Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-Muzik][Tình ca Pháp Em & Tôi] Magic Boulevard - François Feldm

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 26-7-2012 09:12:56 | Chỉ xem của tác giả
chưa nghe bao giờ
hay ghê
thanks nhiều lắm
ssangs nay mới onl
hối hận                          
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 26-7-2012 11:37:15 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn st nhiều ạ
mình thích pj này của nhà mình lắm luôn
bài này tình cờ nghe đc ở quán cafe, lúc đó còn chưa biết tiếng Pháp nên chỉ thấy thích giai điệu
h mới biết hóa ra lời ý nghĩa đến vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 26-7-2012 13:16:19 | Chỉ xem của tác giả
Bài này mình nghe gần như thuộc lòng rồi nhưng mãi tới hôm nay mới biết lời bài hát là như thế nào.

Suốt 1 tháng nghe đi nghe lại bài này, trong đầu đã tưởng tượng ra một bộ phim lãng mạn về 2 người, có thể họ tình cờ gặp nhau tại một ngã tư nào đó để rồi từ đó nhớ về nhau, rồi lại tình cờ gặp lại nhau lần nữa chính tại nơi đầu tiên ấy, một chuyện tình bắt đầu nhưng đã ko thể trọn vẹn, họ gặp nhiều trắc trở và cuối cùng, chia tay nhau tại nơi đại lộ huyền ảo đó.... Nhạc Pháp và tiếng Pháp có lẽ rất dễ làm con người ta lãng mạn hóa mọi thứ :))

Lời nhạc cũng thật quan trọng, mỗi bài hát là một câu truyện, lời bài hát chính là để người nghe hiểu rõ hơn về điều mà người nhạc sĩ muốn gửi gắm, sau khi hiểu lời, bài hát này càng thêm da diết hơn đối với mình, tâm sự của một cô gái cô độc, ngày qua ngày, cuộc sống cứ thế bình lặng trôi đi, không biết sự cao trào của cuộc đời cô bao giờ mới tới...

Rất cảm ơn subteam đã làm sub cho những bài nhạc Pháp bất hủ :x :x :x :x Mong chờ thêm những sản phẩm mới của subteam. Mình xin đăng kí làm chân silent reader thường trực của khu E-Muzik, nhưng đôi khi cảm xúc dâng trào lại thành ra lảm nhảm thế này đây ^^

Bình luận

merci beaucoup pour ton éloge :x  Đăng lúc 26-7-2012 02:37 PM
^^ đôi khi cũng ko biết nói gì ngoài lời cảm ơn subteam nhưng như thế lại thành spam :)) nên e phải chờ cảm xúc dâng trào rồi mới có comt chất lượng đc ss ạ =))   Đăng lúc 26-7-2012 01:40 PM
Nên rất mong mọi ng vừa thưởng thức, vừa cảm nhận và đóng góp ý kiến để cả team rút nghiệm cũng như có thêm động lực làm việc ^^  Đăng lúc 26-7-2012 01:26 PM
Tuy ST chỉ đơn giản mong muốn mọi ng enjoy mọi tác phẩm như một món quà! Nhưng nếu nhận đc cmt của mọi ng thế này ST vẫn có nhiều động lực hơn chứ ;))  Đăng lúc 26-7-2012 01:24 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
froidgarcon + 5 người nhà M ;))
Joongbo + 2 K đc làm sr đâu ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 26-7-2012 14:31:45 | Chỉ xem của tác giả
biết lời bài này buồn rồi
nhưng không ngờ nó buồn và cô đơn như vậy
nghe xong cái vietsub mà mình muốn tự kỉ luôn

Bình luận

các bài sau sẽ tràn ngập tình yêu hơn đó em ;))  Đăng lúc 26-7-2012 04:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 30-7-2012 11:40:22 | Chỉ xem của tác giả
Một bản nhạc buồn...

Một cô gái xếp chỗ ngồi nơi rạp chiếu phim... ngày qua ngày...

Cuộc đời cô gắn liền với bóng tối và công việc chán ngắt, buồn tẻ ấy... còn ước mơ, đối với cô chẳng bao giờ thành hiện thực...

Thích giai điệu bài hát này~ lời ca đơn giản nhưng chất chứa cả nỗi lòng của một cô gái trẻ...

PS: Giờ mới vào ủng hộ em zai đc, ngại quá cơ :">

Bình luận

ss dạo này bận quá :(.hehe. còn bài Quand revient l'été ss qua ủng hộ nốt đi =)))))))))  Đăng lúc 30-7-2012 11:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 1-8-2012 20:17:28 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát buồn da diết mà hay tuyệt
Cảm ơn bạn
Lần đầu tiên mình biết ý nghĩa ( vì m không hiểu tiếng Pháp mà, có học một thời gian rồi lại nản, tiếc quá )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 2-8-2012 20:17:49 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hoàng hôn xuống dần
Một mình đơn côi
Bước chân rã rời
Đôi mi buốt giá ...

Trước khi được nghe bản tiếng Pháp.
Mình đã nghe Ngọc Lan hát trong một thời gian dài.
Những ca từ nghe từ ngày đầu tiên
Cộng với giọng ca của ca sĩ người Pháp: da diết, mơ hồ như ko như có.
Mình đã nghĩ nội dung của bài hát về một chuỵên tình buồn (như các bạn).
Và cứ ngu ngơ tin như thế bao nhiêu năm.
Cho đến chiều nay ...

Thanks ST thật nhiều, thật nhiều!
Chờ các bài hát tiếp theo của các bạn :x

Bình luận

nghe MB cảm giác nỗi buồn mênh mang nhưng vẫn nhẹ tựa như gió đúng hok ss ^^  Đăng lúc 2-8-2012 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 3-8-2012 13:05:49 | Chỉ xem của tác giả
"Đại lộ huyền ảo"
Thanks ST !
lần đầu tiên nghe giai điệu đã cuốn hút ngay
mình đã nghe bài này từ 5 ,6 năm trước
thời đó ngày nào cũng mở ,, đến nỗi thuộc lòng mấy điệp khúc ,,,, còn nhỏ mà nghe có vẻ cổ hủ quá :))
căn bản là chị mình thích mấy thể oại vầy nên nghe ké :)) You're my everything, night, hello, casabalanca, Lemon tree.......
ltừ lúc đổi máy tính thì mới hết ,,hôm nay mới nghe lại đó
có vẻ bạn Gà là fan nhạc bất hữu Pháp nhỡ ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 8-1-2014 14:39:02 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi không nghe những bản nhạc Pháp cũ nên nhìn tên thì bít là mình đã từng nghe chứ không thể nhớ được nhạc như thế nào.
Đúng là những bản tình ca ngày xưa cả nhạc việt nam lẫn nhạc nước ngoài đều tuyệt đẹp cả về ca từ lẫn giai điệu. Điều mà rất ít các ca khúc bây h có thể thỏa mãn được.
Đó cũng là lý do vì sao mình không nghe nhạc trẻ vì có nghe cũng có hiểu nội dung nó muốn truyền tải là j đâu,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 10-1-2014 23:41:17 | Chỉ xem của tác giả
Ui sao đến bây giờ mình mới phát hiện chuyên mục này trong kites nhỉ

Francois Feldman là ca sĩ iu thích của mình trong suốt những năm học pháp ngữ dưới mái trường phổ thông nhiều kỷ niệm. Mỗi bài hát hầu như đều gắn với một kỷ niệm khó quên.

Sau này lên đại học, rồi đi làm, không sử dụng tiếng nữa nên quên khá nhiều, nhưng mỗi khi những bài hát này cất lên lại có thể khiến mình mỉm cười và nhẩm theo đến hết.

Thanks bạn nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách