Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Valentine Present!][2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩 - Vietsub uncut HD

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 22-2-2012 05:07:18 | Chỉ xem của tác giả
Đây có lẽ là một bộ phim nói về tình yêu "Chân Phương" nhất mà tôi từng được xem. Bỏ lại những gì được gọi là hoa mỹ nhất của điện ảnh, câu chuyện này là một điều gì đó vô cùng mộc mạc. Và chính sự mộc mạc ấy đã chinh phục được trái tim của mọi người.

Đã lâu lắm rồi, người ta mới tìm kiếm được đâu đó những hình ảnh "xưa cũ" của mình trong một bộ phim. Không phải và những vấn đề to tát, lớn lao cũng chẳng phải một giá trị nhân văn cao siêu nào đó. Đơn giản bộ phim chỉ đang chiếu lại một phần cuộc đời của mỗi người trong quá khứ mà tưởng như mỗi chúng ta đã vô tình quên đi.

Không phải là một câu chuyện tình yêu kinh điển kiểu hoàng tử với nàng lọ lem xinh đẹp, cũng chẳng phải là những mối tình đẹp như tranh vẽ hay lâm li bi đát thấu trời xanh. Cả một bầu trời mơ mộng hồn nhiên của lứa tuổi học trò được khắc họa tinh tế thông qua một mối tình có vẻ "thô xơ" nhưng chân thật ấy. Chúng ta dễ dàng bắt gặp đâu đó hình ảnh cậu học sinh Kha Cảnh Đằng thầm thương trộm nhớ cô bạn nữ sinh đáng yêu Thẩm Gia Di. Tình đầu.. Trong sáng, đẹp đẽ nhưng cũng ngu ngốc, khiến cho người ta chẳng thể đến được với nhau.. Nhưng dù sao vẫn đọng lại trong mỗi con người những cảm xúc chẳng bao giờ quên...

Ai rồi cũng sẽ lớn lên bỏ lại đằng sau là những hồi ức của tuổi trẻ có vui có buồn và cả là những hối tiếc. Những hối tiếc lại chính là những bài học trưởng thành sâu sắc nhất.

Bộ phim mang lại cho người xem một khoảng lặng để nhớ lại những gì đã qua đi. Xem phim có những khi chúng ta bật cười vì những trò đùa giỡn oái oăm của nhóm bạn, đôi lúc thấy tức giận về sự ngờ nghệch của Kha Cảnh Đằng hay bất giác cảm thấy Thẩm Gia Di có chút gì đó nhẫn tâm. Và rồi cảm thấy lồng ngực thổn thức với một tình yêu dang dở đau đáu là những hối tiếc khôn nguôi.

Hình ảnh Thẩm Gia Di bước vào lễ đường cùng khóe miệng hé cười của Kha Cảnh Đằng có thể coi là một trong những hình ảnh cô đọng nhất phim. Khoảnh khắc ánh mắt họ chạm nhau có lẽ sẽ khiến nhiều người xem phim cảm thấy trái tim mình khẽ siết lại. Đó không phải là một cái kết đẹp nhưng là một cái kết hợp lý cho cả một mạch phim. Và tôi chắc rằng cái kết phim như vậy sẽ làm bộ phim hay hơn nhiều với một kết thúc viên mãn.

Bình luận

hay quá bạn ơi. thật sự mình cảm xúc rất nhiều nhưng ko biết viết lên lời. tuy xem phim đã lâu nhưng ngày nào cũng vào hóng cm của mn  Đăng lúc 23-2-2012 01:47 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +17 Thu lại Lý do
cotchip2611 + 5 Bài viết hữu ích
shinemy1987 + 5 ^^
Chich_bong + 5 bài viết hay :D mà tên cô gái là .
Lộng_Nguyệt + 2 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 22-2-2012 07:38:51 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự cảm ơn subteam đã mang đến bộ phim này.Câu chuyện thật buồn, với mình là vậy đấy!Mình cũng đã có những năm tháng cuối cấp 2 như vậy:  1 tình yêu đơn phương thật đẹp.Nhưng mình đã không tuyệt vời như bạn trai trong phim:không 1 khoảnh khắc nào mình thật sự thể hiện tình yêu của mình bởi lẽ người ấy đã có 1 nửa của mình.Rồi thời gian cũng qua đi, vết cắt trong tim tưởng như đã hết đau nhói nhưng mình đã sai.Tình đầu luôn là đớn đau mãi mãi.Tiếng yêu đầu chẳng thể nói ra.Vậy đấy.Một lần nữa cảm ơn subteam nhé!

Bình luận

bạn Jerany chắc là con gái rồi  Đăng lúc 28-10-2012 06:12 AM
Chuẩn. Mọi chuyện rồi sẽ qua, nhưng mỗi lần nhớ lại tình đầu là một lần nhói lên trong tim. Cảm giác ấy vĩnh viễn ko bao giờ mất đi đc.  Đăng lúc 25-10-2012 02:30 PM
Mấy bạn có biết down phim Thơ ngây 1 ở đâu k?hoặc là giới thiệu cho mình mấy phim đau lòng kiểu này dc k  Đăng lúc 22-2-2012 05:53 PM
:D mọi chuyện rồi sẽ qua,  Đăng lúc 22-2-2012 03:34 PM
^_^  Đăng lúc 22-2-2012 08:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 22-2-2012 17:52:31 | Chỉ xem của tác giả
midizon gửi lúc 22-2-2012 07:38
Thật sự cảm ơn subteam đã mang đến bộ phim này.Câu chuyện thật buồn, với mình là v ...

Mấy bạn có biết down phim Thơ ngây 1 ở đâu k?hoặc là giới thiệu cho mình mấy phim đau lòng kiểu này dc k
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 22-2-2012 18:15:50 | Chỉ xem của tác giả
mình la con trai nên khi xem fim này mới hỉu hết được tâm trạng của nv nam chính,mình cũng từng theo 1 cô gái vừa xinh vừa giỏi giang như Giai Nghi,vậy mà vì hoàn cảnh mà mình ko thể nói vs cô ấy tình yêu của mình.Mình thấy nv nam chính ít ra còn hạnh phúc hơn mình rất nhìu lần vì ít ra cũng từng dc Giai Nghi thích:(

Bình luận

Nhưng bạn ấy lại ko hề biết là Giai Nghi thích bạn ý :( Suốt ngày vẫn ngưỡng mộ A Hòa vì "theo đuổi được" Giai Nghi  Đăng lúc 16-4-2012 05:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

nanashi251 Tài khoản bị xóa
75#
Đăng lúc 25-2-2012 18:14:15 | Chỉ xem của tác giả
phim hay lắm ... cám ơn sub-team nhiều nha ... :D
Kết thúc hụt hẫn ghê ... nó làm cho mình thấy vui vì nhân vật nam đã cảm thấy hạnh phúc khi người yêu mình hạnh phúc ... nhưng cũng làm cho mình có chút luyến tiếc ... giá như ko trẻ con, nhút nhát, chỉ cần cố gắng nắm bắt tình cảm một tí nữa thôi thì có lẽ Cảnh Đằng đã sẽ đến được với Gia Nhi rồi
Haiz... bởi vậy, một cố gắng thôi nhỏ có thể thay đổi cả 1 tương lai, mình luyến tiếc là cuộc đời mình ko có đc cái tình yêu học trò đó, mình đã bỏ qua nhiều cơ hội ... nên bây h chỉ biết cảm nhận đó qua phim ảnh thôi ... hehehe .... một lần nữa thanks sub-team nhìu :D

Bình luận

:D cảm ơn bạn vì đã thích  Đăng lúc 27-2-2012 12:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 25-2-2012 18:55:28 | Chỉ xem của tác giả
ban nao chi minh cach download vs. chi minh vs nha. Thank......................................U =))))))))))))

Bình luận

ủa link đầy đủ cả hỏi download là sao  Đăng lúc 27-2-2012 12:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 26-2-2012 21:22:16 | Chỉ xem của tác giả
lâu rồi mới xem phim hào hứng đến vậy
nhịp phim k chậm, k nhanh... mọi thứ trôi qua đẹp và thơ mộng quá
giá như mình có 1 ty tuổi học trò như thế nhỉ

thanks subteam nhìu nhìu, bạn nữ dv chính đáng yêu ghê, mong mọi người dịch film của nàng nhìu nhìu ^^

Bình luận

hì hì bạn ấy ngót 30 roài đới, xinh và trẻ ghê  Đăng lúc 27-2-2012 12:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 26-2-2012 21:26:29 | Chỉ xem của tác giả
Bắt đầu với tâm trạng háo hức và kết thúc là chút tiếc nuối vấn vương...

Một bộ phim nhẹ nhàng, đơn giản như chính tiêu đề của nó. Và bởi vì thế, nó đã gây không ít xúc cảm sâu lắng, nhất là với những ai đã từng trải qua tháng năm đẹp nhất của đời người - thưở học trò...

Xem phim tôi như thấy chính mình trong quá khứ, những kỉ niệm mang màu thời gian lại ùa về. Tuổi mộng mơ, vô tư, nỗi buồn đến rất dễ dàng nhưng cũng trôi đi rất nhanh... "Thưở ấy, chúng tôi sống  bằng trái tim và tâm hồn sạch nhất của mình..." Tôi cũng từng là một Thẩm Gia Di như thế, đôi khi mạnh mẽ, đôi khi mềm lòng, và cuối cùng ở thời khắc chia xa, cái tuổi ẩm ương vẫn còn giữ "cái tôi" quá cao, tôi đã đánh rơi đoạn tình cảm xưa ấy. Bây giờ nhìn lại, tiếc nuối chỉ là một viên đá rất nhỏ lạo xạo giữa miền kí ức đẹp đẽ...

Cảm ơn subteams!

p/s:  mình rất tâm đắc câu nói của Cảnh Đằng: "Người thực hiện được ước mơ không hẳn là người tài hoa nhất mà là người đến cuối cùng vẫn tuyệt đối không bỏ cuộc." :)

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 Cảm ơn bạn vì đã thích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 27-2-2012 04:27:35 | Chỉ xem của tác giả
Tôi chỉ tình cờ xem bộ phim này qua một lời giới thiệu

Tôi xem nó với tư thế đón chờ một bộ phim tình cảm học sinh như bao bộ phim khác

Sẽ vui vẻ, sẽ nhẹ nhàng và sẽ hồn nhiên chứ chính chủ đề của nó

Nhưng ở đây, cảm xúc xuyên suốt mạch phim nó nhẹ đến mức tôi cảm giác như mình chỉ đang nghe kể về một câu chuyện hết sức đời thường.

Nó như một cuốn phim chiếu chậm khơi ngợi lại trong mỗi chúng ta một góc nhỏ kí ức nào đó còn đọng lại. Cuộc sống với bộn bề lo toan, đôi khi con người tự đánh mất đi những hồi ức đẹp đẽ ấy mà không hay biết.

Có lẽ những phút cuối của bộ phim là những phân cảnh đắt giá nhất, gương mặt rạng rỡ của Giai Nghi - ánh mắt đượm buồn nhưng khuôn mặt vẫn nở nụ cười của Kha Đằng....những hồi ức của 2 người ùa về khiến tôi như bị bóp nghẹt trong cảm xúc hỗn độn.

Một kết thúc buồn, hoàng tử mỉm cười nhìn công chúa hạnh phúc bên người khác. Trong lòng mỗi người đều mang một sự hối tiếc...và chính sự hối tiếc ấy khiến họ lớn hơn, trưởng thành hơn....

Một câu chuyện cổ tích rất THẬT.....Thật đến nỗi như bất kì ai xem nó cũng sẽ nhận ra có hình ảnh của chính mình trong đó.

Cám ơn subteam rât nhiều !

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +6 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 Bài viết hữu ích
Lộng_Nguyệt + 1 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 27-2-2012 11:45:04 | Chỉ xem của tác giả
xem xong film mh lại nhớ đến ty bọ xít hồi cấp 3. thật sự rất đẹp, trong sáng
nhưng mh lại k bt chân trọng nó, đã từ bỏ nó.. và bh h đôi khi cảm thấy tiếc nuối thực sự
bộ phim như dựng lại toàn bộ kỉ niệm của m về ty đó :X

Bình luận

:D  Đăng lúc 27-2-2012 12:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách