Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: himido
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara][2014] S.H.E 2GETHER 4EVER WORLD TOUR 2013 In Taipei [Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-9-2014 15:55:54 | Xem tất
bạn ơi cho mình hỏi bản concert trong DVD có khác gì bản raw ko ạ?
ý mình là ngoài chất lượng hình ảnh ra ý?
btw, tks sub team vì đã sub concert của 3 bà nhà mình, yêu 3 bà, yêu luôn subteam <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-9-2014 20:25:23 | Xem tất
linh_hana9x gửi lúc 16-9-2014 03:55 PM
bạn ơi cho mình hỏi bản concert trong DVD có khác gì bản raw ko ạ?
ý mình là ngoài ch ...

Mình không hiểu ý bạn lắm nên mình trả lời thử nhé.

Bắt đầu từ concert S.H.E Is The One 2011 thì concert của S.H.E được phát hành dưới 2 loại đĩa là DVD và Blu-ray. DVD là loại đĩa bình thường, xem được trên mọi đầu đĩa dân dụng. Chất lượng hình ảnh và âm thanh chỉ dừng ở mức tương đối ổn do DVD có giới hạn dung lượng chứa nhất định và dung lượng này thì không cao lắm. Theo đà tiến bộ của công nghệ thì Blu-ray ra đời để đáp ứng những người thích xem sắc nét. Chất lượng của blu-ray thì miễn bàn, hoàn hảo đến từng chi tiết, thậm chí ngay cả mụn của diễn viên hay ca sĩ cũng soi ra được.

Còn về raw, đây là từ dân làm sub hay dùng để chỉ bản gốc sẽ được dùng để gắn phụ đề, hiệu ứng... lên sau đó. Bạn có thể hiểu nôm na raw là bản gốc chưa Vietsub (mặc dù hiểu vậy thật tình không chính xác lắm). Tùy vào tài năng hay may mắn và subteam đó kiếm được raw đẹp hay xấu nên trong quá trình làm sub raw rất quan trọng, ảnh hưởng đến tâm trạng của subteam lẫn chất lượng của bản Vietsub.

Còn về concert này subteam sẽ dùng bản HD 720P rip từ Blu-ray để Vietsub. Vietsub sẽ ra mắt trong thời gian tới. Hy vọng trả lời vậy bạn hiểu được phần nào. Nếu vẫn không hiểu hay giải thích sai vui lòng post bài, trong khả năng hiểu biết mình sẽ giải đáp. Chúc bạn xem concert vui vẻ.

Bình luận

Hình trên mạng ko tả chính xác cái nhan sắc của em đâu =))  Đăng lúc 2-10-2014 11:45 PM
Biet roi thi can gi phai tuong tuong nuax :P  Đăng lúc 2-10-2014 11:36 PM
Bb làm gì biết mặt em mà tưởng tượng, có gặp ngoài đường bb cũng sẽ ko biết em là ai đâu =))  Đăng lúc 2-10-2014 07:36 PM
Rõ là đại ca chỉ phục vụ tận tình với gái trẻ 9x rồi haizz  Đăng lúc 2-10-2014 05:57 PM
Đọc bài này tưởng tượng ra cái mặt him đại ca đang rất nghiêm túc trả lời câu hỏi thấy hơi buồn cười nên táng vào 1 câu thôi =))  Đăng lúc 2-10-2014 05:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-9-2014 22:33:49 | Xem tất
himido gửi lúc 16-9-2014 08:25 PM
Mình không hiểu ý bạn lắm nên mình trả lời thử nhé.  

Bắt đầu từ concert S ...

mình hok rành về mấy cái từ ngữ lắm, bạn thông cảm cho mình nha
may mà bạn giải đáp đc khó hiểu của mình rồi, hihi ngại quá!
cảm ơn bạn nhiều lắm ạ!

Bình luận

Hok có gì, thắc mắc cứ hỏi, nếu biết mình sẽ trả lời. Mình cũng gà như bạn thôi =))  Đăng lúc 17-9-2014 08:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-9-2014 17:23:57 | Xem tất
Hóng hóng... theo như đã hứa thì có lẽ mai sẽ có sub rồi
Cố lên Subteam nhé... ko down raw chỉ để chờ Subteam thôi đấy

Bình luận

Complete rồi bạn nhé. Bạn vào down nha.  Đăng lúc 4-10-2014 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-9-2014 18:05:10 | Xem tất
đúng là ngày mai có nhiều thứ để đợi thật
đại mạc dao ngày mai cũng công chiếu, rồi còn đợi để được xem sub concert này, sau đó là phim mới của bà Bối
xem raw rồi nhưng vẫn thích có vietsub để xem hơn
cảm ơn các bạn đã sub nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 30-9-2014 20:48:49 | Xem tất
hana_kimi_91 gửi lúc 30-9-2014 06:05 PM
đúng là ngày mai có nhiều thứ để đợi thật
đại mạc dao ngày mai cũng công chiếu, r ...

Sorry đã làm bạn cụt hứng nhưng tới giờ vẫn chưa check xong concert lần cuối để encode, mà encode xong mình còn phải check lại lần nữa. Mình muốn làm mọi thứ đến hết mức có thể nên chắc sẽ chậm vài ngày. Còn nếu tới thứ 7 bạn vẫn chưa thấy thì cứ yên tâm rằng tuần sau nhé vì mình chỉ ăn cắp được cáp quang công ty để up thôi. Hãy yên tâm là mình không bao giờ bỏ concert đâu, chỉ là mọi thứ ko đúng lịch như mình dự tính, cộng sự của mình bận đột xuất nên mới thành ra cớ sự này. Đợi nhé. Thank bạn đã ủng hộ.

P/S: 1/10 chỉ là dự kiến thôi ah. Người tính không bằng trời tính mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2014 16:30:05 | Xem tất
đang down đang down, không biết wifi có ổn định không nhưng mà vẫn chờ, tks subteam nhiều lắm. chúc subteam nhiều sức khỏe để tiếp tục thực hiện những dự định tiếp theo

Bình luận

Thank bạn đã ủng hộ.  Đăng lúc 4-10-2014 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2014 17:29:57 | Xem tất
ôi cuối cùng cũng có sub, yêu các bạn quá cơ
hôm nay down mỏi tay rồi nào là phim nào concert
thật k biết nói thế nào để diễn tả cảm xúc này, cảm ơn các bạn đã sub
down về chuẩn bị chiến thôi

Bình luận

Thank bạn đã ủng hộ.  Đăng lúc 4-10-2014 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2014 22:50:23 | Xem tất
trời ơi tối giờ fb share nhau từa lưa link này )
cảm ơn subteam lắm lắm, đợi bữa giờ, lâu lắm ùi mình mới lại vô kites đó, mà còn vô cmt phấn khích nữa chứ <3
mặc dù mình đã coi raw ùi, ko hiểu tiếng bông mà mắt cũng ngân ngấn ) nhưng nhất định sẽ bỏ ra 3h nữa để coi sub, coi sub mới hiểu hết được độ điên của mấy mợ, trời ơi cmt thui mà cũng thấy tình yêu ngập tràn ùi, hạnh phúc quá xá luôn   

Bình luận

Thank bạn đã ủng hộ, mn thích là ok rồi, mình cũng coi cái concert này ko dưới 10 lần =))  Đăng lúc 6-10-2014 01:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-10-2014 15:20:53 | Xem tất
Hóng chờ từ năm ngoái đến nay. Concert rầm rộ như bom nổ.
Kéo dài mấy tiếng chứ ít ỏi rì Youtube up lên lia lịa, ko thèm xem, để dánh phút cuối xem 1 thể
Thnks subteam!!!

Bình luận

mei kuai shi ^^  Đăng lúc 12-10-2014 01:29 PM
Thank bạn, xem vui vẻ nhé.  Đăng lúc 10-10-2014 11:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách