Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Valentine Present!][2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩 - Vietsub uncut HD

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 31-3-2012 04:09:55 | Chỉ xem của tác giả
vừa xem phim này xong. phim rất hay, thể hiện được đúng sự trong sáng tinh khôi của tình yêu học trò. mình bị kết bạn đóng cảnh đằng nhá. còn bạn đóng giai nghi trời ơi search profile là sinh năm 83 sốc luôn ý.
phim này kết thúc hơi tiếc nhưng mà như thế thì thật hơn.
10' phim bị cắt là cảnh cuối à?

Bình luận

vậy ah/ làm sao để biet là có bản full để vào down về coi nhỉ :D  Đăng lúc 16-4-2012 05:23 PM
cảnh gần đầu + ở khúc nào đó hem nhớ rõ ^_^ nói chung là cảnh nhạy cảm ý mà, đang xem xét làm lại bản full nè :D  Đăng lúc 31-3-2012 06:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 31-3-2012 10:35:40 | Chỉ xem của tác giả
Biết phim qua đứa bạn...Rồi hỏi những ai xem rồi, cũng comment khiến mình vô cùng hào hứng.
Vào đây đọc comm của các bạn, thì càng k chịu đc nữa...Hóng cực độ.
Đang cố gắng kéo torrent đây. Hơn 50% rồi. Cảm ơn các bạn vẫn giữ seed :XXXX
Kết những câu thoại trong phim quá.
.
.
.
Mình lảm nhảm tý, trong lúc chờ phim, cho nguôi bớt độ hóng. ^^
Sắp đc trở lại cái thời thanh xuân rồi.
.
Cảm ơn subteam! (Tiếc điều là giờ mình mới biết đến phim :((( )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 31-3-2012 16:20:27 | Chỉ xem của tác giả
hihi. down fim từ lâu nhưng cứ lười chưa xem.
Sau khi xem trailer đã qdinh down fim này.
Thực sự mình kiểu ko thk fim của Đài Loan lắm, nhất là kiểu fim thần tượng í ( nói thế các bạn đừng ném đá mih nha :) )
Hôm nay hứng chí lôi từ kho ra xem. hì.
Đầu tiên phải thnx subteam nhiều vì đã làm vietsub bộ này
Phải nói fim này quá dễ thương. Tình yêu của các bạn í .. chả biết dùng từ nào ngoài từ dễ thương í ( SR e dốt văn)
Mình thk các nhân vật vì nó kiểu mộc mạc chứ ko chải chuốt cầu kì.
Xem xong thực sự thấy rất dễ chịu.
Tình cảm của 2 bạn í thật đẹp
Mong các bạn sẽ làm những bộ hay ntn nhá :******
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 31-3-2012 18:21:19 | Chỉ xem của tác giả
Phim yêu thích của mình cuối cùng đã có rồi {:290:}

Nhưng mà toàn bộ link MF đã die hết {:289:} ST có thể up lại link MF đc ko?

Máy nhà mình chỉ down đc từ link MF thôi T^T

Thanks ST nhìu lắm vì đã làm phim này :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 31-3-2012 22:31:37 | Chỉ xem của tác giả
Tình cảm tuổi thanh xuân...tất cả như được tái hiện qua những thước phim quay chậm, qua lời kể của Kha Cảnh Đằng.

Một Thẩm Gia Nghi giỏi giang, sâu sắc và chín chắn...
Một Kha Cảnh Đằng tưởng rằng rất tự tin nhưng lại rất nhút nhát trước người con gái mình thích..."là một con sói đơn độc trong gió."

Gia Nghi, có lẽ, bắt đầu có tình cảm với Kha Đằng từ lần Kha Đằng cho Gia Nghi mượn sách Tiếng Anh và thay cô chịu phạt. Tình yêu quả thật có nhiều động lực đến vậy sao?

Thích nhìn khuôn mặt Kha Đằng khi ngồi sau Gia Nghi học bài, khi biết kết quả thi, trong một tối mưa, phi xe trong mưa đi cắt tóc như lời đã hứa. "Thẩm Giai Nghi, tớ thích cậu..."

Và cũng trong cơn mưa tầm tã, giận hờn như vỡ òa xen lẫn những giọt nước mắt...Bắt đầu những xa cách...

Phải nói, có rất nhiều lần, Kha Đằng đã tỏ tình với Gia Nghi đấy chứ? Không ngần ngại nói ra tình cảm, luôn kiên trì theo đuổi...Chỉ còn thiếu câu nói:" Cậu sẽ ở bên mình chứ?"

"Không giống như bài thi, tất cả các vấn đề phức tạp khó khăn đều có được một lời giải đáp. Trong cuộc sống thực sự, có những chuyện vĩnh viễn cũng không có đáp án." Tình cảm cũng vậy, cũng chẳng có lý do để thích, chỉ đơn giản là thích mà thôi. Cũng chẳng có những lý do cho sự rụt rè ngượng ngùng của tuổi trẻ, để mà không nói ra, để rồi tuột mất.

[Đã bao giờ nắm chặt hay chưa, mà đã tuột mất?]

Cũng chẳng có điều gì để lý giải, dù rằng k thích tích cách trẻ con, nhưng niềm vui lại thể hiện rõ trên gương mặt xinh đẹp ấy với mỗi trò đùa của người ta. Chỉ cho đến khi, rất trẻ con này, làm cho bản thân mình bị thương, và "đại ngốc" đến mức không nhận ra được những tình cảm của cô bạn đáng yêu đấy...Vừa thương mà vừa giận.

Thích cả nụ cười của Kha Đằng khi nhìn thấy Gia Nghi bước vào lễ đường...

"Tân hôn vui vẻ, tuổi thanh xuân của tôi"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 2-4-2012 09:23:29 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim đã hiểu được một cảm giác
Đang bay trên mây rơi tụt xuống đất
Xa xầm mặt mũi,choáng váng đầu óc
Nằm đơ ngất luôn
Hụt hẫng với cái kết phim quá đi mất
Giá như lúc đó KĐ có đủ dũng cảm nghe câu trả lời của GN
Giá như lúc đó KĐ quay lại để làm lành
Thì lúc này,tại 2 thế giới song song,KĐ và GN mãi mãi ở bên nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 2-4-2012 13:02:44 | Chỉ xem của tác giả
có ai giải thích chữ tiếng trung trên cái đèn lồng của Cảnh Đằng w Giai Nghi được không, hình như bên Giai Nghi ghi là "mình thích cậu".

Tks trước

Bình luận

Đoạn cuối nó ghi rõ mà! Ghi chữ ĐƯỢC to đùng, và dòng dưới là BÊN NHAU NHÉ.  Đăng lúc 2-4-2012 05:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 2-4-2012 17:12:39 | Chỉ xem của tác giả
Phim thì rõ là hay!mà kết cục thì ai xem xong cũng thấy tiếc nuối.Yêu nhau như thế mà chỉ vì 1 lý do vớ vẩn mà không đến được với nhau.Tớ có làm video tổng hợp và bình luận của mình qua các đoạn(nhưng hơi nặng mê nên không up được).Nói chung có xem lại phim này thì chỉ xem đoạn trước.(không xem đoạn kết).1983 mà sao xinh thế không pít
Theo tớ nên xem
First love của Thái kết thúc tuyệt vời.Xem đi xem lại cũng được.hề hề

Bình luận

ùm...cái first love thì kết như truyện cổ tích rùi nhỉ....^^  Đăng lúc 4-4-2012 03:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 3-4-2012 10:44:42 | Chỉ xem của tác giả
film này hay đừng hỏi
cảnh đẹp và ý nghĩa, tiếc là kết ko trọn vẹn lắm vì 2 nhân vật chính ko đến đc với nhau
tức tên Kha Đằng nhát gan ko giám tỏ tình với Giai Nghi
nhưng cg may là 1 trong 2 nhân vật chính ko có thương tật hay bị chết là sướng rồi

p/s: Trần Nghiên Hy sinh năm 1983 cơ mà đóng phim này nhìn trẻ măng, rất hợp với dáng vẻ học sinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 4-4-2012 15:21:36 | Chỉ xem của tác giả
phải nói là rất thích phim này....
tuy là kết cuộc không như ý muốn của mình, nhưng như vậy mới thực, và mình nghĩ như vậy mới đẹp.
những tình cảm học trò trẻ con, những suy nghĩ, rồi những cảnh quay lồng ghép vào nhau, làm cho mình như đang sống trong bộ phim vậy.
cảm giác tiếc nuối day dứt, nguôi ngoai, nhưng khi đã yêu một người thực sự thì dù người đó đang làm gì cùng ai, miễn sao hạnh phúc là mình cũng vui rồi...đó chính là tình yêu! Không biết khi mình yêu mình có thể có được tâm trạng như vậy không nữa..?
Nói chung tâm trạng khi coi xong phim này thật khó tả, ánh mắt hai người nhìn nhau trong lễ cưới, thật sự là ám ảnh mình....
một bộ phim hay, mình thích cốt truyện này, nhưng vẫn mãi suy nghĩ về cái kết...nếu như Giai Nghi và Kha Đằng đến được với nhau thì liệu mình có nhớ nó đến vậy không nhỉ? Thiết nghĩ, những gì không có được vẫn đẹp nhất, vẫn sâu đậm nhất.......

p/s: mình có thích thêm câu này nữa nà:
Tớ dám cá với cậu 10 năm nữa đến Log là cái gì tớ cũng không bít mà vẫn sống tốt...keke
...............
Cuộc đời con người vốn dĩ có nhiều việc làm không mang lại lợi ích gì mà...^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách