Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2159|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Hứa Như Vân - Độc tấu

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hứa Như Vân - Độc tấu

Trời lại mưa, những cơn mưa đầu mùa làm tôi nhớ tới hồi mới gặp anh trên mạng. Thủa đó mùa mưa cũng vừa mới đến, còn tôi thì mới biết truy cập Internet… Những cuộc trò chuyện trên mạng đã làm cho tôi cảm thấy mình gần gũi anh hơn.

Mỗi sáng, sau khi tỉnh giấc, công việc đầu tiên tôi làm là kết nối với Internet, đánh thức anh bằng phím Ctrl+G, buzz anh một cái rồi hét toáng: “Dậy thôi, sáng rồi”. Anh cười và trả lời bằng một cú buzz tương tự: ”Dậy rồi…”

Thời gian cứ thế trôi qua, lần nào gặp anh offline, tôi cũng buzz anh một cái vào sườn và nói: “Nhìn anh offline ngộ hơn online nhiều”. Dù chuyện gặp nhau online và offline càng ngày càng thường xuyên hơn nhưng tôi vẫn không bỏ thói quen buzz anh mỗi sáng. Mỗi lần thấy tên anh trong danh sách bạn bè đang online, tôi cảm thấy thật dễ chịu.

Ba năm sau ngày chúng tôi gặp nhau, anh chuyển công tác về tỉnh. Mỗi sáng, dù không còn thấy tên anh trong danh sách bạn bè đang online, tôi vẫn buzz anh một cái… Mỗi lần, từ tỉnh về offline với tôi, anh đều buzz tôi một cái vào trán: “Em làm tràn cái offline list của anh đó…”

Thế rồi có một ngày, người thân của anh báo với tôi rằng không bao giờ anh còn có thể online được nữa, anh đã mãi mãi offline. Tôi nhận tin đó trong bàng hoàng. Tôi bỏ thói quen online mỗi sáng ngay khi vừa tỉnh giấc, để không buzz rồi gọi anh thức nữa, anh đang yên giấc mà…

Sáng ấy, đúng vào ngày kỷ niệm chúng tôi biết nhau, tôi online, định buzz anh như một cách tưởng niệm người đã khuất thì bỗng nhiên tên anh trong danh sách bạn bè đang online sáng lên, tim tôi muốn ngừng đập khi thấy anh buzz tôi: “Tuy anh không còn có thể online để trò chuyện với em như nữa nhưng anh vẫn muốn nhắc – Dậy đi em”. Kèm cú buzz đó là một thông báo nho nhỏ cho biết đó là dịch vụ tự động nhắn tin theo lịch. Tôi đã khóc, cho anh, cho tôi và cho cả những buổi sáng online gọi nhau thức dậy.

Brought to you by C-Zone subbing team
Trans: nuk89
Subber: Vikky

Link Download

P/s: đoạn đầu vào thì nàng ca sĩ nói vài lời với nội dung đại ý như " chúc mừng năm mới, hỏi thăm mọi người hôm nay có vui k ^^ cô ấy cần mng giúp, xin lỗi vì cô ấy bị cảm, khúc hát bi thương độc tấu cần mọi người hát to cùng cô ý "

Rate

Số người tham gia 11Sức gió +60 Thu lại Lý do
libra.91 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Chich_bong + 5 ủng hộ mợ zịt =))
cuopbienmap + 5 Ủng hộ 1 cái!
Portkey + 5 hay quá :x
himido + 5 Tại sao tao phải rết???
hai2an + 10 Cau chuyen lam nguoi ta mun khoc!
millyapple + 5 bùn thúi cái ruột :-<
gaconlonton + 5 Ủng hộ 1 cái!
TrongDuc2903 + 5 Ủng hộ 1 cái!
pharmcop + 5 Ủng hộ 1 cái!
sis_wanabe + 5 pặc pặc

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-12-2012 19:46:37 | Chỉ xem của tác giả
Bài này hay

có gì từ từ edit sau

cái chuyện kia sao thảm vậy?
lý do sao mà anh này chết, bệnh nan y à?
có biết trc là sẽ chết thì mới để lại 1 cái mess kỷ niệm như thế
dạo này đi đâu cũng thấy chuyện tình buồn đẫm nc mắt,
đời mình nó cũng theo đó mà tàn luôn....

Bình luận

tranh thủ ở chỗ này chen chân vào ké cái tem của mod =)))  Đăng lúc 28-12-2012 07:52 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Tem =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-12-2012 19:50:23 | Chỉ xem của tác giả
hay qá..nghe phê nun~

chắc ngồi replay bài nỳ cả ngày qá ^^

tks chủ thớt mời nhen ^^

Bình luận

^^  Đăng lúc 28-12-2012 08:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-12-2012 19:51:42 | Chỉ xem của tác giả
Haiz... mỗi lần nghe bài này lại thấy buồn buồn :((
Nhớ mười mấy năm trước hình như có nghe qua trong 1 phim nào đó :-s Hồi ấy thịnh mấy phim Đài Loan, Hồng Kông
Cám ơn subteam nhé ^^
----
Edit
Ai, tính em lanh chanh, chỉ mới đọc sơ sơ, giờ đọc hết mới biết mình dại miệng :(
Nghe nhạc đã buồn, đọc xong càng khiến bản thân trầm mặc thêm :(

Bình luận

Ý anh nói là ex của anh ko die mà chỉ là đường ai nấy đi :">  Đăng lúc 28-12-2012 08:42 PM
à, anh chỉ nói nội dung bài hát đúng tình cảnh anh đã từng gặp thôi. Còn câu truyện thì may mắn là người ý ko chết ^^ mà chỉ là chia tay và ko nc với nhau nữa thôi :D   Đăng lúc 28-12-2012 08:40 PM
ấy, xin lỗi anh Zịt nhé, em chỉ mới đọc phần đầu, để em edit lạ bài :((  Đăng lúc 28-12-2012 08:04 PM
Đoán chuẩn rồi :))  Đăng lúc 28-12-2012 07:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 28-12-2012 20:03:33 | Chỉ xem của tác giả
chẹp đã mời mình làm sao mình k com phát cho dc ;)))
dạo này vẫn lặn ngụp trong C zone nà ;)) cái sự mê phim cuồng phim cổ trang trung quốc dc thể bùng phát dữ dội ;))

Giai điệu bài này rất quen thuộc, trước giờ k hề để ý, giờ mới biết tên bài hát đó ^^ thông cảm cho ca sĩ một chút như lời cô tự nhận "bị cảm k thể hát hết khả năng" bài này quả là rất trầm lắng, bản trong phòng thu sẽ đẩy hết cảm xúc hơn ^^
nhưng dù hát live đi nữa thì bài hát cũng đc chuyển tải khá tốt, cảm giác bi thương của sự cô độc trong tình yêu của chính mình ...

Bình luận

hí hí, còn đang thắc mắc bs lặn ngụp ở đâu mà h chưa thấy lên, mà vào phát đã thấy mặt rùi :X:X:X  Đăng lúc 28-12-2012 08:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-12-2012 05:51:27 | Chỉ xem của tác giả
Bài này thực sự là đã nghe rất nhiều lần ở đâu đó, lúc nào đó, từ rất lâu rồi mà giờ mới biết được ý nghĩa của ca từ bài hát muốn nói gì :)

Trước kia chỉ biết bài hát giai điệu buồn man mác, chuyện tình buồn và bi thương, giờ mới biết người con gái ấy đã phải đau một nỗi đau nói thành lời như thế nào.

Đáng thương quá!!!

Đúng là mọi thứ cũng chỉ như giấc mộng mà thôi, tỉnh giấc rồi nhớ lại chuyện cũ như nghe lại một bài hát buồn kể chuyện tình xưa.

Cảm ơn subteam nhiều nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-12-2012 13:56:52 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay trời mưa lất phất
nghe bài này thật hợp
Lời bài hát thật hay nhưng cái tựa làm mình ngộ nhận
tưởng đâu là một thể loại nhạc
Thiệt là chết cười!
Thành thật xin lỗi chủ thớt nhé!
PS: đọc câu chuyện phía trên càng cảm động hơn
Yêu ST lắm lắm!!!!!!
Thank subteam nhiều nhiều!!!!

Bình luận

bó cẳng với trình của ngoại chưa.  Đăng lúc 29-12-2012 04:56 PM
tên bài hát là độc tấu, chứ nó hát bth đó ngoại ơi =))  Đăng lúc 29-12-2012 02:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-12-2012 17:41:07 | Chỉ xem của tác giả
bài này hát rõ lời :"> em nghe được hiểu được 3/4 nè :">
ôi sinh viên lười học dốt nát xấu hổ quá, mang tiếng học hành =))
mấy hôm nay ít ngủ, nghe bài này đến đoạn cuối là lơ mơ lun :">
không phải vì bài hát buồn ngủ mà vì nó du dương như nhạc ru ngủ của em í :))))))))))
câu chuyện lời dẫn thì dài quá, em buồn ngủ nên không đọc hết =))
thôi em đi ăn rồi dịch bài đây :"> hí hí
ôm hun ST :************

Bình luận

òa òa anh làm em lội lên đọc hết rầu :((  Đăng lúc 29-12-2012 10:46 PM
may cho em là em chưa đọc hết =))  Đăng lúc 29-12-2012 10:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-12-2012 20:19:01 | Chỉ xem của tác giả
nghe lạ tai

cũng ko mấy nghe nhạc Trung lắm nên hơi thấy lạ

ừm, cũng rất hay, nghe lại lần nữa               
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 30-12-2012 13:09:58 | Chỉ xem của tác giả
Bài này chắc thuộc hàng kinh điển rồi chứ còn giề nữa!
Vân tỉ đúng là bệnh nên giọng bị lạc hẳn, cứ phải để tay lên ngực giữ hơi  T_T
thanks ST, lâu rồi ko nghe hôm nay nghe lại cảm xúc đúng là vẫn như xưa....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách