Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5153|Trả lời: 13
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Kiểu đàn ông gì vậy? / 算什麼男人 / What Kind of Man ~ Châu Kiệt Luân (Starring Lâm Y Thần)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-2-2015 00:19:45 | Xem tất |Chế độ đọc
Kiểu đàn ông gì vậy?

Translator: Táo~
Timer: bjmbjmxjnh
Typesetter: Buntic
Encoder: mikun
Designer: .Me.

Tháng 12 năm 2014, Jay Chou ra mắt fan hâm mộ khúc tình ca "What kind of man?"
MV có sự tham gia diễn xuất của Lâm Y ThầnKhưu Khải Vĩ đã mang đến ý nghĩa nhắn nhủ động viên người đàn ông hãy dũng cảm theo đuổi tình yêu của mình
Châu Kiệt LuânLâm Y Thần thể hiện tình yêu lãng mạn trong MV được lấy bối cảnh từ quê hương của Romeo & Juliet. Để phù hợp với nội dung bài hát, tháng 2 năm 2014, Jay đã đến VeronaFlorentia (nước Ý) để quay những cảnh solo. Verona là quê hương của đại văn hào William Shakespeare - cha đẻ của kiệt tác "Romeo & Juliet". Một trong những thắng cảnh ở đây là "Bức tường khóa tình yêu" cũng được xuất hiện trong MV - đó là cảnh Jay mở chiếc khóa tình yêu J ♥ R. Những ngày sau đó quay tiếp MV ở Đài Bắc, Jay cũng không quên đưa tình tiết chiếc khóa này vào MV. Jay muốn mang theo sự lãng mạn của Verona về với Đài Bắc, nên khi Lâm Y Thần quay MV ở Đài Bắc, khung cảnh đứng ở ban công cũng hơi hướng mô phỏng tình tiết Romeo đang đợi chờ Juliet. Mặc dù 2 lần quay cách nhau 9 tháng, nhưng Jay vẫn làm cho tình tiết, nội dung cảnh quay ở 2 nơi hợp lý hóa, sự tận tâm của Jay có thể thấy ở bất kì tiểu tiết nào.

Mày có phải đàn ông không thế?
Thứ đàn ông kiểu gì ấy vậy?
Mày chỉ biết trơ mắt nhìn cô ấy bước qua mà chẳng hỏi han được một lời
Mày còn ngây thơ đến mức nào đây
Thôi tốt nhất đừng nên gắng gượng nữa
Mày hy vọng cô ấy quay về nhưng lại nhẫn tâm trao cô ấy cho người khác

Mày có phải đàn ông không vậy?
Đàn ông mà lại như thế sao?
Mày vẫn còn yêu thương mong nhớ mà lại không dám nói cô ấy chờ đợi
Thôi được, mày cứ chấp nhận số phận đi
Rồi cô ấy sẽ gặp được người đàn ông khác tốt hơn...

(Lại là) Đôi lời lảm nhảm
Ai gù, lâu nay quen giao việc với nhờ vả rồi, giờ đích thân tự mò đi làm sub, và kết quả thì mới dc có mấy line mà hoa hết cả mắt, chóng hết cả mặt Đúng là sướng quen rồi, khổ không chịu được Bài này đã ấp ủ từ lâu lắm rồi, từ cái thuở nó mới ra lận, cơ mà chả hiểu sao ngâm dấm kiểu gì giờ mới tung hàng được *Có ai đó đã từng nói Bài nào trong credit subteam mà có dòng Timer: bjmbjmxjnh là đảm bảo bài đó sẽ ra chậm thiệt không sai chút nào mà*

P.S gửi tới thị Mọt thân thương
Banner nhỏ: http://i.imgur*com/vn3xfaE.jpg

Rate

Số người tham gia 11Sức gió +55 Thu lại Lý do
Victoria119 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Hagiel + 5 Ủng hộ 1 cái!
ntrvietanh + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Mít. + 5 Ủng hộ 1 cái!
Nam.Anh + 5 Ủng hộ 1 cái!
Táo~ + 5 bài này hay quá hay lun :x
littleghost2509 + 5 Ủng hộ 1 cái!
.CàRốt. + 5 Ủng hộ 1 cái!
huongntd + 5 Cảm ơn bạn
bmwx1ilu + 5 Người rate là anh mọt nha =))
.Me. + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 06:27:21 | Xem tất
Ố ồ 1 đêm mà vẫn còn sofa cơ đấy
Chú già biết cách hớp hồn người ta ghê ý ngồi ngắm thôi mà đã mát hết cả ruột
Bạn B toàn tung hàng ngay hôm bạn M thăng sớm không có chém gì được hết
Cảm ơn ST sắp tết mà vẫn còn chăm chỉ ra nhạc đều đều thế này

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Táo~ + 5 sofa

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 07:33:38 | Xem tất
hờ hờ hóa ra là bài em time
ss tưởng bài này mềnh time mà k biết đấy
được cái ss cũng lười quen rồi thành ra nghe em nói cảm thấy như chúng ta hận gặp nhau quá muộn
tks em và st nhé
p/s khâu tìm efect là thứ ss ghét nhất

Rate

Táo~ + 5 ghế gỗ nè

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 09:00:44 | Xem tất
ghiền bài này quá đi, cuối cùng cũng đã lên sàn rùi ý

bị bìm nó đầu độc, ghiền anh già Jay Chou lại rùi á

bài nào nghe cũng phê dã man lun à

mà cái MV bùn kinh, anh ý chuyên gia hát nhạc buồn không hồi kết quá nha

ps: để trả lời câu hỏi dùm anh nha: "anh là thứ đàn ông bánh bèo đích thị ... có thế mà không giữ được á"

cái gì mà "Mày chỉ biết trơ mắt nhìn cô ấy bước qua mà chẳng hỏi han được một lời" đúng là bánh bèo vô dụng, thế thì ráng chịu đi

tks ST nhìu nhìu ak

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
.Mít. + 5 Rốt iu của Mítttttt
Nam.Anh + 5 rate theo chỉ thị của đại ca Bim.
Táo~ + 5 cảm xúc quá, biểu cảm quá =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 09:53:01 | Xem tất
nhân tiện lúc chị Bim than thở em cũng tranh thủ than thở tẹo
Trời ơi mọi ngày chị giao em làm Edit giờ kêu em trans quả đúng là mệt mỏi kinh khủng ấy Đúng là Edit quen rồi giờ Trans ko chịu được, có mấy từ khó các bạn trans đã tra từ điển dùm rồi, mình chỉ cần check lại thôi, đây lại mất  cả một buổi chiều ngồi kì cạch tra từ khổ ơi là khổ
nhưng cũng may là bài này hay quá trời hay cũng vớt vát được tinh thần phần nào hihi, cảm ơn ST chăm chỉ đặc biệt là má mì Bim Bim nha

Rate

.Mít. + 5 cảm ơn bé :
Nam.Anh + 5 rate theo chỉ thị của đại ca Bim :v.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 10:17:57 | Xem tất
Bài hát hay, cảnh và diễn viên trong MV cũng đẹp luôn.
Những bài hát của Châu Kiệt Luân luôn có những ý nghĩa rất thiết thực.
Giọng hát hay, da diết .

Cám ơn ST nhiều,

Klq, nhưng đọc trên kia thấy bạn chủ thớt viết nhầm quê hương của Đại văn hào W.S rồi thì phải. Straford Upon Avon – thành phố nhỏ yên bình miền Trung nước Anh mới là quê hương của đại văn hào nổi tiếng William Shakespeare

Bình luận

Vì m có đến tận nơi luôn rồi mới biết đó , hihi  Đăng lúc 12-2-2015 10:26 PM
trời ơi thật thế sao bạn :O mình mù dở lịch sử địa lý nên đã phải nhờ tới sự trợ giúp của bác Gúc rồi, thế mà bác ý cũng mù dở như mình sao :((  Đăng lúc 12-2-2015 02:50 PM

Rate

Nam.Anh + 5 bà Bim mù địa lý đó haha bạn th.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 13:01:15 | Xem tất
Ghê nha, hôm trước em vừa vừa thích cái bài gì mà Châu Kiệt Luân hát có Lâm Y Thần đóng, y như rằng hôm nay đã lên sub liền, đang thắc mắc tại sao Bim nhà ta dạo này lắp mô tơ vào đít hay sao mà chạy nhanh vậy, đọc đến dòng "ấp ủ từ thuở nó mới tung bài hát" mà té ngửa, hóa ra Bim chỉ giỏi đi củ hành người khác thôi, tự làm là lề mề liền haha
Cơ mà dù sao bài này cũng hay miễn chê đi :v

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
.Mít. + 5 m láo vừa thôi e =)))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 14:33:14 | Xem tất
Á ghề =]]]]]]]]] nói thiệt là cho dù k phải thệ bêm lọ cọ mò vào làm thì cũng lảm nhảm dài như thế cả thôi *bụm miệng*  =]]]]]]]

Ta nói khung cảnh lãng mạn quạ TT nghe đờc lời dẫn mà thấy phê tê tê~ gì chứ cuộc đời thích đọc nhất mấy lời dẫn của thệ bêm~ đúng chất lèm bèm y chang mền =]]]]]]] thệ bêm nhắc nước Ý làm mền nhớ phim a zai nhà mền đang đóng~ sắp tới cũng quay ở Ý~ mong sẽ lại gặp mấy khung cảnh lãng mạn như thế này =]]]]

Giọng anh Jay thì biểu cảm k chê vào đâu đc~ thị tều cũng thích đàn ông tự trửi mền, tự xỉ vả bản thân =]]]]] cần phảii có mâu thuẫn và giải quyết mâu thuẩn thì mới có thể tiến lên đc =]]]]]]]] kiểu phát triển mọi mặt về suy nghĩ ấy =]]]]]]

Ơ mà nãy h nói gì ý nhỉ~ à đúng rầu~ cảm ơn subteam vì sản phẩm trân quý này ạ *cúi đầu* *lượn ra* =]]]]]]]

Bình luận

đồ cổ càng có giá mà =)))) giống rượi quý á~ càng NGÂM lâu càng TRÂN QUÝ =))))))))))))  Đăng lúc 12-2-2015 03:48 PM
thệ bêm có vẹ bức xúc =)))) đâu có~ là 1 trong 36 kế "dùng a zai nâng thệ bêm" ọ =))))))  Đăng lúc 12-2-2015 03:47 PM
hẳn là lại còn tranh thủ PR anh zai nữa cơ =)))))))))  Đăng lúc 12-2-2015 02:56 PM
hẳn là tự trửi =))) hẳn là sản phẩm trân quý =)))  Đăng lúc 12-2-2015 02:56 PM

Rate

bjmbjmxjnh + 5 hê hê =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 16:21:40 | Xem tất
Giọng hát truyền cảm của Jay Chou cùng với ca từ làm cho bài hát trở thành hấp dẫn hơn, ngfhe vài lần vẫn thấy thích.
Khung cảnh minh họa thì quả là lãng mạn không thể chê, thêm diễn viên đẹp lung linh nữa
=> Một cái MV hay tuyệt.

Thanks ST nhiều nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 20:16:03 | Xem tất
Ây gu. Từ lúc chú ra bài này là mình cứ ghét thằng nào là lại lẩm bẩm hát Nỉ xoán sân mơ nán rấn, xoán sân mờ nán rân )) Hay lắm luôn ý. Chị Thần cũng xinh nữa, mà diễn xuất của chị thì tự nhiên khỏi bàn luôn. Dưng mà trong album thích nhất vẫn là Dòng viết tay ngày ấy.
Ây gu thanks bạn Bim vì đó giờ toàn cho mình làm bài của 2 bạn zai mình thích nhất luôn (sao tài thế)

Rate

Nam.Anh + 5 Cảm ơn bạn
ntrvietanh + 5 Ủng hộ subteam
.CàRốt. + 5 subteam nè :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách