Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1541|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

♥ [Vietsub - Fanmade] Super Junior - Mid season ♥

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-9-2014 22:09:01 | Xem tất |Chế độ đọc

Khi comment tại thread này, mong các bạn nên tuân thủ rule của box
  - Comment liên quan đến show, có chất lượng, không spam
  - Viết tiếng Việt có dấu
  - Không copy Comment của người khác
  - Sử dụng ngôn từ đúng mực
  - Không hối sub hoặc đòi hỏi link down
Tùy theo mức độ vi phạm sẽ bị cảnh cáo hoặc del không báo trước. Do vậy mong mọi người thực hiện đúng quy định và tôn trọng subteam.
[/quote]

3Ter: 3N11
Editor: bobo185
Encoder: kittytrang111
Vid maker & Designer: 3N11
(Fx by AEG & galovejiro)

Please take out with Moderator's permission.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
momofishie + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-9-2014 22:10:09 | Xem tất

Link Mega

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Link Fshare

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-9-2014 21:34:20 | Xem tất
Hồi đầu đọc track-list, nhìn cái tên Mid-Season đã thấy có 1 ấn tượng không hề nhỏ Thường thời khắc giao mùa hay mang lại cho con người ta nhiều ảm nhận. Vì cho cùng, con người đều một phần nào đấy đều bị chi phối bởi thiên nhiên.

Nhất là với người đang nhiều tâm sự.

Người ta thường hay bảo, có những cuộc tình chỉ mất 1s để yêu và mất cả đời để nhớ. Việc yêu nhau, đến với nhau và ở lại với nhau, trên đời này không phải là một việc duy ý chí hay tình cảm mà muốn là có thể được. Ở bên nhau cũng được gọi là yêu, yêu nhau cũng gọi là yêu, buông tay cũng gọi là yêu, nhớ nhung cũng vẫn là yêu.

Nếu như hồi edit Island thấy như nói về bản thân mình, thì Mid-season lại thấy được tình cảm mình. Thực ra lúc nghe đến đoạn: "Anh đã không sống 1 đời vui vẻ như em hằng mong muốn" cũng có thấy tim lỗi nhịp đôi phần, giống như việc mọi chuyện tình trên đời này đều có điểm chung vậy. À, ra bài hát là viết về cảm xúc của nhạc sĩ mà ra cũng là cảm nghĩ của mình. Giống như có những thứ cảm xúc trên đời này rằng vẫn còn yêu nhưng sẵn sàng buông bỏ. Vì lý do nào đó nhưng vẫn buông bỏ. Để rồi có những hôm thấy nhớ đến não người. Chỉ vài chuyện vụn vặt tủn mủn cũng đủ gợi lại cả 1 vùng ký ức.

p.s Tâm trạng lèo phèo này ko biết có phải do chiều nay xem cái preview 14' Kỳ duyên trong gió mà bị down không. Với 1 đứa theo thuyền Cửu gia thì quá sức buồn. đọc sub từng câu chữ lại nhớ đến Cửu gia: Liệu nói rằng Anh yêu em thì có mang em quay về?/

Tình sâu, duyên mỏng. Không hối hận. Chỉ nhớ nhung

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
momofishie + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-9-2016 11:47:35 | Xem tất
Giai điệu nhịp nhàng, sôi động nhưng sao khi nghe bài này mình lại cảm thấy hơi buồn nhỉ, cảm giác giống như một tình yêu sâu đậm nhưng cũng sẵn sàng từ bỏ vì một lí do nào đó nhựng vẫn còn yêu, một mối tình còn dang dở. Có lẽ vì lời bài hát, dù ý nghĩa nhưng câu chuyện tình yêu trong bài hát lại khá buồn.
Nhưng dù lời bài hát có buồn đi chăng nữa thì cũng đã sớm chiếm lấy trái tim mình mất rồi !!! <3<3<3
Cảm ơn subteam rất nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách