Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 10242|Trả lời: 57
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-zone] Big Big World - Emilia

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
From: Đại ra đệp giai Goal
Address: Động Hồ Ly

To: Boko (tự cái Bô)
Address: Động Hồ Ly

===============

Trong phiên đấu giá kì vừa rồi, Đại gia Goal đệp "giai" đã trả một cái giá cao ngất ngưỡng để đặt hàng bài hát này cho một-ai-đó của mền . Các bạn thân mến, các bạn có biết trị giá cúa nó là bao nhiêu không
15.000K$D

thật là làm ngừi ta phát hoảng mà {:438:}

P.s: hình ảnh chỉ có tính chất minh họa

==========================

Chuyên mục QnS của E-zone lần này là một câu chuyện buồn.
đọc và cảm nhận nào ....

Từ khi gặp và yêu anh em thấy mình mạnh mẽ hơn nhiều, em biết tự mình chấp nhận, đủ can đảm để đứng vững, biết nhìn về phía trước mặc dù rất khó nhưng em sẽ phải vượt qua. Em không thể để anh đứng mãi trong trái tim em được bởi như vậy em sẽ rất đau.

Gửi chuột yêu của em!

Yêu một người thật khó nhưng để giữ được người đó bên mình lại càng khó hơn. Anh à, trước khi gặp anh, em đã nghĩ cuộc đời mình sẽ chẳng thể rung động trước một người con trai nào nữa, tình yêu với em là một cái gì đó đáng trân trọng và đã bị tổn thương. Em đã không yêu hay nói đúng hơn là chẳng dám yêu, chẳng dám để ý thêm một ai nữa vì em sợ rằng trái tim bé nhỏ này sẽ bị tổn thương thêm một lần nữa.
Em đã tự vẽ cho mình một vòng tròn bảo vệ và đặt trái tim mình vào giữa, yên tâm làm việc, tập trung học hành cho đến một ngày, ngày định mệnh, ngày mà anh đã cầm điện thoại lên và nháy máy vào số của em, ngày mà em không biết rằng sau này mình sẽ yêu anh. Có lẽ là cái duyên của em và anh, hay nói đúng hơn cái duyên này là do đứa bạn thân nhất của em đã đưa anh và em đến với nhau.

Chúng mình quen nhau thật nhanh và yêu nhau cũng thật bất ngờ, em cũng không biết nữa bởi với em tình yêu một lần đến để cảm nhận thật không đơn giản, cũng không biết được tại sao hình bóng anh lại đi vào trái tim em nhanh đến vậy. Tình yêu và nỗi nhớ anh, em vui và hạnh phúc biết bao khi biết rằng trái tim em lại biết rung động thêm một lần nữa, thậm chí nó còn mạnh mẽ hơn gấp nhiều lần.

Nhưng rồi cái gì đến mà không thuộc về mình thì cũng phải đi thôi phải không anh? Chẳng có gì mà tồn tại được mãi mãi. Tình yêu đến với em từ khi nào và ra đi cũng chẳng hề báo trước. Biết trước chúng mình sẽ có ngày hôm nay, vì em luôn nghĩ cái gì đến sớm cũng sẽ chóng ra đi như lời người ta thường nói.

Dù em là người chủ động nói lời chia tay nhưng em chẳng thấy lòng mình thanh thản, bởi vì em biết em đang dối lòng mình. Chỉ vì lòng tự trọng của cả hai đứa mà mình đã phải xa nhau, em biết cả anh và em chúng ta chẳng hề có lỗi.

Ngày trước gặp chuyện không vui em có thể khóc rất dễ dàng nhưng giờ điều đó với em lại thật khó khăn. Nếu ngày trước khi phải xa anh chắc em sẽ khóc thật nhiều, khóc như một đứa trẻ bị mẹ đánh nhưng sao giờ đây em không thể khóc. Trong đầu em như trống rỗng, tỉnh táo, mơ hồ, em không biết nữa, cảm giác đó thật khó chịu, anh biết không?

Em đã rất nhớ anh, nhớ ánh mắt, nhớ nụ cười, nhớ giọng nói ấm áp, nhớ vòng tay siết chặt, và nhớ những nụ hôn ấm áp anh trao, nhớ lắm. Chia tay anh sẽ chẳng còn ai để em nhớ và nghĩ đến mỗi ngày, sẽ chẳng còn con “chuột yêu” để em kêu mỗi sáng thức dậy, cũng chẳng còn ai hỏi han em sau mỗi buổi đi làm về.

Anh là một chàng lính hải quân, anh thuộc về vùng biển vùng trời bao la của tổ quốc. Đó cũng là một phần khiến em yêu anh hơn. Người ta bảo làm vợ lính khổ lắm, nhưng yêu anh em không sợ khổ, em chấp nhận những gì thuộc về anh là của anh. Kể cả gia đình anh, mái ấm không thể có gì thay thế trong anh, em biết mình không bao giờ là người có thể thay thế gia đình trong anh, nên em không đòi hỏi, chỉ cần anh hiểu em.

Vì thế em đã chấp nhận chọn con đường ra đi bởi em không muốn vì em mà anh khó xử với gia đình. Giá như người yêu em bản lĩnh hơn, yêu em nhiều hơn, tạo cho em niềm tin để em có thể vượt qua, để em có cơ hội chứng tỏ mình với gia đình anh.
Em mong nếu em cố gắng sẽ có một ngày họ sẽ chấp nhận em, nhưng anh đã không cho em cơ hội, hay nói đúng hơn tình yêu của anh dành cho em không đủ lớn để có thể níu kéo em ở lại, anh chấp nhận để em bước đi. Em giận lắm, bởi sự buông tay của anh đã làm cho trái tim và lòng tự trọng của em bị tổn thương. Em đã khóc rất nhiều và chấp nhận ra đi.

Trong thời gian yêu anh em đã cố gắng hiểu anh, em biết có những điều trong gia đình anh mà anh vẫn chưa nói hết với em. Em không trách anh vì em hiểu có những cái mà không phải lúc nào cũng có thể nói ra, em không ép anh phải nói cũng không buộc anh phải nói ra hết những chuyện riêng tư của mình.

Em biết nếu anh yêu em thật lòng thì sẽ có một ngày nào đó anh sẽ nói với em, lúc mà anh cảm thấy mình sẵn sàng và thực sự tin tưởng em. Yêu anh em tôn trọng anh, trân trọng những gì anh có, anh có hiểu không? Sao anh không tin em, em buồn lắm, anh à.

Gia đình anh không muốn anh yêu em, em tủi thân lắm, cho dù em không biết lý do phản đối đó là gì nhưng lòng tự trọng của em đã bị tổn thương rất nặng nề. Em biết em chưa hoàn hảo đối với anh và gia đình anh nhưng em cũng có lòng tự tôn của riêng em. Với anh có lẽ cái gì cũng vội vàng còn với em đã từ lâu mỗi việc em làm, mỗi quyết định của em đều phải suy nghĩ kỹ rồi mới dám quyết định.

Kể cả trong tình yêu em cứ tưởng sự lựa chọn của em là hoàn hảo, là đúng đắn, nhưng em vẫn sai, sai vì đã lựa chọn một người thiếu quyết đoán như anh. Có lẽ anh đã đánh giá quá thấp lòng tự trọng và sự lựa chọn của em.

Em ra đi nhưng lòng em nặng trĩu, em buồn. Ngày em ra đi tuy em không khóc nhiều nhưng đó là ngày mưa ướt đẫm lòng em. Những ngày xa anh là những chuỗi ngày em dường như câm lặng, nhiều lúc đôi bàn chân em tưởng chừng như chùng xuống, trái tim em như xát muối, mặn chát và đau buốt. Tinh thần em không biết đang buồn hay vui, nhiều lúc em tưởng chừng như mình vô cảm. Đau lắm anh biết không?

Giờ em phải học cách quen dần với hiện tại không có anh. Đã nửa năm rồi em không có anh bên cạnh, thời gian anh yêu em chắc sẽ không nhiều bằng thời gian anh làm cho trái tim em đau khổ cùng với thời gian em có thể làm lành lại vết thương. Phải mất bao lâu để em có thể xóa đi hình ảnh của anh trong trái tim đau này. Rồi tất cả sẽ ổn thôi phải không anh?

Từ khi gặp và yêu anh em thấy mình mạnh mẽ hơn nhiều, em biết tự mình chấp nhận, đủ can đảm để đứng vững, biết nhìn về phía trước mặc dù rất khó nhưng em sẽ phải vượt qua. Em không thể để anh đứng mãi trong trái tim em được bởi như vậy em sẽ rất đau. Em muốn anh thấy em mạnh mẽ hơn, rồi mọi chuyện sẽ qua.

Hoa hồng vàng loài hoa em thích, anh đừng bao giờ tặng ai đó sau em, anh nhé. Người ta bảo màu vàng là màu của sự chia ly, sự phản bội nhưng sao em vẫn thích, chẳng lẽ cuộc đời em chỉ toàn sự phản bội và chia ly thôi sao. Có lúc nào anh đi ngang qua đóa hồng vàng mà lòng chợt nghĩ đến em không nhỉ? Người con gái đã từng là một thời của anh.

Cảm ơn anh đã làm sống lại những cảm xúc yêu thương trong em, em sẽ mạnh mẽ vậy nên anh đừng lo cho em, a nhé. Anh cứ nhẹ lòng mà bước tiếp trên con đường mà anh đã rẽ. Chúc anh mọi chuyện tốt lành và hạnh phúc, dù hai ta không thể đi chung trên một con đường nhưng em vẫn sẽ dõi theo từng bước chân anh và sẽ mãi nhớ về anh.

Hôm 8/3 anh gọi cho em, anh chỉ đơn giản là chúc mừng em mùng 8/3. Lẽ ra em đã tự hứa rằng sẽ không nghe máy anh nữa nhưng em vẫn muốn nghe lời chúc mừng từ anh, thật may lần này sau khi nghe máy anh xong em không còn thấy nhớ anh nhiều như trước đây nữa, phải chăng em đã quen dần với cảm giác mất anh.

Sự ra đi của anh trong suốt nửa năm qua đã tạo cho em một thói quen không buồn khi không có anh bên cạnh, em thấy mừng vì điều đó, vì em không muốn mình phải sống mãi với nỗi buồn của quá khứ. Anh đã xa, không còn bên em như ngày nào nữa, em phải chấp nhận sự thật đó cho dù với em nó thật khó và rất cay đắng, nhưng em không nên mơ tưởng mãi cái mà nó không bao giờ thuộc về em.

Em chấp nhận sự thật mất anh, em yêu anh và sẽ vẫn mãi yêu anh. Trong thời gian xa anh em không phủ nhận rằng mình đã rất nhớ anh, nhớ rất nhiều và đến giờ phút này vẫn nhớ nhưng chúng ta không thể cùng nhau đi tiếp trên một con đường nữa.

Dù không thể cùng nhau bước tiếp trên một con đường nhưng em vẫn sẽ cầu chúc cho anh hạnh phúc, còn với em anh chính là niềm hạnh phúc của em. Nhưng em sẽ không chờ đợi anh nữa, bởi em sẽ tìm đến với một người mà với họ em là niềm hạnh phúc. Hạnh phúc chính là yêu và được yêu, anh ạ. Anh giữ gìn sức khỏe anh nhé, và nhớ đừng bao giờ làm cho người mình yêu đau khổ như đã từng làm với em nha anh.

Tạm biệt anh, tạm biệt tình yêu của em, tạm biệt một mối tình cho em nhiều nước mắt, tạm biệt một kỷ niệm buồn đã xa. Em sẽ chôn chặt nó vào quá khứ, xin anh đừng bao giờ quay về đảo lộn cuộc sống của em nữa, hãy để cho hình ảnh anh mãi bình yên trong em.

Credit

Translator: nguyenthaihaito
Time + Ts: Cerberus
Encoder: DemonJos

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +1 Thu lại Lý do
pejolie + 1 lại fải rep
Fault + 1 8-}, lâu lắm mình k rate cho ai =)
Chich_bong -1 hay quá hê hê

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-1-2012 13:51:02 | Chỉ xem của tác giả
Lọ mọ, quanh co sao mà vào đc thớt này, 1 bài hát khá cũ rui but hay cực, like mạnh bài nì, cớ rưng mà sao lại hide thế kia hở Cer ui? tính dìm hàng pà con sao???

Bình luận

hí hí, hết anti từ lúc tung hàng rùi mừ, :d  Đăng lúc 4-1-2012 08:32 AM
chà chà, có cả hội ăn ti mình nữa cơ :)) rết trừ bây rờ :))  Đăng lúc 3-1-2012 07:04 PM
có hàng rui hử? HD, ST lại chơi phong cách đê, phát xít với hít le, năm nay vận số đen đủi sao mà mới đâù năm đã bị chị em tặng nhìu mỹ tên thế hở Cer??? =))   Đăng lúc 3-1-2012 04:39 PM
thì đợi vậy chớ bit sao, thanks sub, :x  Đăng lúc 3-1-2012 03:25 PM
chưa có hàng, đôi encoder, ra trước cho bà con vừa ăn bánh, uốn trà vừa đàm đàm và vừa đợi :>  Đăng lúc 3-1-2012 02:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-1-2012 14:04:10 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát một thời của mình. Ấn tượng nhất là cảnh Emilia bé nhỏ một mình cô đơn trên phố khi nhạc cất lên I'm a big big girl. Bạn Cer dạo này toàn làm những bài hợp với mình quá. Thanhks nhé. Vất vả quá.

Bình luận

các bạn thix nó, mình cũng vui mà :x  Đăng lúc 3-1-2012 03:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-1-2012 14:54:09 | Chỉ xem của tác giả
còn bắt con ngta hóng=))
1 phong cách phát xít
một phong cách khu Music của E-zone=))))))))
hừ hừ bài này mềnh thích:-w

Bình luận

Nói xấu cán bộ Cer xác :)) =)). Bị rết trừ roài :)). Nàng edit bài, cho ít dòng cảm nhận đê. Tớ vào rết cộng lại choa =)) =))  Đăng lúc 4-1-2012 11:51 AM
thi xong chưa b-(  Đăng lúc 3-1-2012 03:48 PM
phong cách phát xít, =)) like mạnh câu nì đó, :x  Đăng lúc 3-1-2012 03:30 PM
Mềnh thật muốn rết cho nàng cái câu "Một phong cách phát xít" qoá đê =)) =)). Mình ưng cái câu đó qoá đi )) =)). Chuận thế :)) =))  Đăng lúc 3-1-2012 03:17 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -1 Thu lại Lý do
Cerberus -1 phát xít b-(

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-1-2012 15:26:39 | Chỉ xem của tác giả
Mụ Xơ xác
chơi quả lì xì  đầu năm thế này đó hả
PHONG CÁCH PHÁT XÍT!!{:408:}

Bình luận

Bông nhớ chưa? Ko đc nói xấu cán bộ nhà E nge chưa. Phỏng tớ cũng vào rết trừ bơi giờ đới nhá =)) =))  Đăng lúc 4-1-2012 11:52 AM
phát xít lầy b-(  Đăng lúc 3-1-2012 03:47 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -1 Thu lại Lý do
Cerberus -1 nói xấu cán bộ :-w

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-1-2012 16:17:31 | Chỉ xem của tác giả
mụ chích hợp ta wa'
ss cer hít le
đầu năm lì xì cho em đi
mún coi mv 15000 quá
đẹp lung linh của ss cer cơ mà

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +1 Thu lại Lý do
Chich_bong + 2 an ủi mụ dạo này mụ mất hút con m.
Cerberus -1 chúc mừng năm mới :-w

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-1-2012 17:35:04 | Chỉ xem của tác giả
ôi choáng <3
thấy cái số tiền mà choáng @@
bức thư dài quá :(
em ngại đọc thư tình mà dài miên man thế lắm @@
còn bài hát thì thích lắm nhưng chưa xem MV bao giờ :")
cảm ơn subteam nhiều :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-1-2012 18:41:18 | Chỉ xem của tác giả
Món quà lần này thiệt là gian nan và vất vả :))
Tính tặng Bo từ lúc giáng sinh nhưng vì lý do kĩ thuật nên h mới có và thành quà tết luôn rồi =))
Năm mới vui vẻ, luôn gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống Bo nhé :D
Bo biết tại sao T tặng bài hát này mà, phải ko? =))   
Tk subteam đã làm bài hát này, giúp em gửi tình cảm đến người mà em quý mến ^^                                                     

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Cerberus + 3 đại ra của em :&gt;

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-1-2012 18:45:47 | Chỉ xem của tác giả
mv này hay rồi, qua bàn tay nhào nặn của ss Cer còn lung linh hơn nữa :x
thanks T nhìu nha, quà giáng sinh hay quà tết gì  b cũng thích á :*

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do