Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: loyal1502
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[US.2013][5/5] Fast & Fourious 6

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 14-6-2013 00:19:48 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình chưa xem, nghe mọi người bảo phim hay..
chắc mình cũng sẽ xem thử, hình ảnh nhìn hấp dẫn lắm! ^^
mà Kites nhà mình có làm sub không mọi người?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 14-6-2013 09:16:33 | Chỉ xem của tác giả
HoangYen.Tran gửi lúc 14-6-2013 00:19
phim này mình chưa xem, nghe mọi người bảo phim hay..
chắc mình cũng sẽ xem thử, hình  ...

Phim này chiếu rạp bạn nhé. Nhà mình cần chi làm sub nữa ạ.

Xem đi, bảo đảm sẽ không hối tiếc đâu bạn.

Nhiều khi xem xong bạn lại muốn xem nữa cho coi

Bình luận

hihi chỉ nói sự thật thôi bạn ạ  Đăng lúc 14-6-2013 10:06 AM
thanks bạn đã hồi âm! nghe bạn nói thấy hấp dẫn quá! ^^  Đăng lúc 14-6-2013 10:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 14-6-2013 14:52:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng có dịp thưởng thức xem này ngoài rạp nhân dịp xả stress sau khi nộp bài khóa luận. Trước lúc đi nghe nhỏ bạn bảo phim không hay nên tinh thần có sụt giảm, lên đến rạp vẫn chưa muốn xem phim này mà cứ dáo dác tìm còn phim nào hay không (lúc ấy vẫn chưa biết đây là phần sau của Fast Five- hơi ngơ ngơ tí, mình xem phim chứ ít khi nào nhớ tên phim cả). Nhưng khi xem xong cảm thấy không thất vọng khi đã chọn Fast 6. Cảnh đẹp, diễn xuất hay, kĩ xảo hấp dẫn và lôi cuốn. Phim không chỉ tập trung về những cảnh tranh đấu, đua xe như những phần trước mà đã đề cập nhiều đến tình yêu, tình cảm gia đình. Mình thích nhất câu nói của Dom “You don't turn your back on family, even when they do.”, câu nói khiến mình phải bất ngờ khi xuất hiện trong phim và khiến mình phải suy ngẫm.

Xem xong phần 6 mình phải lọ mọ kiếm lại các phần trước của seri phim này để hiểu rõ hơn về phim, về những thắc mắc xuất hiện trong phần 6, xem lại cả phần 5 mà lúc trước đã xem^^

Điều mà cá nhân mình thấy hơi lấn cấn về phim là cảnh Dom bay ra cứu Letty, thấy hơi phi lý, nhưng đó là lại cảnh đem lại ấn tượng nhất trong phim này nhỉ. Và cả tình tiết Shaw bị bắt cũng diễn ra nhanh quá, làm mình thấy hơi hụt hẫng, phải tự hỏi không biết lúc xem mình có đã vô tình bỏ qua cảnh nào không nữa ). Và cuối cùng là tiếc cho cái chết của Gisele, cô gái mà mình đã thích từ phần 5. Phim theo phong cách Mỹ nên cuối phim cũng chẳng thấy đề cập hay tiếc thương gì cho cô này cả, hơi tội thật. Hihi

Nói chung đây là một bộ phim rất đáng xem, mình sẽ chờ ra bản đẹp để down về xem lại, hoặc kites làm sub thì càng tốt^^

Ps: Đây là bài hát mình thích nhất trong các phần của Fast and Furious, We own it. Có ai cũng ghiền nghe bài này như mình không hehe

Bình luận

hihi, mình nghĩ sẽ nhanh ra bản đẹp thôi  Đăng lúc 14-6-2013 03:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 21-6-2013 19:22:16 | Chỉ xem của tác giả

Cảnh oánh nhau giữa Dom + Hobbs vs Shaw +  áo tím hào hứng quá mức. Lại còn những pha hài hước tưng tửng của 2 anh da đen,tốc độ, vừa gay cấn, kỹ xảo lại quá sức ấn tượng {:143:} {:143:}
Hóng phần 7  , hy vọng sẽ có thêm một sao nữa gia nhập team của Dom vs trợ thủ nổi tiếng cùng báo thù với Jaso,Fast 6 thực sự là 1 bộ phim hay nhất từ đầu năm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 24-6-2013 17:11:52 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem siêu đã, kĩ xảo này kia good, mạch phim đơn giản như logic và lôi cuối.

Coi xong cái bị mê anh Vin, ánh mắt nhìn rất là hiền và thanh thản.

Nhưng nhiều chi tiết làm wá thiệt, lúc Vin cứu Letty, cả rạp ồ, còn mình và mẹ mình buột miệng " Xạo dễ sợ", ai cũng way lại nhìn =]]]]

Bình luận

trùi bạn giống mình y luôn, lúc xem cả cảnh bay đó cả rạp la ồ lên, vỗ tay rần rần, còn mình thì nổi da gà vì làm hơi quá, xạo thật á =))))  Đăng lúc 29-6-2013 04:37 PM
but it's right, hehe :]]  Đăng lúc 24-6-2013 05:58 PM
haha muốn bị chọi gạch rùi  Đăng lúc 24-6-2013 05:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 25-6-2013 13:09:07 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay và hấp dẫn , toàn những pha hành động đẹp mắt. Tuy nhiên mr Dom cả xuyên suốt phim cảm xúc trên gương mặt chỉ biểu lộ được vài ba trạng thái và ko hề hài lòng với cảnh cuối chia tay với cô bồ phần trước 1 cách hết sức đơ! hiaazzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 25-6-2013 15:03:02 | Chỉ xem của tác giả
SupiaSup gửi lúc 6-6-2013 10:44
Là mình mình chỉ cho 4.5/5 thôi vì cái kết đối vs mình ko đc viên mãn vì Han và Gise ...

Thật ra thì cái chết của Han họ lôi kéo từ Tokyo Drift vào cho nó có lệ để thành cặp đôi hoàn hảo thôi.. Mọi người còn nhớ cuối Tokyo Drift vẫn là cuộc đấu giữa Sean và Dominic mà +_+! Lằng nhằng phết khi lại lôi cả ông Statham vào nữa.
Nhưng nói thật là bây giờ nếu để xem phim mà thiên về tốc độ thì NFS The Movie 2k14 mới là chủ bài và cũng đi đầu dòng Speed

Bình luận

Sang phần 7 là có sự trở lại của Statham á, mạch phim Fast theo thứ tự các phần là 1-2-4-5-6-3-7 mà  Đăng lúc 29-6-2013 04:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 4-7-2013 10:26:46 | Chỉ xem của tác giả
Kiểu gì rồi cũng cóa Fast & Fourious 7.Sao giờ toàn làm phim hành động kiểu kết thúc mở để làm thêm mấy tập sau nhỉ. Mình xem mấy phim dạng skyline kết thúc chán òm ra mà chưa giải quyết được gì nhìn chả hấp dẫn tí nào. nhưng có điều Quá nhanh quá nguy hiểm này kết thúc mở hợp lý  không như mấy ông kia kết thúc mở nhưng nội dung thì giống như phần giới thiệu chứ chả có cái đếch gì hay ho.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 15-7-2013 22:38:49 | Chỉ xem của tác giả
Có thể mình nhìn góc độ này dưới cách nhìn của một đứa con gái (dù xem phim rất thích cảnh đánh nhau cũng như đua xe hay các màn đầu trí). Tuy nhiên khi xem FF6 mình đã rất buồn bởi 2 điều
1. là Han và Gisele có một cái kết không hề có hậu. Mình thích đôi này từ FF5 và mong có một cái kết tốt đẹp cho hai người. Ai dè (mà cũng chả đoán trc' đc kịch bản của FF nên mong cho hai anh chị Happy Ending dù biết hi vọng càng nhiều thì thất vọng càng lớn)

2. là cái kết thúc cho Elena. Có thể tình cảm của dom và e xuất phát từ đồng cảm nhưng những gì ele thể hiện đều quá sức tuyệt vời. Nhưng rồi cô vấn phải ra đi.  

Nên xét về mặt tình cảm này thì mình chả ưng tẹo nào nhưng về mặt kịch bản cũng như hiệu ứng thì phim quá tuyệt vời :))

Xin lỗi vì mấy cái nhận xét vớ vẩn này của mình :))
Các bạn bó quá :))

Bình luận

Mình cũng thích Elena tự nhiên đang có đôi cái bị cắt ngang :(  Đăng lúc 16-7-2013 01:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 18-7-2013 14:07:14 | Chỉ xem của tác giả
lúc phim có ở rạp, phải nói là "thèm" được đi coi lắm lun. Nhưng khổ nỗi là mình buộc phải ở nhà ôn bài để chuẩn bị thi.
haizzzzzzzzzzzzz. đến lúc thi xong hết chiếu.
Đã đợi từ tháng 3 rồi, vậy mà kết cục là phải tiếc vậy đó.
Dù seo thì cũng biết được sơ sơ về phim.
Bây giờ ngồi hóng kites thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách