Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-Muzik] Shake It Off - Taylor Swift ~ Tự tin là chính tôi ♥

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 25-8-2014 11:41:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Chỉ chơi bời, cái gọi là "quẩy hết mình" thật đáng sợ! Hèn gì xã hội luôn thiên tai, bệnh dịch và vẫn đói nghèo. Chính vì những con người "quan tâm yêu thương chính bản thân mình trước tiên" nên mới vô cảm với môi trường sinh thái, những mảnh đời bất hạnh và đạo đức đang dần suy đồi. Tôi không biết mình học được gì từ cái MV nhảy nhót, lắc mông đưa vào ống kính cho người xem như thế này. MV cổ xúy cho lối ăn chơi hết mình, thần tượng hóa bản thân. Và tôi chắc rằng người truyền tải MV này là Taylor Swift  chẳng khá hơn gì mấy. Cũng ko trách cô ta được bởi vì cô được sinh ra ở một đất nước mà thuần phong mỹ tục không được xem trọng và lối sống hưởng thụ, đua đòi nó trở thành trào lưu. Thôi thì, cầu chúng cho giới trẻ VN xem để đó nhưng đừng bị nhiễm và học theo. Nếu không một đất nước VN vốn nghèo nay lại càng thê thảm vì có một bộ phận con người chỉ biết "quẩy" mà không biết lao động giúp đời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 25-8-2014 11:43:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Phong cách dịch rất hay. Dùng danh xưng "chị" quá chuẩn luôn. Thêm mấy từ đang thịnh hành như "quẩy"... khiến cho bản dịch trở nên hoàn chỉnh. Rất phù hợp với video luôn!

Rất cảm ơn nhóm dịch rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 25-8-2014 11:45:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Dạo này đang siêu siêu bấn bài này <3
Lyrics hay beat siêu catchy càng nghe càng thích <3
Cám ơn kites đã dịch bài này <3 Yêu lắm cơ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 25-8-2014 11:53:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Bài này của chị Taylor hôm nọ em mới nghe xong nè. hôm nay vào Kites đã thấy có sub rồi. Các anh chị subtem lẹ quá
Vẫn giai điệu quan thuộc của Taylor. Nội dung thì xem hơi buồn cười. Nhưng mà hay
Thank subteam nhiều nha. Em tải sub về xem đã ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 25-8-2014 12:15:06 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Lần này chị thay đổi hình tượng hoàn toàn khác rồi đó à.
Lời bài hát vui nhộn, đầy tự tin, MV thì sống động vui hết biết.
Chúc mừng MV mới này của chị nhé, mong là sẽ đứng hạng cao trong các BXH.
Thank bạn sub bài hát nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 25-8-2014 12:25:42 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

toradoshi102 gửi lúc 25-8-2014 11:41 AM
Chỉ chơi bời, cái gọi là "quẩy hết mình" thật đáng sợ! Hèn gì xã hội luôn thiên t ...

Những gì bạn nói là đúng với một bộ phận nguời trong xã hội, một trào lưu trong nền âm nhạc, một cách tư duy và sống của một phần thế giới. Mỗi người có một cách nhìn nhận và đánh giá riêng với những người, những bài hát, những cách sống đó. Tuy nhiên thiên tai, bệnh dịch và đói nghèo, những phạm trù xảy ra do rất nhiều nguyên nhân, không thể đổ lỗi cho riêng một bộ phận được.

Hơn nữa, trong MV này có lẽ bạn đã hiểu nhầm ý của Taylor và nội dung bài hát. Cái chị ấy nhắm tới là thái độ ganh ghét, xỉa xói, bới móc của "hater". Chị ấy sẽ không vì cách nhìn của người khác, lời bàn tán của người khác mà sống khác với bản thân mình. Bạn quá để tâm vào những từ như "quẩy, lắc, nhún nhảy..." nên đã nhìn nhận bài hát chưa chính xác với nội dung mà tác giả muốn truyền đạt. Bài hát không cổ xúy cho bất kỳ lối sống trụy lạc xa hoa, ăn chơi đàn đúm nào. Hãy hiểu đơn giản là lời Taylor muốn đáp trả antifan mà thôi.

Ngoài ra, bạn có cái nhìn khá phiến diện về nước Mỹ và con người ở đó. Nếu như đất nước ấy thực sự chỉ toàn những người sống hưởng thụ và đua đòi theo trào lưu, thì hẳn đã không phải là một trong những cường quốc mạnh nhất thế giới. Mình không phải là "Mỹ ái" hay gì đó, chỉ là cái gì đáng được nhìn nhận đúng đắn thì nên nhìn nhận một cách đúng đắn thôi.

Bài bình luận hoàn toàn là ý kiến cá nhân, không đại diện cho subteam hay fan của Taylor. Thực ra mình còn rất anti chị ấy

Bình luận

không cùng từ trường nên không hiểu được đâu em, chịu thôi =]]  Đăng lúc 25-8-2014 07:39 PM
Đồng ý với chị -_- Cái MV tung tấy thế sao lại xoắn quẩy hết cả lên là sao thế nhỉ -_-  Đăng lúc 25-8-2014 05:36 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +15 Thu lại Lý do
ntrvietanh + 10 Bài viết hữu ích
bjmbjmxjnh + 5 &quot;Thực ra mình còn rất anti chị ấy.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 25-8-2014 12:38:45 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Mỗi lần bạn này ra bài hát mới là lại mang đến bao nhiêu hồi hộp. Không biết lần này sẽ viết về ai, lần nào cũng là câu hỏi đó :v
Dạo này xung quanh bạn có vẻ yên ắng nên lại càng tò mò về bài này. Com để xin link hehe. Mà bạn KK vừa mới chuyển tới sống cùng nên hi vọng bài tiếp theo sẽ là về bạn ý. Mình bồ kết hai bạn lắm nhe keke.
Thank ST nhiều nhiều ^0^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 25-8-2014 13:02:26 | Chỉ xem của tác giả
xiaoling308 gửi lúc 25-8-2014 12:25 PM
Những gì bạn nói là đúng với một bộ phận nguời trong xã hội, một trào lưu trong n ...

Mỹ có thật sự là cường quốc hay không thì cứ nhìn vào tình hình Chính phủ Mỹ buộc phải đóng cửa và Obama ký dự luật tránh vỡ nợ cuối năm rồi là hiểu thôi. Đất nước được gọi là giàu hay không là dựa vào đạo đức của con người, chính đạo đức mới làm con người ta hạnh phúc chứ không phải vật chất bên ngoài. Nước Mỹ có thể còn "giàu" nhưng đầy nỗi bất an: súng ống tràn lan, con cái không tôn trọng, lễ phép với ba mẹ và những người ba mẹ của họ về già khi sống ở đâu thì chắc hẳn bạn đã rõ. Vẫn còn rất nhiều sự suy đồi trong nhân cách con người và xh Mỹ nhưng tôi nghĩ chính các bạn lúc còn tỉnh táo sẽ nhận ra thêm nhiều điều. Còn việc thông điệp bài hát như bạn nói là "Cái chị ấy nhắm tới là thái độ ganh ghét, xỉa xói, bới móc của "hater" " ah, thì cũng đừng dùng cái cách nhảy nhót, "quẩy" như thế mà "trả đũa" lại vậy chứ. Sao không nghĩ cách làm sao cho họ thích mình? Đó mới là việc cần làm và rất khó để làm thay vì oang oang lên là gato thì kệ ta đây cứ tự tin và chói sáng. Còn bạn cho rằng "thiên tai, bệnh dịch và đói nghèo, những phạm trù xảy ra do rất nhiều nguyên nhân, không thể đổ lỗi cho riêng một bộ phận được". Khi con người hưởng thụ, sống cho sung sướng có phải họ phải dùng nhiều điện, nước, chặt phá cây để lấy gỗ, đi các loại xe xả khói vào môi trường, dùng xăng dầu nhiều không? Như vậy, không phải do con người góp phần phá hủy môi trường sinh thái thì là ai?
Nhiều người không thích, không muốn, không dám suy nghĩ những nguyên nhân sâu xa phá hủy môi trường sống, thiên tai, dịch bệnh vì họ sợ họ chính là những tội nhân và như vậy họ không được vô tư thoải mái ăn diện, đi xe này nọ, mở quạt, dùng máy điều hòa và nước, xả rác tùy tiện, dùng nhiều hóa chất (xà bông...) thải vào môi trường một cách thoải mái nữa.
MV chỉ đơn thuần là nhảy nhót tưởng chừng như vô hại nhưng phía sau nó là cả một hệ thống đạo đức bị đỗ vỡ. Trong MV này Taylor mặc đồ đẹp không? Rất đẹp! Tôi cũng thích. Có hở hang không? Xin thưa có! Tôi cũng từng thích. Nhảy nhót, vui chơi, "quẩy" hết mình thích không? Chắc tôi cũng sẽ thích
NHƯNG...
-Để có những món đồ đẹp như vậy phải làm gì?...trong khi tôi vẫn còn quần áo mặc nhưng xem MV tôi lại thích quá vòi vĩnh ba mẹ mua cho. Còn nếu tự lực kinh tế nữa thì tôi càng phải kiếm nhiều tiền để mua (nếu tôi quá mê nó đi mà ko có tiền tôi sẽ làm gì...? Con đường kiếm tiền nhanh nhất chỉ là tội lỗi mà thôi)
- Ăn mặc hở hang với những chiếc áo khoét sâu hở ngực, mặc những chiếc quần ngắn cũn cỡn khoe mông thì cũng chả trách nhiều vụ án hiếp dâm xảy ra hàng ngày. Cách ăn mặc kín hay hở cũng góp phần giúp áp chế hoặc khơi gợi tính dục trong người đàn ông
- Vui chơi hết mình, lo lắng yêu quý chính bạn thì bạn có thời gian và sức lực để quan tâm đến người khác hay không?
Nếu bạn nói rằng không phải ai cũng như vậy. Đúng! Đồng ý! Nhưng con số đó là bao nhiêu??? Chúng ta không phải là thần thánh mà dễ dàng vượt qua cám dỗ trong khi các MV như vậy cứ nhan nhản và ra rả khắp nơi. Còn việc anti, tôi chả anti ai. Tôi chỉ không đồng tình và cực lực phản đối những câu nói, và các hình thức kêu gọi con người ta tận hưởng, vun vén cho hạnh phúc cá nhân. Đó là lối sống thờ ơ và độc ác với cộng đồng với môi trường sinh thái. Và rất buồn nó vẫn đang diễn ra. Đến khi con người hối hận thì đã quá muộn màng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 25-8-2014 13:19:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Mình rất thích Taylor Swift từ thời MV  You belong with me Nhìn đẹp dã sờ man con gan. Trong máy đủ các MV của nàng luôn. P/s: Gửi các mod hay xóa bài. Nhiều khi bài ngắn gọn nhưng xúc tích là cảm nhận, cảm xúc của member mấy ông cứ cậy là mod xóa tùm lum nhiều khi ức chế không chịu được :O.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 25-8-2014 13:37:08 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

"hãy tự tin vào chính mình" dù có làm gì đi nữa, dù một mình bước tới trên đường đầy chông gai hay bão tố.
Đấy chính là thông điệp mà bài hát của nàng "Tay " gửi tới người nghe - mình nghĩ thế.
Chăm ra MV nhưng đầy tự tin, chau chuốt cho những sản phẩm của mình - đấy là Taylor Swift.

Cám ơn ST đã làm subviet bài hát này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách