Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1214|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by KPrims] Goodbye 2013 ~

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Hôm nay đã là ngày cuối cùng của năm 2013 rồi đấy. Một năm trôi qua thật nhanh, và chúng ta lại có thêm 1 năm kỉ niệm. Đối với FTISLAND, năm nay có lẽ là một năm hình như không có hoạt động nào nổi trội, nhưng năm nay cũng không hẳn là một năm không thành công. Mỗi thành viên đều đạt được thành tựu riêng của mình.

Hongki vừa tham gia một bộ phim điện ảnh, lại còn phát hành cả sách Nail. Cậu ấy đã “tung hoành ngang dọc” thỏa sức với những đam mê của chính mình.

Ba cậu em út Jaejin, Seunghyun và Minhwan đều được đảm nhiệm vai chính cho một số vở nhạc kịch. Cả ba đều cho chúng ta thấy đc một khía cạnh hoàn toàn mới, không còn là những cậu em nhút nhát đứng sau đánh nhạc cụ, mà chính là những nghệ sỹ đang dần trưởng thành, từng bước từng bước chinh phục con đường âm nhạc đầy chông gai.

Chỉ mỗi anh già Chuê thì ... so với các thành viên còn lại có phần lép vế hơn. Hoạt động solo duy nhất là tham gia show hẹn hò tình cảm, nhưng đã không thành thì thôi mà con bị người ta đá ... Việc anh già nhà ta ưng ý trong năm nay nhất, chắc hẳn việc lột xát thành "Muscle Man". Vì có 6 múi nên cứ đi khoe khắp nơi, được mời làm ng mẫu cho báo. Ah, còn cả việc thoát y trong concert làm fan girl được một phen hết hồn, xỉu lên ngất xuống

Năm 2013 cùng là năm hoạt động ít nhất của subteam đảo "neo người nhưng không hoang". Chúng mình không dám hứa năm tới sẽ hoạt động tích cực hơn, nhưng chúng mình sẽ cố gắng hết sức, vẫn sẽ đu bám theo một số  hoạt động nổi bật ... Các bạn cứ yên tâm, subteam chúng mình chỉ lặn chứ không chìm đâu, kekekeke

Cuối năm nay, vì lý do sức khỏe của Hongki, nên các sân khấu Gayo cuối năm FT đều vắng bóng.
Chắc hẳn các bạn đang buồn vì không đc hóng Band Live Stage như mọi năm đúng không?
Vậy thì sao không "xem tạm" mấy vid nho nhỏ mà subteam ém hàng dưới đây, cùng mừng năm mới, đón chào 2014 với zai nhà )

Lời cuối, chúc đảo nhà ta năm mới vui vẻ, tràn đầy hạnh phúc, sức khỏe dồi dào, vạn sự như ý *để đu zai*
Chúc 5 kho báu của chúng ta, năm 2014 đạt được những điều các cậu mong muốn, phát hành được album HQ với bài hát chủ đề cho các cậu sáng tác. Chúc các cậu gặt hái được nhiều thành công, may mắn. Đặc biệt, zai nhà ta phải luôn luôn khỏe mạnh, không vào bệnh viện nhiều như năm 2013 nữa *liết mắt HongKi*

FTISLAND Hwaiting ~
Đảo nhà ta Hwaiting ~~

~ candy_9x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 31-12-2013 18:03:01 | Chỉ xem của tác giả
Crisis Escape No1 131104

Translator: trangiabao
Timer, TS, Encoder: Katy1210

DOWNLOAD
~Mediafire~

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 31-12-2013 18:03:16 | Chỉ xem của tác giả
Last ON-AIR (Memory) Messages for Primadonna!

Timer, TS:candy_9x
Encoder: Katy1210

DOWNLOAD
~Mediafire~

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 31-12-2013 18:03:25 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 31-12-2013 18:03:32 | Chỉ xem của tác giả
Message To Member @ SUKIRA 131129

Timer: candy_9x
TS, Encoder: Katy1210

DOWNLOAD
~Mediafire~

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 31-12-2013 18:03:39 | Chỉ xem của tác giả
Xong, Kites lag quá, bảo trì j j rồi sau đó ko load vào đc ... để post được mấy bài trên phải đòi hỏi sự kiên nhẫn rất cao các bạn ah
Đang lẽ subteam tung hàng từ hồi sn JJ cơ, nhưng ai bảo anh ta quá hên đúng dịp Kites bảo trì thế là lỡ ngày đẹp.
Nên thôi đành dồn hàng cuối năm tung 1 lần cho nó mới vại

Hiện h bên mình đang là 5h30 sáng ngày 31 Ngày cuối của năm rồi ấy, nhanh quá ...
Mình chỉ muốn chúc các bạn, những cô gái trên cả toẹt vời một năm mới luôn khỏe mạnh và hạnh phúc.
Chúc cho trai nhà ta, một năm thành công hơn, đạt được nhiều thành tựu hơn, sáng tác nhiều hơn ... và nhất là luôn luôn khỏe mạnh và chung sức bên nhau.

Cảm ơn, cảm ơn 5 kho báu, cảm ơn gái đảo nhà mình rất nhiều. Vì nhờ các bạn 2013 đối với mình là một rất đặc biệt với nhiều niềm vui

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 31-12-2013 18:46:28 | Chỉ xem của tác giả
Katy1210 gửi lúc 31-12-2013 06:03 PM
Xong, Kites lag quá, bảo trì j j rồi sau đó ko load vào đc ... để post được mấy bài t ...

Thank Katy va subteam nhieu nhe
xem engsub doan cut da chet cuoi roi, ko ngo cac ban lai lam sub full luon *tung hoa*
sap het nam 2013 roi, chuc katy va moi nguoi 1 nam tran day niem vui, dat dc moi dieu tot lanh va cac ban nao dang thi thi se lam tot nhe
PS, ti nua minh ve edit sau nhe , may truong minh ko co vietkey :')
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 2-1-2014 09:06:27 | Chỉ xem của tác giả
thank subteam nhiều nhé. ui thích sub của kprim làm ghê ha
cái vid acoustic cóa cả kara nữa kìa cơ mà sis ơi link die oy
năm mới rùi chúc các bạn st dồi dào sức khỏe để mang lại nhiều món quá tinh thần cho prim ^^ vì mình cũng chả giúp đc j nên chỉ có thể comment ủng hộ thui :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-1-2014 15:28:11 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng bạn Bảo cũng không bị kites kỳ thị nữa, đã load và post bài được rùi^^

Đầu tiên, chúc mừng năm mới các bạn Pri yêu quý!!!!!!!!!!!!!!!

Như Ty nói, năm rồi qua đi cũng không có nhiều thành công ấn tượng cho lắm. FT vẫn ra sản phẩm đều nhưng thực ra, theo mình thì chất lượng âm nhạc có gì đó không thống nhất. Đây là giai đoạn cần phải có thôi khi cả 5 cùng sáng tác và mỗi đứa theo một kiểu, 4 phong cách khác nhau nên nghe từng bài thì cũng có thể thấy cái hay, cái dở nhưng gộp chung vào album thì mình chưa thấy thống nhất cho lắm. Nhưng như đã nói, giai đoạn này là cần phải có.

Cá nhân thì năm nay là năm của Hongki! Cậu ta hoạt động trải dài suốt năm, lúc nào cũng có việc này việc khác, còn với vai trò nhạc sĩ thì mình nghĩ cậu ta mở đầu năm nay rất thành công. Mình ấn tượng với sáng tác của Hongki trong năm nay nhất! Jonghun đang bị dậm chân tại chỗ. Nhưng ừ thì tin các bạn đi, tại các bạn đã ém hết các bài hay để năm nay ra album rồi nên năm vừa rồi phát hành toàn bài vừa vừa.

Ba đứa em cũng nhạc kịch và chỉ nhạc kịch Cũng may là còn có con đường này để cho 3 đứa lựa chọn, nếu không chắc chỉ có ngồi nhà sáng tác, chơi nhạc là chấm hết. Ước mộng đóng phim, theo mình thấy, chắc chỉ còn có thể mở ra với mỗi Song Seunghyun. Jaejin và Minhwan, nếu có cơ hội chắc phim điện ảnh sẽ có cơ hội hơn hơn phim truyền hình, tuy nhiên, điều này là cực khó. Không cao lên được mà không được hoạt ngôn như Hongki thì cuối cùng cũng chỉ có âm nhạc mà thôi^^

Lúc Hongki bị tai nạn mình cũng lo không biết drama cậu ta đang quay dở thế nào nhưng giờ yên tâm rằng cậu ta vẫn giữ được bộ phim Mong là lần này tay chân Hongki biết tiết chế, diễn đừng có quá đà là được Vai chính đầu tiên, không hy vọng gì cả, nhưng ít ra tháng 2 có phim để xem.

Cuối cùng, mong năm nay Jonghun sẽ lên news một mình mà không phải về chuyện khoe thân!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-4-2014 10:47:27 | Chỉ xem của tác giả
Chào các bạn, mình không biết post thế này ở đây có phải là vô duyên và quá đáng quá ko nhưng mình thích cái Acoustic live quá mà link của các bạn die hết mất rồi, không biết có thể mạo muội nhờ bạn nào tốt bụng reup hộ tớ không ;______;. Tớ thử ggl rồi nhưng chắc tại không quen fandom K-pop, cũng chỉ mới nghe Ft thôi nên tìm ko ra link down Esub hay raw luôn, chỉ thấy mỗi link online. Bình thường tớ rất ngại post bài nhờ vả thế này, hơn nữa đây lại là chỗ các bạn bày tỏ tình cảm với Ft và Pri, cảm thấy hết sức là ngại nhưng vì thích quá nên đành muối mặt nhờ, có gì các bạn bỏ quá cho ;A;. Cám ơn các bạn nhiều ;A;

Bình luận

Ôi cám ơn bạn nhiều lắm. Uh bao lâu tớ cũng chờ được, các bạn cứ tập trung làm BOTC đi ^^, tớ cũng phải down mà :P. 1 lần nữa cám ơn nhiều nha <3  Đăng lúc 18-4-2014 07:42 PM
tụi mình sẽ reup lại nhưng bạn chịu khó chờ thêm một thời gian nhé tại tất cả đang tập trung làm nốt drama của Hong Ki nên hơi bận ^^  Đăng lúc 18-4-2014 04:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách