Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3624|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Học cách yêu thương / 修煉愛情 - JJ Lin Lâm Tuấn Kiệt ~ Happy B-day to Mèo Rô :*

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
"Kẻ thứ ba với sức mạnh phi thường
Vĩnh viễn chẳng phải ai xa lạ
... Mà chính là định mệnh"

Học cách yêu thương

Translator: SteelRose
Editor: Táo~
Timer: huongntd
Typesetter: minhthai201
Encoder: bjmbjmxjnh
Designer: KeoBong0508

Nội dung của MV "Practice Love" - Lâm Tuấn Kiệt kể về một đôi tình nhân vì sự cố ngoài ý muốn mà âm dương cách biệt, kết thúc MV còn ghi "Câu chuyện này được cải biên từ một hồi ức mà JJ từng không muốn nhắc tới"
Khi JJ 16 tuổi, cô bạn thân của anh gặp tai nạn máy bay, trong di vật tìm được có bức ảnh của JJ, lúc ấy anh mới nhận ra đối phương luôn mang theo ảnh của mình bên người, tình huống đó khiến cho tâm trạng anh rất phức tạp, đây là hồi ức mà anh không muốn nhắc tới nhất.
Người bạn thân này đã từng bày tỏ tình cảm với anh, không trở thành người yêu nhưng vẫn là bạn bè với nhau, cô còn giúp anh bắt mối làm quen người bạn gái đầu tiên của JJ. Năm 1997, cô ấy đi chuyến bay gặp nạn, máy bay nổ tung và rơi vỡ trên bầu trời, 97 hành khách không một ai còn sống sót. JJ xem tin tức mới hay tin dữ, tìm thấy tên cô ấy trong danh sách hành khách tử nạn, anh nhất thời không thể nào chấp nhận được sự thật này
Đến giờ JJ vẫn còn lưu giữ tấm ảnh ấy...

Yêu là phải học cách chịu đựng chua xót
Học cách buông xuôi khát vọng trong quá khứ
Những điều chúng ta vẫn luôn tin tưởng
Giờ quên đi thật khó khăn

Yêu là phải học cách khống chế vui buồn
Những cố gắng của chúng ta không hề đơn giản
Học cách vui vẻ rơi nước mắt
Phải chăng cũng là một loại dũng cảm

P.S gửi tới thị Mọt thân thương
Hy vọng đừng xử trảm ta nàng ơi Ta thề, từ lúc ta có ý định mần bài này cho đến lúc mần xong, ta hơm hề có thấy tên bài hát trong mục lục Vậy mà hum vừa rồi phởn đời lang thang tới bệt 18 của C music thì thấy tên bài hát lù lù ở đó Ra là SkyLand đã mần rồi Mong nàng rộng lượng bỏ qua *bắn têm*
Banner nhỏ: http://i.imgur.com/j4JDABG.png

Rate

Số người tham gia 18Sức gió +90 Thu lại Lý do
Joe.Lee + 5 Ủng hộ 1 cái!
misshan15 + 5 Ủng hộ 1 cái!
CaMilOvE + 5 =))) 2 thèn mất nết dạy..
.Min. + 5 Ủng hộ 1 cái!
KeoBong0508 + 5 tuôi lười vô kites lắm đó =))))
minhthai201 + 5 Ủng hộ 1 cái!
tramvip.pro + 5 Ủng hộ 1 cái!
.CàRốt. + 5 Ủng hộ 1 cái!
ntrvietanh + 5 Bài viết hữu ích
bmwx1ilu + 5 Trảm luôn :v
.Mít. + 5 Ủng hộ 1 cái!
Nam.Anh + 5 ôn thi thế này đấy hả :v
^BánhRán^ + 5 con gái rếp cho mẹ iu :*
Táo~ + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Me. + 5 HPBD :xxx
littleghost2509 + 5 đời là đi rết k thôi :))))
huongntd + 5 Bài viết hữu ích
ruangolani + 5 tem rate :v

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 31-1-2015 20:20:07 | Chỉ xem của tác giả
Happy Birthday to SteelRose

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
Joe.Lee + 5 chíu chíu
.CàRốt. + 5 sến =))
ntrvietanh + 5 Ủng hộ 1 cái!
Nam.Anh + 5 Totoro kìaaa
^BánhRán^ + 5 Chúc mừng sn mẹ ý nhầm bạn mẹ =)).
Táo~ + 5 hồng chóe quá
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 31-1-2015 20:27:52 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cảm động khóc rồi này *chùi nước mắt*, Totoro kìa, đưa em nó về viện bảo tàng quốc gia lưu giữ ngay, cảm ơn bạn B, cảm ơn chị Kẹo, cảm ơn ST *có mềnh*

Ây làm cái MV này cũng tâm trạng lắm, đọc mấy câu cuối mà chảy cả nước mắt, cuộc sống vô thường sáng mở mắt ra thấy mình còn sống để ôm máy nghe nhạc cũng là một chuyện hạnh phúc rồi

Mấy hôm nay bạn B làm bạn M cảm động hết lần này đến lần khác ý, cảm ơn bạn B nhiều nhiều *bung lụa*

Nhìn thành quả xong rồi đi trả nợ tiếp, mami bảo ngày mai là ngày có một con lăng quăng ra đời nên phải ăn mừng ấy, nên chắc bận lớm húy húy

Yêu nhiều nhiều

Bình luận

Bạn M đang sửa cmt :'( ấn nhầm nó mất hết rồi hu hu, cảm động quá nên ấn nhầm  Đăng lúc 31-1-2015 08:37 PM
trời ơi :(( Tui còn đang bận viết cái bài bên trên mà, còn chưa kịp set trả lời thưởng nữa :(( cái tội cầm đèn chạy trc ô tô nè :(((((((((((  Đăng lúc 31-1-2015 08:34 PM

Rate

Số người tham gia 10Sức gió +50 Thu lại Lý do
KeoBong0508 + 5 sinh nhật vui vẻ nhé e ^^
tramvip.pro + 5 Hpbd ss ạ :xxx
.Mít. + 5 have a sweet b-day :*
Nam.Anh + 5 HBD ^^
Táo~ + 5 chúc mừng sinh nhật ^^
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
ruangolani + 5 Happy birthday :D
huongntd + 5 hpbd co nhe
littleghost2509 + 5 Happy Birthday :x
bjmbjmxjnh + 5 Happy Birthday

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 31-1-2015 21:01:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +12

ôi là sinh nhật của bạn Mèo sao

HAPPY BIRTHDAYYYYYYY

I love you Saranghae Wo ai ni

k biết đến sinh nhật tớ thì thế nào hả Bim

Bình luận

nơ đeo để đeo cho đẹp chứ :)))))))))  Đăng lúc 31-1-2015 09:23 PM
có cái nơ đeo cổ ko để rết thì còn để làm gì nữa =))))))  Đăng lúc 31-1-2015 09:21 PM
:x cảm ơn Ivy đáng eo  Đăng lúc 31-1-2015 09:17 PM
húy húy sao hơm rết ngta *nhắc khéo - ing* (mà thật ra là nói thẳng toẹt ra rồi) =)))))))))))))))))  Đăng lúc 31-1-2015 09:14 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
ruangolani + 5 hị hị :))))))))
Nam.Anh + 5 Cảm ơn bạn
bjmbjmxjnh + 5 sinh nhật Ivy ko cần hỏi cũng biết .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 31-1-2015 21:12:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +12

đầu tiên xin gưi đến cô @SteelRose lời chúc mừng sn nồng nhiệt nhất
chúc cô luôn luôn xinh tươi ơ tuổi 17, chúc cô sớm may mắn tìm được phiếu cơm dài hạn (đừng hỏi tại sao tuổi 17, không pải là tôi k biết tuổi cô đâu nhé), phiếu cơm này không cần tăng giá theo hệ số lạm phát mà lúc nào cũng giữ giá như giá vàng là đủ rồi
thứ hai xin được cảm ơn em B đã hú chị vào để có quà tặng cô mèo, vì là bận quá nên cha làm thêm được món quà khác
thứ ba hỏi tí không pải chứ thế sao chị chả co quà sinh nhẹt thế nhờ
cuối cùng làm bài này thật buồn nhất là cái mv

Bình luận

*ứ chịu* làm bù đi =))))))))))))))))  Đăng lúc 31-1-2015 09:25 PM
tại em ko có biết SN của chị chứ bộ, lúc biết thì đã quá trễ rầu *thanh minh - ing*  Đăng lúc 31-1-2015 09:18 PM
:)) đúng rồi 17 là đẹp nhất, cảm ơn c :x  Đăng lúc 31-1-2015 09:17 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
Nam.Anh + 5 Cảm ơn bạn
Táo~ + 5 ST :x
bjmbjmxjnh + 5 mang cái MV này đi tặng quà SN đú.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 31-1-2015 21:27:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +12

Đi còm để xem thử bim chúc sinh nhật người ta sến sẩm như nào mà phải để cả ẩn/hiện thêm nữa còn xin mấy đồng của thớt bêm

tình hình là nhớ rằng bêm có thông lệ là sinh nhật ai bao nheo tủi thì set chừng đó xèng thưởng mà nhể hông lẽ bạn trans C của nhà bêm mới 12 cái xuân xanh thôi xêu thặc là tuổi trẻ tài cao

Vẫn muốn cảm ơn bạn ý vì lần trước đã giúp trans vid cho ss Ji Hyo Chúc bạn chẻ sinh nhật vui vẻ, tràn đầy may mắn và hạnh phúc nhóe

Mà bêm hâm ơi, xao sn người ta lại đăng bài hát do người ta tự trans thệ

comt klq đến bài hát có bị del hơm ta? thau kệ mình comt lq đến thớt sanh nhựt là được *cười đểu*

Bình luận

pi sà lo cho dân chúng nên quốc khố bị thâm hụt :))))))))))))))  Đăng lúc 1-2-2015 04:35 PM
pi sà gì cơ =))))))) s tài sản pi sà ít thệ ~ hẳn là bang chủ cái bang rầu =)))))))  Đăng lúc 1-2-2015 01:58 PM
*tát* vầy từ giờ pi sà đây ko thèm rếp ngươi nữa :))) *truyền giam vào lãnh cung* :)))))))))))  Đăng lúc 31-1-2015 11:44 PM
ngày nào tều lên cũng 1 đống rếp ngút mặt~ mấy cái rếp nhỏ nhoi của bệu ai mà để ý =)))))))))  Đăng lúc 31-1-2015 11:42 PM
thì ngày nào chả rếp tều, lại chả không thấy mẹt à :))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 31-1-2015 11:28 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
littleghost2509 + 5 ng qen :x
Nam.Anh + 5 màu bài viết nổi bật quá
Táo~ + 5 Cảm ơn bạn
bjmbjmxjnh + 5 móa ơi cuồn 18+ =))))))))))))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 31-1-2015 22:19:42 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +12

Nay sinh nhật bạn Mèo hả

Mèo là bạn hay tám ở Điềm Tâm Cung đó hả Bjm

Bay vào chúc ké, 17 tuổi thì làm em. Chúc em sinh nhật vui vẻ nhé.
Lâm Tuấn Kiệt tên nghe quen quá, không biết có đóng phim nào không. Không xem được mv này. Cảm ơn em Bjm đã mời ss.
P/S: nay em Bjm chơi thoáng tặng xèng nữa hen. Và cũng klq: sao bài viết bạn rua ở trên phông nền đẹp vậy.

Bình luận

hii thanks bạn rua nhé. Hôm nào mình thử  Đăng lúc 2-2-2015 02:50 PM
hehe vô soạn thảo đầy đủ, chọn nâng cao, rồi chọn biểu tượng màu vàng có chữ bg á bạn :)))))  Đăng lúc 31-1-2015 11:17 PM
:x  Đăng lúc 31-1-2015 11:01 PM

Rate

Nam.Anh + 5 sign bạn đẹp quá
ruangolani + 5 Cảm ơn bạn
bjmbjmxjnh + 5 có chức năng thay background bài vi.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 31-1-2015 22:57:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +12

Dạo này đang nghe nhạc của JJ, lúc xem RB càng có cảm tình với JJ hơn nữa.

Xem nội dung MV bỗng dưng muốn khóc. Cô ấy tuy chẳng thể trở thành người yêu nhưng sẽ mãi khắc sâu trong hồi ức của anh ấy.  Dù chuyện chẳng thành nhưng vẫn cố gắng giúp người mình yêu được hạnh phúc.

Thanks subteam.

À chúc SteelRose sinh nhật vui vẻ

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Nam.Anh + 5 Ủng hộ 1 cái!
bjmbjmxjnh + 5 cảm ơn bạn nhìu :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 31-1-2015 23:16:19 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +12

Tời ơi =]]]]]]] không phải sinh nhặt con gái thị bêm mà vẫn được yêu thương lồng làn lồng bàn~ thiệt là gato quá đê *cào cấu thị bêm* =]]]]]]] Up lên daily lag tung chảo nên chờ cm xong nó load xong mới xem được =]]]]]]

Mà bạn chẻ mới 12t thôi xêu~ thật là  tự nhiên thấy mền già cạ rầu =]]]]] chúc mừnh xoanh nhặt bạn chỏe nhá~ cũng phục tài dụ dỗ tẻ chưa vị thành niên của thệ bệm gê =]]]]]

Cơ mà xoanh thần người ta xêu làm cái bài hát nghe nội dung nó bi thương thệ~ đọc nội dung thâu mà đã muyết rớt nc mét rầu~ cẩu huyết quá sức cẩu huyết *giãy giụa*

Giật tung chảo nhưng cũng ráng xem hết TT MV theo kiểu nửa thực nửa ảo ý nhỉ~ kết nhất là câu "Yêu là phải chịu đựng chua xót" nhưng đáng tiếc nhất vẫn là chịu đến đâu thì cũng chẳng còn cơ hội gặp lại nhau nữa rầu *cắn khăn trong đêm*~ thà chia tay mà vẫn còn nhìn thấy nhau, còn chạm mặt nhau đôi lần còn hơn chưa kịp nói gì đã phải xa nhau mãi mãi TT giọng a Kiệt nghe day dứt nựa~ nhưng vẫn thích người thật đóng hơn~ vì sẽ lột tả được hết cảm xúc TT

Cám ơn súp chêm vì sản phẩm tâm huyết~~~ :3

Bình luận

mà làn gió nào đã mang cháu Rán đến đây thăm mẹ cháu vợi :O thiệt cảm ơn cô Tều quá *chấm lệ*  Đăng lúc 1-2-2015 12:02 AM
hiu hiu, mấy lời tâm huyết thị Bim đã bê hết trong thread ẩn mà còn thắc mắc quài thị Bim buyền lòng nha =))))))  Đăng lúc 1-2-2015 12:02 AM
:x em 12t lần thứ 10 ạ  Đăng lúc 31-1-2015 11:53 PM

Rate

bjmbjmxjnh + 5 hẳn là ngày nào cũng ngập ngụa tr.
Táo~ + 5 má mì của Điềm Tâm lầu xanh đó .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 31-1-2015 23:17:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +12

Chúc mừng sinh nhật bạn Mèo Rô, tuy chưa có dịp nói chuyện với bạn nhưng có dịp hợp tác với bạn mấy lần rồi, tuy lần nào cũng qua "bà mối" Bim Chúc bạn sinh nhật vui vẻ, cùng ra nhiều sản phẩm vietsub của bà Rainie nhà này hơn nha
Khi nhận edit bài này quả thực em có hơi bất ngờ một chút, vì xem MV thấy hơi khó hiểu, rồi mới lên tra cứu thông tin và mới biết được hết ý nghĩa của bài hát, quả thực là một bài hát rất buồn, nặng lòng. Thế mà lúc chị Bim bảo mang đi tặng sinh nhật em mới tá hỏa Bim hình như có truyền thống tặng quà sinh nhật bài thất tình hay buồn đau thì phải, hết "Người bạn tốt giấu tên" rồi cả bài "Đáng yêu" nữa

Bình luận

=)) nhìn tên rồi tặng hay sao ý không đọc nội dung =)))))))))))  Đăng lúc 31-1-2015 11:52 PM
hẳn thỵ bêm là bà mối của mọi nơi =)))))))))))  Đăng lúc 31-1-2015 11:23 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
littleghost2509 + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Mít. + 5 Cảm ơn bạn
bjmbjmxjnh + 5 đã bẩu k biết tiếng Trung rầu mà .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách