Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: .Me.
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Ảo giác 幻聽 - Hứa Tung

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-12-2014 00:02:21 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Bài hát hay quá~ xem trong đêm càng tăng thêm cảm giác buồn thương và tiếc nuối. Nửa đầu MV lấy màu xanh đen làm chủ đạo, nói về sự tiếc nuối của 1 chàng trai. Đúng là khi mất đi rồi sẽ tiếc nuối, giống như lời bài hát kia, khi xưa nghe thì chỉ thấy nó giả dối, sáo rỗng, k chú ý đến để rồi sau này khi nghe lại mới thấy thấm thía, tìm lại được rồi mới thấy quý trọng. Nhưng đó là bài hát, còn đây là tình yêu. Tình yêu ấy, một khi đã mất đi rồi thì chỉ vĩnh viễn ra đi. Nửa MV sau là hồi ức của chàng trai  về cô gái. Chắc hẳn anh ta hối hận lắm, để rồi mỗi ngày đều phải lén vào weibo người thương để theo dõi xem người ấy sống thế nào. MV đẹp, nhạc hay và sub cũng tuyệt nữa. Mình phải replay đến lần 2, lần 3.

Cảm ơn subteam vì đã cho mình biết 1 bài hát hay như thế này~ hóng những sản phẩm tiếp theo của các bạn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2014 13:25:16 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

mình không biết nhiều ca sĩ Trung lắm, thấy tên Hứa Tung lạ lạ nên mới vào xem thử
ấn tượng đầu tiên là vid đẹp, Mv  được đầu tư, nhạc nhẹ nhàng, effect cũng chuẩn luôn
giọng a ý cũng ấm ấm nhưng nói thật mình lại không thấy thích lắm, chắc tại giai điệu mình cũng không thấm được, chắc không hợp gu của mình
nhưng cũng tks vì subteam đã sub

Rate

.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2014 20:14:25 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Cảm ơn các bạn subteam nhiều nha, dạo này rất hay nhảy zô box chinese music để vừa nghe nhạc hay lại vừa có xèng nữa chứ.
Bạn Hứa Tung thì mình đã nghe cả MV hôm trước các bạn subteam làm, MV giữa chốn sông núi í.
giọng bạn í rất ấm, da diết và tình cảm nữa, gửi gắm biết bao tình cảm của một chàng trai tiếc nuối tình cảm trong quá khứ. MV buồn mà sâu sắc quá

Rate

.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-12-2014 12:43:36 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Nhờ chủ thớt và team mình đã bổ sung thêm được 1 giọng ca yêu thích vào list.

Nghe mấy bài của Hứa Tung thấy hợp guz quá thể. Giọng cũng kiểu giọng mình thích T_T

Bài này mình thấy giống kiểu yêu đơn phương, quan tâm và thất bại. Mấy kiểu như lén vào nhà xem thông tin, người ta chia sẻ điều gì mình cũng tìm tòi quan tâm điều đó, rồi khi sự quan tâm không chạm tới người ta được thì còn lại là sự cô đơn nhiều hơn. Nhất là khi trong thời gian quan tâm kia có những khoảnh khắc như người ta cũng đang đáp lại thì kết thúc sẽ còn buồn hơn nhiều lắm.

"Những nỗi đau không thể nói nên lời... người đã từng trải qua sẽ hiểu"

Rate

.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2014 16:40:27 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Giọng hát buồn, gợi cảm giác cô đơn xa vắng...
Bởi như những ca từ của bài hát ... tất cả chỉ là ảo giác ...
Hình ảnh đẹp , ca sĩ đẹp , ca từ lãng mạn và giai điệu nhẹ  nhàng ... những điều làm thành một MV hoàn hảo với những người đang có tâm trạng...
Cám ơn ST vì MV đẹp này .

Rate

.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-12-2014 09:38:27 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Buồn và tiếc nuối là cảm giác nhận được khi nghe "Ảo giác"
Hứa Tung có giọng hát mượt mà quá thể làm nỗi buồn trở nên trĩu nặng hơn...
Nỗi đau không thể nói thành lời mà chỉ những ai đã từng trải qua mới thấu hiểu...

MV đẹp và ca từ đẹp - Cám ơn ST nhiều nha.

Rate

.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2014 10:17:18 | Xem tất
Giọng anh này nghe là lạ.
Mà hay quá, có một chút cảm giác ấm áp, nhưng bên trong lại có chút buồn thương, có chút cô độc.
Cảm giác chỉ muốn im lẵng lắng nghe. Rất đặc biệt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2014 12:37:24 | Xem tất
mv rất hay, nhạc rất hay
nhạc của Vae thì mình ko từ bài nào cả, album nào mình cũng nghe
nhạc của Vae thì thường nhạc tình ca, ít bài nào đùng đùng ầm ầm lắm, nó hợp với mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách