Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: xian_1903
Thu gọn cột thông tin

[US.2013][5/5]Frozen - Nữ hoàng băng giá

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-3-2014 07:20:49 | Xem tất
Frozen ngập tràn tình yêu thương,là tình cảm của Kristoff dành cho Anna, của Anna dành cho Elsa và Elsa dành cho mọi thần dân trong vương quốc. cốt truyện hấp dẫn,  âm nhạc và sự hài hước, Frozen thật sự là bộ phim hoạt hình đáng xem, biết cách sưởi ấm mọi trái tim với sự ngọt ngào của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2014 13:13:59 | Xem tất
mình nghĩ điểm mới trong phim công chúa của disney chính này câu nói của elsa "em không thể lấy một người mới gặp qua" (đại khái nội dung là vậy, mình ko nhớ rõ thoại lắm) , câu nói này gần như đã 'tát' vào mặt bạch tuyết, lọ lem, tiên cá, ...

và phim này cũng nhấn mạnh tình cảm chị em hơn tình yêu đôi lứa mặc dù mình cảm thấy motif của nó và tangled cứ 'giống giống' thế nào ấy ~.~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2014 14:12:03 | Xem tất
Mới xem film hôm qua xong, cảm nhận của mình là film rất hay, Olaf dễ thương quá, hehe.
Mình cực thích chi tiết" tình yêu chân chính" cũng có thể là tình chị em, tình cảm gia đình.. thấy nó mới lạ và cảm động lắm. Sao cứ phải là tình yêu đôi lứa thì mới chân chính, nhỉ?!
Điều tiếc duy nhất là ở chỗ mình chỉ có bản lồng tiếng thôi, không có bản phụ đề. Ghét xem film hoạt hình lồng tiếng lắm, hic hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2014 16:29:36 | Xem tất
Lần này Disney có sự thay đổi lớn về phong cách phim
Trước đây phim thường chia hai bên nhân vật chinh thiện và ác
Mà lần này frozen nhân vật chính đều là tốt mà ác lại là phụ và che dấu khá tốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2014 08:19:56 | Xem tất
Frozen là bộ film duy nhất mình đi xem 2 lần rồi mà vẫn muốn xem lại lần 3. Có lẽ Frozen gây ấn tượng với người xem bởi vì việc bỏ qua chi tiết hoàng tử - công chúa. Khán giả được gây ấn tượng bởi vì đây là lần đầu tiên Disney bỏ đi motips ấy. Điều thứ 2 Frozen gây ấn tượng chính là nhạc. Không thể phủ nhận được sức hút của Let It Go. Bài hát này đã được mang đi so sánh với My Heart Will Go On điều mà không phải bất cứ nhạc film nào cũng có thể làm được.
Rất may là 2 lần xem mình đều xem vietsub chứ không chắc cũng không thể cảm nhận được cái hay của bộ film này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2014 21:04:20 | Xem tất
Mình ở Nhật, được xem bản lồng tiếng Nhật cũng rất hay. Có lẽ mình quen xem Anime rồi nên thấy họ lồng tiếng rất chân thực và sinh động. Mấy bài hát chuyển ngữ sang tiếng Nhật cũng hay không kém bản gốc. Cứ hễ phim của Disney là mình phải xem ít nhất là hai lần, phim này chắc cũng không phải ngoại lệ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2014 10:30:56 Từ di động | Xem tất
Xem Frozen lần đầu vào dịp Giáng sinh, sau đó mê mẩn và xem đi xem lại rất nhiều lần. Phim đã để lại cho mình rất nhiều ấn tượng. Disney đã bỏ qua motip hoàng tử công chúa quen thuộc. Những nhân vật trong phim đều ấn tượng. Elsa đã rất khó khăn khi trải qua thời thơ ấu trong 4 bức tường, che dấu đi quyền năng của bản thân để bảo vệ những người thân mà mình yêu quý. Anna tuy bề ngoài có thể vô tư nhưng bên trong đó là tình cảm yêu thương kính trọng. Nhưng ấn tượng nhất chính là Olaf, một người tuyết nhỏ bé, với ước mơ không tưởng là sống trong mùa hè, cậu biết mình sẽ tan chảy trong cái nắng hè nhưng điều đó không hề làm mất đi sự lạc quan nơi cậu, và cậu cũng sẵn sàng tan chảy vì có những người xứng đáng để cậu làm vậy. Một bộ phim đầy sức hút không thể bỏ qua.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-5-2014 17:22:42 | Xem tất
mình xem phim này rồi, thực sự rất có ý nghĩa. Các nhân vật cũng rất dth. Nhưng mình không thấy có cảnh nào buồn cười ở đây cả. Sau khi bạn bè kể rằng phim rất hay, mình cũng tò mò đi xem, thật sự là có yếu tố cười, nhưng lại hk như mình nghĩ. Vậy nên có một sự thất vọng nhỏ. Dù sao thì bộ phim cũng được đầu tư rất kĩ với nhiều kĩ thuật phức tạp, so với các thành công khác thì Frozen đã đem lại nguồn doanh thu cao ngất cho Disney rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-5-2014 20:51:45 | Xem tất
phim này xem đi xem lại nhiều lần rồi mà mình vẫn thấy hay
công nhận nhạc hình ảnh, âm thanh, nội dung đều hoàn hảo
mấy bài nhạc phim nghe mãi không thấy chán
hi vọng Disney sẽ làm phần2
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-12-2014 21:38:17 | Xem tất
Bộ phim này lúc đầu mình không thích nó lắm khi nghe đến tên phim và xem trailer nhưng đến khi bị bạn bè dụ đi xem mình mới thấy hay mà fun fact rằng bộ phim này lúc đầu Elsa không phải là chị của Anna, không có gia đình và hình tượng lúc bấy giờ của cô ấy là một nữ phù thủy (hay nữ hoàng đoạn này mình không nhớ lắm) có bộ da màu xanh lè và vộ cùng ác độc và bộ phim này được toàn bộ êkíp ấp ủ từ khi ông Walt Disney còn sống cơ, điều này càng làm mình thêm yêu mến bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách