Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: HoaKiến
Thu gọn cột thông tin

[UK.2012] [4.5/5] Les Misérables - Những người khốn khổ - Vĩ kịch của lòng tin

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-4-2013 16:15:04 | Xem tất
phim này rất hay, phải nói là cảm động lòng người
đề cao tình mẫu tử, tình yêu trai gái, tinh đoàn kết dân tộc và đặc biệt là ý chí phấn đấu, khát vọng sống mãnh liệt của nhân vật Jean Valijean
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2013 23:28:05 | Xem tất
phim nầy đã chiếu thành phim rất nhiều lần, nhưng đây là lần đầu tiên mình xem phim mà toàn là hát, giống y như cải lương của Miền nam vậy
cám ơn subteam đã chuyển dịch xem có phụ đề thấy hay hơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2013 22:51:20 | Xem tất
Mình từng tiếc hùi hụi vì ko được xem phim này ở rạp. Chỗ mình ở có hai rạp lớn, một của Megastar, một của LotteCinema. Nhưng với vở nhạc kịch những người khốn khổ này thì chỉ chiếu ở Lotte. Dạo đấy lại bận quá, tới lúc xếp lịch đi xem thì được thông báo là phim đã ngừng chiếu được mấy ngày dù chưa hết tháng do ít người xem. Vì nhạc khịch là một kiểu phim rất mới lạ và ít người xem nữa. Buồn.
Hồi nhỏ xíu, chừng lớp 6 thì mình đã được cầm trên tay trọn bộ của Những người khốn khổ. Lúc đó thực sự là vì quá ham đọc sách nên cứ cầm lấy nó đọc và đọc nhưng ko có hiểu hết những nội dung trong đó, nhất là những phân đoạn nói rất nhiều về lịch sử pháp, về Napoleon và trận Oa-tec-lo nổi tiếng. Và rất nhiều những triết lý trong nó. Mê truyện chỉ vì hình ảnh tình yêu của Marius và Codet đẹp quá, vì chú bé Gavrot dúng cảm, trong sáng quá. Vì tình cảm mà marius dành cho người cha mà anh chưa một lần gặp mặt. Người cha luôn đứng từ xa nhìn anh mà ko dám cho anh thấy. Với người ông vừa đáng yêu vừa đáng bực mình của anh nữa. Rời cả gia-ve. Nói cho cùng những người xấu trong truyện cũng ko thực sự xấu, (mình chỉ ghét mỗi Tê-nác-đi-ê) chẳng qua vs cái xã hội thời đấy, họ chỉ là một phần những sản phẩm của xã hội mà thôi. Lớn lên đọc đi đọc lại Những người khốn khổ nhiều hơn. Ko dám nói là hiểu hết, vì thực sự ko thể nào hiểu hết vs trình độ của mình, nhưng càng ngày câu chuyện và những con người những lời văn ở trong truyện càng ngấm vào đầu óc mình. Ko biết đã bao nhiêu lần rơi nước mắt khi đọc đến cảnh ra đi của Giăng Van giăng vào cuối truyện.
Xem phim lại một lần nữa sưng hết cả mắt vì câu chuyện và thêm nữa là cách diễn tả, biểu đạt của diễn viên. Xem phim cũng lâu rồi, giờ mới vào đây nói được vài lời, nhân đây, xin gửi lời cám ơn tới ST của kites rất nhiều khi đã làm bộ này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-5-2013 11:36:07 | Xem tất
Dư luận bình thường chẳng là gì cả nếu bạn đủ sức mạnh để bất cần nó. Nhưng dư luận, đặc biệt là “thành kiến” là những thành lũy chông gai nhất mà bạn khó có thể vượt qua. Dư luận không hành hình bạn, nhưng nó đủ sức mạnh để “nghiền” bạn như một cái cối xay nếu đã bắt đầu guồng quay thì bạn sẽ là một khối thịt đặc sệt để người ta nhào nặn cho quánh lại vừa ý với họ ... Cuộc đời là vậy ....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 19:01:54 | Xem tất
thực sự phim rất cảm động, rất hay. Đúng như bài viết nói
Tính nhạc cao. Và phim được phổ từ tiểu thuyết nên cốt truyện không thể chê được.
Diễn viên quá đẹp và đóng rất đạt. Và nhân vật được bộc lộ nội tâm qua những bài hát.
Tuy nhiên điểm trừ duy nhất đó là quá giống kịch hơn là phim. Minh vẫn thấy tức cười cái bối cảnh lính chiên đấu mà không gian quá hạn hẹp, quá giản dị đi. Trong khi cái cảnh đầu đoàn người kéo lại quá rộng rãi và đau khổ.
Hơn nữa trong phim sẽ có tính logic, cảnh này qua cảnh khác được kéo 1 cảnh khéo léo. Còn những người khốn khổ vì mang tính kịch nên từng cảnh từng cảnh rời rạc. :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2013 20:24:40 | Xem tất
phim này xứng đang 5/5 theo mình, phim rất cảm xúc, xem xong đọng lại trong tâm mình lâu, cũng lấy của mình ko it nước mắt, phim được dàn dung kiểu kịch phim, mang 1 món ăn mới lạ khi mà các thể loại phim đang làm cho người khác khá ngán ngẩm, giá mà sau này sẽ có nhiều chuyển thể những tác phẩm để đời này nữa thì tốt. Giăng van Giăng trong phim vẫn còn hơi hiền hơn so vơi trong truyện nhưng như thế là đủ rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2013 22:11:02 | Xem tất
Đến tận giờ mới xem ;______;

Phim thực sự thực sự rất hay. Kiểu mình không ngờ từ khâu am nhạc, lời thoại, từng cảnh từng chi tiết lại có thể hoành tráng, không sai sót, toẹt vời ông mặt trời đến thế :(( Không chỉ chuẩn, mà còn hay, giai điệu làm người xem cuốn vào như kiểu, đau tim =)) hồi hộp blah blah ấy Đã thế diễn viên còn xuất sắc nữa chứ :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2013 00:29:49 | Xem tất
Phim hay, nhạc cũng rất hay, ko chê vào đâu dược.
Phải dow ngay về xem mới được..hô hô
Đọc truyện trước rồi xem thì thấy hay hơn, vì khi đọc truyện thì trí tưởng tượng bay bổng, xem phim thì kiểm tra lại xem có giống chút nào ko ? {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-11-2013 15:44:48 | Xem tất
Chuyển thể từ tác phẩm văn học vĩ đại nên tất nhiên đây là 1 dự án lớn rồi. Quy tụ toàn diễn viên nổi tiếng. Mình thích nhất bài hát cuối phim, nó thể hiện niềm khát khao và lòng tin vào sự tự do vào tình yêu và lòng nhân ái của con người{:179:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 20:46:49 | Xem tất
Phim khá hoành tráng, dài gần 3 tiếng. Ấn tượng nhất là Fantine của Anne Hathaway, diễn xuất quá hay dù vai diễn chỉ xuất hiện rất ngắn trên phim nhưng để lại ấn tượng mạnh cho người xem. Nhìn cô mà thấy đầy đủ bi kịch của những con người khốn khổ trong xã hội ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách