Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 19231|Trả lời: 52
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub+Kara] Gửi Cho Thời Thanh Xuân Rồi Sẽ Qua Của Chúng Ta (Bài hát trong tr

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Gửi Cho Thời Thanh Xuân Rồi Sẽ Qua Của Chúng Ta
致我们终将逝去的青春

- Giang Khải Văn 江凯文, Trương Dao 张瑶, Ngô Uý 吴蔚 -

Em luôn rất cẩn thận
Sợ rằng sẽ làm tình yêu giật mình tỉnh giấc
Vì thế mà từng bước, từng bước đánh mất chính mình
Chỉ để thuận theo anh
Anh nên chọn lựa thế nào đây?
Là giấc mơ hay hiện thực?
Yêu nhau vốn rất dễ dàng
Nhưng để nắm giữ tình yêu ấy lại cần có dũng khí rất lớn
Nhưng em phải làm sao để cắt đứt những nhớ mong trong lòng?
Hãy tha thứ cho anh vì đã từ bỏ tất cả, cố chấp hướng tới ngày mai

Hát một khúc ca
Kỉ niệm một thời thanh xuân đã qua của em
Yêu một người
Cứ ngây ngô cho rằng sẽ là cả một đời
Hát một khúc ca
Hoài niệm về tình yêu đã mất đi của anh
Rồi sẽ có một người
Luôn ở bên em, mãi không rời xa

Có một thời em đã từng nghĩ rằng, trong tình yêu chỉ cần cố chấp thì sẽ có được tất cả. Yêu một người, mãi ngây thơ chìm đắm trong thế giới của người ấy.

Em đã luôn rất cẩn thận, sợ rằng sẽ làm tình yêu giật mình tỉnh giấc, vỗ cánh bay mất, để rồi từng ngày, từng ngày qua em đang dần đánh mất chính bản thân mình chỉ để thuận theo người ấy. Nhưng hoá ra, đối với người ấy, em chỉ là một giấc mộng, dù đẹp đến mấy cũng chỉ như một khúc ca lạc lõng. Đối với người ấy, hiện thực mới là điều quan trọng nhất, tương lai phía trước mới là điều anh luôn theo đuổi.

Thời thanh xuân như pháo hoa đêm giao thừa, loé sáng rực rỡ trong phút chốc rồi mãi tan biến. Đến một ngày, em chợt nhận ra, dù với em hay là người ấy, tình yêu không phải là tất cả, trong cuộc sống còn vô vàn những điều thú vị khác. Đến một ngày, em chợt nhận ra, bản thân mình ngày ấy mới ngây ngô biết bao.

Dành tặng bài hát này cho anh, cho những năm tháng thanh xuân rồi sẽ qua hoặc đã qua đi của bạn, tôi và chúng ta.

Chinese Music Box
Translator: nuk89
Timer: nh0k_k0j
TS & EC: minzthu
Download free at http://kites.vn

Rate

Số người tham gia 16Sức gió +80 Thu lại Lý do
Nấm.Rơm + 5 Cảm ơn bạn
Hanami95 + 5 Ủng hộ 1 cái!
mikochan + 5 ACTNMK? :x
leeteuk.chip + 5 Ủng hộ 1 cái!
Koko_18 + 5 hay như truyện :x
Halan + 5 Hay quá chị ơi!
dotamvu + 5 Cảm ơn bạn
thinhmailinh + 5 quảng cáo có hiệu quả :x
ớt_bột + 5 Cảm ơn bạn
ngocxit + 5 :X Bài hát ý nghĩa
Joongbo + 5 Cảm ơn bạn
.Ran. + 5 Toẹt quá :x
himawari88 + 5 Ủng hộ 1 cái!
anglemoon + 5 daebak :XXXXXXX
shinemy1987 + 5 Ủng hộ 1 cái!
nuk89 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-3-2012 14:25:31 | Chỉ xem của tác giả
Hát một khúc ca
Kỉ niệm một thời thanh xuân đã qua của em
Yêu một người
Cứ ngây ngô cho rằng sẽ là cả một đời
Hát một khúc ca
Hoài niệm về tình yêu đã mất đi của anh
Rồi sẽ có một người
Luôn ở bên em, mãi không rời xa

Thèm đọc lại "Anh có thích nước mỹ" ko quá!
Thèm khóc cùng Trịnh Vy, thèm cảm nhận tình yêu sâu sắc của Trần Hiếu Chính, Lâm Tĩnh dành cho Trịnh Vy.
Chỉ tiếc Trần Hiếu Chính ko đủ bản lĩnh để giữ chắc lấy tình yêu của mình..
Cố cả đời đến cuối cùng vẫn là cảm giác đau đớn tột độ...

Bình luận

Nhân vật Ng Ng ám ảnh thật :( Chị xem Hóa RA anH Vẫn Ở Đây đi, Mạc Úc Hoa còn ám ảnh hơn :| Còn cái Ánh trăng thì em chạy có cờ rồi =))))  Đăng lúc 24-3-2012 04:20 PM
LT cũng nhìu ng thích mà chị :d Lúc đầu em cũng nghĩ là mình sẽ thích LT< nhưng đến cuối chẳng thích nổi ai, chẳng hiểu vì sao T_________T PS: Ng Ng của em:(((((((   Đăng lúc 24-3-2012 01:19 PM
ừ, tối mềnh làm luôn, mềnh đang ở nhà tềnh à, nên ko đc ngồi máy thường xuyên :))  Đăng lúc 23-3-2012 02:51 PM
uk, mềnh cũng nghe nói nhiều về TDO, cuốn kia thô nhưng là "thô bỉ" =)))) đọc nhiều chỗ hài chết đi đc :">  Đăng lúc 23-3-2012 02:49 PM
uk, mềnh cũng nghe nói nhiều về TDO, cuốn kia thô nhưng là "thô bỉ" =)))) đọc nhiều chỗ hài chết đi đc :">  Đăng lúc 23-3-2012 02:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2012 14:28:12 | Chỉ xem của tác giả
nuk89 gửi lúc 23-3-2012 14:25
Thèm đọc lại "Anh có thích nước mỹ" ko quá!
Thèm khóc cùng Trịnh Vy, thèm cảm nh ...

Mềnh chưa đọc ACTNMK cơ
giờ mới bắt đầu đọc tềnh à, mới đc có mấy trang
nhưng đoạn mở đầu đọc quen quen
hình như giống trong cuốn nào đó mà mềnh đọc trước đây

mí hôm trước vừa đọc xong cuốn Sự Nhầm Lẫn Tai Hại của Bộ Vi Lan
nhẹ nhàng. tình cảm, zai chính yêu thầm nữ chính mấy năm
cơ mà truyện hơi thô 1 tẹo, nhiều chỗ cũng hơi hơi 3 chấm tí
nó mới xuất bản nên giờ chắc chưa có ebook, khi nào có mềnh gửi tềnh 1 bản ^^

Bình luận

Em phải công nhận cái nhân vật Mạc Úc Hoa chắc ko có người thứ hai, ngược không chịu được! Bái phục Tân Di Ổ, sao mà nghĩ ra ác thế!  Đăng lúc 23-3-2012 10:43 PM
Chị chưa đọc ạ? Zời ơi, đọc đi, đọc hết cả mấy bộ TDO đi chị, bộ nào cũng hay...đọc bộ nào cũng muốn tìm TDO mà..."ném đá" =))))  Đăng lúc 23-3-2012 10:17 PM
tềnh ơi thế khi nào có share mềnh luôn nhớ! mà tềnh làm luôn cái bài hót kia đi=)))))) bài nớ cũng hay mà:X  Đăng lúc 23-3-2012 02:51 PM
thế à, khi nào có gửi mềnh liền nhớ!! ACTNMK đọc cũng hay, lắm chỗ cũng thô cơ mà TDO thì tềnh biết bả rồi đó:( ko bh là hp trọn vẹn:(  Đăng lúc 23-3-2012 02:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-3-2012 16:52:45 | Chỉ xem của tác giả
nghe bài hát này nhớ truyện đó quá
Lúc đọc truyện thấy THC vừa thương vừa đáng giận,
đến khi đọc ngoại truyện gòi trong Ánh trăng không hiểu lòng tôi thì chỉ thấy THC đáng thương thôi,
day dứt như vậy,

Bình luận

thích cặp đôi TVC vs TT lắm luôn ^O^  Đăng lúc 1-2-2013 07:22 PM
*nghiêng người* tại hạ bái phục =)))  Đăng lúc 24-3-2012 01:36 PM
Ta nghe Phỉ Ngã là ta chạy có cờ rồi =)))) Sợ không chịu được, nàng cũng khoái ngược nhỉ?  Đăng lúc 24-3-2012 01:19 PM
Uầy, ta thích cái trao lầm vì nó nhẹ nhàng, chứ DLH thì không có trong top 10 của ta nữa kìa:))) Anh đó ảo quá :))))  Đăng lúc 24-3-2012 03:47 AM
*bắt tay* Ta cũng mê HRAVOD nhất, Tô Vận Cẩm nữ chính số 1 trong lòng ta :))) Trình Tranh có lẽ là nam chính được nhất trong series truyện của TDO  Đăng lúc 24-3-2012 03:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-3-2012 18:52:54 | Chỉ xem của tác giả
Cuốn truyện ngôn tình Trung Quốc mình thích nhất và nó cũng ám ảnh mình nhất
Cứ day dứt mãi về Trần Hiếu Chính thôi
Mẹ kế Tân Di Ổ đày đọa anh Chính từ chính truyện tới ngoại truyện, qua tiểu thuyết mới vẫn ko tha (

Bình luận

lau roi moi xem lai, vn lun ray rut ve THC.........bai hat hay qua  Đăng lúc 14-9-2012 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-3-2012 22:14:55 | Chỉ xem của tác giả
*chạy vào theo lời chị Minzthu =))*

ACTNMK là bộ truyện đầu tiên (và có lẽ duy nhất) em không thích cả hai nam, một Trần Hiếu Chính quá tự ti, một Lâm Tĩnh quá tự tin. Lúc đầu thật ra là thích Trịnh Vy, "sẵn sàng đánh cược, chấp nhận chịu thua", tình yêu của Trịnh Vy long trời lở đất nhưng rất bền bỉ, chiến đấu đến cùng, chỉ tiếc Hiếu Chính thật sự không đáng, đọc hết truyện mới nhận ra thích nhất là Nguyễn Nguyễn, bên cạnh một Trịnh Vy dám yêu dám hận, tình yêu của Nguyễn Nguyễn còn bền bỉ hơn như thế, đến cuối cùng vẫn chỉ yêu có Triệu Thế Vĩnh.

PS: Tân Di Ổ viết ác nghiệt kinh, kể như bạn Mạc Úc Hoa mới gọi là ngược đúng nghĩa. ACTNMK mở đầu truyện còn thấy tươi sáng, còn HRAVOD ngay từ những dòng đầu tiên đã thấy u ám.

Bình luận

Ng Ng chết chị cũng đoán được, cái phong cách của TDO kiểu hp ko bh trọn vẹn í em:) mà kết chuyện chị toàn bị ám ảnh ánh trăng vs cái đoạn Ng Ng đi phá thai =.=   Đăng lúc 24-3-2012 03:08 PM
:)) mang tiếng thik ngược gòi :))  Đăng lúc 24-3-2012 01:34 PM
DLH ảo thật, :)) nam chính số 1 của ta là anh Nguyễn Chính Đông trong GKNM :))  Đăng lúc 24-3-2012 12:52 PM
Bà TDO giết chết Nguyễn Nguyễn quá tàn nhẫn:| Cám cảnh bi ai! Cơ mà ko hiểu sao chị vẫn rất thích Lâm Tĩnh nhé! Rất thích luôn ấy, còn THC ban đầu đã ko ưa rồi:|   Đăng lúc 24-3-2012 08:21 AM
nàng, thik giáo sư Dương à :)) Vĩnh viễn là bao xa kìa :)) đó cũng là tình iu của ta :))  Đăng lúc 24-3-2012 12:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 26-3-2012 11:03:27 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi lần nghe lại bài này muốn khóc lắm ý. Qủa thực tình yêu của TV và THC đẹp quá. Suốt cả thời thanh xuân,TV đã dành trọn tình cảm của mình cho THC. Mình rất quí THC,cũng rất thông cảm cho anh. Nhưng anh vẫn mãi là đứa trẻ không thể lớn được. Mình hài lòng với việc TV ở bên LT. Mặc dù đọc đến phần ngoại truyện Nghe nói khi đó anh đã khóc đã rất đau lòng cho cuộc tình của TV và THC,trong tiềm thức vẫn mong THC và TV về với nhau nhưng thực tế là thực tế. THC đã làm TV bị tổn thương quá nặng nề. LT có thể đem lại hạnh phúc cho TV,mình tin vào điều đấy
Lời bài hát quá hợp với truyện.Haizz,cứ nghe giọng nam hát là tưởng tượng ra giọng của THC mới chết chứ:|
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 28-3-2012 21:52:42 | Chỉ xem của tác giả
Yêu nhau vốn rất dễ dàng
Nhưng để nắm giữ tình yêu ấy lại cần có dũng khí rất lớn

chưa bao giờ mình lại cảm nhận tình yêu rõ ràng đến như thế
bao lần đọc Anh có thích nước Mỹ không? là bao lần day dứt, tình yêu thứ tình cảm thiêng liêng đó qua ngòi bút TDO quả thật khiến người ta phải soi lại chính mình, nhìn nhận lại chính con tim mình
Nhưng một khi đã yêu thì hãy yêu hết mình, sống theo tiếng gọi trái tim thì sẽ chẳng có phút giáy hối tiếc sau này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-3-2012 13:12:20 | Chỉ xem của tác giả
Hay qá
em đang từ từ gặm Anh Có Thích Nước Mỹ ko nên chưa nắm dc gì nh`
mà bài này hay thật.
Mấy bài hát trong ngôn tình bài nào cũng hay :x
Mà mấy bạn trong clip có phải là ng` hát bài này ko nhỉ :-?
==================
Xem hết truyện mới thấy bài này nó chuẩn ko cần chỉnh, cứ như dc sáng tác riêng cho ACTNMK vậy :x
Giọng nam là lời của Trần Hiếu Chính, giọng nữ là của Trịnh y, ôi nghe mà đau lòng hic hic

Bình luận

ko phải đâu bạn ơi, những bạn xuất hiện trong clip chỉ là model thôi ^^  Đăng lúc 29-3-2012 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-4-2012 17:49:04 | Chỉ xem của tác giả

mv này vừa nhẹ nhàng vừa hay vừa cảm động.cơ mà tình hình nghe xong mv này phải đọc lại " Anh có thích nước Mỹ không?" mất
iêu bạn sub mv này quá đi mất...moahzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách