Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2047|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by T-zone]Glai Kae Nai Keu Glai( (How Much Further is Near?) - Getsunov

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Glai Kae Nai Keu Glai
Getsunova  

Anh đã cố thử nhiều cách để khiến em yêu anh
Anh đã cố gắng mỗi ngày để trao em mọi điều em muốn
Như bước trên chiếc cầu dẫn lối đến tim em
Nhưng tại sao bước đi quá lâu, vẫn chẳng thể nào chạm đến em?

Anh muốn biết mình cần phải làm gì...
Hãy cho anh biết, còn bao xa nữa mới đến được gần em?
Còn bao lâu nữa để em yêu anh?
Và có cách nào khiến em quan tâm tới anh?
Hãy nói cho anh biết...

T-music Subteam

Translator:nxuyen91
Editor: timbuondoncoi
Kara timer: tt_1426
Typesetter: .CàRốt.
Encode: -NTC-

Rate

Số người tham gia 13Sức gió +65 Thu lại Lý do
luv_frh + 5 ui nhạc fim mới lão Ken
.Mít. + 5 hí hí
uyenluong232 + 5 Này thì rate
endy_beauty + 5 Ủng hộ 1 cái!
nxuyen91 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Goal + 5 Ủng hộ 1 cái!
leeteuk.chip + 5 Ủng hộ 1 cái!
剣心スック + 5 Ủng hộ 1 cái!
misshan15 + 5 nghe hay quá :))))
ichigo_daifuku + 5 cuối cùng cũng thấy bài ni ^^
•Mia• + 5 :))
timbuondoncoi + 5 May quá vừa hồi rết, cái MV bùn qu.
.CàRốt. + 5 hay á :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-5-2013 14:21:10 | Chỉ xem của tác giả
ý...ngồi sofa êm ái wa'=))))

pài này em nhớ ko lầm là đi nhờ zai trans từ Thái sang Anh=)))

ko có bít anh có lấy bản trans đó hok nhể=))))

nhờ người ta ngại gần chết ý kekeke

gặp tiếng anh của em có giới hạn...mà zai hỉu dc cũng hay =))))

cái lời trans ra hay quá đi hà

thích bài này quá đi mất :D

tks ST nhìu á :x

Bình luận

cái đoạn ku ấy sắp bàn sắp ghê, trốn vào một góc phòng, chính là tư thế tránh bom ngày đi lính đó em :), cái đó thể hiện bị tâm thần rõ nhất :D  Đăng lúc 8-5-2013 06:56 AM
a ứ biết nữa, thời ký thớt lương khủng hoảng nên a cũng chưa mời ai vào dết :v  Đăng lúc 7-5-2013 04:05 PM
=)))bùn mấy giây...sao thớt vắng teo thế anh :D  Đăng lúc 7-5-2013 03:46 PM
ko, anh nhờ bạn nxuyen mần rầu, với cả nhờ bạn của bạn trans trans giùm phần thoại :3  Đăng lúc 7-5-2013 02:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 7-5-2013 16:45:17 | Chỉ xem của tác giả
Tự hỏi là cái cô kia là ma hay người vợi???
Không hiểu cái cốt truyện cho lắm.
Nói chung là cái bài này có 1 bản special được đề cử trong thread đề cử
M thích MV bài đó hơn MV bài này:((
Chắc tại chả hiểu nổi MV bài này nên ko thích lắm...
Với lại khung cảnh nó cũng sáng sủa hơn 1 tẹo

Dưng mờ dù vậy m vẫn kết điên đảo cái phong cách gothic của e nữ chính:))
Và lời cuối cùng m thích bản của nadech và kim hát nhất:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 7-5-2013 20:54:29 | Chỉ xem của tác giả
Hehe Puta tung hàng lúc mình đang ngủ nên giờ mới lò mò vào xem.
Nói chung thích cái giai điệu, thích luôn cái lyrics, chỉ có điều cái MV khiến mình hơi lơ mơ hehe.
Ban đầu cũng thắc mắc giống Bánh, ko biết cô ấy là ngườ hay ma. Nhưng mình nghĩ chắc anh ấy thích cô ấy mà ko dám nói, cứ giấu trong lòng rồi tự tưởng tượng ra là đc nói chuyện, cùng nhảy, rồi xem cô ấy thổi bong bóng nữa.
Cái khúc cô ấy hỏi thăm về anh ấy á, khung cảnh kiểu như bv tâm thần vậy. Còn anh thì suốt ngày sửa radio, mà sửa mãi ko xong luôn.
Mà bạn nữ chính đẹp thiệt, cả MV bạn ấy gần như ko nói gì nên càng thêm bí ẩn, hehe.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 7-5-2013 23:41:15 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình hiểu cái MV này như sau:

Cô bé và cậu bé này biết nhau từ nhỏ. Từ lần vô tình đầu tiên gặp cô bé, cậu bé đã "say nắng" ngay lúc nhỏ rùi. Và điều ấn tượng đối với cậu bé về cô bé chính là khuôn mặt thiên thần và đôi chân dị tật bẩm sinh, phải cố định bằng sắt.

Tình cờ, cô bé đến tiệm nhờ sửa radio, lúc này cậu bé chưa phải là thợ chính, chỉ là ng phụ việc nên trả lời là thợ đi vắng. Sau khi sửa xong, cậu bé mang đến nhà cô bé và họ quen nhau, làm bạn nhau từ đó.

Rồi cô bé cứ làm hỏng radio, và cậu bé sửa cho đến ngày cả 2 trưởng thành, cứ như vậy... thời gian trôi qua. Cậu bé ngỏ lời yêu, nhưng cô bé trốn tránh (qua cái nắm tay ở chỗ cái chuông, cô bé buông tay và thu tay về, qua lần khiêu vũ xong định hôn, nhưng cô bé từ chối).

Cậu bé kiên nhẫn bên cạnh cô bé, dạy cô bé khiêu vũ, làm mọi thứ có thể để cô bé ấy vui, nhưng trái tim ấy vẫn cứ vô tình lặng im không mở cửa. (Mình đoán cô bé cũng có tình cảm với cậu bé, khúc cuối MV thấy rõ nhất, chỉ là chưa đủ mãnh liệt để cô bé chấp nhận lời yêu kia hoặc cô bé mặc cảm vì mình khiếm khuyết - cái này mình nghĩ ra :3).

Sau đó, cậu bé đi lính, địch bao vây chỗ trú nơi quân cậu bé đóng, thế là bom rền đạn nổ vào ngày hôm đó, khiến cậu bé bị tâm thần. Cái cảnh mơ thấy cô bé giữa làn lửa đạn chỉ là giấc mơ của cậu bé, kiểu như sâu trong tiềm thức của cậu bé, luôn là cô bé, kiểu như trước khi chết, người đầu tiên cậu ấy nghĩ đến chính là cô bé).

Rồi cậu bé vào viện tâm thần, cô bé ngày nào cũng đến thăm, nhìn cậu bé sửa radio, chỉ tiếc là ng cũ ko còn nhận ra mình nữa, vẫn chăm chăm sửa radio với ý niệm là sửa cho ng yêu của mình, ko thì cô ấy sẽ lo lắng lắm, bạn chờ tôi nhé! Hết MV, lúc này thì rõ ràng thấy trong lòng cô bé chắc chắn có cậu bé... Chỉ tiếc là mọi thứ đã quá muộn màng...

Bình luận

em cũng hiểu sơ sơ thế ss á :v mà koi mấy lần zẫn ko hiểu ku ý vào viện tâm thần=)))))  Đăng lúc 8-5-2013 12:05 AM
em cũng hiểu sơ sơ thế ss á :v mà koi mấy lần zẫn ko hiểu ku ý vào viện tâm thần=)))))  Đăng lúc 8-5-2013 12:05 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
.Mít. + 5 dời :))
tt_1426 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-7-2013 12:45:29 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một MV rất cảm động và thật nhiều ý nghĩa. Mình coi xong mấy lần mà vẫn suýt khóc, ko ngờ MV này lại được lấy làm ost phim Majurat See NamPueng mặc dù mình đã từng nghe MV này trước đây nhưng do ko chú ý lắm. Vì lần đầu bạn mời mình vào xem cũng chỉ vào cho biết thôi. Rất cảm ơn bạn đã làm sub MV này.
Mình hiểu một cách cũng khá giống các bạn. Đó là chàng trai và cô gái này có thời thơ ấu gắn bó bên nhau, thông qua chiếc radio và hình như cô bé rất thích nghe nhạc nhưng ko đủ tự tin trở thành ca sĩ hay ít ra là hát cho cậu bé nghe. Và cô ấy có cuộc sống khá khép kín, thiếu sự quan tâm của những người thân, chỉ có cậu bé luôn tìm cách cảm thông giúp đỡ. Dần dần cả hai nảy sinh tình cảm, lúc đầu cô bé vẫn chưa chấp nhận sự thay đổi đột ngột từ tình bạn thành tình yêu được.
Sau đó thì ai cũng thấy chàng trai đi lính và hai người ở xa nhau, nên chỉ giao tiếp vs nhau qua đt, mỗi lời nói đều quý giá, nhưng cũng trở nên rất khó khăn. Trong một trận đánh lớn hình như là các đồng đội đều chết hết, chỉ còn sống sót mỗi chàng trai, nhưng a bị sock quá lớn vì mất đi đồng đội hơn nữa là ko biết cô gái đang ở vùng địch có an toàn ko ?
Và khi người ta tìm được anh, thì phong huy hiệu cho a ấy và đem về bệnh viện chăm sóc, nhưng a ấy cảm thấy mất đi tất cả, nên có lẽ trở nên tâm thần. Rồi khi có được chiếc radio thì kỷ niệm đẹp đẽ tuổi thơ hiện về giúp a ấy có niềm vui sống tiếp. Chỉ có cô gái sau khi đất nước yên bình tìm kiếm chàng trai thì gặp a ở bệnh viện tâm thần như vậy, cô gái bằng tình yêu của mình đã ở bên cạnh a ấy như một người xa lạ. Đó là cách cô đáp lại tình yêu của anh ấy suốt thời gian qua đã chịu đựng nhiều nỗi đau và nhất là vì đã chăm sóc cô khi bé.

Câu chuyện mình hiểu là như thế, thật ra bản trong phim hay hơn và nó cũng vang lên một thời điểm rất thích hợp. Tình yêu của một người dành cho một người phải chôn giấu và người kia mãi mãi không hiểu được nhưng nó sâu đậm.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách