Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 13290|Trả lời: 50
Thu gọn cột thông tin

[US.2013][5/5]Frozen - Nữ hoàng băng giá

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-1-2014 17:48:16 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãng sản xuất: Disney
Đạo diễn: Chris Buck, Jennifer Lee
Diễn viên: Kristen Bell, Josh Gad, Idina Menzel
Thể loại: Hoạt hình
Phân loại: PG

Các bạn có thể nghĩ rate 5/5 là sự ưu ái cho Frozen nhưng thực sự đó là điểm số xứng đáng nhất cho những con người miệt mài lao động để tạo nên một bộ phim hay như vậy. Nếu bạn là fan cuồng của Disney hoặc bạn đã từng có một tuổi thơ dính liền với chú chuột Mickey thì mình khuyên bạn đừng tiếc thời gian mà hãy dành 2 tiếng để cảm nhận những giây phút đẹp đẽ nhất của một bộ phim hoạt hình.

Tóm tắt qua về nội dung: Quốc vương có hai công chúa Elsa và Anna. Elsa sở hữu phép thuật mà Anna không có. Trong một lần đùa chơi lúc nhỏ, Elsa đã lỡ tay khiến Anna trở nên băng giá, quốc vương đã đưa Anna đi chữa và bắt Elsa phải giấu kín phép thuật này. Khi trưởng thành, Elsa được phong làm nữ hoàng và cô vô tình biến vương quốc thành xứ sở của băng tuyết rồi rời đi. Anna quyết tâm đi tìm chị gái để vương quốc có thể quay trở về mùa hè... (Bản tóm tắt chỉ mang tính chất sơ lược. Mình không muốn kể hết nội dung phim mà mong các bạn hãy xem và tự cảm nhận)

Về hình ảnh: Hình ảnh 3D được xây dựng rất tỉ mỉ và kì công. Các nhân vật đều được dựng kĩ từ khuôn mặt, áo quần và những chi tiết nhỏ nhặt như bàn tay, tóc đều rất đẹp. Băng tuyết trong phim đều rất lung linh và "sáng bóng". Ngồi trong rạp mà thực sự cảm thấy cái lạnh buốt luôn vậy. Thứ mà mình ấn tượng nhất chính là bộ quần áo của công chúa Elsa khi thay đổi. Bộ váy bó sát hoàn toàn khác với kiểu váy bồng của công chúa nhà Disney.

Về âm thanh: Frozen có thể được coi như phim ca nhạc. Có những lời thoại được xây dựng bởi các bài hát, mỗi bài hát chứa một cung bật cảm xúc khác nhau của diễn viên. Với hàng chục năm làm phim hoạt hình thì không có gì để chê bai Disney và nếu có kể ra hết các ưu điểm về âm thanh thì chắc là dài mấy trang mất. Bài hát ấn tượng trong phim là Let It Go (bài hát khiến mình nghiện ngập cả tuần sau đó). Mình xin được phép đăng 1 clip tặng cho những bạn đã/chưa xem phim cùng thưởng thức:

Về kịch bản: phim của Disney lúc nào cũng mang tính đa nghĩa. Nụ cười trong phim trẻ con thấy đáng yêu, nhưng đối với người lớn lại là nụ cười của cuộc sống. Bài học trong phim mà trẻ con nhận được là người tốt sẽ có kết thúc tốt, còn đối với người lớn thì họ thấy những bài học sâu sắc hơn. Đây là những điều mình nhận ra khi xem Frozen:
- Không phải điều gì che dấu cũng là tốt đẹp. Thứ mà người ta cần làm là làm quen với nó chứ không phải là làm lơ không nhìn thấy nó.
- Không phải chàng hoàng tử nào cũng tốt đẹp. Tình yêu sét đánh không thể đi đến hôn nhân, người gặp gỡ lần đầu không phải là định mệnh. (Phải công nhận điều này là sự mới mẻ trong kịch bản của những câu chuyện cổ tích vì hầu như cốt truyện "cổ truyền" là hoàng tử, công chúa sau 1 lần gặp gỡ sẽ nảy sinh tình cảm và lấy nhau).
- Con người sẽ cảm thấy tuyệt vời, hạnh phúc nhất khi sống với bản chất thật, sống đúng với những gì mình có.
- Ngoại hình không quan trọng, quan trọng là sự chân thành, bạn sẽ có được tình yêu.
- Ước mơ của chúng ta có thể xa vời, viển vông nhưng chỉ cần có niềm tin và cố gắng, ta có thể thực hiện được ước mơ (nhân vật Olaf).
- Tình yêu đích thực không có nghĩa là tình cảm nam nữ mà đó còn là tình cảm gia đình.

Còn rất nhiều điều mà các bạn có thể cảm nhận khi xem phim. Mình hi vọng Frozen sẽ là 1 dự án mới của Kites để mình có thể được xem lại và những bạn chưa xem sẽ nhờ Frozen mà có được những phút giây vui vẻ.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Aqua + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2014 18:08:17 | Xem tất
hôm nọ vừa đi coi phim này xong quá phim quá hay , âm nhạc- hiệu ứng - hình ảnh quá toẹt vời hết chỗ chê
đây là một bộ phim không thiên về tình yêu đôi lứa mà thiên và tình cảm gia đình , bạn bè rất thích hợp để xem cùng gia đình , người thân bạn bè , xem phim mà  mình rớt nước mắt trong những phân cảnh 2 chị em
nói chung đây là phim bom tấn cảm động nhất mà mình xem trong năm nay , mong kites sẽ sớm có bản sub của phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2014 23:23:25 | Xem tất
Hôm trước cùng mẹ và chị đi coi phim này, thật sự rất hay, nhẹ nhàng nhưng đầy ý nghĩa.
Diễn viên lồng tiếng cũng vui, vừa hài hước vừa gần gũi nữa.
Đợi Kites coi lại bằng bản phụ đề, thật sự rất thích phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2014 09:26:30 | Xem tất
Phim này mình coi khoảng 3 tuần trước, tuyệt vời :3 Có cái là đi coi buổi tối ở Cantavil không có suất 3D, coi 2D đã thấy đẹp mê ly rồi không biết là 3D còn oách xà lách sao nữa >< cứ tiếc mãi. Mình chưa từng ra rạp xem hoạt hình nhưng mà vì phim này thì từ nay sẽ ưu tiên đi coi hoạt hình Disney Hi vọng là sẽ có thêm nhiều tác phẩm đặc sắc nữa.
hôm mình xem là bản lồng tiếng, thích mấy cái bài hát được dịch sang tiếng Việt ghê cứ "chị ơi ra đây chơi với em nheeeee". Về nghe lại mí bản gốc vẫn không thấy trong trẻo bằng
Đoạn cuối bất ngờ quá -_- cứ tưởng bạn nam cưỡi tuần lộc là tình yêu đích thực của công chúa Anna chứ. Té ra là Elsa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2014 10:34:06 | Xem tất
Phim này mình coi rạp rồi, nội dung, hình ảnh và âm thanh không thể toẹt vời hơn.
Vốn dĩ mình đã thích phim của Disney rồi, nhưng tới phim này thì không thể dùng từ "thích" để diễn đạt được, mà phải là cực thích, cực cực thích. Đây có thể là phim yêu thích nhất của mình từ trước tới giờ đó.
Điều ngạc nhiên nhất đó chính là khi nghe nói rằng chỉ có tình yêu mới có thể cứu được cô em gái, thực sự lúc đó mình chỉ nghĩ đến tình yêu nam nữ mà quên rằng tình yêu gia đình cũng là tình yêu. Và mình tin rằng không chỉ có mình mới suy nghĩ như vậy, do đó nội dung phim sẽ làm thức tỉnh suy nghĩ của nhiều người lắm lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2014 14:25:16 | Xem tất
Mình còn chưa xem được phim này, toàn thấy mọi người bảo xem hay nhưng lại chả ai review cho về phim này cả.

Bài hát hay và hiệu ứng đẹp

Hy vọng kites sub phim này, hình như rạp hết chiếu phim này rồi thì phải, mà mình cũng khôngthích đi xem phim rạp nữa, cư1 thích ở nhà xem thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2014 19:30:10 Từ di động | Xem tất
Nói chung đây là một bộ phim hoạt hình tuyệt vời :3 Vừa có tình yêu và cũng vừa có tình cảm gia đình nữa :3 Lúc đầu cứ nghĩ cô chị là nhân vật chính Tại tên phim là "nữ hoàng băng giá" mà Càng về sau mới biết nhân vật em đóng vai trò quan trọng hơn xíu
Nói chung đây là một bộ phim không nên bỏ lỡ trong mùa phim này, nếu coi nên coi vietsub, hôm bữa mình đi coi lồng tiếng thiệt là hơi hối hận Tại muốn nghe mấy bài hat bằng tiếng Anh, ai dè bị lồng tiếng Việt vô hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2014 21:36:20 | Xem tất
Nhìn poster phim cử tưởng hai chị em đều có đôi có cặp thế mà cuối cùng hoàng tử lại là người xấu>.<
Lúc xem xong cứ cảm thấy thiếu thiếu nhưng mà nghĩ lại thì có vẻ điều quan trọng vs cô chị là sự chấp nhận của mọi người chứ ko phải 1 tình yêu cho nên vs cô ấy như vậy là đủ. Nói chung phim disney vẫn luôn thể hiện tuyệt vời tình cảm gia đình và tình yêu đôi lứa, hay!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2014 22:03:45 | Xem tất
Nghe ai đi xem phim này về cũng khen phim hay, hình ảnh đẹp lung linh.
Phim hoạt hình của Disney thì đẹp khỏi chê, nét vẽ lúc nào cũng sinh động mê hồn. Hy vọng là Kites sẽ làm sub cho phim này để còn có dịp thưởng thức.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2014 09:02:17 | Xem tất
Đi xem phim Frozen này về, mình thấy có nhiều điểm bỡ ngỡ. Đầu tiên là nhân vật phim hát từ đầu tới cuối mà xem lồng tiếng dịch qua tiếng việt nghe chói tai chứ không hay. Tình yêu đích thực trong phim cũng đã thay đổi, không phải là tình yêu trai gái mà đổi qua thành tình chị em. Xem xong kết thúc thấy tội nghiệp cho cô chị. Quyền năng cao chắc cô độc tới già, không biết phim có phần 2 để giai thoát cô chị không nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách