Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bjmbjmxjnh
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara by Điềm Tâm Cung] Thật ra chúng ta xứng đáng được hạnh phúc / 其實我們值得幸福 - Dương Thừa Lâm

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-12-2014 12:55:10 | Xem tất
ường như mới chỉ như ngày hôm qua khi lệ tuôn rơi trên gương mặt ai đó
Chớp mắt cũng tới lúc chúng ta nói lời chúc mừng cho hạnh phúc của nhau

Thừa nhận là ghen tị với 2 chị. Không phải ghen tị vì không có được tình bạn như 2 người, mà ghen tị vì 2 người đã bên nhau qua từng lúc "hồ đồ" kia để đến được với cái kết hạnh phúc, đến được lúc nói những lời chúc mừng trọn vẹn nhất cho nhau này.

Chúc cả 2 người sẽ tiếp tục hạnh phúc với điều gọi là "sự thỏa mãn" đó - tình yêu, công việc và sự bận rộn.

Cũng chúc tôi và những người bạn của tôi cũng sẽ sớm chạm tới được lúc gửi lời chúc mừng hạnh phúc kia

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Táo~ + 5 Cảm ơn bạn
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2014 15:40:41 | Xem tất
Mình cũng là fan hâm mộ của Lâm Y Thần một thời, chúc chị hạnh phúc nhé chị Thần
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-12-2014 20:54:01 | Xem tất
Đang repeat bài này miết bữa giờ. Nó quá sức súc tích logic từ cái bài cái nhạc tới cảnh quay đến mức nặn mãi không ra chữ nên đến giờ mới làm một mẩu cờm men.

Khác với mấy cái MV quằn quại héo úa của chỉ, chỉ trong phim này sao mang cảm giác trưởng thành cô đơn sao đó haha. Làm MV chúc bạn đi cưới chồng mà lời lẽ ca từ màu sắc y như tặng bản thân. Kiểu, phụ nữ trưởng thành có giá trị riêng, không phải cuộc đời quẩn quanh chỉ có tình yêu với cả tình iếc, còn công việc đam mê ước mơ hoài bão, bạn bè cuộc sống cỏ cây này nọ.

Ha, nhiều khi nghĩ chắc bà Lâm bả cũng mệt mỏi cô đơn cũng cần người chia sẻ, chắc bả cũng mong sáng 1 ngày ngủ dậy thời gian không tất bật, rồi sống một cuộc sống ít âu lo ít suy nghĩ, tự thỏa mãn bản thân, chăm sóc bản thân thật chân thành, ăn một miếng bánh kẹp, nhấp một tách cà phê, ngồi xích đu, khóc vì một bộ phim tình cảm, nhắn tin cho cô bạn thân, mắc cười vì mấy quyển sách ngã kiểu domino, thở một cách nhẹ nhõm trong người, đó cũng là một kiểu hạnh phúc.

Với cả mấy lời tự thủ thỉ với chính mình, cũng có lý lắm, nói văn hoa thì kiểu, bình an mà chờ duyên tới. Cái gì tới thì sẽ tới, không vì một lần đau buồn vì tình cảm mà mất lòng tin vào tình yêu, cũng không vì một người không xứng đáng mà từ bỏ vẻ đẹp cuộc sống và cơ hội ngoài kia đang đón chờ mình, mình cũng có quyền có hạnh phúc của mình mà. Còn nói thô lỗ thì bả kiểu, không lẽ đẹp giỏi như tui mà không ai ưng, chờ đi, đường đường một giáo chủ sâu sắc vầy phải xứng đáng với thằng nào hiểu giá trị của tui hahahahah, mấy thằng trẻ trâu măc áo xanh trong MV không hợp với tui.

Ờm, kết một câu, cảm thấy giáo chủ gần đây rất có năng lực truyền cảm hứng, bả làm nghệ thuật hay cái chổ nó có tính thương mại (doanh thu) và cả cộng đồng (MV có khả năng up mood nhiều bạn trẻ thất tình vật vã), mà lại có tính cá nhân trong đó (tình bạn của bả vs Thần tỉ).

Tóm lại thêm câu nữa, dù không hợp mood giáng sinh nhưng xmas này nằm nhà nghe bài này rồi học bài cho kì thi tới, âu cũng là một kiểu hạnh phúc hahahaha

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Nam.Anh + 5 Bài viết hữu ích
Táo~ + 5 Cảm ơn bạn, rảnh ghé qua ĐTC chơi.
bjmbjmxjnh + 5 hạnh phúc quá hahahah =))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2014 12:48:05 | Xem tất
Bài hay quá đi <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2014 12:53:02 | Xem tất
Bài hay quá đi <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2014 12:47:20 | Xem tất
mình đã down được cả album nhạc lần này của Rainnie, tuy chậm nhưng may mà down được,
đó là chuyện mừng, còn nữa,
và người bạn thân của cô ấy đã đi chống lầy, hey ko biết chừng nào cô mới hẹ hò đây, ko mong là ss lấy chồng sớm vậy đâu, chỉ mong hẹ hò cho đời thêm vui thôi
bài hát thật hay và ý nghĩa, hai người bạn, lâu ngày ko gặp, xem xong thấy cũng vui nhưng cũng hơi buồn chút xíu vì ngày đáng lý ra là có đến ba người chứ ko phải hai đâu, thiệt là xót xa cho ss Luân, Rainie lâu lâu cũng hay nhắc đến ss Luân, làm mình cũng buồn lây, phải chi ss mà còn là giờ 3 người cùng đóng MV rồi, chúc mừng Ariel bước qua trang mới của cuộc đời

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Rainie vẫn nhớ tới ss Luân nhiều l.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách