Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: xiaoling308
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-Muzik] Summertime Sadness - Lana Del Rey

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 13-4-2014 17:02:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Hình như bài này mình đề cử
Thích giọng hát của Del Rey lắm, nhẹ nhàng và rất bí hiểm
Bài này mình với nhỏ bạn ê a hát suốt trong mấy giờ chuyển tiết
Giờ nhớ lại thấy vui vui
thanks st đã làm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 13-4-2014 22:22:20 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Summertime Sadness của LanaDel Rey rất đặc biệt
Mình kết chất giọng lạ của chị ấy từ Young and Beautiful,
rồi TV in Black White, hi vọng subteam sẽ sub các bài này
tks vì dịch bài của Lana
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 13-4-2014 22:32:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Định vô nghe rồi lủi thủi đi ra thôi
Xong rồi thấy hay quá com cái còn kéo cái link down về^^
Thường thì nghe nhạc mình chẳng coi lời dịch, tự nghe tự hiểu thôi^^. Vốn dĩ mỗi người một cảm nhận mà
Nhưng sao lúc nào bạn dịch lời cũng hay vậy :”>. Nhiều lúc coi trans mà nghĩ: Hoá ra là ý đó. Giống như kiểu gắn luôn vào lời bài hát vậy (chẳng biết nói thế nào ^^)
Thank subteam nha

Bình luận

cảm ơn bạn :x  Đăng lúc 15-4-2014 03:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 13-4-2014 22:38:44 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

cuối cùng cũng chờ đc Lana rầu nè

phải nói thật là em chỉ nghe đc nhạc của Lana thôi chứ ko coi đc MV, cái giọng hát của chỉ mà kết hợp vs MV nữa thì thiệt tình là chịu ko thấu

cơ mà ai nghe nhạc Lana mới đầu thì hok quen lắm, thấy chán, thấy sợ, nghe lâu, nghe quen là bị ghiền cực độ, như em tốí nào cũng phải mở nghe chỉ rên ngủ mới ngon

thương Lana ở chỗ nữa là hát live khác 100% vs bản audio luôn, nghe cứ như ver. 2 ấy, thích lắm :3

bài này c Linh trans hay lắm, nhưng mà ko hiểu sao em vẫn thích nghe bài gốc rồi coi lyrics thôi, cảm giác tiếng việt ko chuyển tải đc hết hay sao ấy, mặc dù lúc trc em cũng ráng đi nhờ ng này ng kia trans ))

thanks ST nhiều lắm!!! mà e có góp ý là bài này mà có eff nào nó ma mị, nó rùng rợn hơn thì lại hay, cho nó hợp cái MV ))

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
xiaoling308 + 5 chuẩn bị có vietsub Young and Beautif.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 14-4-2014 14:51:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ôi Lana Del Rey, nữ thần ma mị của đời emm.
Lần đầu tiên nghe nhạc của Lana, mình cảm thấy giọng hát của cô ấy thật đáng sợ, nhưng những ca khúc như Video Games, Ride, Blue Jean, Born to die... khá hay và khá lạ tai, cộng với MV rất chất nên mình đã nghe nhiều và dẫn đến bị giọng hát ấy mê hoặc. Có thể nói giọng hát của Lana như một chất gây nghiện đầy quyến rũ mà người ta một khi đã nghe qua sẽ khó mà quên được. Cái sự quyến rũ ấy trong nhạc của Lana không chỉ đến từ giọng hát mà còn từ thông điệp về tuổi trẻ, về một lối sống mà cô ấy truyền tải. Nghe nhạc của Lana mình có cảm giác muốn sống thật, muốn sống hết mình, sống như không có ngày mai, sống đúng với cái gọi là TUỔI TRẺ. Hình ảnh của Lana bao giờ cũng đậm chất tự sự và trữ tình. Summertime Sadness cũng là một bài hát khá hay của Lana. Cảm ơn bạn đã sub bài này nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 14-4-2014 18:48:18 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Một trong hit của Lana. Kết chị từ lúc nghe Video game rồi âm nhạc của chị và đặc biệt giọng hát nó cứ ám ảnh mỗi khi nghe, một nỗi buồn miên man nào đó day dứt trong thực tại album Born to die một cô gái đắm chìm day dứt trong tình yêu qua từng bài hát nỗi niềm về tinhg yêu khó nắm dữ với chuối kỷ niệm khó quên , chị hát live khẩu hình phong thái hút hồn, chị chưa có duyên giải thưởng lắm.
Album mới nhất của chị thu âm xong rồi. Trong tháng này chị sẽ promo cho lead single hóng từng ngày chị hứa hẹn làm mới chất jazz trong âm nhạc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 14-4-2014 19:38:43 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình xin lỗi nhé Vì mình cũng thích Lana nhưng không biết nên viết nhận xét về chị ấy như thế nào Mình chỉ muốn góp vui nhưng có lẽ diễn đạt theo cách chưa đúng và bị bạn hiểu sai Bạn xóa Post dùm mình nhé Một lần nữa thành thật xin lỗi bạn

Bình luận

bạn edit lại bài không mình sẽ xóa post đấy  Đăng lúc 15-4-2014 03:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 14-4-2014 22:14:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Bài hát của Lana hình như bao giờ cũng có chút mơ màng, mộng mị quấn lấy đôi tai của người nghe. Đủ đặc biệt để thu hút từ lần nghe đầu tiên nhưng cũng đủ bí ẩn để kéo vào sâu mãi. Ko phải là fan của Lana nhưng bắt gặp bất cứ bài nào thì cũng phải nghe đi nghe lại suốt (ko khoái tự đi tìm bài mới hay chứ )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 15-4-2014 08:44:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Thích quá, tiếp tục là 1 sản phẩm mới của Tiểu Linh và tập đoàn E-zone

Phải công nhận từ trước tới giờ

Những sản phẩm của Tiểu Linh đều có chất lượng rất cao và mình rất thích ^^

Giờ thì thưởng thức thôi

1 lần nữa chân thành cám ơn Tiểu Linh và st đã cho ra những sản phẩm chất lượng như vậy

Bình luận

Có gì cứ mời a nha, a thích mấy bài do e trans lắm :)  Đăng lúc 16-4-2014 11:32 AM
anh còn "chân thành cám ơn" nữa là em sợ không dám mời anh nữa đâu, có gì đâu ạ :X  Đăng lúc 15-4-2014 03:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 15-4-2014 11:19:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Chất giọng khàn đầy mê hoặc của Lala-del - Rey, hình ảnh của MV là màu của hoàng hôn gợi cảm giác cô đơn

nhưng đẹp,. Ca từ của bài hát được dịch bằng những từ ngữ chau chuốt, đẹp và buồn. Bài hát trở nên hay hơn,

thấm thía hơn với những ai đang buồn. Mình thích cả giai điệu, giọng hát của ca sĩ và ca từ của Summertime

Sadness.

Cám ơn E-muzik đã làm vietsub bài hát này.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách