Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub+kara by HuGe House] Đổng Trinh - Chẩm thượng thư (Chủ khúc truyện "

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-8-2012 12:31:21 | Xem tất
mình nghe nói truyện này sắp được làm phim phải ko?
hình như Hồ Ca đóng chính nữa?
mình cũng đg định đọc truyện này
vì vừa đọc truyện vừa hóng phim thì tuyệt quá
nhưng đg phân vân nên đọc Liệt hỏa như ca hay cái này trc

cảm ơn các bạn vì sp sub này

Bình luận

truyện này chưa ra mà, đây là phần Chẩm thượng thư, ko phải phần Thập lý đào hoa  Đăng lúc 16-8-2012 12:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2012 12:34:39 | Xem tất
truyện này đang xem được mấy chap đầu

loạn cào cào ấy chưa hiểu nổi

như khúc sau thì hài

mà hình như cái này chuẩn bị làm phi thì phải

dạo này vì nhà mà mình bị nghiện mấy bài kiểu này rồi

tới h hoài cổ rồi trời ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2012 22:12:17 | Xem tất
Hơi lạc đề tí. Có ai share ebook cuốn này cho mình đọc ko?
Nghe ss Mỹ bảo là Đông Hoa này còn ... hơn cả Dạ Hoa (sorry, tính từ ở chỗ ... đó quên mất tiêu rồi), chỉ tội nghiệp Phượng Cửu.
Mà nói chung lúc đọc Thập Lý Đào Hoa, ta thấy tình yêu của hai người này hơi bị khó hiểu. Nàng Cửu xuống trần trả xong ơn là tự nhiên đòi về, may mà cái ông chuyên viết án tình gì đó năn nỉ nên mới miễn cưỡng ở lại. Lúc đầu ta nghe nói Phượng Cửu yêu Đông Hoa Đế Quân dữ lắm nhưng lúc đọc lại thấy sao sao. Viết dài dòng lôi thôi thế chỉ để xin mọi người cuốn ebook đọc thôi chứ chả làm gì cả nên ai rủ lòng thương ban bố thì mình sẽ rết tiền trả ơn và hết lòng cảm kích.

P/S: nghe nhạc xong cmt về nhạc nhé...

Bình luận

... = BT hả ss :))  Đăng lúc 21-8-2012 01:11 PM
cuốn 1 ngược PC quá, qua cuốn 2 chắc ngược lại ĐH haha  Đăng lúc 17-8-2012 02:31 PM
Quảng Văn mới mua bản quyền còn đang dịch ss ơi  Đăng lúc 17-8-2012 02:30 PM
PC iu ĐH, ĐH chả bít gì hết, gùi lão đi lịch kiếp, PC đi theo, iu nhao say đắm dưới trần thì khi về trời lão quên hết mọi chuyện :)) tội PC thoi  Đăng lúc 17-8-2012 12:18 PM
:)) chưa cóa ebook, đang dịch mờ,  Đăng lúc 17-8-2012 12:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-8-2012 14:25:40 | Xem tất
Chà, chỉ mới đọc Thập Lý Đào Hoa, h lại bik thêm Chẩm Thượng Thư của Đường Thất

Thì ra truyện này nói về Đông Hoa Đế Quân và hồ ly đỏ Phượng Cửu, trong Thập Lý

Đào Hoa truyện của 2 ng này chỉ miêu tả sơ, nếu ra truyện nhất định phải xem

cho kĩ hơn

Nhạc nghe cảm động, lời hát cũng hay, đúng tủ là mình lại rất thix nhạc cổ TQ

như thế này, nghe hay hơn nhạc hiện đại nhảy nhót tơi bời

Thax subteam nhiều nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-8-2012 11:39:13 | Xem tất
đang chờ Quảng Văn xuất bản truyện mà mỏi cả mắt luôn
đọc mấy chương đầu càng ngày càng kết tên mặt dày Đông Hoa kia
ôi đành mần khúc chủ đề chị Thất viết vậy
thank nhà mình đã sub ạ

Bình luận

hix hix lúc đấy đang đâm đầu ôn thi Đh rồi chắc còn lâu mới độc được à  Đăng lúc 19-8-2012 12:25 PM
nghe đâu tháng 3 năm sau QV mới xuất bản :((  Đăng lúc 19-8-2012 12:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-8-2012 11:20:34 | Xem tất
himido gửi lúc 16-8-2012 22:12
Hơi lạc đề tí. Có ai share ebook cuốn này cho mình đọc ko?
Nghe ss Mỹ bảo là Đông Ho ...

thật ra đọc cover thì đại khái là cách cái vụ xuống trần trả ơn này tầm 300 năm gì đó

bạn Phượng Cửu khi đó ham chơi, đi lạc, tiên khí hấp dẫn 1 con xà yêu, lúc nè bạn Phượng Cửu pháp lực còn chưa đủ mạnh, lại hay thik dùng nguyên thần là hình dáng con hồng hồ ly đi chơi
lúc đó Đông Hoa đi ngang qua, tiện tay cứu giúp,hi

thế là bạn Phượng Cửu xin về làm người hầu để trả ơn anh Đông Hoa
Rồi 200 năm ở cung của Đông Hoa, dần nảy sinh tình cảm, nhưng do 1 vụ dàn xếp của nghĩa muội Đông Hoa - chị nè iu anh ý, nên Phượng Cửu hiểu lầm, rùi 1 mình về nhà, uống rượu phá phách chỗ Bạch Thiển đó
anh Đông Hoa tìm chị ý mấy trăm năm, chán quá, nên mún xuống trần để nếm thử cũng như ôn lại tình duyên đã trải qua

thế nên Phượng Cửu nghe tin, vội xuống trần lấy cớ báo ơn, thật ra là do mún gần ảnh thui ^^
đó là khúc sau,chứ khúc đầu Chẩm thượng thư là việc sau khi Dạ Hoa vs Bạch Thiển đã cưới nhau rùi ^ ^
sau ôn lại quá khứ ý mà ^ ^

Bình luận

đọc) thì sẽ bị rối loạn tùng fèo chả hiểu gì cả. Nhưng vẫn có nhiều điểm vẫn chưa được tháo gỡ, đb là cái chuyện cưới xin với Hành Cơ, thôi chờ  Đăng lúc 23-8-2012 11:05 AM
k fải xà yêu, mà là hổ yêu chứ? Truyện này do cứ quá khứ hiện tại đan xen, nên nếu ai k biết tiếng Trung, đọc = cv mà đọc k quen (cv truyện này cũng chả dễ   Đăng lúc 23-8-2012 11:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-8-2012 11:03:18 | Xem tất
Haizzz, đọc hết quyên thượng từ lâu, mòn mỏi chờ quyển hạ chẳng thấy đâu.
Bên TQ cũng mới chỉ ra quyển thượng, hồi lâu rồi nghe có người nói bộ này đã viết xong, nhưng sau đó lại bảo mới xong quyển thượng, quyển hạ đang viết cuối năm mới ra. Còn ở VN thì cuối năm mới có quyển thượng. Chờ đợi mỏi mòn.

Yêu gia gia quá đi :x. Cứ nhớ đến mấy cái kiểu biến thái của gia gia mà cười ná thở, nhất là cái đoạn mặt dày "nhận khăn", khổ thân bé Cửu, sao lại dính fải với ông lão biến thái này cơ chứ =)).

Bài này tuy nghe cũng lâu lâu rồi, hồi đó vì bài này mà mò nghe 1 mớ ca khúc khác của Đổng Trinh, giọng ngọt thôi rồi luôn :x.
Ca khúc trong TSTTTLĐH thì bt, nhưng ca khúc của Hoa tư dẫn và CTT thì mê tít :x

Bình luận

thì xà yêu hay hổ yêu nó cũng tác thành 2 anh chị còn rì =)))))))))))  Đăng lúc 23-8-2012 04:12 PM
ra rồi :-O, sao k nghe ai nói :-O. Để đi hỏi lại cái đã, mình nhớ QV mình mới chỉ mua về được quyển thượng thôi mà. Quyển thượng bên TQ ra hồi 1/6 năm nay  Đăng lúc 23-8-2012 11:07 AM
bên TQ ra quyển hạ rồi bạn, Quảng Văn bên mình mua bản quyền, đang dịch rồi  Đăng lúc 23-8-2012 11:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2013 22:13:02 | Xem tất
truyện hay, nhạc hay. Đã đọc được quyển thượng và chở quyển hạ :D
quá là mê Đồng Hoa gia gia :))
không thể nói hết được cái độ biến thái của gia gia.
chắc là tỷ lệ thuận với tuổi thọ :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-9-2013 19:51:45 | Xem tất
nhạc hay quá, mv cũng đẹp nữa, vừa đọc truyện vừa nghe nhạc hay hết biết
mình mới đọc xong Chẩm thượng thư quyển thượng, tìm mãi chẳng có quyển hạ, nghe nói Thất tỉ viết xong quyển hạ rồi, có bạn nào biết link online không cho mình xin với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2014 16:07:03 | Xem tất
Oolala! Đúng là nhạc truyện thì chỉ có 1 Đổng Trinh 2 Hà Đồ là số zách!!
Bài này nữa là nghe đủ bộ luôn rồi, vừa hay Chẩm Thượng Thư ra luôn quyển hạ, hắc hắc.
Các nàng nào có nghe nhớ nghe luôn cùng với Tam Sinh Tam Thế, cũng là nhạc trong truyện cặp với Chẩm Thượng Thư ak.
Đảm bảo sẽ hài lòng *ngất ngây*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách