Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub+Kara] Cái Giá Phải Trả Của Tình Yêu - Trương Ngải Gia (BH trong truyện

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-4-2012 19:01:08 | Chỉ xem của tác giả
"Anh có thích nước Mỹ không" là tiểu thuyết Trung Quốc đầu tiên mình đọc. Đã khá lâu rồi vậy mà bây giờ những cảm xúc đó vẫn vẹn nguyên. Một Trịnh Vi yêu hết mình, một Trần Hiếu Chính cũng bởi vì xuất thân không tốt và có người mẹ quá tham vọng, một tình yêu đẹp cũng vì tính thực dụng của cuộc sống mà chia lìa.... Tình yêu một khi đã quay lưng bước đi, sẽ chẳng thể nào trở lại được nữa. Lúc yêu nhau, hãy trân trọng lẫn nhau... Đừng làm việc gì khiến bản thân mình phải hối hận...
{:418:} {:418:} {:418:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 19-4-2012 17:45:54 | Chỉ xem của tác giả
thanks chủ thớt làm cái sub mv này.hay quá thể{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}
đọc "Anh có thích nước Mỹ không?" bị ám ảnh về tình iêu của TV với THC luôn
công nhận tiểu thuyết của Tân Di Ổ lúc nào cũng hấp dẫn cuốn hút rất thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 20-4-2012 21:01:28 | Chỉ xem của tác giả
com 1 cái
đây là cuốn tiểu thuyết đầu tiên của TQ mà mình đọc
chẳng nhớ là vì sao lại biết đến nó
chỉ biết là dc mua trong 1 buổi chiều cuối tháng 6, sau 1 buổi lang thang ngẩn ngơ ko thực sự chú tâm vào việc chọn sách
vậy mà khi ng đi cùng hỏi thì lại buột ngay câu" Em mua ACTNMK"
mỗi lần đọc là lại thấy 1 thời tuổi trẻ của bản thân
đã từng theo đuổi tinh yêu như thế
đã từng vấp ngã như thế
đã từng ngỡ rằng thiếu 1 người thì trời đất sẽ sụp đổ

anw, cuộc sống này dù sao vẫn phải tiếp tục, và con ng ta vẫn cứ phải bước tiếp

chẳng hiểu sao chỉ đọc dc và cảm được mỗi truyện của TDO, những ng khác thì ko đọc nổi he he

Bình luận

đọc truyện này em ko bị ám ảnh = truyện trao lầm tình yêu cho anh! chị đọc thử đi, cuốn đó hay mà ko bị ám ảnh như cuốn này đâu:D  Đăng lúc 20-4-2012 09:25 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
nuk89 + 3 vĩnh viễn có xa không... xa tận ch.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 9-5-2012 00:05:26 | Chỉ xem của tác giả
mình đang chờ phim này
híc
đọc truyện mãi k chán
haixxxxxxxxxxxxxxxx
buồn quá đi
bài này hay thật í
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 7-6-2012 15:11:16 | Chỉ xem của tác giả
tuy đọc xong truyện ACTNMK khiến mình ấm ức nhưng mình rất thích cái kết truyện đó
cũng giống như Trịnh Vi đã từng nói cô hok hề hối hận khi yêu Trần Hiếu Chính , cũng như không hối hận khi trọn Lâm Tĩnh làm chống. Tuổi trẻ của cô, nhiệt huyết , tình yêu nồng cháy đó tất cả đã trao cho THC để giờ đây cô cần 1 bến đỗ, 1 người tuy không thể khiến cô hi sinh tất cả vì anh nhưng có thể an ổn ở bên cạnh.
Mình cũng thích câu nói : có lẽ trong cuộc đời mỗi người phụ nữ đều sẽ gặp 1 người đàn ông là THC và người còn lại sẽ là LT.Tình yêu đầu sẽ đẹp như ánh bình minh còn tình cuối chính là ánh hoàng hôn , cả hai cuộc tình đó đều đẹp.
Mình chỉ tiếc cho Nguyễn Nguyễn , nhưng có lẽ cái chết là sự giải thoát cho cô , thật quá đau lòng cho nhân vật Nguyễn Nguyễn {:285:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 11-6-2012 10:49:31 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi tác phẩm của Tân Di Ổ đều có sức ám ảnh rất lớn. Rất sợ phải đọc những kết cục buồn thảm, nhưng lại ko sao dứt ra đc. Đọc xog là thừ người,miên man cả ngày dài
HIếm hoi lắm,chỉ có ACTNMK mình mới đọc đi đọc lại nhiều lần,để trả lời cho những vấn đề mà truyện nêu ra. Đôi khi ước mình có đủ dũng khí để dám yêu,dám chấp đánh cược như Trịnh Vy
Bài hát thật hợp vs những tối mưa mịt mù của sài gòn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 8-3-2013 09:09:53 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích bản của Lý Tông Thịnh hơn. Lý Tông Thịnh là tác giả bài này. Bài này được 2-3 người hát nhưng mỗi người mỗi kiểu. Bản của bác Lý thì nghe có gì đó mình nghĩ đến tuổi thanh xuân hơn, vì giọng bác không trau chuốt, khi nghe bác hát thấy được tuổi tác qua giọng hát nhưng mình cảm giác bác hát thoải mái hơn các ca sĩ khác. Khi nghe, cảm giác được tuổi thanh xuân đôi khi tràn đầy sức sống, đôi khi như cạn kiệt vô vọng, đôi khi nhanh gấp, nhưng đôi khi lại chậm rãi... Hmmm
http://www.youtube.com/watch?v=zpezNY6isx4  phiên bản Lý Tông Thịnh hát.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách