Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1719|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara by Gác Xép Số 219] Những Kẻ Mộng Mơ / 大梦想家 - TFBoys

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-1-2016 08:41:33 | Xem tất |Chế độ đọc
Những Kẻ Mộng Mơ

Translator: Gx219
Timer: linhpe
Typesetter: yuanyud
Encoder: bjmbjmxjnh
Designer: bigbangpro

MV mới thực sự rất đáng yêu = v = Cũng ẩn chứa rất nhiều ý nghĩa.
Nhưng có chi tiết mẹ đặc biệt chú ý tới là cảnh các cậu nhân bản lên N lần (như là TFB48 vậy )) ở đoạn cuối MV.
Mẹ thì hiểu rằng điều này thể hiện cho những ước mơ của các cậu.
Thực ra con người rất tham lam và tuổi trẻ thì càng khát khao nhiều hơn nữa, muốn được chứng tỏ mình, muốn được sống với những hoài bão, muốn làm được những điều lớn lao.
Chúng ta vẫn hay than thở ước gì có thể kéo dài thời gian của một ngày, hoặc là có 2, 3, 4 mình để có thể cùng lúc làm nhiều việc.
Có nhiều "bản thân mình" hơn để nhiều ước mơ được trở thành hiện thực hơn.
Chúng ta hay có những ý nghĩ vĩ cuồng như vậy đấy.
Và tất nhiên, đó là mơ, nên không có gì là không thể, cũng không có gì đáng chê cười là viển vông không suy nghĩ.

"Những kẻ mộng mơ" không phải là một cái tên gợi ra sự châm biếm. "Kẻ" không phải lúc nào cũng mang nghĩa xấu. "Kẻ" còn gợi ra những cá thể khác biệt với những "người" bình thường ngoài kia.
Những kẻ kiêu hùng nhất, oai phong nhất, dũng cảm nhất chẳng phải chính là những con người dám sống với ước mơ đó sao?

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
ntrvietanh + 5 Ủng hộ 1 cái!
Joe.Lee + 5 Ủng hộ 1 cái!
bigbangpro + 5 kaka~dạo này em cũng đang lọt hố n.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-1-2016 08:44:49 | Xem tất
không biết có giật được tem không

cảm ơn subteam rất nhiều, mình sẽ nghe thử giai điệu bài hát chứ phần lời là rất ý nghĩa rồi

ủng hộ subteam ra thêm những sản phẩm chất lượng, giúp chúng mình biết tới nhiều ca khúc tiếng trung hay hơn nữa nhé

P.S: sorry chủ thớt, nãy rõ ràng mình thấy tiêu đề bài tình yêu chưa trọn vẹn nên mới comt như thế, khổ cái tội máy cơ quan không loa nhưng lại thích bon chen giành mặt tiền nên chỉ chú ý vô lời ca khúc chứ chưa có nghe được à, một lần nữa chân thành xin lỗi mấy bạn nhé

3 nhóc TFBoys thì mình có nghe Cẩm nang tôi luyện thanh xuân và mấy ca khúc khác rồi, dạo này mấy em còn chăm chỉ tham gia đóng phim nữa, mong cho các em sẽ có thêm nhiều ca khúc hay và mấy bộ phim cũng sẽ thật thành công

Bình luận

đã edit nhé ^^  Đăng lúc 11-1-2016 08:51 AM
đang comt tình yêu chưa trọn vẹn mà ta :D  Đăng lúc 11-1-2016 08:48 AM
huhu bạn ơi cmt nhầm rồi :D bài này là bài của TFBOYS cơ =))  Đăng lúc 11-1-2016 08:47 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Lỗi kĩ thuật nên tên thread mới b.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-1-2016 11:06:33 | Xem tất
Giựt ghế gỗ ngồi đỡ
Mấy cưng cứ đáng yêu thế này thì trái tim yếu đuối của chế biết phải làm sao . Đầu tuần dc ngắm mấy cưng thế này là đủ năng lượng làm việc goỳ
Cám ơn subteam

Rate

bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-1-2016 14:02:43 | Xem tất
gần đây cực thích TFBoys sau khi xem RFT
bài hát của nhóm có màu sắc của tuổi thiếu niên đang trưởng thành, tươi trẻ, tràn đầy sức sống và có ý nghĩa
giai điệu bài hát của TFBoys vài bài nghe hơi hơi giống nhau, có chăng là khác biệt đoạn điệp khúc thôi
nhưng đây vẫn là bài hát hay
cảm ơn subteam

Rate

bjmbjmxjnh + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-1-2016 23:18:17 | Xem tất
"Khát vọng nối đuôi nhau bay lên cao từ cửa sổ gác mái
Mỗi lần mơ mộng là một lần muốn quay ngược thời gian"

“Dù mưa thêm tầm tã, vẫn sẽ về đến nhà
Giày ướt phơi thật khô, tiếp tục lên đường nhé
Để cát bụi rửa sạch đôi chân, bước đi thêm nhẹ nhàng hào hứng
Sức mạnh của chúng ta to lớn khôn cùng
Đôi khi chuyện nhỏ cũng phiền phức lắm thay
Bản thân này phải chạy đua với thời gian đằng đẵng...

Cắm chong chóng tre lên và giang rộng đôi cánh này
Bay đi, bay đến bất cứ nơi nào mình muốn tới”

Thời gian gần đây nhận ra hình như mình bỗng nhiên già đi trong suy nghĩ, nhiều lúc suy nghĩ vẩn vơ, đã thế lại cứ cắm cúi đi nghe nhạc Trịnh, thế rồi lại cứ thấy buồn buồn nỗi buồn nhân sinh ( tự kỉ cấp độ nặng ( ) Hôm nay lượn lờ thread lại nghe được bài này bỗng nhiên cảm thấy như trẻ ra chục tuổi )) Nghe lời dịch lại thấy hay, ý nghĩa quá đi mất:

“Giày ướt phơi thật khô, tiếp tục lên đường nhé
Để cát bụi rửa sạch đôi chân, bước đi thêm nhẹ nhàng hào hứng”

Ừ thì giày đi lâu ngày cũng phải ướt, lâu ngày cũng phải có bụi, cũng như con người lâu lâu cũng phải có buồn, có suy tư,.. Để rồi ta lại phơi giày giữa trời nắng, tiếp tục bước đi.

Nhìn ba đứa chị đây lại thấy yêu đời hẳn ra )) Phần nhiều vì bài hát, phần nhiều hơn là vì nhìn mấy đứa ) Nhìn mấy đứa tràn đầy sức trẻ chị đây cũng thấy mình cũng phải lấy lại sức trẻ ) biết mấy đứa cách đây gần 2 năm, lúc đó có đứa bạn thân cứ năn nỉ nì nài nói xem “phòng tự học: học viện nam sinh” đi. Và chị chết ngất từ đó ) Mới 2 năm thôi mà mấy đứa lớn nhanh quá. Nghe nhạc của mấy đứa là chị cứ như trẻ ra, lại tràn trề sức sống.

Theo thời gian con người ta càng già đi, càng suy nghĩ nhiều, càng trưởng thành người ta lại càng buồn nhiều hơn. Đó là cái giá của sự trưởng thành, nhưng quan trọng nhất, chúng ta hãy cứ mãi giữ lấy ước mơ, đừng quên lãng nó.Sự trưởng thành có thể làm chúng ta thấu hiểu nhân sinh nhưng đôi lúc lại làm chúng ta quên lãng đi ước mơ, quên lãng đi sự ngây thơ khờ khạo lúc thơ bé.

“ Chỉ cần dám nghĩ, cho dù lý tưởng không thể vẹn toàn
Ít nhất vẫn còn có kỉ niệm để trân quý ngày sau”

Đêm khuya bỗng thấy mình lảm nhảm dễ sợ )

p/s: cảm ơn ss Bim Bim nhiều lắm ạ, cảm ơn ss đã mang đến cho em bài hát này

Rate

bjmbjmxjnh + 5 hi hi thanks bé nhoaaaa, bài hát của.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-1-2016 01:27:52 | Xem tất
cứ làm những kẻ mộng mơ đi khi còn có thể, còn có thể mộng mơ vẫn còn tốt hơn chìm đắm trong bi kịch hiện thực. Tuổi trẻ cứ mơ và cứ sống như kẻ điên cuồng đi
nếu không dám làm gì vì sợ sai lầm thì về già ngẫm lại đấy cũng là một loại sai lầm. Hãy sai lầm thật hạnh phúc đi
Dạo này có hơi hướng hồi xuân, đi nghe nhạc TFBoys nhưng thực sự hay đấy
cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2016 01:18:51 | Xem tất
Thanks sặp tim Bài hát rất hay và ý nghĩa Có biết TFboys nhưng không nghe nhạc của mấy em ý nhiều, chắc phải tìm nghe xem có hợp gu hem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-2-2016 16:43:39 | Xem tất
Mộng mơ như vậy hoài cũng chịu. cám ơn ST đã chia sẽ bài hát!
HPNY =)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-2-2016 21:15:53 | Xem tất
Tuổi trẻ là mùa xuân của xã hội
Xem 4 cậu bé hát là thấy mùa xuân rồi
Nhẹ nhàng - trẻ trung và vui tươi
Cảm ơn St đã làm sub cho MV vui tươi như thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao