Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16451|Trả lời: 202
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-Muzik] Maps - Maroon 5 ~ Happy wedding, Adam Levine ♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Love needs no map, for it can find its way blindfolded.

MV Maps vừa được Maroon 5 tung ra ngày hôm nay 02/07/2014 (khoảng 5h chiều theo múi giờ Việt Nam). Maps là ca khúc đầu tiên được trích ra từ album "V" ~ album phòng thu thứ 5 của Maroon 5. Theo như thông báo của M5, phải đến tháng 2/9 năm nay album V mới chính thức xuất hiện trên thị trường âm nhạc. Mình nghĩ sắp tới M5 sẽ tiếp tục tung single khác thuộc album này.

MV Maps cũng có tình trạng khá giống với một số MV khác của M5, đó là: Nội dung MV không liên quan gì tới lyrics bài hát =]]Tuy nhiên điều này cũng chẳng làm giảm độ tuyệt vời của Maps. Các bạn hãy thử nghe và đánh giá nhé!

Translator: xiaoling308
Timer: AvriL
Typesetter: xiaoling308
Encoder: namy2206
Designer: MyCoi

~ Maps – Maroon 5 ~

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Youtube ver.

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

P/s: Adam Levine, em thích Maroon 5 vì Adam. Anh có lấy vợ cả, vợ hai, hay có là một ông chú già khom, râu ria xồm xoàm và tóc đủ thứ màu thì em vẫn thích. Chúng ta đã đồng hành cùng nhau 8 năm rồi, từ khi em còn là một con bé học sinh và có lẽ em sẽ tiếp tục làm fangirl thêm nhiều cái 8 năm nữa, cho đến khi em còn già hơn anh bây giờ.

Adam Levine, chúc anh có một tháng Bảy đáng nhớ nhất cuộc đời và một đám cưới hạnh phúc! Thực ra em nói em thích anh hát hay là giả, thích anh đẹp trai mới là thật =]] Nên sau này anh có già đi và xấu xí, không còn là "The most sexies man alive" thì em sẽ quay sang thích con trai anh vậy =]] Vậy nên hãy nhanh chóng kết hôn và cùng chị B có những đứa con xinh đẹp nhé xxx *sến súa-ing* *fangirling* =]]

Rate

Số người tham gia 22Sức gió +110 Thu lại Lý do
nh0k_k0j + 5 Yêu :x
Shuree_eels + 5 Ủng hộ 1 cái!
tarteauxpommes + 5 Ủng hộ 1 cái!
suyunie + 5 Ủng hộ 1 cái!
Chich_bong + 5 Bài viết hữu ích
HinaNg + 5 :x
MyCoi + 5
MiMiWon + 5 :x
thinhmailinh + 5 :xxxxxxxxxxxx
aqben + 5 Ủng hộ 1 cái!
namy2206 + 5 :">
tramvip.pro + 5 :xxx
misshan15 + 5 a nhớ chăm Be của e tốt đó ^^
bjmbjmxjnh + 5 :x
AvriL + 5 Cảm ơn bạn
sunshine + 5 Ủng hộ 1 cái!
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!
boconganhpp + 5 Ủng hộ 1 cái!
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!
itsyourday + 5 (:

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 2-7-2014 23:39:48 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Bài này mà cầu hôn thì vợ loạn óc mà chạy quá =]]
Hè hè 2 bài chim ưng đc design cả 2 luônggggggggg
Chúc mừng đám cưới của ông chú Adam dù chả nhớ mặt vợ và ngày cưới
Mog đám cưới đừng chơi nhúm râu OK Adam cute

Thanks ST <3

P/s: Adam Levine, em thích Maroon 5 vì Adam. Anh có lấy vợ cả, vợ hai, hay có là một ông chú già khom, râu ria xồm xoàm và tóc đủ thứ màu thì em vẫn thích. Chúng ta đã đồng hành cùng nhau 8 năm rồi, từ khi em còn là một con bé học sinh và có lẽ em sẽ tiếp tục làm fangirl thêm nhiều cái 8 năm nữa, cho đến khi em còn già hơn anh bây giờ.

Adam Levine, chúc anh có một tháng Bảy đáng nhớ nhất cuộc đời và một đám cưới hạnh phúc! Thực ra em nói em thích anh hát hay là giả, thích anh đẹp trai mới là thật =]] Nên sau này anh có già đi và xấu xí, không còn là "The most sexies man alive" thì em sẽ quay sang thích con trai anh vậy =]] Vậy nên hãy nhanh chóng kết hôn và cùng chị B có những đứa con xinh đẹp nhé xxx *sến súa-ing* *fangirling* =]]

Mốt thích con trai của idol em đang áp dụng với CR7 ưng thằng con ngang ngửa ông bố *klq*

Bình luận

Adam sinh vợ Adam sinh thế c =))))))))))))  Đăng lúc 2-7-2014 11:54 PM
đi ngủ đã, sáng mai quẩy tiếp =]]  Đăng lúc 2-7-2014 11:53 PM
mong Adam sinh con gái, để còn gán ghép với Flynn nhà Miranda =]]  Đăng lúc 2-7-2014 11:53 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
xiaoling308 + 5

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-7-2014 23:46:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Lúc đầu nhìn tên bài hát có chút thắc mắc, vì sao lại là Maps, té ra là Maps to love - Bản đồ tình yêu. Nghe chị Xiaoling nói thì hình như tháng 7 chú cưới thì phải, ko biết đây có phải bài hát chú dành tặng vợ mình ko, nhg nếu có thì bài hát cũng khá ổn, mặc dù mình ko thích bài này như những bài trước. Nghe ko thấm bằng và lời thì cũng ko ý nghĩa bằng nữa, nhưng túm lại là vẫn ủng hộ chú hết mình

But I wonder where were you
When I was at my worst
Down on my knees
And you said you had my back
So I wonder where were you
When all the roads you took came back to me

đúng là thường thì lời bài hát và mv của Maroon 5 ko liên quan gì đến nhau cả. Bài hát tình cảm như vậy mà mv lại máu me

Mình xem trên google thì có một bài họ nói thế này, ý nghĩa của bài hát Maps là: "watch your booze intake, kids, and always remain faithful, or you may get lost despite "Maps."". Quả đúng như vậy!

cảm ơn subteam và đặc biệt là translator - chị Xiaoling một lần nữa, hy vọng mọi người sẽ làm sub một số bài hát nữa trong soundtrack Begin Again .

Bình luận

phim có chiếu ở Việt Nam nhé, Thứ 6 tuần này (4/7) là công chiếu khắp các rạp trên cả nước đó :D  Đăng lúc 3-7-2014 06:01 AM
Bài hát trong Begin Again nghe nhẹ nhàng mà êm tai.Ko biết phim đó có chiếu ở VN ko nhỉ,hè này nhiều phim bom tấn quá ạ :).Cảm ơn chị Xiaoling nhiều nhé ^^  Đăng lúc 3-7-2014 12:00 AM
Nếu rảnh mình sẽ ráng làm thêm soundtrack của Begin Again, giờ bận quá, mà vì chàng lấy vợ nên tranh thủ làm mấy bài lấy không khí :))  Đăng lúc 2-7-2014 11:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 2-7-2014 23:51:59 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nói ngoài biển lại đứt cáp à, bộ ngoài đó mắc cáp rồi thả cá mập cho nó cắn chơi sao đứt hoài vậy :'(
Vì internet chập chập cheng cheng nên fangirl đã ngồi ôm laptop từ 7h sáng tới 3h chiều mới lên xong thread bài Lost Stars của chàng.
Sau đó lại tiếp tục ngồi F5 youtube chờ chàng và các chú tung MV Maps mỏi cả mắt, dài cả cổ.
5h chiều bất thình lình có MV, lại ôm lap đến tận 12h đêm, sắp qua ngày mới để làm vietsub cho Maps.
Cùng với sự giúp đỡ của cả subteam đáng yêu, fangirl đã làm xong mission mừng đám cưới của idol rồi
Cám ơn bài hát của chàng và các chú đã giúp fangirl giải tỏa những lúc tâm trạng tuột dốc
Mong sau này sẽ còn có nhiều bài hay hơn thế nữa xxx
Giờ thì đếm từng ngày để tới Big day của Adam Levine thôi xxx
Chúc mừng *tung bông*

Bình luận

Đúng òi á sao nó giựt tưng tưng vại @@  Đăng lúc 4-7-2014 12:20 PM

Rate

bjmbjmxjnh + 5 tung bông~

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-7-2014 00:16:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Nghe ngay, nghe ngay ... và luôn !!!
...nhanh thật, mới đó mà đã có rồi Yêu little Ling rồi đóa
...thấy MV cũng khá là liên quan mà ta, sao lại bẩu klq hở Ling  
Biết bao kỷ niệm chúng ta đã có với nhau, để rồi 1 lỗi lầm bởi con tim anh còn ham vui, để rồi em ra đi để lại nơi đây tấm bản đồ ký ức ... Em ở đâu, ở đâu ...
... cuối MV đã trả lời
nếu mà có following thật thì chắc là sẽ có tiếp MV nữa (just guess )

hix ... cái đoạn "nàng" rụng xuống nhìn như ma-nơ-canh

MV cũng mang tính chất cảnh báo các nàng : đừng có ghen tuông kiểu con nít, có gì thì đóng cửa bảo nhau, ra đường thiên hạ dòm ngó mệt lúm, mà ko nghe thì ... eeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee (the sound of MV's end )

p/s : cảm ơn Subteams nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-7-2014 00:20:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

oah
oách thặc, ss chịu chơi ghê
nhạc của Maroon 5 thì e ghiền lâu rồi
nay hàng hot ss tiểu linh lại càng thích
thanks Subteam nhiều lắm ạ
p/s: ko được xèng chắc e đi trết quá

Bình luận

thì e bình luận thế thôi =))) thì nó hot mà  Đăng lúc 3-7-2014 11:58 AM
"nay hàng hot ss tiểu linh lại càng thích " =))) câu này có nghĩa là gì vợi =)) Đọc đi đọc lại vẫn ko hiểu =))))))))))  Đăng lúc 3-7-2014 08:35 AM

Rate

bjmbjmxjnh + 5 =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-7-2014 00:28:44 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

"P/s: Adam Levine, em thích Maroon 5 vì Adam. Anh có lấy vợ cả, vợ hai, hay có là một ông chú già khom, râu ria xồm xoàm và tóc đủ thứ màu thì em vẫn thích. Chúng ta đã đồng hành cùng nhau 8 năm rồi, từ khi em còn là một con bé học sinh và có lẽ em sẽ tiếp tục làm fangirl thêm nhiều cái 8 năm nữa, cho đến khi em còn già hơn anh bây giờ.
Adam Levine, chúc anh có một tháng Bảy đáng nhớ nhất cuộc đời và một đám cưới hạnh phúc! Thực ra em nói em thích anh hát hay là giả, thích anh đẹp trai mới là thật =]] Nên sau này anh có già đi và xấu xí, không còn là "The most sexies man alive" thì em sẽ quay sang thích con trai anh vậy =]] Vậy nên hãy nhanh chóng kết hôn và cùng chị B có những đứa con xinh đẹp nhé xxx *sến súa-ing* *fangirling* =]]"
em rất thíc sub ss làm, mà thích hơn là mấy cái pi ẹt dễ thương nói trúng tim đen của mấy đứa háo sắc như em nè ss )
thực ra em mê giọng của adam trước khi nhìn thấy ánh hào quang tỏa ra từ bo đỳ của anh ấy, nhưng chẳng hề gì, tại bây giờ em mê cả hai )
klq mà đọc cái pic wearemaroon e lướt qua và đọc thành wearemarried
bài hay, lúc nào cũng là giọng ca đặc biết không lẫn vào đâu dc, cùng cái mv vô cùng trừu tương, em mới xem lần đầu thấy chả liên quan mấy, thôi thì để ngẫm trong những lần sau vậy haha.
cảm ơn ss nhìu nhé, dạo này em có tâm trạng nên hay nghe nhạc dạo, bữa h bị cuồng bài the rose của aoi, h thì bật playlist của maroon5 lên nghe thui hoho, xem sub của ss dịch phải nói là rất hay, rất đã luôn ế, ấn tượng nhất của em trong cái box music này còn là bài summertime sadness nữa cơ :3 tốc độ ra sub còn cực nhanh nữa *ngưỡng mộ* hiu hiu bao h có dịp chắc phải lót dép ngồi tầm sư học đạo thui :v :v :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-7-2014 00:49:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

may mà vẫn tọa dc ở pết 1 *phuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu*
ku linh ơi. mai ra bài gì nữa của mấy lão đấy
mà sắp đủ chỉ tiêu đặt ra chưa :3

Bình luận

mai nào nữa, là bài này nè, đáng ra để hôm sau mới đăng mà làm xong sớm nên đăng luôn =]] còn bài nào nữa chắc chết luôn chứ k làm =]]  Đăng lúc 3-7-2014 05:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-7-2014 07:43:43 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

cám ơn st đã làm bài này nha
Mê Adam nên đã lùng bài của Maroon 5 nghe. Anh có chất giọng nghe êm tai, rất là bấn loạn cái giọng ấy
Vợ Adam là Behati bên VS thì phải? Chị này đẹp kinh khủng, body chuẩn, mặt thì nhìn hiền như con thỏ ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-7-2014 07:51:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Xí chân mẹt tiền nhân dịp đặc biệt  

Đúng là M5, k lẫn đi đâu đc = ))

Còn nhớ mới hồi nào đổ đứ đừ với This Love, mê mẩn Adam Levin, suốt ngày đi rình anh trên mương : )) Nay anh già đã chuẩn bị đặt dấu chấm hết cho quãng đời độc thân :3
Chúc anh sẽ trở thành một ông bố tốt, một ng chồng tốt và k bỏ rơi fan tụi em Em chờ đc gặp tiểu Adam = )) Đúng là dù anh có cưới vợ 2 vợ 3 em vẫn quặp chặt èn bám anh dai như đỉa = )) Quẩy lên đê = ))

Replay bài này thì nhà mình đã có sub, qá nhan, qá nguy hiểm xxxxxxxx Cảm giác bài hát vừa yêu thương vì có chút giận dỗi, em cảm giác thế :v : ))

Gửi đến ST ngàn nụ hun nồng chái

Bình luận

lại gặp =)) t bị cuồng Adam từ nhỏ nàng ạ :D  Đăng lúc 24-10-2014 03:00 PM
:))))) anh quá ư là quyến rũ, hự hự, tình nguyện treo tim vì anh =)))  Đăng lúc 3-7-2014 10:59 AM
t vốn ham hố mè :v bài nè càng nghe càng ghiền :))  Đăng lúc 3-7-2014 10:52 AM
ham hố :))))) thích cái đoạn the map that leads to you uuuuuu =)))  Đăng lúc 3-7-2014 10:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách