Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 997|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Đông Phong Phá + Câu chuyện của tháng năm - Lý Dịch Phong (Quốc Kịch 2011 - 2013)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[Vietsub + Kara] Đông Phong Phá + Câu chuyện của tháng năm - Lý Dịch Phong (Quốc Kịch 2011 - 2013)

Translator: Patrau_vybangwoo, petitecyndi
Timer: CandyZhou
Typesetter & Encoder: .Me

P/s: dạo này bận quá update banner sau ạ.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
qiuxuan + 5 Bài hát hay quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-12-2014 11:56:28 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích bài này và bài cỏ 4 lá của FF, nghe bài này hoài cảm giác như giai điệu rất thân quen, nhưng lại không nhớ được tiếng việt của mình có một bài hát hình như nhạc cũng tựa tựa như vậy

Bản clip này là remake hình ảnh đẹp quá ^_^ cảm ơn bạn nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 31-12-2014 09:55:15 | Chỉ xem của tác giả
2 bài PP hát ở Thịnh điển bài nào cũng hay quá, mỗi bài mang lại 1 cảm nhận khác nhau. Dù biết Châu Kiệt Luân hát Đông Phong Phá có thể hay hơn PP nhưng vẫn chỉ quen nghe PP hát bài này. Bài thứ 2 cũng thế, thích những bài hát hoài niệm về tuổi thanh xuân lắm. Mình có coi 1 clip phỏng vấn PP lúc luyện tập hát bài này để biểu diễn, PP bảo cũng khá tích bài hát đó vì mang đến cho PP những hồi tưởng lại về thời còn đi học. Lần đầu PP kết hợp biểu diễn với Đại Tả và Thiên Lâm nhưng thấy 3 người rất ăn ý.
Thanks ST!

p/s: bài thứ 2 khúc đầu cái mặt thằng bé như mất sổ gạo

Bình luận

giọng Phong em chỉ đánh giá ở mức biết hát chứ ko phải là hay :D nhưng cũng ngạc nhiên khi hát ĐPP của CKL khá hay, vì em rất thích bài này của CKL :D  Đăng lúc 31-12-2014 10:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 31-12-2014 10:29:37 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 31-12-2014 09:55 AM
2 bài PP hát ở Thịnh điển bài nào cũng hay quá, mỗi bài mang lại 1 cảm nhận khác nha ...

Chị rất thích 2 bài này lúc trước mới biết Bé Phong ngày nào chị cũng vào youku tìm 2 bài này nghe dù ko biết Tiếng Hoa, mà còn phải xem bản mờ nữa.   Bây giờ có sub và đẹp nữa thích ghê, chị cứ nghe thường xuyên  cùng bài Cỏ 4 Lá Và Đu Quay. Rất nhiều bạn khen PP hát bài Đông Phong Phá hay lắm đó, chị cũng thấy vậy nghe êm tay, rất nhiều cảm xúc. Còn bài Câu Chuyện Tháng Năm nghe xong chị cũng thường nghĩ về những chuyện lúc chưa có gd, thời thiếu niên rất nhiều kỷ niệm, chắc là PP cũng hoài niệm như Chị em khi hát bài này. )) Cảm ơn ST!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 31-12-2014 11:42:54 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 31-12-2014 09:55 AM
2 bài PP hát ở Thịnh điển bài nào cũng hay quá, mỗi bài mang lại 1 cảm nhận khác nha ...

cả 2 bài đều rất hay ạ, nhưng sao bản thân em lại thấy "thấm" bài Câu chuyện của tháng năm nhiều hơn bài Đông Phong Phá. Chắc em sắp lão hóa rồi. Hic hic

Bình luận

với cả do có lẽ mình thích CKL hoặc có thể nói first come first serve :)) nên mình thích bài của CKL hơn. mình cảm thấy bài thứ 2 hợp với P :D  Đăng lúc 31-12-2014 01:03 PM
mình chỉ ngạc nhiên khi Phong hát ĐPP hay hơn mình tưởng tượng thôi :P vì giọng P ko phải là hay lắm nhưng phải công nhận ĐPP như vậy là hay ^^  Đăng lúc 31-12-2014 01:02 PM
úi có đồng minh rồi.. bữa giờ diễn đàn nào cũng thấy cmt đông phong phá đông như kiến, làm mình k dám lên tiếng phát biểu lun  Đăng lúc 31-12-2014 12:44 PM
mình cũng thích Câu chuyện của tháng năm hơn ^^ nghe giọng ấm cả êm, dễ hồi tưởng :D  Đăng lúc 31-12-2014 12:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách