Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub+Kara] Gửi Cho Thời Thanh Xuân Rồi Sẽ Qua Của Chúng Ta (Bài hát trong tr

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-5-2013 11:26:25 | Xem tất
MV này thật ý nghĩa, nó đúng với tâm trạng mình quá " Nhưng làm sao để cắt đứt nỗi nhớ mong trong lòng", anh giờ không ngây ngô như xưa, cuộc đời ngắn mà nỗi nhớ quá dài, ta mãi mãi không thể trở lại ngày hôm qua được nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-5-2013 15:54:04 | Xem tất
Ngôn tình TQ thích đúng mỗi "Anh có thích nước Mỹ không". Hồi chưa đọc cứ nghĩ nó nói về cái gì xa vời cơ, hóa ra đọc rất hay. Mình có tìm đọc thêm mấy truyện của Tân Di Ổ nhưng đều không thích bằng ACTNMK. Giới thiệu cho đứa bạn, nó cũng mê mệt luôn.

Nhưng có lẽ lớn tuổi rồi nên chỉ đọc được truyện đó, những truyện đọc về sau thấy nhàm hoặc thấy mơ mộng quá, có lẽ hợp với các bạn 9X hơn. Cuộc sống không cho mình mơ mộng quá nhiều. Nếu đọc nhiều ngôn tình quá có lẽ ra ngoài đời thực sẽ thấy hết sức phũ phàng. Đời không như là mơ mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 17:27:38 | Xem tất
bài này nghe hay lắm thường mình chỉ nghe giai điệu thôi nhưng lời bài này cũng khá hay
PS: "Anh có thích nước mỹ" sách này nói về cái gì mà thấy mọi người toàn nói về nó thế?

Bình luận

bài hát này đc viết dành riêng cho cuốn Anh có thích nước mỹ ko, bạn tìm cuốn sách đó đọc và cảm nhận nhé :)  Đăng lúc 8-8-2013 08:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-5-2013 15:05:53 | Xem tất
truyện hay nhạc cũng hay
nghe bài ni mà cứ mang mác buồn
tiếc cho mối tình của TV và THC
hai người có duyên mà không có phận
rồi sẽ có một người ở bên anh mãimong là thế
cám ơn bạn đã làm sb{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-6-2013 08:48:20 | Xem tất
♥ Chả hỉu sao fim So Young của ss Vy lại k lấy bản này. Bản nhạc chíh thức của phim nge dở j đâu ấy, mặc dù cũg ý ngĩa nhưg mà giai điệu nge chả thik tí nào
♥ Côg nhận TDO mìh thik nhất truyện này. Mặc dù truyện nào cũg hay, truyện nào cũg sâu sắc thâm thuý nhưg vẫn trug thàh với nó
♥ Cảm ơn các bạn đã làm sub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-7-2013 16:41:40 | Xem tất
Với bài hát này thì đối với mình phải noíu là nghe đến khắc cốt ghi tâm, tiếc nuối về những điều đã qua, tuổi tre , bạn bè, mọi người trong chúng ta đi qua những mùa thương nhớ, hi vọng 1 ngày có thể quay trở lại quá khứ đẹp ngày xưa thật là k thể.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2013 20:56:06 | Xem tất
Em luôn rất cẩn thận
Sợ rằng sẽ làm tình yêu giật mình tỉnh giấc
Vì thế mà từng bước, từng bước đánh mất chính mình
Chỉ để thuận theo anh
Anh nên chọn lựa thế nào đây?
Là giấc mơ hay hiện thực?
Yêu nhau vốn rất dễ dàng
Nhưng để nắm giữ tình yêu ấy lại cần có dũng khí rất lớn
Nhưng em phải làm sao để cắt đứt những nhớ mong trong lòng?
Hãy tha thứ cho anh vì đã từ bỏ tất cả, cố chấp hướng tới ngày mai

Hát một khúc ca
Kỉ niệm một thời thanh xuân đã qua của em
Yêu một người
Cứ ngây ngô cho rằng sẽ là cả một đời
Hát một khúc ca
Hoài niệm về tình yêu đã mất đi của anh
Rồi sẽ có một người
Luôn ở bên em, mãi không rời xa
MV nhẹ nhàng, dễ đi vào lòng người. Lời thì hay. Phim thì OK. đây là phim mà mình thích nhất, xem rất hay. Tựa đề lại ấn tượng nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2013 00:15:48 | Xem tất
Ahhhhh."Anh có thích nước Mỹ ko"-cuốn tiểu thuyết đã dẫn mình vào thế giới ngôn tình :)))
Ấn tượng vô cùng sâu đậm :(
Tiếc cặp đôi Trịnh Vi-Trần Hiếu Chính lắm lắm :(, đọc những cuốn sau của Tân Di Ổ mới biết anh ấy thật tội nghiệp hiuhiu :((
Cực thích con người của Trịnh Vy, dám nghĩ dám làm, nhưng cuối cùng vì hiểu lầm mà phải ct THC :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-9-2013 20:20:30 | Xem tất
Một thời từg rất thích đọc truyện này
Đọc đi đọc lại vẫn không thấy chán. Ám ảnh =;
Giờ được nghe bài hát này rồi ngồi hồi tưởg lại nội dung truyện quả là tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2013 10:05:14 | Xem tất
trước đây hay đọc ngôn tình, đọc để thấy cuộc sống thật màu hồng, để mông để mơ về một tình yêu hoàn hảo.

khi đọc tựa đề " anh có thích nước mĩ ko" cứ nghĩ trong đầu có cái gì đó liên quan đến nước mĩ cơ đáy ^^, đọc rồi để mà day dứt

bản này hay quá, mình đồng tình với ý kiến của bạn ở trên, đáng nhẽ nên lấy bản này làm bản chính cho phim thì tuyệt hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách