Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: xiaoling308
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-Muzik] Hero - Family of the Year {It's OK It's Love soundtrack}

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-8-2014 16:16:46 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

bài hát hay quá, xem xong phim là lao ngay đi tìm bài hát này trên youtube, kết quả là nghe mấy ngày không chán, hôm nay có vietsub nên có thể nói là hiểu được ý nghĩa bài hát 1 cách trọn vẹn, các bạn subteam chọn từ diễn đạt quá hay, hoa mĩ mà vẫn có gì đó đơn giản. cảm ơn các bạn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2014 16:17:22 | Xem tất
Nhạc chuông của mình đây rồi, giai điệu đẹp quá, lời bài hát cũng ý nghĩa nữa, cứ mỗi khi nhắm mắt lại trong đêm, đeo tai nghe vào và nghe giọng hát êm ái ấy :

Let me go
I don't wanna be your hero
I don't wanna be a big man
Just wanna fight with everyone else...

Bài hát sử dụng làm soundtrack cho It's okay, that's love thật hợp lý, cứ da diết, ẩn chứa như đôi mắt của Jae Yeol vậy, tuyệt vời quá .

Cảm ơn bạn đã làm bản dịch đẹp như thế này

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
xiaoling308 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2014 16:32:26 | Xem tất
Bản gốc cũng hay mà MV hình ảnh cũng đẹp.

Tiếng guitar dìu dặt, giọng hát ngọt ngào : Bài hát hay quá  với giọng hát da diết ngọt ngào lời tự sự .

Giai điệu slow rock làm cho bài hát trở nên sâu hơn , khắc khoải hơn với người nghe nó

Cám ơn ST đã làm Vietsub bài hát này.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2014 16:44:23 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

hic nhạc phim hay quá đi! bấn best luck của chen rùi đến mấy bài tiếp nữa đến giờ ngày nào cũng phải replay chục lần là ít! đúng là phim hay nhạc phim cũng hay! nhìn bạn nhỏ DO mà cưng hem chịu đc

Thanks subteam nhiều nhiều ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2014 17:01:14 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Thik quá đi
Cả ngày hum qua xem lại phim xong em chỉ nghe mỗi bài này
Vào fb thấy ss Linh tung link utub, em lại thỉnh thoảng cứ vào Kites ngó một lần tìm thread
Thik cái giai điệu, thik cả lời bài hát. Bài này lúc phát trong phim em lại càng thấy hay hơn
ST vất vả rồi. Cảm ơn ST nhiều nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2014 17:17:50 | Xem tất
Phim  hay, OST bài nào cũng hay
Những bài hát tiếng anh trong phim mình chưa nghe bao giờ
Vì sao những bài hay thế này bây giờ mới biết đến
Nhưng đoạn Jae Yeol bị đánh hay phát bài này, thấy cảm động dã man,
Một bài hát hay nhưng không phải kiểu đau thương, hay kiểu phim xem mà cảm thấy mệt vì cứ phát mấy bài buồn ơi là buồn. Bài Cross my mind cũng hay quá luôn
Sub team làm sub thế này thích quá, Tks các bạn nhiều

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2014 17:35:56 | Xem tất
hía hía, lâu lâu em mới mò lại vào khu E-Muzik của chị Xiao, thiệt tội lỗi, nhưng về cơ bản là đã vào khó có thể rút chân ra. Nói chung cho đến giờ em vẫn đang ngất trên giàn quất và lảm nhảm Lost Stars, ai muốn nghe em hát cho banh nhà banh cửa hơm ~~~~~~

Nói vậy chứ tập trung vào vấn đề chính. Hero là soundtrack đầu tiên của IOIL mà em nghe từ đầu chí cuối, căn bản là nghe một cái hiểu luôn và cũng rất thích ý nghĩa của bài hát nữa

I Don't Want to be Your Hero
I Don't Want to be Your Big Man

Cần gì trở thành một anh hùng hay một chàng trai vĩ đại anh ơi. Tình yêu là sự thấu hiểu, là sự chân thành và tình yêu giúp con người ta đổi thay, đổi thay từ những điều bình dị nhất. Cao siêu quá chắc gì đã thay đổi được, lại còn bị áp lực nữa chứ . Family of the Year ko được tạo thành từ những con người vĩ đại từ bản chất, nó được tạo thành từ những điều tưởng chừng như nhỏ bé nhưng thực ra lại là vĩ đại

mỗi tội là bài hơi bị ngắn, dài thêm xíu nghe đã hơn

cảm ơn subteam nhiều lắm ạ, đặc biệt là chị Xiao

em ko được 5 xu kìa

Rate

xiaoling308 + 5 Cảm ơn em :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2014 17:49:59 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Ai cũng có một thời trẻ với biết bao hoài bão khát khao cho đời mình...Chàng trai trong bài hát cũng ấp ủ một mong muốn được chăm sóc và bảo vệ người mình yêu thương trên suốt chặng đường đời...
Nhưng cuối cùng lại phải buông tay vì áp lực vô hình do chính khát vọng đẹp của mình tạo nên...Một kết thúc đầy nuối tiếc cho câu chuyện tình yêu dở dang...
Giọng hát trầm ấm nghe khắc khoải như lời tự sự...
Cảm ơn ST nhiều

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2014 19:38:44 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Lâu lắm rồi mới lại đc nghe một giai điệu nhẹ nhàng như thế, thích nhất là tiếng đàn acoustic,nghe ngọt ngào mà lại rất sắc :3
Bài này rất tuyệt dù cho nó như là một câu chuyện của ai đó chẳng phải mình
Thanks so much!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2014 19:43:52 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

"Thế nên buông tay thôi
Tôi không làm nổi người hùng mà em mong muốn
Không cần phải đội trời đạp đất làm chuyện lớn lao
Sống đời dung dị nỗ lực vươn lên như bao người"
Đoạn này hay quá chừng. Nghe bài nhạc mặc dù cái lyrics thật sự cảm giác không giống với Jae Yeol cho lắm nhưng cái phong cách dịch dùng từ ngữ văn hoa có đôi nét gì đó làm mình liên tưởng đến Jae Yeol. Nhẹ nhàng và sâu thẳm.
So let me go...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách