không trọn vẹn...

Cô bé là một người tốt, một cô gái ngoan...

Ôi, ở cái tuổi này rồi, khi bạn bè lần lượt lấy chồng thậm chí có đứa có con 5 tuổi rồi, nhưng mình vẫn chưa có lấy 1 lần biết thế nào là yêu đâu

Nên để hiểu được sự đau đớn của đôi này, mình chỉ có thể hiểu được phần 5 phần 7 thôi :">

Chỉ hi vọng cả 2 đứa sẽ tìm được một nửa thật sự của mình và sẽ hạnh phúc với 1 nửa ấy

dù biết 2 đứa mới là perfect match ^^

Nói lan man liên miên vớ vẩn quá, kết đây

Chấm câu

ps: lâu lắm rồi không dùng màu này, lại nhớ 1 thời tung hoành ngang dọc krfilm

chẳng hiểu sao, nhưng cứ trời mát là lại hoài niệm :">

Bình luận

:x  Đăng lúc 9-6-2012 02:41 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
phank + 5 Con k có lôi kéo nha =)) Là cái stt.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-6-2012 23:33:02 | Chỉ xem của tác giả
Ai za!
Lúm đồng tiền đáng yêu, nếu nhìn thoáng qua thì sẽ ko phải nổi bật nhất, cơ mà nếu đã 1 lần để ý rồi thì sẽ ko buông tay được đâu!
Mình cũng thích lúm đồng tiền hiền lành ấy, và cũng yêu chàng trai ấy!
Vì vậy, hãy mạnh mẽ và thành công nha!
Ít ra đến lúc này, các bạn đã làm rất tốt rồi!
@ Phank - cô gái đáng yêu!
Hôm nay em để stt mà ss ko vào nói chuyện được!
Nhưng mà đừng nghe người ta nói gì và đừng so sánh mình với ai nhé!
Trong Nhà em là Mod đáng yêu và tuyệt nhất rồi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 12-6-2012 19:15:49 | Chỉ xem của tác giả
Yeon vào đây để trút nỗi lòng của bà mẹ già ngày ngày trông ngóng hạnh phúc của thằng con còn bé bỏng và "ngây dại" này

Với Yeon thì Hưng Hưng vẫn chỉ là một cậu bé, tuy trông mặt mũi có vẻ đàn ông, có vẻ trường thành, nhưng tính cách vẫn còn trẻ con lắm. Vì vậy mà Hưng Hưng mãi là thằng con thứ bé bỏng đáng yêu của Yeon .

Chuyện tình của Hưng Hưng, Yeon chắc là một trong số những người rõ nhất ở đây nhỉ? Đã cất công tìm hiểu câu chuyện của 2 đứa trên Baidu, trên weibo. Đã ngồi trans những entry đầy yêu thương của cô bé dành cho Hưng trong hoàn cảnh nước sôi lửa bỏng (chết vì thi cử), đã từng thở dài vì câu chuyện tình yêu đẹp nhưng không thể có một cái kết trọn vẹn, và đến bây giờ vẫn còn day dứt về tình yêu của 2 đứa. Thấy trân trọng tình yêu đẹp được vun đắp trong 4 năm ròng, thấy thương cho hoàn cảnh đôi bên, và thấy buồn  lắm lắm.

Có ai đó từng nói rằng cô gái trong bài hát Hưng Hưng viết tặng thật may mắn. Nhưng là người có chút quen biết cô bé ấy, Yeon lại thấy dường như không phải cô ấy may mắn, mà phải là Hưng Hưng mới đúng. Cô bé ấy - một cô gái xinh xắn, đáng yêu, dễ thương, giỏi giang, có ý chí như vậy, làm sao có thể không yêu mến em được cơ chứ?

Không biết giờ này Hưng Hưng có còn nghĩ về Kì Kì không? Giờ này Hưng Hưng còn yêu Kì Kì không? Sắp tới sinh nhật Kì Kì rồi, Hưng Hưng có nhớ để chúc mừng không? Chỉ biết rằng, Kì Kì vẫn còn yêu Hưng Hưng nhiều lắm, cô gái bé nhỏ ấy đang phải kìm nén nỗi lòng mình để cho con bước tiếp đó, Hưng Hưng à. Cho dù sau này người mà Hưng Hưng lấy là ai, chắc chắn Hưng Hưng sẽ không thể nào quên được mối tình đầu của mình, phải không?

Yeon không cho mình là một fan của Hưng Hưng, mà giống như một supporter hơn. Mỗi ngày đều quan tâm tới từng bước đi, từng sự trưởng thành của cậu bé. Đối với cô gái trong bài hát của Hưng Hưng, Yeon dành sự mến mộ và yêu thương cho em. Em là cô gái tốt, em là cô gái có trái tim ấm áp. Em và Hưng Hưng là một cặp rất đẹp đôi. Dù cho chị rất rất buồn mỗi lần đọc stt của em, rất rất buồn khi thấy em phải dằn lòng quên nó (con giai chị) đi để bước tiếp, nhưng chị tin rằng những người còn yêu nhau sẽ trở về với nhau.

Em cũng đã nói với chị rồi phải không, đôi khi người ta phải từ bỏ thứ quý giá nhất với mình, và nếu thứ quý giá ấy quay trở lại thì nó sẽ là của mình mãi mãi. Chị tin tưởng, chị chờ đợi, và chị rất rất hi vọng rằng cuối cùng Hưng Hưng và Kì Kì của chị có thể mãi mãi ở bên nhau. Cố gắng lên nhé, cô bé cậu bé của tôi. God bless you, and God will light the way for you to reunion one day in future

From Yeon with love <3

Bình luận

mối tình đó sẽ mãi khắc sâu trong tim lay , em cũng k thấy mình giống fan của exo mà cũng như ss support  Đăng lúc 13-6-2012 07:03 PM
cảm động wa ss ơi ! vì theo đuổi ước mơ mà 2 đứa phải chia tay , em tin chắc chắn một điều rằng Hưng sẽ k bao giờ có thể wen mối tình này .  Đăng lúc 13-6-2012 06:59 PM
:x  Đăng lúc 12-6-2012 09:33 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
khigialonely + 5 Giờ em mới đọc được :X
bori21 + 5 :x 5$ cuối cùng =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách