Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2109|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by T-Zone] May day kho hay kray ma rak (Không cần phải cầu xin tinh yêu của ai) - Belle Nuntita

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

{:301:}May day kho hay kray ma rak{:301:}
Belle Nuntita  

Không cầu xin ai yêu vì những gì mình đang có
Chỉ muốn được hiểu, muốn được sẻ chia
Nếu như tôi đòi hỏi quá nhiều thì xin đừng bận tâm

Chẳng ai biết được mình sinh ra thế nào
Nhưng có thể lựa chọn mình sẽ sống thế nào

Đừng nghĩ nhiều... vì đã sinh ra trên cõi đời này
Đừng quan tâm đến người không yêu mình
Hãy quan tâm mình yêu bản thân đến đâu
Với người không yêu, chỉ toàn lừa dối... Hãy nói với họ rằng
Cuộc đời là của riêng mỗi người
Chúng ta tự hào những gì chúng ta đang có

Nếu ai đó không thấy rằng chúng ta tốt... thì cũng mặc kệ thôi
Thế giới này sẽ biết chúng ta là người như thế nào
Mặc kệ những kẻ không yêu... chẳng cần chi phải giận

Đừng quan tâm đến ai đó chẳng yêu mình
Hãy nghĩ xem mình đã yêu bản thân đến đâu
Mặc kệ ai đó nghĩ gì... Định mệnh chính là trái tim chúng ta...
Những người không nhìn thấy giá trị chúng ta sẽ trở thành quá khứ
Cuộc sống là phải tiến về phía trước... Đừng quan tâm đến điều gì cả...

T-music Subteam

Translator:moowoarila
Edit: timbuondoncoi
Kara timer:minhthai201
Ts+Fx: nhokbj
Encode:-NTC-

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-3-2013 00:34:28 | Chỉ xem của tác giả
Tem nhé... hi hi hơi bị chờ đợi bài này...
Bạn ca sĩ hát bài hát này là môt người chuyển giới...
Nội dung bài hát gần như gắn liền với  cuôc đời của bạn ấy.
Trong một talk show bạn ấy đã nói rằng.. khi bạn ấy chưa có đủ tiền để làm phẩu thuật chuyển giới.. có một số người bạn bè hoc cùng đã nhìn bạn ấy với ánh mắt đầy kỳ thị. Rất nhiều đều bạn ấy đã phải khóc một mình.. khóc hết nước mắt và oán trách ông trời tại sao lại sinh ra mình như thế. Nhưng đến cuối cùng bạn ấy hiểu ra rằng cuộc sống này là của chính bạn ấy... mình phải sống vì chính mình.. bạn ấy đi làm kiếm tiền đi phẩu thuật chuyển  đổi giới tính của mình. Nhưng cuộc sống hình như không hề dễ dàng với bạn ấy một chút nào, bạn ấy bị chính người mình yêu lừa lấy hết tiền...có lẽ cuộc sống đã đặt bạn ấy vào những thử thách quá nghiệt ngã... vết đau trong tâm hồn và cả nỗi đau của thể xác...
Con người ta sinh ra trên đời này không thể chọn được  nơi mình sinh ra , thời điểm mình sinh ra và mình sinh ra như thế nào , nhưng có một thứ trong rất nhiều thứ mà chúng ta không thể lựa chọn đó là sống như thế nào.
Không một ai biết trước mình sinh ra là một người phụ nữ trong hình hài của môt người đàn ông. Đây chính là sự trêu ngươi của tạo hóa.
Bạn là  Nam hay nữ hay giới tính thứ 3 không nói lên được điều gì cả .. chỉ có cách sống của bạn mới nói lên được bạn là ai.
Ngay khi nghe bài hát này... mình đã có một cảm giác khó tả.. cảm nhận sâu sắc từng ca từ của bài hát...nó như một lời thì thầm kể chuyện về cuộc đời của một ai đó và rồi bật tung vang lên một cách mạnh mẽ  từ sự nhẹ nhàng  sâu lắng là môt đoạn điệp khúc dồn dập mạnh mẽ như muốn khẳng định chính những khao khát trong mỗi một con người.
Cảm ơn ss tình buồn đã edit bài hát này...
Có những đoạn em trans khá tối nghĩa nhưng ss đã edit lại rất mượt và hay.
Và gửi đến các bạn nghe mv này: Hãy nghe nó bằng chính trái tim của các bạn .

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 :_*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 7-3-2013 12:17:32 | Chỉ xem của tác giả
moonwoarila gửi lúc 7-3-2013 00:34
Tem nhé... hi hi hơi bị chờ đợi bài này...
Bạn ca sĩ hát bài hát này là môt người ...

cảm ơn ss rất nhiều vì đã mang bài hát này đến thế giới của em :">
trước đây cu cá co giới thiệu về ca sĩ này và em cũng biết chút chút về nàng ấy, giờ nghe ss kể về cuộc đơi của nàng mà sao thấy thương quá, một người thật là nghị lực, trải qua bao khó khăn cuối cùng nàng cũng đã đạt được những điều mình muốn, hy vọng là nàng sẽ mãi tỏa sáng và luôn hạnh phúc!
Cả giọng nam và nữ của bell em đều thik cả, sao nàng ấy có thể hát đc cả hai giọng nhỉ? lúc nghe ko hiểu lời thấy đã hay, giờ nghe hiểu thấy càng hay hơn.
Chẳng ai biết được mình sinh ra thế nào
Nhưng có thể lựa chọn mình sẽ sống thế nào

Trong chúng ta có mấy ai suy nghĩ và làm dc như vậy? Em cũng đang hoang mang  ko biết  mình muốn gì và làm gì :(

Bình luận

thế nên ss lang thang tự dưng giật cả mềnh, đang cứ ngỡ mềnh bị bơ đới :((  Đăng lúc 10-3-2013 01:13 PM
thế nên ss lang thang tự dưng giật cả mềnh, đang cứ ngỡ mềnh bị bơ đới :((  Đăng lúc 10-3-2013 01:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-3-2013 15:26:30 | Chỉ xem của tác giả
8/3 giờ ngồi nhà tự kĩ hixhix
đi loanh quanh vào đây nghe nhạc
nghe trúng bài hay khoái chí ghê đại ke ơi hehehe
lời bài hát rất ý nghĩa nhá và đó là 1 cô gái mạnh mẽ
e rất thích hehehe cám ơn mọi người đã làm MV này nhá=))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-3-2013 10:19:23 | Chỉ xem của tác giả
gào, sao bài này ss ko đc mời {:430:}
ss cũng chờ bài này lên sóng để có đôi điều cảm nhận
cơ mà sau khi đọc hoàn cảnh ra đời của tác phẩm và nhân vật chính trong câu chuyện này do moon chia sẻ
thì thật sự không còn lời lẽ nào để diễn tả hết sự xúc động lúc này trong ss

lần đầu tiên ss nghe bài hát này để edit, đến chỗ giọng nam, ss còn nghĩ là hát bè, hay song ca gì đấy, vì ss vừa nghe vừa edit, chưa có xem MV...
lần thứ 2 nghe + xem MV vì đúng thật có nhiều chỗ em Moon trans hơi tối nghĩa, ss mò xem hình ảnh MV có minh hoạ gì không...
lần thứ ba nghe + trans raw Eng để có cơ sở so sánh và edit những chỗ hơi tối nghĩa ấy...
lần thứ tư là nghe sản phẩm hoàn chỉnh lúc này...
và lần thứ 5,6,... n thì đang replay liên tục

Phải nói một bài hát mang rất nhiều bài học và giá trị nhân văn trong đó, từng ca từ đều giàu cảm xúc và hình ảnh... như một lời tự sự của ai đó - người đã nếm trải quá nhiều khó khăn trong cuộc sống, đã và đang đứng dậy bằng chính đôi chân của mình.

Con người ai cũng cần lắm một tình yêu chân thành, một ai đó hiểu và cảm thông, một ai đó sẻ chia với những buồn vui trong cuộc sống, ai đó yêu mình vì chính mình chứ không phải vì những thứ mình đang có...

Chúng ta không thể lựa chọn mình sinh ra thế nào, nhưng chúng ta có thể lựa chọn mình sống ra sao. Một bài học làm người mà không phải ai cũng đủ dũng khí đối mặt. Càng đáng trân trọng hơn khi chúng ta biết trân quý chính bản thân mình, dù chúng ta có khiếm khuyết với mọi người đi chăng nữa, dù không ai yêu chúng ta đi chăng nữa, thì chúng ta phải tự biết yêu quý bản thân mình và tự hào vì những gì chúng ta đang có... Bởi một lẽ đơn giản, ngay từ khi sinh ra chúng ta đã khác biệt và duy nhất...

Rồi tất cả cũng chỉ là quá khứ, sống là phải hướng đến tương lai. Quá khứ đắng cay là động lực tiếp cho ta sức mạnh tiến về phía trước. Bước ra từ nỗi đau, đứng dậy từ những vấp ngã, không phải ai cũng có thể làm được điều này. Cuộc sống ngày càng khắc nghiệt khiến quá nhiều người chìm trong tuyệt vọng và tự kết liễu cuộc đời mình...

Xin ngả mũ chào Belle Nuntita, không phải ai cũng đủ dũng khí và sức mạnh để vượt qua hết khó khăn này đến khó khăn khác như bạn, bài hát của bạn đã dạy tôi thêm rất nhiều điều trong cuộc sống.

Và cuối cùng, ss gửi lời cám ơn đến moon đã cho ss biết một bài hát cực hay và ý nghĩa...

Bình luận

em lập thread này xong để đó chưa mời ai cả, tính đợi có rết rùi mời ;))  Đăng lúc 10-3-2013 12:02 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách