Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3265|Trả lời: 10
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara by E-Muzik] Gặp em giữa biển người / 人海中遇见你 - Lâm Dục Quần (OST "You are the apple of my eye")

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-10-2013 11:22:06 | Xem tất |Chế độ đọc

Chào buổi sáng người tôi yêu, để em đọc anh nghe bức thư tình vào một buổi sớm như hôm nay, khi trời đương thu nồng nồng, đương lạo xạo đánh thức điều gì đó trong ta.

Em là cô gái từng đi qua thương nhớ, từng vì chút niềm yêu vụn vỡ mà đánh rơi cả sự an yên trên hè. Từng một thuở ngây ngô đợi chờ những ước hẹn của một người đang tâm đi mất. Trái tim từng liêu xiêu, đôi bàn tay gầy guộc từng tìm nhầm hơi ấm nơi bàn tay khác.

Ngã vốn rất đau. Ngã giữa tình yêu còn đau hơn cả.

Em chỉ có một mình, chỉ biết cật lực bấu víu lấy thời gian, nhờ nó chữa lành những thương tổn. Có những nỗi đau trong cuộc đời, mà khi trải qua nó, ta sẽ lớn lên, trưởng thành hơn, và cứng cáp. Cô gái chưa gặp anh ngày ấy, đã hiểu ra rằng tình yêu là không dễ gì có được.

Rồi tình cờ mình gặp nhau, như bao người ngoài kia họ cũng đang gặp nhau, rồi yêu nhau, chia tay, đau khổ, nhung nhớ,…  hờ hững hờ hững, em chẳng bận tâm anh đâu. Nhưng hóa ra, có  những sợi dây vô hình giữa những cái gọi là tình cờ ấy, một lần, hai lần, ba lần, nhân duyên đã đến lòng nào sắt đá mà hững  hờ nổi?

Kỳ lạ anh nhỉ, những dằn vặt đày đọa, những hoang hoải chơi vơi trong em tựa bọt nước vỡ tan không tiếng động, chỉ vì có anh đến. Là anh ấm áp cho em cảm giác gia đình, là anh có bờ vai rộng, là anh mắng mỏ thương yêu, là anh có mùi hương nam tính, là anh trầm lặng. Là anh, người em đang đợi chờ.

Phải là anh, người cho em biết một điều thật giản dị, rằng tình yêu là tìm thấy nhau giữa ngược xuôi mênh mang biển người.

Tiểu Linh.

Trans + TS + Make Vid + Des: xiaoling308
Timer: AvriL
Encoder: Mr.Won

~ Gặp em giữa biển người ~

Mega Download

Fshare Download

Mọi người ai có bài nhạc nào buồn đề cử cho tớ đi :">

Rate

Số người tham gia 22Sức gió +110 Thu lại Lý do
pastafan + 5 Like mạnh!^^
tarteauxpommes + 5 :x
myluckystar.tky + 5 Ủng hộ 1 cái!
Mr.Won + 5 Ủng hộ 1 cái!
cloudy_vt + 5 Ủng hộ 1 cái!
caijco + 5 thích phim này lắm :D
piloveyoonge + 5 có nhạc buồn giới thiệu e nhoa :3.
.Min. + 5 Ủng hộ 1 cái!
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Me. + 5 he he :x
Sio + 5 Ủng hộ 1 cái!
bmwx1ilu + 5 Ủng hộ 1 cái!
shinemy1987 + 5 :v
N2H_K0u + 5 Ủng hộ 1 cái!
millyapple + 5 Ủng hộ 1 cái!
PurpleSeaUrchin + 5 Ủng hộ 1 cái!
bingo_carot + 5 Ủng hộ 1 cái!
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 5 Gloomy Sunday :)))
TrongDuc2903 + 5 Ủng hộ 1 cái!
anglemoon + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2013 11:41:16 | Xem tất
He... he

Bức ảnh "vẽ chì" thật giản dị nhưng cực dễ thương. Nhìn là thấy ấm liền! So cute! ^^

Còn bài viết thật dài, cứ như một lời tự tình dù nghe có chút trách hờn nhưng thật dịu dàng, mềm mại... Đọc rất thích

Bài hát thì thật hay, trong trẻo. Clip thì đẹp quá ^^. Thích nhất là font chữ lời tiếng việt ấy {:179:}

"Nhân gian cả biển người anh cũng được gặp em" {:134:}

Chúc ai rồi sẽ cũng được như thế ^^

P.S. Một mình làm hết 4 khâu thế, có mệt không em?

Ơ mà nên Emuzik cũng có làm nhạc Hoa nữa hở em? Đã thế!! {:180:}

Bình luận

Fan girl trung thành của Damo (y)  Đăng lúc 9-10-2013 05:05 AM
Dạ, từ Trung, Hàn, Tây Ban Nha, Pháp, Nga có hết chị ơi, lâu lâu lại lấn sân làm 1 bài ^^ bốn khâu cơ mà chỉ có Typeset là lâu thôi, còn lại nhanh lắm ss [/co   Đăng lúc 8-10-2013 11:43 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
xiaoling308 + 5 :XOXO

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2013 11:45:03 | Xem tất
Tem nè. Hí hí.
Em coi You Are An Apple Of My Eyes rồi mà chả nhớ nó nằm ở chỗ nào của phim. Ấn tượng sâu đậm nhất có lẽ là bài Those Years của Hồ Hạ vì nó vang lên cuối phim rất ám ảnh :)) Nhưng bài này cũng hay lắm! Nhẹ nhàng du dương. Giọng hát mượt mà.
Coi phim mà thấy bạn Thẩm Giai Nghi đóng Tiểu Long Nữ 2014 béo ị của Vu Chính bị ném đá mà phát tội. Trong phim nì dễ thương thế mà. haha.
P/s: Post phát mới biết mất tem. :((

Người TS rất là giỏi nhé. ;) Em thích font v-trans. Nhìn rất mềm mại.

Rate

xiaoling308 + 5 ku ơi, chị béc TS òi hí hí

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2013 12:10:06 | Xem tất
Phải nhạc bùn mí chịu ờ :3 {:260:}
Bài này hay, coi phim xong ss cũng dow bài này vìa nghe :v
Mấy hình trong vid đẹp quá iem ui, bữa nào chỉ ss làm vid kiểu này iii {:308:}

Bình luận

dễ lém ss uôi, ss cứ tích ảnh chất lượng cao đi, ảnh net vid mí đẹp ạ, rồi iem chỉ choa ^^  Đăng lúc 8-10-2013 12:14 PM

Rate

xiaoling308 + 5 :*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2013 13:40:57 | Xem tất
Đầu tiên bước vào là *ngã mũ chào chủ thớt* :">

SS đang bị đau mắt đỏ:(( Ghét quá, mắt mũi cèm nhèm ko làm gì đc

có em mời nghe nhạc thì nằm nghe cho thư thái

Thanks em mời nha^^

Rate

xiaoling308 + 5 chóng khỏi bịnh nha ss :*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2013 14:17:39 | Xem tất
Nàng ơi
Sến một bến bờ luôn
=]]]

Đọc lời dẫn cũng biết nhạc nó ra sao luôn á, viết gì hay quá vậy
Mình cũng muốn viết đc tình cảm như vậy, đôi khi trong lòng muốn muh viết lách trật lất à
=]]
Khổ quá

Bài này nhạc trong trẻo, tiếng yêu vừa nhẹ vừa thanh, an toàn và ấm

Thanks kiu
hết rate {:408:}

Bình luận

giọng ca sĩ nam mà nghe có nét giống nữ nhỉ, nghe là lạ :X  Đăng lúc 8-10-2013 02:27 PM

Rate

xiaoling308 + 5 LX

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2013 15:09:42 | Xem tất
ko biết post của em có còn nằm ở page 1 k nữa :))

phim này em xem 2 lần rồi mà mỗi lần nhắc đến là lại thấy buồn buồn, chả giống vs mô típ fim vẫn hay đc xem :(( cái lần đầu xem còn bị ám ảnh nữa =.=

nhạc phim thì e mới nghe đc 2 bài là bài Those years vs bài này, cảm xúc của 2 bài đều lắng đọng mà nghe thấy gần gũi sao đó... nghe xong bài này cũng thắc mắc, cái duyên như thế nào mà khiến mình có thẻ gặp đc ng thương giữa biển người mênh mông :))

thanks ST và ss Linh nhiều nhiều!!

Rate

xiaoling308 + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-10-2013 05:22:46 | Xem tất
Đọc tên topic [Vietsub + Kara by E-Muzik] xong lúc kéo xuống vô tình thấy chữ Chinese music
Thề luôn là bạn kool mắt tròn mắt dẹt O.o' kéo lên lần nữa vì nghĩ nhầm =))
Xong xem lại cái tên lần nữa...Ost - trời, phim này xem rồi không nhớ có ấn tượng vs bài ost nào cả, nghĩ, ừ thì đây là cơ hội nghe lại xem có nhớ k :3
Kéo nữa, cái ảnh...Trời đậm chất Tiểu Ling♥ mình phải nói lần thứ n là mình rất thích thích thích lắm lắm lắm mấy cái ảnh của Ling ah
Xong bấm play, bình thường quy trình nghe nhạc của bạn kool là nghe mà hay thì mới ngâm cứu vid, cơ  mà đọc cái tem thấy khen cái  font lon ton xem thế nào...công nhận font đẹp, effect trans vs kara đơn giản mà đẹp ♥ (P/s: Ling Ling cho mình cái tên font chữ được k :3 )
Xong xem lời dịch, chẹp...thôi cái này khỏi bàn, Tiểu Ling dịch (y) cơ mà đang tính phát biểu tại sao giọng nữ mà lại dịch ngôi anh-em, sau thìmay đang nằm trên giường chứ không thì té ghế...nghe vầy mà bảo giọng nam thật làkhó tin ah T.T
Thực ra bài này nghe lần đầu không thấy ấn tượng đâu...Chẹp, cơ bản là bạn Kool lâu giờ hiếm khi ấn tượng vs nhạc trung... Cơ mà vì lý do là xem lời dịch, xem sub bla bla cứ quay đi quay lại rồi cứ thấy thú thú là lạ kiểu gì đó :))
chốt lại câu cuối là nghe thế nào mấy lần cũng vẫn k tin nổi là giọng nam ah T^T
Cảm ơn subteam nha ♥

Bình luận

Hehe, tuyệt vời ông mặt trời. Cảm ơn Ling nha :*  Đăng lúc 9-10-2013 06:15 PM
font V-trans là UVF Pepita Script, còn font kara là UVF SouciSansNF nhoa ^^  Đăng lúc 9-10-2013 06:20 AM

Rate

xiaoling308 + 5

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-10-2013 09:38:16 | Xem tất
không biết sao nhìn tên ca sĩ em cứ "tũm tĩm" cười :))

chắc lần đầu tiền mới gặp tên này :D

đọc com thấy có phim mà em chưa xem nữa :(

nghe nhạc thì thấy hay quá đi :X

chắc phải mò đi xem phim quá

mà chị Linh làm sub đẹp ghê á ^^

vid đẹp dã man, sớ cũng hay nữa

hình vẽ cũng đẹp nốt :X

mà em thắc mắc bữa giờ hình chị vẽ hả chi ?

em chưa thấy ai đa tài như chị vậy á

ngưỡng mộ :X

Bình luận

chị không biết vẽ, chỉ biết chép tranh thôi em, cơ mà mấy ảnh chị hay dùng là của mấy bạn nước ngoài vẽ ^^  Đăng lúc 9-10-2013 09:55 AM

Rate

xiaoling308 + 5 :*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-10-2013 21:19:36 | Xem tất
Ôi Mod nhà E-Muzil thật đa tài
k những nhà E mà còn qua nhà C nữa
rất ít và hầu như mình k nghe nhạc Hoa nên hem bít nói sao
chỉ nghe giọng ca sĩ nam thật nhẹ nhàng, trong trẻo cứ ngỡ giọng nữ ca sĩ {:152:}
Vid hình đẹp quá Mod ơi
thanks Mod {:179:}

Rate

xiaoling308 + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách