Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 34500|Trả lời: 433
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

{Vietsub} 110210 Happy Together_ HoMin ft Fx & Onew

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Happy birthday to Our Changminnie:X:X:X:X:X

“Chỉ cần một chút niềm tin.
Cũng đủ để soi sáng những ngày u ám
Cuộc sống thật khó khăn nhưng cậu không thể trốn tránh.
Đừng giấu mình vào một góc
Hãy đến bên tôi nào”

Nỗi buồn nào rồi cũng sẽ tan biến.
Mở mắt ra,
Cậu sẽ thấy những tia sáng của hạnh phúc chiếu soi.
Hãy ấp ủ những giấc mơ của riêng mình.
Tin vào một ngày mai tươi sáng
Và tâm hôn cậu sẽ mãi trẻ trung”

Cậu ấy là một cây bạch dương kiêu hãnh, luôn nâng những tán lá vươn thật cao, thật xa cố chạm tới bầu trời xanh cao xa thăm thẳm.

Cậu ấy là một tách trà hoa cúc giản dị, sự dịu dàng và trái tim ấm áp của cậu ấy cất dưới thật sâu, thật sâu chiếc hộp bí mật nơi trái tim mà không phải ai cũng dễ dàng nhận ra được.

Cậu ấy là một toà thành đá cô độc, luôn cất giấu cho mình một thế giới riêng mà có lẽ chỉ mình cậu ấy có chìa khoá để bước vào.

Hãy luôn là một Shim Changmin bé bỏng của các hyung, cậu bé với những yêu thương âm thầm cất giấu thật sâu, thật sâu dưới đáy trái tim mình. Hãy luôn là một Shim Changmin toả sáng lấp lánh trên sân khấu, lên những nốt nhạc cao vút đầy tự hào, bởi vì chỉ có ở đấy Changminnie của chúng em mới là đẹp nhất. Hãy luôn giữ nơi chốn bí mật chỉ mình cậu bé ấy biết, nhưng cũng đừng quên rằng bên cạnh cậu ấy vẫn luôn tồn tại rất nhiều rất nhiều yêu thương lặng lẽ.

Chúc cho cậu bé của chúng em có một đêm sinh nhật bình yên, và những vì sao sẽ thả những giấc mơ ngày cũ lấp lánh rơi bên gối thì thầm về niềm hạnh phúc muộn màng. Ước gì trong đêm nay thôi, chúng em có thể gom hết những thương yêu cất giấu vào chiếc hộp đặt vào lòng tay lạnh giá ấy đủ để sưởi ấm những ngày lạnh giá thật dài.

Changminnie của chúng em à, chúc mừng sinh nhật nhé ♥

So với lần trước xuất hiện ở Happy together vào năm 2008 thì Changminnie bây giờ đã trưởng thành rất nhiều rồi, không còn trông giống một cậu bé nữa.
Những ấn tượng của các hobae về 2 đàn anh của mình.
Yunho và Changmin thì ai đẹp trai hơn?
Với Yunho thì Changmin là gì?
Happy together lần này sẽ tiết lộ cho chúng ta tất cả những điều đó.

Translator: Naviwik
Timer: lynk_angle + kieuthu91
Edit: Phank
Typesetter+Encoder: FankBu
Uploader: FankBu

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Brought to you by Lovemelody subbing team
Take out with full credit!

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +14 Thu lại Lý do
Laputa + 5 :-*
josemario + 5 HPBD uri Changminnie :*:*:*:*:*
ngocxit + 4 :*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-2-2012 00:08:24 | Chỉ xem của tác giả
Người ta bảo, Changminnie quá hỗn láo với Jaejoong. Jaejoong lo lắng cho Changminnie như thế, chăm sóc Changminnie như thế nhưng Changminnie hiếm khi gọi Jaejoong một tiếng "Hyung~", đánh Jaejoong rất đau và thường xuyên tranh nhau với Jaejoong. Người ta cũng bảo Jaejoong nuông chiều Changminnie quá, chiều quá sẽ sinh hư đó, nhưng Jaejoong bảo không sao cả vì Changminnie vẫn là cậu bé con mà.

Thực ra, Jaejoong à, cậu bé con của anh cao gần 1m9 và nặng 60kg, cậu bé con của anh cho đến lúc này đã 25 tuổi rồi, anh nói xem, có còn là cậu bé con nữa hay ko? 8-> Nhưng rất đáng, Jaejoong nhỉ, bị đánh rất đau, bị trêu rất nhiều, rất mong được nghe một tiếng gọi "Hyung", nhưng rất đáng :"> Cậu bé ấy chưa bao giờ nói "I love you" với anh nhưng đã dành điều ước của sn 18 tuổi cho anh, luôn lon ton bám theo anh và có bất cứ chuyện gì cũng kể với anh. Thật sự, Jaejoong à, anh biết rất rõ rằng Changminnie rất yêu anh, đúng ko?

Jaejoong luôn dành sự kiên nhẫn đặc biệt để lắng nghe Changmin ♥

Yoochun bảo, lần đầu tiên gặp Changminnie, anh đã nghĩ rằng cậu bé này là em trai của anh, chỉ muốn mở rộng vòng tay để bảo vệ cậu ấy. Changminnie gọi anh là Crying babe, là Con sâu lười nhưng anh chẳng hề cáu giận, anh chỉ cười thôi. Anh cũng bảo anh luôn dùng hết khả năng hài hước của mình để kể chuyện cười cho Changminnie nghe. Yoochun thấy ghen tị khi Changminnie toàn tâm sự với Jaejoong mà bỏ quên anh... Nhưng mà, chính Yoochun đã là người lau nước mắt cho Changminnie ở MKMF, anh ôm cậu em út của mình vào lòng và vỗ về, Yoochun đã viết vào tấm thiếp chúc mừng sinh nhật 20 tuổi của Changmininie rằng "Nếu có ai bắt nạt em, cứ gọi cho anh, anh sẽ xử lí tên đó".

Yoochun là người đầu tiên được nghe Changminnie nói "Hyung~ I love you". Changminnie cũng chọn Yoochun để nhắn tin khi cảm thấy buồn. Vậy nên, đừng có bực tức và ghen tị với Jaejoong nữa nhé >:P

Hãy cứ mãi ôm lấy cậu em của anh như thế này nhé, Yoochun à ♥

Junsu luôn phàn nàn rằng Changminnie thường hay gây lộn với anh, nếu một ngày mà cả 2 không tranh cãi thì hôm đó sẽ có mưa to. Junsu bị gọi là đồ chơi của Changminnie, suốt ngày bị đem ra chọc bên này, ghẹo bên kia. Junsu cũng toàn thua Changminnie khi chơi game thôi. Nhưng Junsu chẳng bao giờ giận đâu...:">

Junsu vẫn cười rất sảng khoái dù Changminnie đang chọc tức anh. Junsu đã gào lên rằng "Thằng khốn nạn nào dám đánh Changminnie của chúng ta". Anh đã viết đầy vào tấm thiếp mừng sn của Changminnie "Saranghae...Saranghae..Saranghae...". Junsu bảo với Changminnie: "Em vẫn là một cậu bé thôi. Vì thế đừng có cố tỏ ra mình người lớn nữa"

Thật ra, vì Changminnie bé hơn, nên Junsu mới nhường nhịn thôi ♥

Yunho lạnh lùng để lại ấn tượng chả đẹp tí nào trong mắt Changminnie. Yunho khó tính hay cằn nhằn và bắt Changminnie tập lại. Yunho bừa bộn khiến Changminnie ngăn nắp phát cáu. Cậu em nhỏ mang đủ mọi tật xấu của ông anh lớn lên sân khấu phơi bày. Nhưng Yunho chỉ cười ấm áp rồi phẩy tay, chẳng thèm phát cáu :">

Changminnie rất muốn cùng Yunho chia sẻ gánh nặng nhưng không thể. Changminnie vẫn thường nhắc Yunho cẩn thận với căn bệnh dạ dày. Có một sự thấu hiểu không cần phải nói ra giữa Changminnie và Yunho.

Có anh ở đây, mọi chuyện sẽ ổn thôi, Changminnie à ♥

Một cậu bé được yêu thương nhiều như thế này khiến người khác phải ghen tị. Changminnie ít khi nói "Saranghae" với các hyung nhưng những gì cậu ấy thể hiện còn nhiều hơn thế.

Chúc mừng sinh nhật, cậu bé của chúng ta ♥

Bình luận

bài viết hay quá đi thôi Min bá đạo dễ thương jaejoong ấm áp chan thành yêu thương vô hạn :(( và rồi 1 năm nữa lại trôi qua!!  Đăng lúc 11-10-2013 09:49 PM
Ta nói thật nàng viết hay quá nên ta đam ra tự xấu hổ với bài của ta, viết quá lăng nhăng và vớ vẩn T^T. Quả thật nàng nói hết tấm lòng và tâm sự của ae.Ta thích   Đăng lúc 21-1-2013 03:11 PM
Đọc xong cảm dộng đến rơi nước mắt :(((((( Bạn cho minh cop bài này nha..mình sẽ ghi cre đầy đủ  Đăng lúc 2-12-2012 10:17 AM
đúng rồi đó. yêu thương đc thể hiện khác nhau và biểu hiện khác nhau ở mỗi ng n thức sự vẫn là ty mà. thấy cảm động khi bạn nhắc đến JJ-CM và YC-CM  Đăng lúc 2-11-2012 01:45 PM
ôi mún khóc wa huhu  Đăng lúc 5-10-2012 08:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-2-2012 00:43:52 | Chỉ xem của tác giả
Sinh nhật vui vẻ và hạnh phúc nha Minnie
Lại thêm một năm nữa trôi qua
và tình cảm của em với các anh vẫn cứ lớn dần theo thời gian
Chúc Min và Ho năm nay còn thành công hơn năm trước,hạnh phúc hơn năm trước
Cũng không biết nói gì nữa vì có nói sao cũng không hết những cảm xúc dành cho các oppa{:291:}
mà sao mình chỉ được ghế gỗ thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-2-2012 09:02:05 | Chỉ xem của tác giả
Uri Changminnie, sinh nhật vui vẻ nhé :x
e tự hỏi năm nay a sẽ ăn sinh nhật ntn nhỉ?  rồi ngồi nghĩ vẩn vơ, chỉ mong đừng như ai đó nhe'...

chỉ mong Minnie luôn cười hạnh phúc thế này thôi, những lúc nhìn mắt cong thế này, cảm giác thật bình yên...

Changminnie ah, bây giờ anh có đang hạnh phúc không?
Changmin giờ đã trưởng thành rồi  nhưng vẫn mãi là con mèo nhỏ đáng yêu của Jaeoong mà thôi
Changmin giờ đã nói nhiều hơn, không còn đứng núp sau lưng của 4 huyng nữa nhưng vẫn mãi là cậu út cưng của 4 huyng
Changmin giờ đã chán việc nhắc nhở Yunho huyng ngăn nắp gọn gàng, luôn thích bôi xấu Yunho huyng trên stage nhưng vẫn luôn bên cạnh Yunho
Changmin giờ đã giấu những giọt nước mắt hạnh phúc vì không có Yuchun huyng bên cạnh vỗ về, nước mắt cậu ấy đang chảy ngược vào tim để rồi sẽ có ngày cậu ấy òa khóc trong vòng tay của 4 huyng
Changmin giờ đã ăn ít bữa hơn xưa, có lẽ vì không có ai giành ăn với cậu và cũng chẳng còn ai đó làm đồ chơi cho cậu.

có lẽ vì thế nên nụ cười mắt cong cũng đã bị cậu giấu mất rồi. vì các huyng biết rằng cậu bé mắt lệch sẽ xuất hiện khi cậu ấy thật sự hạnh phúc
các huyng hãy mau tìm ại cậu bé mắt lệch hồn nhiên, vô số tội của ngày xưa về nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-2-2012 09:58:57 | Chỉ xem của tác giả
Sinh nhật thứ 25 của min
Năm nay là năm của cậu nên hãy dũng mãnh và oai hùng lên như rồng nhé
Và cũng đừng lúc nào cũng ôm hết khó khăn đau khổ vào mình
Cũng đừng cười gượng như thế nữa
Các hyung của cậu sẽ lo lắng đấy
Sớm đoàn tụ với các hyung của cậu nhé
Happy Birthday
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-2-2012 10:05:35 | Chỉ xem của tác giả
Changminnie~

Cách gọi Changmin bé bỏng của Kim JaeJoong. Bạn có biết trong tiếng gọi ấy có bao nhiêu cưng nựng, yêu chiều hay không? Ở đây, có những cô bé nhỏ luôn gọi bạn như vậy đấy. Yêu thương và nâng niu, bạn có thấy được không?

Changminnie~ đã là một người trưởng thành, một chàng trai bước sang tuổi 25. Changminnie~ có suy nghĩ của những người từng trải bởi cậu ấy đã trải qua quá nhiều. Changminnie~ đã ra dáng đàn anh bởi đã 8 năm cậu ấy đi trên một con đường. Changminnie~ đã có thể bước đi một mình mà không có bóng dáng 4 hyung vây quanh. Nhưng cậu ấy vẫn ngượng ngùng, vẫn là đứa trẻ ngỗ nghịch bởi được quá nuông chiều, vẫn làm người ta đau nhói khi thấy bóng lưng đơn độc của cậu ấy.

Lưng Changminnie~ không lớn. Nó không tạo cảm giác vững chắc như Jung YunHo, không làm người ta muốn ôm như Kim JaeJoong, không khiến người ta muốn nắn bóp hay thở dài như Kim JunSu và Park YooChun. Lưng cậu ấy gầy gầy, nhưng rắn rỏi. Lưng của một cậu sinh viên vẫn ngày ngày đeo balo. Muốn một lần được chạm vào tấm lưng ấy nhưng chỉ có thể đưa tay ra với mà không thể tới.

Đã không thể đi theo bạn cả một quãng đường dài ngay từ khi bạn chỉ còn là một cậu bé, nên giờ đây cảm xúc về bạn luôn có một khoảng trống nào đó mà mình không thể tự lấp đầy, có thứ gì đó nghèn nghẹn lẩn khuất. Rất nhiều lần mình tự hỏi tình cảm của mình với Changminnie~ là như thế nào. Mình không lưu giữ đầy kỷ niệm ngọt ngào như những cô gái nhỏ. Mình cũng không có ham muốn xoa đầu Changminnie~ bé bỏng. Mình chỉ muốn được nhìn thẳng vào đôi mắt to tròn của bạn lâu, thật lâu. Mình muốn hiểu bạn thêm một chút.

Chúc mừng sinh nhật Changminnie~

Sinh nhật hạnh phúc bạn nhé!

Hãy tìm thấy niềm vui để có thể cười thật tươi. Mình sẽ cười cùng với bạn - người đến với tuổi 25 trước mình chỉ vài tháng.

Và cuối cùng, cảm ơn bạn, Changmin ah~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-2-2012 11:11:11 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng sinh nhật vị thần em út {:309:}

Cám ơn subteam {:301:}

down về xem có gì edit sau.

Bình luận

không có utorrent sao??? ><  Đăng lúc 18-3-2012 09:16 PM
Không biết canh từ bao giờ để nhảy bổ được vào cái post số 7 đây =)))))))))))))  Đăng lúc 18-2-2012 11:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-2-2012 11:32:28 | Chỉ xem của tác giả
Chúc cậu bé của chúng ta sinh nhật 24 tuổi thật vui vẻ

Mình muốn gộp SN của chúng mình lại :">

-----------

Thanks Subteam vì món quà này :-*

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-2-2012 12:04:33 | Chỉ xem của tác giả
happy Birthday My Chang minnie

chúc Shim bố láo tuôi 25 đẹp như mơ

chúc Chang chuối của e mọi điều ước đều thành sự thật & sớm đưa cả nhà đoạn tụ nhá :x

LOVE Chang chuối :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-2-2012 12:14:42 | Chỉ xem của tác giả
Sn Minnie :))
Hum nay thằng bé có concert. Niigata lạnh lắm, mong 2 bố con sẽ giữ gìn sức khoẻ
Đêm qua tw vui nhộn nhịp, dù dạo gần đây mấy bác nhà báo chăm chỉ bởi móc zai nhà cháu quá, cho ra bao nhiêu tin giật gân
Dù sao cũng chúc mừng SN Min, đã 25tuổi rồi, trường thành thật rồi
Nếm trải hạnh phúc lẫn cay đắng, đau đớn cũng nhiều lắm rồi
Tương lai vẫn còn ở phía trước, cố lên Minnie :)
Thanks nhà mình đã làm sub ^^ dù show đã có lâu rồi, nhưng phải chờ sub của nhà mình xem mới thik
Mọi người cuối tuần vui vẻ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách