Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4839|Trả lời: 12
Thu gọn cột thông tin

[VI.2013] The Talent - Thần tượng

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-1-2014 00:16:05 | Xem tất |Chế độ đọc
Đây là lần đầu tiên em viết review cho 1 bộ phim nên có gì sai sót mong mọi người nhắm mắt làm ngơ giúp em ạ
Thực ra ban đầu đi xem phim này cốt chỉ vì thích anh chàng Harry Lu quá nên muốn đi xem ủng hộ anh, chứ thực ra cũng không mong đợi gì nhiều lắm. Một là vì đây là phim Việt Nam, hai là vì đây là bộ phim đầu tay của đạo diễn Quang Huy- vốn chỉ nổi tiếng là 1 bầu sô mát tay và có những Mv đẹp.
Nhưng sau khỏang gần 2 tiếng xem xong bộ phim, suy nghĩ đầu tiên của mình là "hóa ra cũng không phí tiền cho lắm"
Nội dung của Thần Tượng cũng không có gì là mới hay nói đúng hơn là motip quen thuộc và quá cũ rồi. Nội dung chỉ là 1 anh chàng tên Trí với lý tưởng là muốn tạo ra 1 ca sĩ chân chính, hát bằng cả tâm hồn và trái tim, không vì chiêu trò hay thương mại hóa. Rồi Trí gặp Linh- sinh viên thích hát nhưng lại không có ý định tham gia showbiz vì bố cô ngày xưa vì nghệ thuật mà bỏ rơi mẹ con cô. Vượt qua những hiểu lầm, giận hờn ban đầu 2 người dần dần yêu nhau. Xen vào đó là quá trình trở thành  ca sĩ của Linh cũng như những cạnh tranh của các công ty đối thủ. Nếu chỉ có thể thi bộ phim đã không có gì đáng để nói và để xem.
Khi xem Thần tượng, có thể bạn sẽ tự suy nghĩ rằng, trong showbiz mà cũng có sự cạnh tranh, lối chơi fairplay, văn minh giống như Minh sao? Nhưng mình lại cảm thấy đây là 1 điều tuy có phần lãng mạn, mộng mơ, viển vông nhưng lại khá mới mẻ. Chẳng phải chúng ta đã quá quen thuộc vơi những hình ảnh về showbiz đầy rẫy những thói xấu, những mảng đen tối đấy sao? Thần tượng đem lại cho chúng ta một hình ảnh khác về showbiz mà bấy lâu nay chúng ta đã quên đi hoặc bị những điều xấu kia che mất. Hay nói cách khác Thần tượng khiến chúng ta trở nên tin hơn và có một cái nhìn khác hơn về giới nghệ thuật.
Bộ phim cũng đã làm rất tốt trong việc xây dựng hình ảnh và âm nhạc cho phim. Bạn sẽ thấy những khung hình đẹp lung linh không khác gì các bộ phim Hàn quốc, những đoạn nhạc cũng được lồng ghép rất hợp lý từ vui vẻ, trong trẻo cho đến hồi hộp, lo lắng...tất cả đều khiến cho bộ phim trở nên cảm xúc hơn rất nhiều.
Nói về diễn xuất của các diễn viên trong phim thì trừ Hứa Vĩ Văn là diên viên chuyên nghiệp ra thì đa số đều là những diên viên trẻ chua có kinh nghiệm hoặc những tay ngang như ca sĩ, diễn viên. Harry Lu trong phim đóng vai anh chàng Trí hiền lành và có phần ngô nghê, ngờ nghệch. Harry đóng khá ổn, tiếc một điều là giọng nói lơ lớ khiến anh bị mất điểm khá nhiều, điều đó có ảnh hưởng xấu trong việc truyền tải cảm xúc nhân vật. Hoàng Thùy Linh đóng cũng rất tròn vai, đặc biệt là ở 2 phân đọan cuối cùng, lúc ở thảm đỏ và trên sân khấu, thực sự đã khiến mình xúc động và suýt rơi nước mắt Ngoài ra Chi Pu hay vĩnh Thụy cũng đã làm rất tốt vai diễn của mình. Nhưng ấn tượng nhất bộ phim là phải nói đến nhân vật cuẩ Ngô Kiến Huy, đây có lẽ là vai diễn tốt nhất của anh từ khi bắt đầu diễn xuất, cách diễn tự nhiên và dễ thương khiến cho không khí của bộ phim thoải mái hơn hẳn.
Ngoài ra, Thần tượng là bộ phim rất phù hợp với giới tee hay những người yêu thích sự nhẹ nhàng, lãng mạn. Bộ phim còn đề cập đến tình bạn, sự cố gắng, lý tưởng và ước mơ. Khi xem bộ phim có thể bạn sẽ tìm thấy bản thân ở đâu đó trong chính từng nhân vật trên màn ảnh.
Cái kết cuối cùng, mình chỉ muốn nỏi đây là một bộ phim rất đáng để bạn bỏ tiền ra xem
Cảm ơn vì đã đọc bài của mình
http://www.youtube.com/watch?v=dcvbRgT2vWA

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Aqua + 3 Thêm poster phim nhé

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2014 03:47:09 | Xem tất
Nói thật mình chỉ thấy phim thần tượng đáng để xem thôi , còn phim tèo em mang đến tiếng cười rất nhiều nhưng mà tèo em có những từ ngữ súc phạm đến những người trong tgt3 rất nhiều , vừa qua có một bài báo phản ánh về tèo em rất nhiều , sao họ ko nghĩ rằng những nhà báo ở tgt3 này rất nhiều , những lời lẽ sưng hô nói với người tgt3 chẳng có văn hóa tí nào cả , người ta là gay mà người ta sống tốt là đc òi , ko đụng chạm đến ai là đc òi , nếu nói về phim thần tượng có văn hóa kịch bản lời thoại có ý nghĩa hơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 4-1-2014 12:35:30 | Xem tất
trangxocb gửi lúc 4-1-2014 03:47 AM
Nói thật mình chỉ thấy phim thần tượng đáng để xem thôi , còn phim tèo em mang đến  ...

Thực ra mình chưa đi xem phim này, tại mấy lần ra mua thì đều hết vé nên không còn hứng xem nữa
Nhưng thấy mọi người đi xem về đều nói rất vui, rất hài hước nhưng lại không nhớ gì nhiều về nội dung cho lắm
Vì thế, nên mình thấy khá tiếc cho Thần tượng khi phải cạnh tranh với 1 bộ phim mà có sự xuất hiện của Thái Hòa và Jonny Trí Nguyễn. Nếu ra rạp vào 1 ngày khác, có lẽ Thần tượng đẫ không bị "dìm hàng" đến vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2014 22:43:22 | Xem tất
So với mặt bằng phim Việt Nam thì đánh giá của mình là một phim xem được, không quá xuất sắc nhưng không phải là quá tệ. Nếu bạn muốn xem một bộ phim nhẹ nhàng, xen lẫn tình cảm lãng mạn, đôi chút hài hước và nhận thêm những cảm xúc khác nhau khi xem phim, cùng với đó là những diễn viên xinh đẹp thu hút giới trẻ hiện nay thì Thần Tượng chính là lựa chọn tốt, còn xem Tèo em cũng ok nhiều tiếng cười.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2014 23:08:18 | Xem tất
Mình mong chờ khá nhiều khi xem Tèo Em, cuối cùng mang tâm trạng thất vọng đi về. Tèo Em có hài nhưng nhiều đoạn quá lố mình cười không nổi, nội dung phát triển vô lý, lời lẽ đụng chạm...
Đọc bài review của bạn mình sẽ rủ bạn đi coi Thần Tượng, coi trailer mình khoái nhất là Ngô Kiến Huy và Hoàng Thùy Linh.

Bình luận

xem xong về cho mình biết ý kiến nhá xem chúng ta có cùng quan điểm không chúc bạn xem vui vẻ :)  Đăng lúc 5-1-2014 12:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2014 14:37:18 | Xem tất
Đọc bài của bạn, thấy bỏ tiền đi ra rạp xem phim của nước mình sản xuất cũng ổn đấy chứ nhỉ ?! Mình thì chưa xem phim này, mà thường thì mình ra rạp ít xem phim Việt mình lắm, vì đa số là nhảm với chả có hứng để xem về nó. Nhưng phim Thần tượng này, nghe mọi người khi xem về ai cũng khen hay mà nội dung phim thì cũng thường thôi, cũng motip cũ, vậy là có gì khác biệt thì mọi người mới khen như vậy. Đọc review của bạn mình mới hình dung được phần nào mọi người khen phim này ở cái gì và điểm nào rồi. Thấy trailer làm cũng nhẹ nhàng thích hợp xem đề thư giản lắm, mà mình thích chỉ mỗi có Phạm Quỳnh Anh thôi, nên cũng chưa hào hứng để ra rạp xem, thôi mong một ngày không xa phim sẽ ra đĩa, để có lúc mà mua về và thưởng thức nó vậy !

Bình luận

vì khả năng viết lách của mình có hạn, nên chưa diễn đạt được hết những cái hay và ý nghĩa của bộ phim. nên có j mong các bạn thông cảm :)  Đăng lúc 5-1-2014 04:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2014 19:35:07 Từ di động | Xem tất
Lúc đầu giữa Tèo và Thần Tượng thì mình đã chon Tèo Em Giờ ai cũng khen Thần Tượng nên chắc phải đi coi thử rồi
Phim VN hi vọng sẽ ngày càng khởi sắc hơn nữa :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2014 12:01:53 | Xem tất
Tèo em vs Thần tượng
Xem trailer có vẻ tèo em giành phần thắng
Đọc bình luận, nhận xet: thần tượng thắng
Muốn đi xem cả 2 để nhận định nhưng mãi chưa có dịp, cuối cùng mãi mới xem được Tèo em thì ra một kết luận: hối hận đã xem. Còn thần tượng chắc chờ khi nào có online rồi xem thôi vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2014 13:26:53 | Xem tất
Mình không nhớ có lần xem một chương trình nào đó review phim Thần tượng, một phim Việt khá đáng xem. Có người bạn mình đi xem về cũng đánh giá phim này khá cao.
Riêng với mình thích phần nhạc trong phim, đầu tư mà cũng phù hợp nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2014 13:47:45 | Xem tất
Phim Tèo em và phim Thần tượng hiện nay đang là 2 phim Việt Nam đang được coi nhiều ở ngoài rạp.
Mình thấy phim Thần tượng nó hay hơn, từ cốt truyện đến cả âm nhạc trong suốt cả bộ phim.
Thích nhất bài hát "Buổi chiều hôm ấy" của Phạm Quỳnh Anh. đã nghe 1 lần lại muốn nghe thêm nhiều lần nữa.
Cộng thêm sự diễn xuất của các diễn viên nữa. Bộ phim này giới tuổi teen rất thích vì có sự góp mặt của các diễn viên đang hot và các ca sĩ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách