Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1189|Trả lời: 2
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Bài học từ nước mắt / 眼泪教我的事 - Hà Vận Thi

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-10-2013 18:47:47 | Xem tất |Chế độ đọc
Cơ thể con người rất kỳ diệu. Khi bạn cảm thấy không vui vẻ, hoặc đau thương, cho dù bạn cho rằng mình đã áp chế tất cả cảm xúc này, mình không sao cả, sau này sẽ không nghĩ đến nó nữa; nhưng sự thật thì hệ thống của bạn đã lẳng lặng ghi nhớ tất cả mọi thứ lại rồi.  Những con người luôn thích tỏ ra mạnh mẽ như chúng ta, nước mắt luôn chảy ngược vào trong, từ từ tích tụ thành một tòa núi tuyết, độc tố thấm vào trong cơ thể biến thành một bộ phận mà cơ thể buộc phải thích ứng.

Trong các sinh vật, thật ra chỉ có con người mới sở hữu tuyến nước mắt cảm xúc, nhưng chúng ta cũng là sinh vật duy nhất sẽ tự áp chế tình cảm, cảm xúc của mình. Tuy nhiên, không biết tự bao giờ, cả nam lẫn nữ đều sẽ có những giọt nước mắt không dễ dàng rơi. Đối mặt với sự việc và con người trong cuộc sống hàng ngày, những khó khăn và thử thách, mỗi chúng ta đều phải trang bị cho chính mình một khuôn mặt vô tư, thờ ơ. Bộ mặt nạ này, dùng để bảo vệ chính mình, không để cho đứa trẻ yếu đuối trong tâm hồn chúng ta lộ ra trước mặt người khác. Thế nhưng dần dà, vũ trang trở thành một thói quen, đến cuối cùng, ngay cả chính mình cũng không thể tìm lại được chức năng vốn có ban đầu của nó nữa.

Nghe nói, nước mắt của trẻ sơ sinh thường không mang bất kỳ cảm xúc nào cả. Thất tình lục dục là do con người trong quá trình lớn lên từ từ học được mà thôi. Nhưng mỉa mai thay, khi chúng ta học được cách thế nào là yêu, thế nào là hận, hạnh phúc là gì, thế nào gọi là không hạnh phúc,… dường như chúng ta cũng quên đi một bản năng tự nhiên nhất của chính mình, đó chính là làm thế nào để rơi nước mắt.

Mong rằng các bạn sau này có thể tùy nơi, tùy lúc sảng khoái, vô tư mà khóc to một trận…

(Cre: Bài học từ nước mắt – Vtrans by shinemy1987)

Dẫu nước mắt muôn đời chỉ đem theo vị mặn
Nhưng đẹp đẽ vô cùng, vị mặn tự trái tim

BÀI HỌC TỪ NƯỚC MẮT - HÀ VẬN THI

Subbing team

Translator: shinemy1987
Timer: Ivynguyen23
Typesetter: Jane
Encoder: casanovar

Link online

LINK DOWNLOAD

Don't be ashamed to weep; 'tis right to grieve.
Tears are only water, and flowers, trees, and fruit cannot grow without water.
But there must be sunlight also.
A wounded heart will heal in time, and when it does, the memory and love of our lost ones is sealed inside to comfort us.

― Brian Jacques, Taggerung

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
BabyMoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Me. + 5 hê hê :x
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!
Ivynguyen23 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Jane + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-10-2013 00:24:46 | Xem tất
bài hát hay mà còn ý nghĩa nữa chứ
em nghe mà thích thế
nhưng mà có chữ thì em thấy hơi khó nhìn ý ạ
căng mắt lên mà nhìn
vì nhiều chỗ nó trùng vs hình trắng
cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-10-2013 09:16:19 | Xem tất
này nhá, trên tv có bảo là ngừng mọi hoạt động vui chơi giải trí mà dám post bài mới nhá.
Mừng húm, mấy bữa nay nhìn cái tv phát chán =))
Hum ni có cái hay để mà coi r. Yeah!
thanks subteam, nghe xong đã.

Bình luận

ta cũng tính trưa CN post cơ, mà thật sự là ta rứt là bùn chán nên mặc kệ :3  Đăng lúc 13-10-2013 10:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách