Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7149|Trả lời: 6
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub+Kara] Buông Tay - Lý Thánh Kiệt (Bài hát trong truyện "Sa Ngã Vô T

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-3-2012 22:02:04 | Xem tất |Chế độ đọc
Buông tay (手放开) - Lý Thánh Kiệt (李圣杰)

Anh vươn tay nhấn phím mở đĩa CD, tiếng nhạc bi thương vang lên, chính là ca khúc mà cô yêu thích nhất, mỗi lần nghe cô đều nén không được cảm xúc trong lòng mà nước mắt rơi lã chã.

Anh đang khép kín chính mình, chỉ để lại một lối nhỏ
Mỗi khi đêm đen bao trùm ngoài cửa sổ, anh ngơ ngẩn nhìn màn đêm cô tịch
Nhìn lại những việc đã qua, từng việc, từng việc
Hình dung lại tình yêu của anh và em
Anh bật ti vi lắng nghe người ta đối thoại
Có lẽ những câu chuyện này có thể cho anh biết
Tình yêu mà em muốn nhưng anh không làm được
Mở to mắt nhìn cuộc tình đang ngày một xấu đi
Chỉ biết ngơ ngác nhìn và than thở

Không thể mang lại cho em tương lai, anh trả lại em hiện tại
Lặng lẽ rời xa cũng là một kết thúc đẹp
Khi nước mắt rơi xuống, đau thương đã quá nhiều
Xa nhau cũng là một cách hiểu khác

Anh dành cho em sự yêu thương cuối cùng đó là để em ra đi
Đừng nằm trên cùng một chiếc giường đôi mà như cách xa cả một bờ biển
Vết nhơ của tình cảm sẽ từ từ được thời gian xoá nhoà
Đem tình yêu ôm trọn vào lồng ngực nơi trái tim đang thổn thức
Tình yêu cuối cùng đó là để em ra đi
Không muốn dùng lời nói để níu kéo em nên anh lựa chọn không oán trách
Tình yêu tựa như khi chờ tàu ở sân ga, có người đi lại có người đến
Trái tim anh như một tấm biển ở sân ga
Trên đó khắc ghi hai chữ "đợi chờ"

Có người đã từng hỏi cô: "Khi Lâm Quân Dật tìm cô, chờ đợi cô, vì anh ấy đau lòng là Nhĩ Tích. Khi anh ấy quỳ trên mặt đất đau khổ cầu xin tha thứ, cùng quỳ với anh vẫn là Nhĩ Tích. Những lúc anh ấy thống khổ, tuyệt vọng, mất mát thì cô đang ở đâu? Người buông tay trước chính là cô, tại sao giờ đây khi mọi thứ đã an bài, cô lại trở về khuấy động tất cả."

"Hôm nay, Lâm Quân Dật nếu như giống như năm năm trước do dự, khó xử, tôi cũng sẽ giống như ngày ấy, không do dự mà buông tay, lặng lẽ rời xa anh ấy... Nhưng, chỉ cần anh ấy yêu tôi, chưa từng thay đổi, tôi sẽ không rời bỏ anh ấy. Cho dù anh ấy chỉ có hai bàn tay trắng, tôi vẫn sẽ đứng bên cạnh anh ấy, không ai có thể chia tách chúng tôi!".

Có người buông tay là sẽ vĩnh viễn mất đi, nhưng có người buông tay lại để giữ lại. Dù là với Quân Dật hay Băng Vũ, yêu chính là buông tha cho người ấy, để người ấy có thể dang rộng đôi cánh, tự do bay lượn trong vùng trời rộng lớn.
Nếu bạn có hứng thú với câu chuyện tình "buông để nắm giữ" này thì đừng quên ghé qua box Literature để tìm đọc tác phẩm Sa Ngã Vô Tội của Diệp Lạc Vô Tâm đang được Sa Ngã Group (SNG) thực hiện nhé.

Link đọc truyện: http://kites.vn/thread/-tieu-thu ... 10--178382-1-1.html

Chinese Music Box
Translator: DinhDinh
Timer: minzthu
TS & EC: minzthu
Download free at http://kites.vn

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
nh0k_k0j + 5 Lâu lắm rồi mới nghe lại :x
DinhDinh + 5 Like!!! :X
Spica + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2012 22:15:22 | Xem tất

Xí phần chút edit sau. Đang làm dở truyện . Mà không có video clip sao ss ơi

Edit: Hôm qua làm truyện xong muộn quá nên quên :">.
Vì cái bài hát này mà chap 7 bị trễ speed mất 2 ngày . Nhưng đúng là Tâm Tâm si anh Kiệt quá ấy, chỉ trong truyện này thôi đã có đến 2 bài của anh Kiêt.

Nhưng không biết tại sao lại cảm thấy bài "Nếu em yêu người ấy" hay hơn "Buông tay" này nha.

Chị toàn trích dẫn những đoạn "đắt" nhất của SNVT thôi ^^

Bình luận

ừ, để "nếu em yêu người ấy" sẽ hợp hơn, đợi có raw nhạc chị sẽ làm liền :)) chị đang còn nợ 1 bài trong truyện "Anh có thích nước mỹ ko" nữa cơ :">   Đăng lúc 26-3-2012 11:10 PM
chị đang up em ơi, mạng 3G cùi lắm, chị up 2 link down mất hơn 2h mới xong T^T  Đăng lúc 26-3-2012 10:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2012 22:29:24 | Xem tất
chậm hơn Kurt 1 bước, chị up lên utube rồi ạ, vậy em khỏi up nữa ^^
Ôi chị đăng ngay cái đoạn em thích luôn

"Hôm nay, Lâm Quân Dật nếu như giống như năm năm trước do dự, khó xử, tôi cũng sẽ giống như ngày ấy, không do dự mà buông tay, lặng lẽ rời xa anh ấy... Nhưng, chỉ cần anh ấy yêu tôi, chưa từng thay đổi, tôi sẽ không rời bỏ anh ấy. Cho dù anh ấy chỉ có hai bàn tay trắng, tôi vẫn sẽ đứng bên cạnh anh ấy, không ai có thể chia tách chúng tôi!".

Còn 1 bài nữa cũng của Lý Thánh Kiệt :)) Mai rảnh em tìm clip thử coi sao

Bình luận

ok chị, để em tìm ^^  Đăng lúc 26-3-2012 10:56 PM
có nên dịch là "nếu em yêu người ấy" không ạ :D. Như thế thì em thấy "hợp" với SNVT hơn =))  Đăng lúc 26-3-2012 10:42 PM
bài "nếu em yêu anh ấy" đúng ko cô =)) hôm qua chị đã down mp3 về nghe trước rầu, em tìm raw đi nhé, nếu kiếm ko đc thì để chị nhờ tìm xem sao ^^  Đăng lúc 26-3-2012 10:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2012 18:59:45 | Xem tất
Ss ơi ss có làm bài "Nếu em yêu người ấy không"
Bài đó nghe cũng hay quá
Em mới đọc truyện này xong.

Bình luận

có em à, nếu có raw chị sẽ làm liền ^^  Đăng lúc 20-4-2012 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2012 18:13:28 | Xem tất
ss ơi bài Nếu em yêu người ấy phải bài này hk 你那么爱她 - 李圣杰 ?  trên zing là bài Em yêu người ấy như vậy sao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2014 19:22:07 | Xem tất
chào các bạn, mình là 1 fan cực kỳ cuồng các bản nhạc trong tiểu thuyết ngôn tình đây!!!
Sa ngã vô tội là một trong những tình yêu nho nhỏ của mình
truyện của Diệp Lạc Vô Tâm là mình theo dõi và tiêu diệt gọn từ đầu đến cuối, kakak
trong đầu vẫn mãi quanh quẩn câu "nếu không thể mang lại cho em tương laianh trả lại em hiện tại"... chị Tâm đúng là chuyên dụng mấy bản nhạc Lý Thánh Kiệt vô truyện nhà mình mà!!!
hay quá đi mất >""<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2014 01:20:46 Từ di động | Xem tất
bài này hay quá. mình nghe mãi mà không thấy chán.lại ý nghĩa nữa chứ : không thể mang cho em tương lai anh trả cho em hiện tại. thật sự từng lời hát thấm vào từng ngóc ngách trái tim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách