Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: HoaKiến
Thu gọn cột thông tin

[US.2013] Mama - Mẹ Ma

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-6-2013 07:03:30 | Xem tất
Nói chung là mình thấy nội dung phim cũng không được hay lắm, nhưng mà được cái âm thanh khá tốt. Phim này mà coi trong rạp chắc chết lun.{:152:}.Với lại thấy hai đứa bé đóng cũng rất đạt, mấy cái cảnh chạy khắp nơi trong phòng nhìn rất thứ vị. Đẫu sao thì đây cũng là một bộ phim đáng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 21:17:53 | Xem tất
mình không hay xem phim mỹ nhiều, phim mẹ ma này cũng chỉ là tình cờ coi cùng ấy chị
mình thích phim này, không ghê rợn như vẫn tưởng, dù đôi lúc có tình huống cũng khá rợn rợn, ấn tượng nhất là diễn xuất của hai bé trong phim, còn với bà mẹ ma, lúc đầu thấy ghê, hơi ghét, về sau thấy bà  ấy đáng thương nhiều hơn, tóm lại mình thấy phim cũng khá cảm động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-8-2013 19:24:52 | Xem tất
mình nghĩ chỉ 3/5 thui, vì phim này nội dung khá đơn giản, chỉ cảm động về thông điệp của bộ phim thôi. theo mình thấy hình tượng con ma nên cho đẹp hơn, k cần thiết phải gớm ghiếc như thế, chủ yếu để tạo cảm giác rùng rợn cho bộ phim. tuy rằng cảnh cuối khi thấy đc xác con của mình thì khuôn mặt con ma đã trở lại giống con người cũng khá ấn tượng nhưng như thế mà vẫn cố chấp muốn cả 2 đứa trẻ "đi" cùng mình thì thật không đúng. đấy không phải tình yêu mà 1 người mẹ nên có. còn Anna mới thực sự là tình mẹ, mặc dù ban đầu cô không thích việc chăm sóc 2 đứa trẻ nhưng khi thấy chúng xảy ra chuyện gì thì sự lo lắng đó phát ra từ tận đáy lòng. nếu cho chúng thêm ít thời gian nữa thì có lẽ người em sẽ nhận thức được, chỉ vì nó còn quá bé, như 1 chú vịt con, nhận thức con ma là mẹ. nói chung mình không thích cái kết của bộ phim. haizzzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2013 19:44:21 | Xem tất
Đúng là nội dung phim đơn giản, là thể loại kinh dị nhưng nhìn mà ma mút thì không thấy đáng sợ tẹo nào. Nhưng mình cảm thấy bộ phim vẫn có ý nghĩa, dù không có quan hệ nhưng bà cô vẫn thương yêu và bảo vệ 2 đứa trẻ. Chỉ  tiếc cái kết không được như ý lắm, 1 bé ở lại một bé ra đi, chẳng bõ công thương yêu của bà cô đối với con bé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-12-2013 20:21:41 | Xem tất
mình thì chả dám xem phim ma đâu. nhưng hôm bị con bạn ham hố rủ rê nằm coi trong bóng tối trên tầng 3 kí túc. lại còn có mỗi 2 đứa trong cái phòng rộng thênh thang đúng nữa đêm nữa chứ. cũng may phim cũng không đáng sợ như tưởng tượng lắm. nhưng cái kết lại làm hơi bị buồn. mong đứa em cũng ở với chị nó thì thật tốt. nhưng nghĩ lại phim ma nên chắc cái kết nó khác. cũng như thế mới giải quyết đc vấn đề ma còn vất vưởng. dù sao mẹ ma cũng phải được có 1 đứa con mang theo.
thôi thì mình thấy cái kế như thế với bộ phim ấy là được. hi vọng sau có người yêu nó bắt mình xem 1 bộ phim ma khác. khụ...khụ....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2014 10:24:21 | Xem tất
Một bộ phim vừa kinh dị lại cảm động
Đôi lúc thật sự không cảm thấy sợ
Mà thấy con ma đó đáng thương hơn nhiều

Cảnh kết phim rất ấn tượng
Vừa ám ảnh vì sợ hãi, lại day dứt vì đau buồn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 21:26:44 | Xem tất
Là fan của phim ma nên tất nhiên mình không pỏ qua bộ phim này rồi.
Phim quả thật rất hay, cũng không làm khán giả sợ lắm, nhưng nhiều cảnh giật mình với bộ tóc, cái tay trơ xương
Mình nhớ quài cảnh bé em bị Mama bắt đi, ấn tượng, ghê rợn @@ nhưng đây là cái kết quá hoàn mĩ cho một bộ phim ma.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2014 22:17:23 | Xem tất
Đồng ý với chủ thớt, hiệu ứng quá giả nữa. Lúc coi hào hứng, coi xong hơi thất vọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2014 20:25:54 | Xem tất
Ban đầu mình không kỳ vọng vào phim nhiều lắm vì đó giờ chưa thấy có phim ma nào đủ xi nhê để sợ cả Xem xong thì tất nhiên lại càng thấy phim này k đáng sợ, chỉ có âm thanh hay làm giật mình @@ Có điều diễn xuất của mấy dv nhí rất ấn tượng, bọn con nít diễn tự nhiên như thật í chả gượng gạo tí nào, hơn nữa đứa nào nhìn cũng đáng yêu, nên mình thấy khá có cảm tình.
Tóm lại, nội dung phim có ý nghĩa, diễn biến và kết thúc hợp lý, nhưng mà xây dựng nhân vật mẹ ma hơi bị ác, làm ma rồi mà vẫn tâm thần, giết chóc lung tung, ngoài tình mẫu tử ra thì bà í chả có gì đáng để thông cảm =.='
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách