Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2726|Trả lời: 4
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara by KSTE] Mama - Spice Girls

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-9-2011 12:53:57 | Xem tất |Chế độ đọc
Happy Women's  Day :x

...Lúc đó con không hiểu tại sao
Con lại hiểu lầm về mẹ
Nhưng giờ đây, nhìn sâu vào mắt mẹ
Con đã thấy tất cả những gì mẹ làm đều là tình yêu...

Một ca khúc tuyệt vời và ý nghĩa nhất để gửi tặng mẹ, được thể hiện bởi một trong những nhóm nhạc nữ thành công nhất mọi đời đại - Spice Girls. Mama là đĩa đơn thứ tư trích trong album đầu tiên mang tên Spice phát hành năm 1996 của girlband nổi tiếng này. Video clip của Mama với những hình ảnh đan xen hồi nhỏ và khi lớn của 5 thành viên cùng sự xuất hiện của 5 bà mẹ thực sự để lại ấn tượng khó phai với người hâm mộ. Mọi điều mẹ làm đều là những gì tốt đẹp nhất dành cho con - điều mà khi lớn lên chúng ta mới thực sự thấm thía được. Đó chính là một thông điệp trong lời ca của Mama.    (vnexpress)

Download Here
Chúc tất cả mọi người một ngày 8-3 có nhiều hạnh phúc và đầy ý nghĩa! @};-

Hoa Hồng Tặng Mẹ

Một người đàn ông dừng lại trước cửa hàng bán hoa để đặt mua hoa và gởi điện hoa về cho mẹ, người đang sống cách anh 200 dặm. Khi bước ra khỏi ôtô, anh chú ý đến một bé gái đang ngồi khóc nức nở.
  Anh đến để hỏi xem có điều gì không ổn và bé gái trả lời: “Con muốn mua tặng một bông hồng đỏ cho mẹ. Nhưng con chỉ có bảy mươi lăm xu, mà một bông hồng giá tới hai đô la lận”
  Người đàn ông mỉm cười rồi nói: “Lại đây nào, chú sẽ mua cho con một bông hồng”. Anh mua cho bé gái một bông hồng và đặt hoa gởi tặng mẹ anh. Khi họ chuẩn bị đi, anh đề nghị được đưa cô bé về nhà. Bé gái trả lời: “Vâng ạ. Chú có thể dẫn cháu đến gặp mẹ cháu”. Cô bé chỉ đường cho anh tới một nghĩa trang rồi cô đặt bông hồng lên trên một phần mộ mới xây.
  Người đàn ông quay lại tiệm hoa, hủy bỏ dịch vụ điện hoa, rồi cầm bó hoa và lái xe hơn 200 dặm để về nhà tặng mẹ anh.

(St.)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2012 11:49:45 | Xem tất
Nghe theo lời ban XQ nói
mình sẽ chăm chỉ vào khu E để nghe nhạc hơn :))
Bài này mình cũng biết, nghe từ lâu rồi...
Rất hay và ý nghĩa... lời ca toẹt vời
Mình đang tự hỏi sao bài này lại ko có ai cmt
Ko nhẽ.... mình vào nhầm chỗ ko đc cmt????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2013 09:46:33 | Xem tất
=.=' link die oy, oaoacó bạn nào thương tình fix link giúp với. mình thích bài này cũng lâu lắm rồi, cũng lục lọi tìm zữ lắm rồi mừ ko kiếm ở đâu có kara+vietsub như bên mình hết ớ :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-8-2013 23:49:52 | Xem tất
{:398:} bài ngày nghe hay hay và ý nghĩa nữa
làm nhớ nhà quá đi thui hic hic
thanks chủ thớt nhiều nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2017 20:35:54 | Xem tất
một trong những bài yêu thích nhất của Spice Girls của mình. Lúc nào nghe bài này cũng cảm thấy yêu và thương mẹ nhiều hơn hứa sẽ ngoan và nghe lời mẹ hơn tiếc là hồi bé nhiều lúc vô tâm quá làm mẹ buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách