Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Valentine Present!][2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩 - Vietsub uncut HD

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 4-4-2012 23:57:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn trở thành một người thật giỏi giang
Làm cho thế giới này vì có mình mà khác đi một chút xíu gì đó.Nhưng mà thế giới của mình chính là trái tim cậu đó thôi.
"Cô gái chúng ta cùng theo đuổi năm nào"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 5-4-2012 14:44:34 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi mới xem được bộ phim TQ hay đến vậy :))
xem xong phim này cứ có một cảm giác khó tả sao ý
thật tiếc vì 2 ng k đến đc với nhau giá như KĐ đc quay trở lại quá khứ như phim Operation Love thì thật tuyệt :D
thật sự tiếc vì hồi học sinh mình k có được những rung động đáng yêu như thế :((

Bình luận

xem phim hay mà 2 bạn lại k đến được với nhau. Mà phim Operation proposal kết thúc tn vậy bạn ??  Đăng lúc 6-4-2012 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 5-4-2012 18:34:24 | Chỉ xem của tác giả
Coi xong bộ phim....
Chỉ có 1 từ ÁM ẢNH
Quá ám ảnh, từng lời Kha Đằng nói. Tình yêu đầu tiên đẹp như thế, thế giới của mình là trái tim của cậu
Ám ảnh cái áo trăng chấm đầy mực xanh, ám ảnh màn khóc nấc trong mưa của Kha Đằng
Ám ảnh luôn nụ cười đẹp chuẩn khỏi chỉnh khi nhìn thấy Giai Nghi bước vào lễ đài
Chắc chik mất, tâm hồn treo ngược cành cây
Làm sao mà thoát ra được đây.....
Cái kết quá thực, thực đến nỗi làm mình sợ...first love là như thế sao?/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 5-4-2012 19:39:44 | Chỉ xem của tác giả
"Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa lần nữa. Mỗi người đều từng có khoảng thời gian bồng bột đấy, khoảng thời gian mà mọi cậu con trai cùng thích một cô gái trong lớp, đi qua tháng ngày với những trò nghịch ngợm hoang đường không tên. Thế rồi, tuổi thanh xuân lặng lẽ qua đi”

Bộ phim này, nếu xét dưới góc diện một câu chuyện tình yêu thì thật sự ý nghĩa, còn xét dưới chủ đề tuổi thanh xuân và đời học sinh thì quả thực là một tác phẩm hay và hấp dẫn.
Một câu chuyện về tuổi trẻ không hề có một nhân vật phản diện. Chỉ có một chi tiết kịch tính duy nhất.
Một câu chuyện về tình yêu không hề có một cái nắm tay. Chỉ có một nụ hôn trong tưởng tượng.

90 phút sẽ làm chúng ta bật cười nhẹ nhàng trở về với thời học sinh nghịch ngợm nhưng chân thật của chính mình.
Cuối phim, tất cả những người bạn đều đã trưởng thành, có người thực hiện được ước mơ của mình, có người đi theo con đường khác, nhưng tình bạn, sự trẻ trung, vui tươi thì không bao giờ mất đi. Cuối phim, Cảnh Đằng và Giai Nghi không đến được với nhau, nhưng tình cảm và kỉ niệm đã từng dành cho nhau thì theo đi suốt cuộc đời.
” Kẻ ngồi trước, người ngồi sau.
    Áo sơ mi của chàng trai bắt đầu có vết mực xanh.
    Quay đầu lại, nụ cười của cô gái khiến cho chàng trai nhớ nhung rất nhiều năm, dây dưa cả một đời”

“Mình muốn trở thành một người thật giỏi giang. Để thế giới này, vì có mình, mà đã khác đi một chút gì đó. Nhưng mà thế giới của mình chính là trái tim cậu đó thôi!”

Tình yêu bắt đầu từ chọc ghẹo nhau, từ ganh đua mà học tập thật đẹp.

”-Mình dám cá với cậu. 10 năm sau, ngay cả log mình cũng không biết, thì vẫn sống tốt như thường thôi.
     -Cuộc sống vốn như vậy, mãi mãi có nhiều việc phí công vô ích mà”

Thế mà Kha Cảnh Đằng, dù biết có thể phí công vô ích, vẫn luôn theo đuổi cô. Chỉ có anh chàng nông nổi nhưng thẳng thắn, chân thật này mới có thể làm cho Giai Nghi cười được như thế. Khi Giai Nghi khoác tay chú rể hạnh phúc bước vào lễ đường, nụ cười thoáng và cái vỗ tay chúc phúc của Cảnh Đằng thật sự vị tha và đẹp đẽ.
“Tôi sai rồi, thì ra khi bạn cực kì cực kì thích một cô gái, khi cô ấy được yêu thương, bạn sẽ thật lòng thật tâm chúc cô ấy mãi mãi được hạnh phúc”

“Con gái luôn trưởng thành hơn con trai cùng độ tuổi, đặc biệt là một người như Thẩm Giai Nghi“, có lẽ vì thế mà cô chọn trao gửi cho một người đàn ông chững chạc, điềm đạm như thế.
Sau nụ hôn nồng nhiệt với chú rể của Cảnh Đằng, Giai Nghi lại nở nụ cười xinh đẹp quen thuộc với Cảnh Đằng, dường như những ngày tháng vô tư ngày nào mới ngay đây thôi. Chớp mắt mà cô, người con gái luôn ghét nhất những ai ấu trĩ, đứng trước mặt mối tình đầu là anh, kẻ ấu trĩ nhất trên đời, trong hôn lễ với một người khác.
Giá như Cảnh Đằng gạt bỏ được tự trọng, quay lại nói lời xin lỗi và lau đi những giọt nước mắt của cô ngày đó.
Giá như Thẩm Giai Nghi dũng cảm nói ra những cảm xúc của mình
Thì họ đã có thể đến với nhau đẹp như mơ vậy
Tình yêu vốn thế, ích kỉ, thiếu dũng khí, không có lời giải thích nào hợp lý cả.

“- Cậu có tin vào sự tồn tại của thế giới song song không? Có lẽ ở trong thế giới đó, chúng ta đang ở bên nhau.
- Họ thật hạnh phúc.”

"Tân hôn hạnh phúc, thanh xuân của tớ” – tấm thiệp mừng kết thúc mộí tình đầu đã thắt lại trái tim của bao nhiêu người
Một kết thúc không làm hài lòng những người lạc quan và lãng mạn, nhưng thực ra thì nghe tên truyện đã đoán được rồi, kết thúc như thế là điều tất yếu. Cái gì của tuổi trẻ thì cứ để nó qua đi, tuổi trẻ chỉ để hoài niệm thôi. Có điều tuổi trẻ phải có một chút tiếc nuối, một chút ngu ngốc, một ít “giá như” thì tuổi trẻ mới sâu đậm và trưởng thành để đón nhận cảm xúc mới.
Có người nói, một tác phẩm thành công là khi người thưởng thức soi được thấy mình trong đó. Với “Cô gái chúng ta cùng theo đuổi năm đó“, kể cả tiểu thuyết hay phim, đều đã được đón nhận ở nhiều nước châu Á. Đó là một sản phẩm nghệ thuật đẹp, chân thực, bởi vì ai trong số chúng ta cũng từng có một Thẩm Giai Nghi của riêng mình, cũng dành nhiều tháng năm để theo đuổi, ai cũng có một Hàn Văn Bác hay một Lão Tào cho riêng mình, cũng bày nhiều trò nghịch ngợm để gắn kết. Ai cũng có một tuổi trẻ của riêng mình, dành cả trái tim và khối óc để sống trọn vẹn.

@http://oflittlesheep.wordpress.com

Bình luận

Đoạn cuối bạn nói y như cảm xúc của mình sau khi đọc xong truyện: A co thik nuoc My k? Ai cung se co 1 THC cua rieng minh, rồi sau đó sẽ tìm thấy 1 Lâm Tĩnh. Nhớ !  Đăng lúc 16-4-2012 05:34 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
gaumapu + 5 Bình luận hay quá! ^^
shinemy1987 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Chich_bong + 5 hay tóa

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 5-4-2012 20:09:55 | Chỉ xem của tác giả
Bản này hình như là bản chiếu ở Trung quốc đại lục nên bị cắt nhiểu cảnh bựa bựa.
Nội dung thì vẫn thế nhưng mất đi tính chất hài rồi.
Mình có bản gốc ĐL ai xem pmm [email protected] mình share cho .

Bình luận

Một số cảnh gây hài thôi nhưng không có cái đấy thì cũng mất hay . Bản gốc nó 1h40' mà  Đăng lúc 7-4-2012 11:12 AM
subteam đang làm bản full ròi nhé  Đăng lúc 5-4-2012 11:01 PM
Cắt khoảng 10' gì đó.toàn những cảnh 16+ nhưng nói chung là khá hài hước. ^^  Đăng lúc 5-4-2012 10:56 PM
cắt nhiều ko bạn..tò mò quá..muốn coi 1 cách trọn vẹn..cảnh j bị cắt thế ^^..bật mí tí tí đi bạn  Đăng lúc 5-4-2012 09:53 PM
ST đã có raw bản đẹp full và đang lên kế hoạch để làm lại rồi á :D  Đăng lúc 5-4-2012 08:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 5-4-2012 20:38:13 | Chỉ xem của tác giả
hí hí
phim này mới đầu xem sơ sơ nội dung cũng thấy bình thường thui ai zè nghe ost xong đổ liền à
kết ost quá ý
THANKS ST NHÌU NHA ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 6-4-2012 16:25:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay thật!
Mối tình đầu là thế đó. Bỏng dãy, nồng nàn đấy, nhưng not nớt, vụng dại lắm và thật nhiều, thật nhiều những vấp váp. Người ta biết được một chút bỡ ngỡ của hương vị tình yêu, nhưng rồi chả mấy ai sẽ đi hết cuộc đời với mối tình đầu của mình. Mối tình đầu thường rất đẹp, nhưng rất ít khi đi được tới cuối con đường
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 6-4-2012 16:54:59 | Chỉ xem của tác giả
mình không biết là có bản full nữa....keke...
nhưng phim như vậy là hay lắm rùi...tuy ko bít đc đoạn bị cắt là thía nào..hê hê

đúng là bộ phim mang lại nhìu cảm xúc cho người xem, đọc các bài cảm nhận của các bạn, mình cũng thấy như vậy, cùng những cảm giác đó, nhưng sao thật khó tả...

Một chuyện tình đẹp, lãng mạn có, ngây thơ có, zui có, buồn có,.... và chỉ thiếu một chút dũng khí. Trải qua những giây phút cùng nhau học tập, cùng nhau chơi đùa, cùng nhau chịu phạt, GN và KĐ tuy không nói nhưng cũng đã hiểu tình cảm dành cho nhau. Vậy thì cớ gì câu nói ây quan trọng đến thế sao? Cũng là những giây phút bồng bột, những giây phút nóng giận mà cả hai nghẹn lời. Rồi những hành động ngốc nghếch xảy ra là chuyện thường tình...Vì con trai và con gái không hề có suy nghĩ giống nhau.
Một thời gian qua đi, nhưng sự lo lắng dành cho đối phương vẫn còn đó, cuộc gọi bất ngờ nhưng rất tự nhiên, rất trôi chảy, đôi bạn trẻ dường như lại sống trong những ngày xưa ấy, và cũng dường như đang sống trong một thế giới khác vậy.
Cao trào của phim đối với mình chính là nụ hôn, nụ hôn trong trí tưởng tượng...Trong trí tưởng tượng đó, hai người đã vứt bỏ mọi thứ để đến với nhau, vứt bỏ những lỗi lầm, quay ngược thời gian để hàn gắn lại những vết nứt vô lý. Nhưng cũng chính nụ hôn đó, chấm dứt một tình yêu, xếp những ngày tháng êm đềm đó thành một kỉ niệm, một trang sách không thể sửa lại được!

Day dứt, tiếc nuối cho hai nhận vật, hay day dứt tiếc nuối cho bản thân mình, nhưng dù sao, bộ phim cũng đã khép lại, quá khứ cũng đã khép lại. Quá khứ cũng chỉ mãi là quá khứ, đừng sống mãi trong quá khứ, hãy sống để nhìn quá khứ và mỉm cười!^^

Bình luận

Cắt đi một số chi tiết nhạy cảm *hot*  Đăng lúc 6-4-2012 06:01 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
shinemy1987 + 3 mình cũng thấy phim vậy là hay lắm.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 6-4-2012 17:57:06 | Chỉ xem của tác giả
t thật sự thấy bộ phim này khá hay, nhẹ nhàng, đầy cảm xúc. Nhưng tại sao lại nhắc đến Việt Nam, lại cương thi gì đó, một hình ảnh không tốt, không có ấn ý gì thì tự nhiên lại nhắc đến. Bình thường phim ĐL thường nhắc đến người bên Đại lục, lần này thì khác. t nghĩ mình không nhạy cảm nhưng rất ghét phim TQ nhắc đến VN, như Mỹ nhân tâm kế.

Bình luận

Cái đoạn đánh bóng rổ ấy mà Kha Đằng cởi trần ấy.  Đăng lúc 7-4-2012 11:12 AM
đoạn nhắc tới vn ở đoạn nào vậy bạn? sao mình xem k thấy nhỉ  Đăng lúc 6-4-2012 11:31 PM
Nhưng ngẫm lại có lẽ là nó nói đúng, thời gian đó nhìu người VN vượt biên. Mỹ nhân tâm kế cổ trang mà cũng nhắc tới VN sao  Đăng lúc 6-4-2012 08:57 PM
Mình cũng ko thick chi tiết đó, nói một nhóm người vượt biên là đc rùi thêm chữ VN chi ko bít.  Đăng lúc 6-4-2012 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 7-4-2012 09:10:14 | Chỉ xem của tác giả
xem xong phim thấy tiếc nuối 1 chút
cuối cùng 2 người cũng k đến được với nhau
đến lúc cuối tưởng Kha Đằng cướp dâu chứ
{:297:}

Bình luận

Cướp dâu ý tưởng thật là táo bạo.  Đăng lúc 7-4-2012 11:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo