Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Valentine Present!][2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩 - Vietsub uncut HD

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 14-2-2012 14:56:32 | Chỉ xem của tác giả
ya,
đây gồi đây gồi
he he
cúi cùng cũng cóa phin
hí hí
thanks st, thanks mỹ nhơn nhớ {:308:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 14-2-2012 14:58:43 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, may mà chat với em Mỹ mới biết phim này, đặc biệt dành tặng nhà Say Tình nữa chứ. Mem già này xin phép down về xem cho tâm hồn nó tẻ tung.

Cám ơn ST nhiều nhiều.

Chúc ST Valentine tràn đầy yêu thương.

Bình luận

:X  Đăng lúc 14-2-2012 03:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 14-2-2012 15:03:14 | Chỉ xem của tác giả
Ôi thích quá, phim này ss Mỹ trans này
Vào nghe ngóng lại thấy ss Lộng Nguyệt thay mặt ST gửi lời chúc tới cả nhà :X em thấy ấm áp ý nghĩa quá ạ
Thanks ST nhìu nhìu :X
Em down liền down liền

Bình luận

em bắt quả tang 2 người lén lút tán tỉnh nhau =))))))))))))))) em đi méc hahaha  Đăng lúc 18-2-2012 11:57 AM
đó là lý do ss có nhìu hình của bợn trong phim nì =))  Đăng lúc 14-2-2012 03:24 PM
hí hí, ss iu iem :))   Đăng lúc 14-2-2012 03:21 PM
^_^ Là cả ST kites.vn gửi tặng, hem phải riêng LN nha :D Chúc Valentine vui vẻ, dù còn độc thân hay đã có đôi ...  Đăng lúc 14-2-2012 03:10 PM
:X  Đăng lúc 14-2-2012 03:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 14-2-2012 15:10:36 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Em iu ss :X tô trắng ko Ma cá nhìn dc lại gửi xăng đốt nhà  Đăng lúc 14-2-2012 03:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 14-2-2012 15:11:51 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Wowwwwwwwwwwwww~ đáng yêu wá ss oyyyyyyyyyy  Đăng lúc 18-2-2012 12:01 AM
Zai như này khỏi cưa em cũng tự đổ  Đăng lúc 14-2-2012 03:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 14-2-2012 15:13:35 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

phải nói là Kha Chấn Đông đóng vaii này quá đạt....dễ xương toá...  Đăng lúc 8-4-2012 11:47 AM
Ss Aqua cũng bấn ko kém em =)))))))  Đăng lúc 18-2-2012 12:02 AM
đẹp zai quá ss ơi  Đăng lúc 14-2-2012 03:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 14-2-2012 15:14:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 14-2-2012 15:19:42 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 14-2-2012 16:39:19 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay và lột cả chân thực cuộc đời học sinh. Nó gợi cho con người ta nhớ lại 1 thời đã qua của chính bản thân mình. Tình cảm trong phim chân thực, trong sáng.
Phim này làm theo kiểu từ hiện tại về quá khứ rồi lại về với hiện tại quả thật rất bất ngờ và thú vị.
Một bộ phim nên xem. Tks St nhiều nhá. Đã gửi tặng mọi người 1 bộ phim hay và ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 14-2-2012 21:17:21 | Chỉ xem của tác giả
Đến với bộ phim này khá là tình cờ….

Trước đó không hề biết Cửu Bá Đao là ai, ko hề biết đến sự tồn tại của bộ phim này dù rằng nó được công chiếu bên TW cũng khá lâu rồi thì phải.

Trong 1 lần xem lễ trao giải âm nhạc cuối năm bên HK, giữa 1 rừng ca sĩ HK với những ca khúc tiếng Quảng quen thuộc đạt giải như mọi năm thường thấy, thì xuất hiện 1 bài hát “Những Năm đó” của ca sĩ TW Hồ Hạ…. Lần đầu tiên nghe đã thik rồi, thế là tìm kiếm, mí phát hiện bài hát này trong bộ phim “You are the apple of my eyes” do chính Cửu Bá Đao soạn nhạc và lời luôn….. Xem xong trailer thì thấy thích lắm lun...

Phim này coi hết 3 lần, nhiều nhất trong các phim từ trước đến nay xem…. Nhưng vẫn ko thấy nhàm chán….

Phim không có gì phức tạp, chỉ nói về tình yêu đầu tiên và những kỷ niệm ngọt ngào khi đó… Bộ phim làm mình nhớ lại những ngày tháng còn đi học, những trò trẻ con của tuổi học trò, nhảm nhí, nhăng nhít…. nhưng hồn nhiên, vô tư…… có những rung động nhẹ nhàng của tuổi mới lớn, những cảm xúc mong manh ko nói thành lời… Có ai còn nhớ first love của mình khi còn cắp sách đến trường không? Có ai đã từng từ bỏ cô gái/ chàng trai mà mình rất thích rất thích không? Cuộc đời học sinh chứa đựng trong đó rất nhiều kỷ niệm giản đơn và trẻ con nhưng nó sẽ là những kỷ niệm rất đẹp theo chúng ta suốt cuộc đời…

Cuối phim, Kha Đằng đã viết thế này:

“Câu chuyện có một kết thúc tốt đẹp, chỉ cần một mở đầu độc đáo
Người ngồi trước, người ngồi sau.
Áo sơ mi của bạn nam bắt đầu xuất hiện vết mực màu xanh.
Quay đầu lại, nụ cười của cô gái khiến cho bạn nam nhớ nhung rất nhiều năm, dây dưa cả một đời.”

Còn trong truyện, có 1 đoạn thế này:

“Không có ai khóc, không ai phiền não, không ai cố ý uống say
Chỉ tràn đầy lời chúc phúc và sự náo nhiệt
Tuổi thanh xuân như con sóng nước đã nhấn chìm tất cả chúng ta
Nhìn người con gái mà chúng ta thích nhất dùng sức vẫy vẫy tay
Hạnh phúc bước vào trạm tiếp theo của cuộc đời
Con sóng tiếp theo, sẽ xóa đi dấu chân xinh đẹp của cô gái lưu lại trên cát
Nhưng chúng ta vẫn còn đây
Hình ảnh người con gái khắc sâu trong tim, vẫn còn ở đây
Tình cảm không hề phai nhạt, vẫn vui tươi như năm nào”

Không biết khi xem xong phim này, có ai ngồi nhớ lại tình yêu đầu tiên của mình không???

“10 năm sau, kể cả LOG là gì tớ còn không biết nhưng vẫn có thể sống rất tốt đó.”

“Không giống như bài thi, tất cả các vấn đề phức tạp khó khăn đều có được một lời giải đáp. Trong cuộc sống thực sự, có những chuyện vĩnh viễn cũng không có đáp án.”

“Tớ muốn trở thành một người thật lợi hại…. Để cho thế giới này, bởi vì có tớ, sẽ có một chút khác biệt nào đó.... Nhưng thế giới của tớ, chẳng qua chính là trái tim của cậu.”

Khi xem đến cảnh Thẩm Giai Nghi phát biểu trong ngày lễ tốt nghiệp, khi hai người cãi nhau trong mưa, GN mắng KĐ là đồ trẻ con, KĐ bảo "Đúng rồi. Tớ trẻ con... nên mới theo đuổi đứa con gái siêng học như cậu. Tớ trẻ con nên mới theo đuổi cậu lâu như vậy."

Rồi khi GN khoác tay chú rể hạnh phúc bước vào lễ đường, KĐ nhận ra rằng “Tôi sai rồi. Thì ra… khi bạn thật sự cực kỳ cực kỳ thích một cô gái. Khi cô ấy có người thương, có người yêu. Bạn sẽ thật lòng, thật tâm chúc phúc cô ấy mãi mãi hạnh phúc, vui vẻ.”

Khi xem đến những cảnh này đều cảm thấy rất mún  "mít ướt" ...

Không biết mọi người xem xong phim sẽ có cảm nhận gì, nhưng ko hỉu sao cái đứa hâm đơ là mình lại thấy cảm động, .... cả quá trình chờ phim lên sóng mình còn thấy phấn kích nữa, có 1 niềm vui nho nhỏ ^^ len lỏi trong lòng con pé...  

OH nói nhảm nhìu quá, VA LUNG TUNG vui vẻ nhoa mọi người   

pí ẹt: rãnh rỗi ở nhà nên viết nhảm đới

Bình luận

Rất có cảm xúc! Bài viết chất lắm bạn ạh!  Đăng lúc 24-4-2013 05:43 PM
mình thích nhất câu : "mình muốn làm điều gì đó có thể thay đổi thế giới dù chỉ một ít. Và với mình cậu là cả thế giới "  Đăng lúc 7-6-2012 02:17 AM
Mình cũng "mít ướt" như bạn đó :D  Đăng lúc 2-5-2012 07:31 PM
ồ ko phải, ss đọc rồi, và cũng đã viết cảm nhận rồi, hihi, gài rồi nên hơi lẩm cẩm, em thông cảm cho ss nhé :)  Đăng lúc 5-4-2012 10:24 AM
giờ ss mới đọc bài này của em, sao thế nhỉ??? Cảm động quá, ss cũng yêu em (mà ko cầnb ôi trắng vì sợ ma cá nhé) =))  Đăng lúc 5-4-2012 10:21 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
cotchip2611 + 3 Bài viết hữu ích
thelonelyman + 5 Ôi bạn Mỹ, càng ngày càng quý bạ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách