Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5773|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Cung Thục Quân - Hy vọng anh không hạnh phúc (Theme song "

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Cung Thục Quân - Hy vọng anh không hạnh phúc (Theme song "Hóa ra anh vẫn ở đây - Tân Di Ổ")

Subbing Team

Trans + TS + EC: nuk89
Timer: libra.91

http://www.sendspace.com/file/69b85d

http://www.filefactory.com/file/ ... T_n_Di_KITES_VN_mkv

Link Online:

''Thời gian đúng là một thứ đáng sợ, nó phũ phàng hơn tất thảy, từng nhát từng nhát phạt sạch hết những dấu vết dù êm lành hay tệ hại, chỉ còn lại vết sẹo mờ nhòa chẳng rõ hình hài.
Từ khía cạnh y học mà nói, mất đi cảm giác đau cũng là một dạng bệnh, hơn nữa còn khá nguy hiểm, bởi vì một người nếu không biết đau là gì thì anh ta cũng sẽ không thể biết bệnh tình của mình nghiêm trọng đến mức nào.
Cũng phải, người ta phải luôn nếm trải cái không hạnh phúc, thì mới hiểu thế nào là hạnh phúc..
Khi còn son trẻ chúng ta cũng đã từng lạc bước, nhưng vẫn ổn.
Ngược xuôi ngang dọc, thì ra anh vẫn ở đây..."

Rate

Số người tham gia 17Sức gió +85 Thu lại Lý do
thuy_junie + 5 :xxxxxxxxxxxxxx
lhnhot + 5 ♥♥♥♥♥
tam_9x + 5 Hóa Ra Anh Vẫn Ở Đây :X
ớt_bột + 5 em hi vọng, anh ko hạnh phúc... để .
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 5 tại sao cái tên bài hát nó dã man.
loveIU93 + 5 em quyết tâm chuyển nghề:))))))
Rocky + 5 Tân Di Ổ :x
Koko_18 + 5 Ủng hộ 1 cái!
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
lucifer133 + 5 :X
mshuang07 + 5 :(((((
anglemoon + 5 :X
FankBu + 5 *thơm má*
shinemy1987 + 5 :X :X
himido + 5 Ủng hộ 1 cái!
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-9-2012 17:04:56 | Chỉ xem của tác giả
Oài, truyện này là truyện ss thích nhất trong series của Tân Di Ổ nà, ko quá đau đớn, quằn quại...
Thích tính cách của Trình Tranh, 1 là 1, 2 là 2, Thế mới có thể "Ngược xuôi ngang dọc, hóa ra anh vẫn ở đây..."

Đọc truyện này làm phải đi coi lại phim Thương Thành của Lương Triều Vỹ "Trong tim ai cũng có một tòa thương thành..." Haizz, nhớ các nhân vật trong truyện quá, {:509}

PS: iem ui, dv trong MV là ở đâu dzợ?
ss mới đọc xong "Tôi ko thể trở về thời niên thiếu đó" tự kỷ ghê gớm

Bình luận

Dạo này đọc truyện ngôn tình nhìu bài hát hay ghê, nghe não ruột theo truyện lun :"(  Đăng lúc 7-9-2012 06:16 PM
ss đọc HE dưỡng thương rồi lại chiến tiếp ss ah! mà em thích nhất là khúc đầu + cuối Tân Dỉ Ổ chấp bút viết ấy ss, hqua nghe xong bài này em bị ngẩn ngơ:(  Đăng lúc 7-9-2012 05:20 PM
Hèn chi khớp truyện ghia :X haizzz chắc ss cũng bibi ngôn tình 1 time qué T.T  Đăng lúc 7-9-2012 05:13 PM
diễn viên em cũng k rõ ss ah! Cơ mà bài hát này là Tân Dỉ Ổ viết đó chị! Đợt em đọc "Tôi ko thể trở về.." em cũng tự kỉ xong phải rời xa ngược 1 tjan đó!   Đăng lúc 7-9-2012 05:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 7-9-2012 17:28:34 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm k gặp Trình Tranh :)
không biết bây giờ chàng thế nào, có còn chút trẻ con và trái tim yêu hết mình mà ngày xưa mình từng thích k
ss Tân Di Ổ có sở trường tự sự và triết lý lòng rất điển hình và dễ đi vào lòng người
vì nó buồn buồn, da diết
trời lại đang mưa, nẫu cả ruột
dù sao truyện cũng HE, đỡ ngược tâm mình bao nhiêu :x
========
bài này mới nghe giai điệu k có gì đặc biệt
nhưng nghe lại thêm một lần thấy nó mộc mạc và ý nghĩa
thanks chị Nuk xin đệp :x

Bình luận

Ôi, mình thích câu này của bạn quá: "không biết bây giờ chàng thế nào, có còn chút trẻ con và trái tim yêu hết mình mà ngày xưa mình từng thích k"  Đăng lúc 8-9-2012 10:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 7-9-2012 19:15:33 | Chỉ xem của tác giả
Đây là truyện ngôn tình đầu tiên mà em đọc (do con nhỏ bạn giới thiệu)
Vô tình thấy cốt truyện hay hay, tìm đọc thử xem sao, sau đó dính ổ ngôn tình luôn
Ôi Trình Tranh
Thanks ss nha

P.s em đang đọc Quân hôn bí mật nè ss, thì ra là liên quan tới Chào anh, đồng chí trung tá {:438:}

Bình luận

dạo này ss yêu quân nhân lắm í:(( em đọc đi xong ss lại gt cho em mấy bộ quân nhân nữa nhá:")  Đăng lúc 7-9-2012 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 7-9-2012 20:13:42 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa đọc truyện này
Cơ mà bài này hay thật á
Nghe lần đầu đã thích rồi
Nãy giờ nghe đi nghe lại mấy lần rồi, nghiền mất
Cô này hát cũng hay ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 7-9-2012 22:58:37 | Chỉ xem của tác giả
em vô cùng thích truyện này
đang đợi Việt Nam mình xuất bản bản mới
nhớ nhất hai câu trong truyện là " Ai trong tim chả có một tòa thương thành" và "Ngang dọc ngược xuôi hóa ra anh vẫn ở đây
tác phẩm nào của Tân Di Ổ cũng ám ảnh người đọc nên đối với em Hóa ra là một trong số những bộ HE khiến người ta thỏa mãn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-9-2012 16:08:27 | Chỉ xem của tác giả
Ai goo truyện nì còn đỡ bùn đấy. Tiếc là 2 ng ko thể có con >"< Truyện Anh có thích nước Mĩ ko? đọc đến cái kết mới bất ngờ lseo ="=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-9-2012 11:15:06 | Chỉ xem của tác giả
Vào ủng hộ bạn vì mình rất thích truyện này.
Nhiều ng` bảo Hóa ra anh vẫn ở đây nhàm, nữ 9 tính cách không tốt, tự làm khổ mình. Nhưng bản thân mình thấy cách lí giải của tác giả cũng rất hợp lý. Và cốt truyện rất hay.

Ở đời đâu có nhiều chiện cô bé lọ lem đến thế. Và đương nhiên là Tô Vận Cẩm cũng thế.
Đời người có câu "Gặp được người có duyên với mình vào thời điểm thích hợp là hạnh phúc cả cuộc đời. Gặp được người có duyên với mình vào thời điểm không thích hợp chỉ là một tiếng thở dài"

Trình Tranh & Tô Vận Cẩm cũng thế. Vào cái thưở học sinh ấy. Ở cái tuổi trẻ, ai mà chẳng từng mang cái lòng tự tôn, kiêu hãnh to đùng và niềm tin mãnh liệt rằng bản thân mình sau này cũng sẽ thành đặt, nở mày nở mặt. Cả Tô Vận Cẩm cũng thế, với cái gốc một con bé tỉnh lẻ nhà nghèo ra tỉnh học trường chuyên. Cô mang theo kì vọng của bố mẹ, của xóm làng, của cả ngôi trường cô đang theo học và kì vọng của cả chính bản thân vào một tương lai đổi đời. Bởi thế những hành động của Tô Vận Cẩm đôi khi cũng có thể lí giải được. Ở cái tuổi trẻ chưa chín chắn ấy, cô vẫn mang trong mình lòng kiêu hãnh về bản thân. Cho dù gia đình cô có nghèo thật, có khó khăn thật. Ai cũng có thể giúp đỡ cô nhưng cô không muốn người đó là Trình Tranh. Vì nó làm cô cảm thấy mình ở địa vị thấp bé hơn. Một mối quan hệ mà không cân bằng chẳng chóng thì chầy cũng tan vỡ. Còn Trình Tranh ở cái tuổi ấy vẫn còn ham chơi và chưa suy nghĩ sâu xa đến những cảm nhận của Vận Cẩm. Cuối cùng thì chia tay cũng là một kết cuộc hoàn toàn hợp lý kết thúc một đoạn tình cảm của một đôi đũa lệch với những khác biệt, khoảng cách từ gia cảnh đến suy nghĩ mà cả Tô Vận Cẩm và Trình Tranh không biết phải kê sao cho bằng

Để rồi sau 4 năm xa cách, Tô Vận Cẩm của tuổi 28 đã là một người phụ nữ trưởng thành, thành đạt trong cuộc sống và thấu hiểu được giá trị của gia đình, đã biết cần đến một vòng tay che chở và đã chịu bỏ bớt lòng tự tôn của mình để nhận sự giúp đỡ từ Trình Tranh. Vận Cẩm của tuổi 28 đã biết thẳng thắn mà nói với mẹ chồng rằng “…Con không thể. Chẳng ai bảo đảm được hạnh phúc cả, nhưng điều con có thể nói với cô là, nếu như Trình Tranh không hạnh phúc, con sẽ còn đau lòng hơn cả cô nữa”. Nếu là Vận Cẩm trước đây thì có lẽ cô không thể nào hạ mình nhún nhường mà cầu xin mẹ chồng cho phép cô quay lại đâu. Còn Trình Tranh của tuổi 28 đã là người đàn ông thành đạt, đã biết bỏ bớt những thú vui trai trẻ và biết suy nghĩ cho gia đình. Mình vẫn còn nhớ mãi cái chi tiết ở đoạn cuối câu chuyện. Dù Trình Tranh vẫn rất mong mỏi có con nhưng khi đi thăm nhà hàng xóm mới sinh em bé, Trình Tranh vẫn không hề lưu luyến nựng nịu đứa bé ấy. Anh đã thay đổi rồi đã biết nghĩ đến cảm nhận của những người ở bên cạnh mình.

Âu có lẽ 4 năm chia tay ấy là điều tất yếu. Để Trình Tranh và Tô Vận Cẩm trải nghiệm nhiều hơn và học được cách phải kê sao cho bằng những chỗ lệch ấy, để biết cách gìn giữ vun vén gia đình, và học được bài học rằng "Hôn nhân không chỉ có tình yêu là đủ". Chỉ có điều bài học ấy quá đắt phải trả bằng sinh mệnh của đứa bé chưa ra đời và khả năng làm mẹ của Vận Cẩm. Có lẽ đây cũng là quan điểm của tác giả không có bài học nào là miễn phí, không có ai là không thể thay đổi và chúng ta phải chấp nhận thôi.

Kết thúc của câu chuyện khá hay và thực tế làm mình rất thích vì nó không chỉ toàn màu hồng. Tân Di Ổ là một trong số các tác giả mà mình rất yêu thích.

PS: Đến bây giờ sau 2 năm bắt đầu đọc cuốn Anh có thích nước Mỹ không, mình vẫn chưa đọc hết mặc dù đã biết ending
Mình cứ ám ảnh mãi, chỉ muốn giá mà Trịnh Vi cứ vui vẻ bên Trần Hiếu Chính như thế mãi mãi, không day dứt đắn đo với những toan tính.

Bình luận

♥ Bạn bình hay wá :X  Đăng lúc 9-12-2012 05:56 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
nuk89 + 5 nice!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 11-9-2012 10:04:13 | Chỉ xem của tác giả
Ủa iem còn bộ quân nhơn nào nữa hả iem ui

Giới thiệu cho ss đi, ss đọc Chào anh, đồng chí trung tá, Quân hôn bí mật gòi, quơn nhơn của Tâm Tâm thì khỏi bàn nữa, còn gì nữa hem iem

Bình luận

hông đâu chị, truyện chị Mèo các anh í tình cảm mòa nhề, ko hề có tí ngược nào luôn ah:X còn ĐPHCSV thì anh Thần chỉ hơi hâm tí thôi còn anh í vẫn xịn lắm:X   Đăng lúc 11-9-2012 01:19 PM
em nghe nói chồng chị Mèo là quân nhân nên mới có 1 series về quân nhân nt á! Mong sao chị í làm 1 cuốn về Cố Gia Minh vs Lâm Tiểu Tiểu nữa thì toẹt vời ông mặt zời luôn   Đăng lúc 11-9-2012 01:07 PM
thế ss đọc đi:X Em thích cách viết của chị Mèo lắm:X Cuốn đó đọc cũng hay cơ mà mỗi khi nhắc đến Diệp Dĩ Trinh là em lại nhớ đến anh Diệp Chính Thần  Đăng lúc 11-9-2012 01:05 PM
Ôn Hành chỉ vs Ôn Viễn xuất hiện ở cuốn "Chuyện dũng cảm nhất" ấy ss! Ôn Hành Chỉ vs Ôn Viễn là chú út + em họ của Ôm Nhiễm vợ anh Diệp Dĩ Trinh ấy ah:x   Đăng lúc 11-9-2012 01:03 PM
mẹ kế có cái cuốn "Thời gian đẹp nhứt là khi yêu em" ss đọc chưa???? HE đấy ss:X dạo này em tránh ngược nên phải đọc hài, võng du, HE cho nó bù lại nguyên khí =.=   Đăng lúc 11-9-2012 12:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 11-9-2012 12:47:15 | Chỉ xem của tác giả
shinemy1987 gửi lúc 11-9-2012 11:04
Ủa iem còn bộ quân nhơn nào nữa hả iem ui

Giới thiệu cho ss đi, ss đọc Chào anh, ...

ss ơi chị Mèo còn cuốn "Chuyện liên quan đến em" nói về mối quan hệ của "chú út" Ôn Hành Chỉ vs "cháu gái" Ôn Viễn.

Thêm cuốn "Vợ à, quân hôn như sơn - Sơ Ảnh Thanh" nữa ss nhé

P.s *khoe tí* Em mua hết mấy cuốn quân nhân bản tiếng trung của chị mèo đó ss!!!!
í hị í hị:"
Em đang phởn lắm

Bình luận

hehe, đúng đúng, thằng nhóc đó đúng là con nít quỷ mà :)) Có chồng là quân nhân hèn chi rành gê :D hồi Tâm Tâm viết về quân nhân hình như cũng hỏi ý kiến chị Mèo   Đăng lúc 11-9-2012 01:16 PM
oak =)) bữa ss mới luyện lại ĐPHCSV bản edit nà, Diệp tham mưu :X bộ hai ngừi này cầm thú như nhao hở. :))  Đăng lúc 11-9-2012 01:09 PM
ah, gia đình Ôn Nhiễm, vợ ông thầy Diệp Dĩ Trinh nà, ss còn chưa đọc cuốn Chuyện dũng cảm nhất nữa :D  Đăng lúc 11-9-2012 01:02 PM
Chưa đọc cuốn đó của mẹ kế iem ui, HE thì được :)) dạo này ss đang sợ SE quá  Đăng lúc 11-9-2012 12:57 PM
ủa cái Ôn Hành Chỉ mí Ôn Viễn sao ss đọc QHBM thấy Phiên ngoại nói hoài mà ss ko nhớ hai ngừi này là ở đâu :))  Đăng lúc 11-9-2012 12:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách