Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: jirouj
Thu gọn cột thông tin

[Twoshots] [Twoshots |T] Thế Thân Tình Yêu | kyoluvjj | Kim Jae Joong - Kẹo | Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-8-2013 20:43:39 | Xem tất
kiuj vào ủng hộ chi hai nó

1 câu chuyện bùn thắm đẩm nỗi day dứt

có thể nói thế thân tình yêu là một bi kich nhưng nếu bất cứ ai yêu có lẽ đều sẽ vướng vào bi kich đó

bi kich của sự hanh phúc giả dối,bi kich của sự thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-8-2013 13:00:22 | Xem tất

Cách viết thì vẫn như phần đầu, ss chỉ nói về nội dung. Ss nói ra Kyo đừng giận ss nhé! Nhưng thật lòng ss chỉ cảm nhận được như thế này mà thôi.

Phần hai ss thấy không có gì tiếc nuối hay đau lòng cả.

Nhân vật Ella và Lâm San San thật buồn cười, nhất là Lâm San San, đã bỏ bản thân mình, trái tim mình, tâm hồn mình vì một người con trai lạ chỉ yêu qua lời kể của người chị. Ss biết song sinh thường có mối dây liên kết vô hình, có thần giao cách cảm, vì cùng ADN, cùng gen di truyền nên cùng sở thích, yêu cùng một người thì không có gì là lạ cả, có rất nhiều cặp song sinh trên thế giới đều yêu một người.

Nhưng San San buông bỏ quá dễ dàng, cô không có trách nhiệm với lời hứa đã hứa trước chị cô, có lẽ cô không sống cùng chị từ nhỏ cho đến lớn nên tình cảm của cô dành cho chị là nhất thời, là gen và ADN di truyền mà thôi, thế cũng được đi.

Cô không có trách nhiệm với chính bản thân mình, cũng như những việc mình làm, ngay từ đầu cô đã có ý niệm chọn sai phương pháp chăm sóc qua lời nhắn nhủ của chị, khi mọi việc giả dối bị phơi bày thì cô bỏ đi cho hết chuyện, bỏ đi mong sự níu kéo của ai đó, khi cô chưa bỏ ra gì để cố gắng gìn giữ tình yêu thế thân này.

Ss chỉ cảm nhận đây là một trò chơi.

Đặc biệt nhân vật Tại Trung: loại đàn ông này ss thích vì rất thật trong cuộc sống ngày nay. Đểu, mà đàn ông đểu thì thường rất cuốn hút, rất nam tính đầy sự mê hoặc. Tại sao ss nói nhân vật này đểu, rất đơn giản đàn ông rất biết phân biệt “chuyện ấy” với những người phụ nữ khác nhau, mặc dù là song sinh, nhưng trong chuyện “ân ái” mỗi người đều không giống nhau.

Song sinh: nhưng lớn lên ở môi trường và tiếp nhận sự giáo dục khác nhau thì vẫn có tính cách và suy nghĩ khác nhau.

Cảm ơn Kyo, đừng buồn vì ss nói thật lòng…

Ps: Ss biết rõ song sinh vì ss đang viết cho em một fic như lời đã hứa, cũng là dạng tình yêu thế thân, nhưng nhân vật nữ chính rất mạnh mẽ, cô từ chối ngay từ buổi ban đầu gặp gỡ vì cô nhận ra ngay đó không phải là người đàn ông mà cô từng rung động. Tựa fic ss cũng đã chọn rồi “Trắng Đen” và cặp song sinh đó là Jae. Viết se như ý của Kyo. Chúng ta có thần giao cách cảm không nhỉ?

Bình luận

há há hà hà  Đăng lúc 8-8-2013 07:17 PM
nên khi nghe ss nói em có nghiệm ra nhìu thứ đó  Đăng lúc 8-8-2013 07:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-8-2013 14:10:43 | Xem tất
Bacham72 gửi lúc 8-8-2013 13:00
Cách viết thì vẫn như phần đầu, ss chỉ nói về nội dung. Ss nói ra Kyo đừng giận ss  ...

như em đã nói với ss fic này có sự  ích kỷ của tình yêu

nếu ss đoc lại ss sẽ thấy ,có lẽ nói sự cảm nhận của em và ss hoặc với mọi người ko giống nhau

em thích tình yêu độc chiếm và duy nhất ,nếu trong tâm không có hình bóng mình ,em sẽ buông tay .

+Ella ,cô nghĩ nếu Tại Trung biết mình bị bệnh,nhất định sẽ không buông  ,sẽ chăm sóc cô

bản thân cô không muốn là gánh năng của anh .Cô yêu anh nhưng không muốn có sự thương hại xen lẫn tình yêu .Từ nhỏ đã bị bỏ rơi nên sự độc lập rất cao .

Chính lẽ đó cô đã chọn bỏ đi .Nhưng lại ích kỷ ko muốn anh quên mình ,không muốn chấm dứt mối tình này.Nên cô ra sức nhờ người quan  lý tìm em gái mình .

từ khúc đầu đến cuối cô luôn ích kỷ tự quyết định không nghĩ đến sự lựa chọn của tại Trung.

+Tại Trung

trong tình yêu của anh cũng có sự ích kỷ,nhưng xen đó là sự hối hận tiếc nuối và ân hận

ss hãy đặt jae joong vào tâm ss sẽ thấy a

anh mất Ella như mất đi tất cả, anh yêu cô nhưng đồng thời cũng hận cô nên ngày hôm đó anh không rượt đuổi theo cô "chạm tự ái đàn ông chăng "

khi gặp lâm san san

anh đã bi lu mờ bởi bóng hình người con gái anh đặt sâu nặng trong lòng

nên dù phân biệt ra đó ko phải là người con gái anh yêu.Nhưng mà anh không muốn để hìnnh bóng ấy lại bỏ đi lần nữa
Nhưng ruồi anh nhận ra ,hanh phúc giả dối sẽ ko phải hanh phúc thật sự chính lẽ đó anh đã dằn vặt mình trong căn phòng riêng,anh cầm tấm hình ella đặt nặng vấn đề.

đến khi anh biết sự thật từ san san ,em nhớ em có tả cảnh Tai Trung rất buồn và tĩnh lặng và đó là sự day dứt.Nhưng đàn ông ko muốn biểu lộ ra .

+còn về lâm san san

cô nàng ko phải vô trách nhiệm mà là tình yêu như em nói

là thứ tình yêu duy nhất và độc chiếm
chi cô cũng chĩ kiu  cô về chăm sóc cho anh chứ ko phải là làm thế thân,chi cô muốn cô đường dường chính chính mà đánh cắp  trái tim đó .

cô yêu tại trung ,vì lẽ đó cô đã đóng vai làm người thế thân của tình yêu .Nhưng khi biết được anh biết cô ko phải ella ,và trái tim ấy chưa một lần rung động với con người thật sự của cô nên San san đã chon cách buông tay

ko phải buông tay là cô ko yêu anh

đôi khi biết chấp nhận buông tay đúng lúc cả hai đối phương mới bớt đau khổ

điều cuối cùng với tư cách người con gái yêu anh và người em song sinh,lâm san san đã đưa đia chỉ của chi mình an nghĩ cho Tại trung

"bảo chị ấy đang rất buồn và cô đơn "

phải dũng cảm bao nhiêu mới có thể từ bỏ được ss bik ko ????? (huuuuu )

nhưng khi chuẩn bị rời khỏi ,ko phải San san vẫn mong anh nhìn cô và giữ cô lai sao ?

nói chung fic này là tình yêu duy nhất ,sự ích kỷ,độc chiếm giả dối , hạnh phúc mờ ảo

em đã miêu tả như thế đó chệ

Bình luận

ss sẽ đọc lại một lần nữa, và sẽ hướng cái nhìn theo cách Kyo diễn giải  Đăng lúc 8-8-2013 07:13 PM
Cảm ơn Kyo đã diễn giải thêm cho ss hiểu, đúng là tuổi khác nhau nên nhìn nhận khác nhau là chuyện bình thường.  Đăng lúc 8-8-2013 06:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2013 22:51:35 | Xem tất
Òa òa TT^TT ss dã man quá :

Jae của e :

Suýt khóc luôn này ss hay :(((

Truyện hay quá đi mất :((

Suýt có cảnh 18+ nữa kìa hi hi :">

Ss ơi, e muốn có fic nữa quá :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2013 05:29:37 | Xem tất
ban đầu đọc xong em cũng có thắc mắc y chang như chị Bac
bên trên á ss, ss giải thích xong em cũng hiểu rồi
fic buồn quá ss, đối với fic này em vẫn mong có một  chút gì đó
trọn vẹn đến với San San và Tại Trung ss ạ

Bình luận

vì tai trung ko yêu san san,và san san mún là một trái tim yêu cô ấy,dù là 1 chút,nên khi anh ko ngước nhìn cô thì hy vong cuối cùng trong cô cũng tắt  Đăng lúc 12-8-2013 06:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-8-2013 23:39:09 | Xem tất
like câu này của chim dã man luôn ế "Jae Joong lại lần nữa bị bóp nát trong tay ku"
chuẩn không cần chỉnh nhưng đồng ý luôn là tuy kết thúc se nhưng mạch truyện lại rất hay
ta thấy cũng không đến nổi buồn lắm vì Jae từ đầu chí cuối chỉ yêu một người con gái
nếu phút cuối mà Jae yêu thế thân của Ella thì ta thấy sẽ còn buồn hơn
like mạnh nhá ku

Bình luận

chỉ có heo mới hỉu lòng kyo  Đăng lúc 16-8-2013 12:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-2-2014 00:02:03 | Xem tất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách