Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: HoaKiến
Thu gọn cột thông tin

[US.2012] 12 con giáp

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-1-2013 14:53:33 | Xem tất
Phải nói là phim này là phim hài nhất của TL từ trước đến giờ.
Nội dung đúng là ko sâu sắc như mong đợi, nhưng về phần nhìn và phần hài thì là tuyệt đỉnh.
Bao nhiêu món nghề, bao nhiêu kỹ xảo TL tích góp trong cuộc đời làm phim đã được đóng trọn trong phim.
Xem phim, ngoài những ngón đánh nhau ở mặt đất, bạn còn có dịp thưởng thức rất nhìu kiểu đánh sáng tạo, chạy trong mọi khoảng không, từ núi đến chạy trên hành lang an toàn cho xe, khinh khí cầu, máy bay, thuyền, nước, đủ bộ cả. Bộ phim là cả 1 sự đầu tư các cảnh quay.
Tuy nhiên, nhược điểm lớn nhất của bộ phjm là thoại nhiều quá, mà hôm đó đi xem phụ đề lại là font chữ trắng, ko đọc nổi luôn. Nói quá nhiều, quá nhanh, tâm lý nhân vật quá đơn giản là những điểm trừ.
Chấm điểm thì mình đồng ý 3.5/5
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-1-2013 12:14:24 | Xem tất
Quá đồng ý với tác giả của bài bình luận trên. Thực sự khi xem phim này mình thấy rất khó chịu với những bài học giáo điều của cô sinh viên, đành rằng là tinh thần yêu nước nhưng lại thái quá, thành ra lại gây phản cảm. Tuy nhiên những pha hành động đẹp mắt của Thành Long thì không có gì đáng để bàn cãi.keke
Thanks bạn một lần nữa vì đã bình luận rất chính xác, ít nhất là theo quan điểm của mình về bộ phim này.:D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-2-2013 18:57:43 | Xem tất
12 con giáp xem thích ơi là thích ;)) đúng là về phần nội dung thì hơi nhẹ
nhưng nói chung phim của J.C vốn mang yếu tố giải trí là chính mà :))
bác J.C đã lớn rồi mà vẫn còn hăng máu lắm, trong phim toàn các pha hành động đủ thể loại=))
cười lên cười xuống cái đoạn ở trong rừng, nói chung là từ lúc gặp cô tiểu thư người Pháp thì đã buồn cười rồi cơ =)) mình thực ra cũng không thích chị sinh viên người Trung lắm :-< nhiều lúc chị ấy phản ứng hơi thái quá, đâm ra phim đang dưng trở nên căng thẳng :)) nếu là nhân vật nữ thì thích nhất Bonnie :x trời ơi chị này tính hay, đánh đấm giỏi mà dáng đẹp ghê luôn T____T google mới biết là VĐV karate chuyên nghiệp, lại còn kiểu như người mẫu thể thao=)))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-3-2013 17:18:12 | Xem tất
Hôm ra rạp mình bị cháy vé phim này, giờ vẫn chưa coi
Nghe nhiều bạn bảo phim này hài kinh dị nữa
Mong là subteam sẽ sub phim này để down về coi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2013 20:25:33 | Xem tất
phim này cũng tạm nè..mang yếu tố giải trí cao.
Thik mấy cảnh trên hòn đảo vàng nhất.
mình cũng không thik cái bà người Hoa..mặt lúc nào cũng hình sự.
cứ kiểu nghiêm trọng hóa vấn đề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2013 19:50:59 | Xem tất
Xem đoạn cuối phim rõ xúc động. Thành Long lăn lăn từ chỗ miệng núi lửa xuống
Nếu cho điểm thì tớ cho 4.5/5 :D
Một bộ phim giải trí khá hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 06:49:11 | Xem tất
snow.pr88 gửi lúc 9-4-2013 08:16
Film này khá là hài hước và vui nhộn
nhưng không hiểu sao mình cứ có cảm giác hụt h ...

đồng ý với bạn snow.pr88
phim này ngoài một tí hài ra chẳng thấy có gì hay
đây là phim đầu tiên của Thành Long mà mình ngừng coi giữa chừng
thất vọng 2/5
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 17:33:21 | Xem tất
Phim này mình coi ngoài rạp. Thực ra thì đây là bộ phim thứ 2 của Thành Long mà mình xem thôi (phim đầu tiên là The Karate Kid - có kể là phim của Thành Long đc ko ta).
Ko thấy khó chịu về việc thoại quá nhiều (cái đó phản ánh thực tế mà, kêu gọi đấu tranh chính trị gì gì đó, giờ cũng chỉ võ mồm là chủ yếu). Những phân đoạn hành động thì đúng là hài, nhưng hành động thì ko đã, chỉ có hài là đã thôi.
Nói chung là coi cả bộ phim cứ thấy bình bình, không có đoạn nào thật sự cao trào; ngay cả lúc TL nhảy xuống miệng núi lửa. Đó là 1 cảnh quay đẹp, nhưng chỉ thế thôi.
Đánh giá: 3/5
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 22:33:03 | Xem tất
Mình thấy phim làm chưa tới!
Nội dung k lột tả hết làm mình xem nhưng không hiểu hết ý của phim, có hài hước và vui nhộn, hành động không gay cấn mà có cảm giác bình bình, nhưng cảnh quay đẹp, âm thanh cũng tốt và phần cuối coi thì thấy có ý nghĩa chút
^^
3/5
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2013 07:24:13 | Xem tất
Em cũng rất thích xem phim của Thành Long, chú ý bỏ rất nhiều tâm huyết ra đống phim mà, những cảnh hành động từ trước đến nay đều không cần người đống thế trên người cũng có rất nhiều vết thương do quay phim, chú ý đã trở thành huyền thoại sống rồi, mặc dù nội dung của 12 con giáp hơi nạng về giáo lỹ một chút nhưng em vẫn thấy có thể cho 9/10 cho dàn diễn viên :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách