Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: xian_1903
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[US.2013][5/5]Frozen - Nữ hoàng băng giá

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 8-1-2014 13:42:57 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước, thấy mấy đứa em nhà mình dẫn nhau đi xem phim này. Chúng bảo rất hay.
Phim của Disney mình thấy lúc nào cũng hay.
Xem đoạn trailer mà thấy thật thú vị. Bài hát nhạc phim quá tuyệt vời. ^_^
Mong sẽ có phim này trên kites ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 9-1-2014 21:13:33 | Chỉ xem của tác giả
Bất cứ phim nào của Disney đều mang một thông điệp giáo dục nhất định và Frozen cũng như vậy, phim rất sâu sắc. Hình ảnh thì siêu đẹp siêu mê ly, mình rất thíc tuyết nên xem phim này ghiền luôn
Nhạc phim nghe có j đó chạm tới tâm hồn mình, nhẹ nhàng sâu lắng nhưng vẫn vui tươi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 10-1-2014 00:10:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình coi lâu rồi, lúc đầu thấy hơi lạ là sao các nhân vật hát nhiều quá, toàn thấy hát là hát, cơ mà được cái bên mình lồng tiềng cũng tốt lắm nên xem thấy rất thú vị. Các nhân vật rất đáng yêu, nhất là cái con ngựa ý, tếu kinh lên được.
Không biết subteam có ý định làm ssub phim này không ta?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 11-1-2014 11:03:30 | Chỉ xem của tác giả
Có đi xem rạp phim này. Nhận xét thì thầy đầu tiên là hiệu ứng hình ảnh và âm nhạc quá ác tuyệt vời luôn. Nội dung phim thì nhẹ nhàng ý nghĩa và khá xúc động. Phim hài hước mà cái đoạn cuối hơi bị bất ngờ cái bạn cưỡi tuần lộc mà quên mất tên r . Khá xứng đáng là boom tấn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 11-1-2014 16:41:07 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một trong số những phim mình thích nhất của Disney, phá bỏ hình tượng Bạch mã hoàng tử trong cổ tích. Lâu lắm lắm rồi mới thấy một bạn hoàng tử đểu giả, xỏ lá như hoàng tử Hans. Bình thường khi công chúa gặp hoàng tử, họ ca hát, rồi yêu nhauuu, cơ mà đời ko như là mơ đó sao.
Mình thích phân khúc "Một hành động thể hiện tình yêu". Tình yêu ko chỉ dừng lại ở tình yêu nam nữ, tình yêu giữa công chúa và hoàng tử, mà là tình chị em, tình gia đinh. Rất bất ngờ trước đoạn Elsa khóc và làm tan băng giá trên người cô e gái :X
Nhạc phim vẫn luôn luôn là thế mạnh trong phim hoạt hình Disney, như cảm giác ta được chìm vào một câu chuyện cổ tích, một vở nhạc kịch đầy màu sắc. Cảm giác như ta được trở lại với tuổi thơ.
Mong chờ phim hoạt hình tiếp theo của Disney ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 29-1-2014 08:43:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim Frozen xem khá hay nhưng theo mình thì so với những phim ngày xưa có lẽ vẫn thiếu một thứ gì đó Nhưng mà phim Frozen thêm điểm cộng nhiều nhờ nhân vật Olaf - the happy snowman   Về âm nhạc thì mình thích bài Let it go và bài Do you want to build a snowman nhất phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 1-2-2014 06:23:30 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay ơi là hay!
Mình đi ra rạp xem những 2 lần với bạn.. Lớn to đầu rồi mà ngồi xem phim hoạt hình vẫn cứ thấp tha thấp thỏm như con nít
Phim đưa đến người xem nhìu thông điệp rất hay... đặc biệt là dành cho các nữ: we don't need men for "true love"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 1-2-2014 18:18:30 | Chỉ xem của tác giả
Quả thật là một bộ phim hay và ý nghĩa.
Không còn hoàng tử - công chúa, Disney đă cho ra đời một câu chuyện hay về tình yêu thương gia đình.
Mình ấn tượng nhất là đoạn Elsa hát bài Let it go. Phải công nhận bản này hay hơn bản của Demi hát nhiều (ý kiến riêng thôi nhé)!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 1-2-2014 23:00:15 | Chỉ xem của tác giả
ứng cử viên nặng ký cho oscar mục phim hoạt hình năm nay
phim rất hay, từ xưa tới nay coi phim disney toàn thích vai ác, kẻ xấu. nghĩ người xấu có lẽ đã từng là người tốt nhưng do số phận đẩy đưa và không may mắn bánh bèo như các nữ chính. với cũng ghét luôn mấy cái hình tượng hoàng tử bạch mã cứu công chúa ấy, quả thật mình rất ghét tình yêu sét đánh nên phim này của disney mình rất thích
hy vọng kites sớm có sub phim, hóng hóng~~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 2-2-2014 20:17:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình vô tình được xem phim này (buồn chán nên lết ra rạp xem phim cho đỡ buồn, ko có chủ đích coi phim gì), có thể nói là phim cực kì hay về âm nhạc, nội dung cũng okie và phần đồ họa trên cả mong đợi.
Trời ơi! Không biết với mọi người thì sao nhưng với mình thì Elsa quá quá đẹp. Là công chúa mà mình thấy đẹp nhất của Disney lun.
Trời ơi tóc đẹp. mặt đẹp, cái đầm Elsa mặc quá sức đẹp, dáng đi của Elsa khi hát bài Let it go nữa, vô cùng sexyyy~
Mình thích cả cốt chuyện, vì Anna đã thích Kristoff. Lúc đầu coi còn há hốc mỏ: "Trời ơi! Sao mà nhanh vậy trời! Lại công chùa và hoàng tử yêu từ cái nhìn đầu tiên sao? @@"
Nhưng sau đó thì, mọi chuyện diễn biến thật tuyệt.
ps: mình cuồng Olaf mất rồi :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách