Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub+kara by HuGeHouse] Thư Minh - Bởi vì nhớ em nên cô đơn (Bài trong truyệ

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-9-2012 23:07:22 | Xem tất
Nhạc hay phết, truyện cũng hay kinh.
Mà sao lại ghép Ray của ta làm Lâm Kiều vậy? Ta là ta chúa ghét tên này. Yêu Nhan Tống nhưng chừng NH hỏi thì lại từ chối rồi tự làm bản thân bị bệnh đến nỗi ung thư mà chết. Nói chung đọc truyện đến khúc có Lâm Kiều là ta lại ráng lướt qua cho nhanh. Đây có thể xem là một trong những nam thứ chính mà ta ko ưa.
Nói chung truyện này nhẹ nhàng, dễ thương, ngoại truyện thì cực cute, ta rất kết thằng nhóc Nhan (Tần) Lãng

Bình luận

@Rock: ss anti Lâm Kiều lắm, tình cảm cứ chập chờn thấy mà ghét.  Đăng lúc 5-9-2012 11:44 PM
giống em :)) khúc nào có LK là em lướt qua =]]  Đăng lúc 5-9-2012 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2012 23:36:31 | Xem tất
đúng là toàn soái Ca ko à
hic, phải chi Ca với Phi đóng chung đc thì tốt quá
cái này toàn ghép ko à, hic
mà phim này mình chả biết, hé hé

Bình luận

uhm, hihi  Đăng lúc 7-9-2012 11:06 PM
tuy ghép nhưng công nhận là fan ca-phi ghép nhiều MV chuẩn nhỉ?  Đăng lúc 7-9-2012 05:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-9-2012 12:44:20 | Xem tất
Ôi xem mv mà cứ như đang đọc lại truyện vậy, giống quá đi mất. Nghe nói có nhà sản xuất mua bản quyền truyện này rồi, không biết bao h có phim đây.
Ước gì có được dàn diễn viên lóng lánh một tý :))

Bình luận

đây là thời gian và địa điểm off nhé: Thời gian :Chủ nhật ngày 23/9 lúc 9h30 Địa điểm Salute cafe 14B-Nguyễn Trung Trực-Ba Đình.  Đăng lúc 13-9-2012 08:41 PM
chưa có lịch phát hành đâu, nhưng tôi đoán chắc cuối năm nay  Đăng lúc 13-9-2012 08:40 PM
bách việt mua và do ss DennisQ dịch :)  Đăng lúc 12-9-2012 10:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2012 22:10:26 | Xem tất
Nghe nhạc lại nhớ về truyện
cứ ấn tượng với mấy câu trong lời dẫn
Như thế nào mới là anh yêu em? Là năm năm trước không níu kéo được sợi dây tình cảm, hay vẫn là năm năm sau nhìn nhau chẳng nói một lời?
Như thế nào mới là anh yêu em? Là trí nhớ còn sót lại tám năm trước, hay là những ràng buộc không ngừng của tám năm sau?
Năm tháng là đóa hoa nở hai lần, uống bát canh Mạnh Bà, hoa nở ngàn đóa, ngoái đầu lại nhìn, như thế nào mới là anh yêu em?

Thực sự là rất thích văn phong của Đường Thất Công Tử, đợi từng ngày truyện được xuất bản, may mắn là ss DennisQ dịch truyện này nên rất an tâm :)

Bình luận

bao h mới xuất bản hả cô Thỏ  Đăng lúc 13-9-2012 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2017 22:00:57 | Xem tất
bài hát nghe day dứt, chứa đựng nhiều tâm tư tình cảm. cũng như tên của bài hát, vì nhớ một người nên mới cô đơn, vì nhớ anh nên em mới cô đơn, cô đơn trong chính chuyện tình của riêng mình. Cảm ơn vì bài hát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách