Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Bobubam
Thu gọn cột thông tin

[US.2013][3.5/5] 47 Ronin - 47 LÃNG NHÂN

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-2-2014 21:06:18 | Xem tất
>< Hồi trước đi xem Thor 2 thấy người ta chiếu trailer của phim này mà mê tít
Nhìn hình ảnh và xảo đẹp rung rinh khỏi chê
Đến khi xem thấy nội dung không khoái lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-3-2014 23:05:40 | Xem tất
theo đánh giá của mình thì đây là một bộ phim hay, bỏ qua những phần vô lý thì bộ phim đã nói rõ lên tinh thần của một samurai. Ngoài ra, trong bộ phim còn nói đến một số điều nữa nhưng không được khắc họa rõ nét lắm. Chắc là vì không khắc họa đủ sâu những ý đồ của nhà sản xuất nên nhiều người không thích
còn về tiếng nói trong phim (công nhận là thà nói hẳn tiếng nhật đi vẫn hơn)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2014 13:42:59 | Xem tất
Phim này chỉ được cái hoành tráng thôi, xem là vì Keanu Reeves, chứ kịch bản không cuốn hút. À mà mình thích cái kiểu di chuyển phất phơ của cô phù thủy, xem thấy lạ lạ, mấy nhà làm phim kinh dị nên update cái kiểu di chuyển này, chứ cứ nháng tới nháng lui thấy nhàm quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-6-2015 22:52:33 | Xem tất
Thật sự khi nghe giới thiệu về phim này trên net mình cũng rất hào hứng muốn xem nhưng sau đó lại có thông tin phim này thất bại về mặt doanh thu khi ra rạp và bị chê nhiều nên cũng chưa biết sao. Bây giờ nghe các bạn bình phim mình thấy vẫn nên xem vì mình thích tinh thần võ sĩ đạo  trong thời chiến của người Nhật dù nó hơi nghiệt ngã nhưng vẫn có cái gì đó rất đáng trọng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-6-2015 23:17:46 | Xem tất
Ấn tượng đầu tiên của mình với phim này là: "Trời ơi, sao diễn viên nói tiếng Anh nghe ngang phèo phèo, không có tí cảm xúc gì hết". Theo mình thà cứ cho nói tiếng Nhật còn hay hơn. Đây đích thực là một bộ phim giải trí: kỹ xảo hoành tráng, trang phục quá đẹp... nhưng nội dung thì chưa lột tả được tinh thần võ sĩ đạo, kết thúc phim hơi vội vã. Tuy nhiên, cảnh làm cho mình xúc động nhất và cứu được tình cảm của mình đối với bộ phim là cảnh cuối cùng, khi 47 ronin thực hiện nghi thức tự sát để chấm dứt vòng lẩn quẩn của sự báo thù.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách