Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Valentine Present!][2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩 - Vietsub uncut HD

[Lấy địa chỉ]
481#
Đăng lúc 15-10-2016 21:05:28 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc phim, tôi nhận ra một điều nữa: điểm đặc biệt của phim là có thể khiến người ta khóc mà không cần phải làm bất cứ một cảnh nào quá buồn hay quá cao trào. Mọi thứ cứ nhẹ nhàng diễn ra như cuộc sống. Cuộc sống thực ra cũng vốn có ít kịch tính. Nếu như cuộc sống có nhiều kịch tính thì có lẽ nó đã không khiến người ta phải đau như thế. Vì kịch tính nghĩa là cái gì cũng được đẩy lên quá mức, mà khi đẩy lên quá mức như thế người ta rất dễ dàng nhận ra mình đang buồn vì điều gì, đang mất mát đi điều gì. Còn cuộc sống ngoài đời thực thì cứ nhẹ nhàng trôi đi trên bề mặt nhưng là những nỗi buồn, những mất mát ẩn sâu bên trong, người ta khó nhận ra, không thể nhận ra được trước. Chính vì vậy, khi nó đến mới đau như thế, buồn như thế. Người ta thường dễ đau vì những điều mình đã nghĩ rằng lẽ ra nó vẫn còn tồn tại chứ không phải là mất đi như thế hơn những điều vốn ngay từ đầu đã cảm nhận được là sẽ sớm mất đi... Chính cảm giác mất mát mà không biết mình đã mất nó từ khi nào mới là thứ khiến người ta đau lòng nhất chứ không phải là chính bản thân sự mất mát. You are the apple of my eye làm được điều đó. Mọi thứ thực và nhẹ nhàng nhưng lại chứa đựng sự mất mát ẩn sâu như cuộc sống.

"Khi bạn rất rất yêu một người nào đó thì bạn sẽ hạnh phúc khi thấy người đó có một người yêu thương và đang hạnh phúc..."

Phải rồi. Nếu yêu một ai đó thực sự thì tình yêu đó có thể chiến thắng được nỗi sợ hãi bị lãng quên trong mắt người mình yêu. Chỉ cần người đó được hạnh phúc là đủ rồi.

Link bài viết:
https://kodakifilmcorner.wordpre ... he-apple-of-my-eye/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

482#
Đăng lúc 7-11-2016 20:44:51 | Chỉ xem của tác giả
xem trailer mà muốn xem quá.
phim rất có ý nghĩa!
tự nhiên bao ký ức phổ thông ùa về. Cám ơn subteam và Kites nhiều!

Bình luận

Bạn ơi, xem đi. Film này ý nghĩa từ tên film cho tới nội dung  Đăng lúc 8-11-2016 08:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

483#
Đăng lúc 8-12-2016 15:14:24 | Chỉ xem của tác giả
Nhạc phim hay ơi là hay, bao nhiêu năm rồi vẫn để trong máy
Nhớ mãi cặp mông của bạn nam chính 1 thời thần tượng luôn ấy
Thích nhất câu :
"Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Mỗi người đều từng có khoảng thời gian bồng bột đấy, khoảng thời gian mà mọi cậu con trai cùng thích một cô gái trong lớp, đi qua tháng ngày với những trò nghịch ngợm hoang đường không tên. Thế rồi, tuổi thanh xuân lặng lẽ qua đi."

Kết dù 2 người không đến được với nhau, nhưng mà cũng đúng mà, đời thực có mấy mối tình học trò đi được đến cuối cùng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

484#
Đăng lúc 10-12-2016 11:13:53 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cám ơn các bạn nhiều nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

485#
Đăng lúc 3-1-2017 07:46:40 | Chỉ xem của tác giả
Tình đầu thời học sinh thật đẹp, tự nhiên không chút tính toán
Nhưng rồi khi bản thân trưởng thành thì mọi thứ cũng sẽ dần xa
Ai cũng có con đường và tâm hồn riêng
Khoảng cách cứ thế mà lớn
Có thể họ sẽ bên nhau ở một thế giới khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

486#
Đăng lúc 29-1-2017 20:29:06 | Chỉ xem của tác giả
xem phim tới khúc cuối mà tiếc cho cặp đôi chính kết thúc còn có quá nhiều dang dở, buồn hụt hửng
subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

487#
Đăng lúc 8-3-2017 14:40:06 | Chỉ xem của tác giả
Có cậu nào có đoạn cut cảnh mà cặp đôi chính nói : Cám ơn cậu đã thích mình- Mình cũng thích mình của năm đó đã thích cậu
Ai có, cho mình xin với ạ, mình tìm mãi mà k được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

488#
Đăng lúc 17-6-2017 16:18:42 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
"chàng trai xuất hiện trong những năm tháng em 17 tuổi chắc chắn là chàng trai em yêu nhất cuộc đời này. Chàng năm đó mặc áo trắng, ngây ngô cười trong nắng, chàng trai ấy phải lấy nhiều can đảm lắm mới dám một lần nắm lấy tay em. Những cảm xúc năm em 17 tuổi chính là những cảm xúc đẹp nhất cuộc đời này, đó rõ ràng là những năm tháng rất mệt mỏi vậy mà chúng ta không hề thấy mệt mỏi." Tình yêu trong sáng của Thẩm Giai Nghi và Kha Cảnh Đằng chỉ là rung động đầu đời nhưng bao nhiêu giằng xé trong lòng giữa thổ lộ luôn và chờ thời cơ đến. Vì bao nhiêu lý do rồi cuối cùng lại lạc mất nhau.Nhưng dù sao, tình yêu đẹp nhất vẫn là tình yêu lứa tuổi học trò, tình yêu dù đơn phương hay song phương nó vẫn khiến con người ta mỗi khi nhớ về đều bồi hồi trong lòng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

489#
Đăng lúc 10-8-2018 14:51:48 | Chỉ xem của tác giả
trần nguyên hy đóng phim hiện đại thật sự rất xinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách